Khoe xe Kinh nghiệm quý báu sau 1 tháng bên em Ecosport

songsong

Xe buýt
cửa ngang ướt nhiều hơn, lúc lấy đồ ấy cụ, chưa kể nc mưa bắn vào cốp nữa
Cửa ngang đúng là mở nhẹ nhàng thật, nhưng đánh đổi là vô vàn cái bất tiện! thông thường em thấy càng các bản về sau thì càng phải nâng cấp! nhưng ko hiểu sao con Ecosport 2021 lại cắt tiệt

cháu lên 3

Xe container
Cửa ngang đúng là mở nhẹ nhàng thật, nhưng đánh đổi là vô vàn cái bất tiện! thông thường em thấy càng các bản về sau thì càng phải nâng cấp! nhưng ko hiểu sao con Ecosport 2021 lại cắt tiệt
Chắc để được cái giá rẻ, với lại thiết kế của xe em thấy nhiều cái bất hợp lý lắm. không ưu việt

xepdap

Xe buýt
Kính thưa CCCM, cháu nằm vùng trong OF nhà mình cũng được đâu đó gần 8 năm rồi, cũng chỉ tạt ké vài thớt cmt dạo xong phủi mông bước đi chứ chưa đóng góp gì cho OF. Nay nhân dịp tròn 1 tháng cháu rinh em Ecosport, muốn chia sẻ cảm nghĩ khách quan nhất về trải nghiệm và những gì đã trải qua với em nó để các cụ chót yêu Ecosport như cháu có cái nhìn khách quan nhất. Cháu xin các cụ 1 chén để kể chuyện cho xôm ạ!

Thân sinh ra đã là chúa bay nhảy, tháng nào nhà cháu cũng phải đi du lịch 1 lần, không ninh bình, bắc ninh thì cũng ecopark với làng văn hóa các dân tộc. Nhưng từ ngày Covid nhà cháu dừng mọi hoạt động đi chơi, phần vì không có xe riêng phần vì sợ lây nhiễm khi đi taxi hay thuê xe ngoài.
Mặc dù công ty của cháu và vợ cháu cách đúng có 3km, bọn trẻ thì học ngay gần nhà toàn đi bộ đi học nhưng ở nhà lâu quá hóa rồ CCCM ạ. Thế là cháu tặc lưỡi bàn với vợ vụ mua xe. Như gãi đúng chỗ, vợ cháu tán thưởng nhiệt tình. Sau một hồi chọn lựa, nhà cháu nhặt được một số em sau: CRV, Xpander, X trail, Cross, … cuối cùng vợ chồng cháu chọn Ecosport.
Lý do:

Nhà cháu nằm trong 1 con ngõ không rộng, tính ra chỉ đủ 1 con xe ô tô vừa vừa + 2 hàng xe máy nữa là trật kín con ngõ, chọn Ecosport là vì nó là con xe gầm cao mà chiều dài cơ sở ngắn nhất, rất thuận tiện đi ra đi vào nhà cháu.
Lý do thứ 2: vợ cháu chim ưng cái mở cốp ngang của con Ecosport này, nó khá là nhẹ gần như ko tốn lực. Các con khác toàn dùng cốp dọc nên đóng mở cần khá là nhiều sức. Từ ngày xưa cháu đã mê Ecosport rồi nhưng cực kỳ ghét cái lốp dự phòng phía sau, may thay bản mới này hãng n cắt.
Lý do thứ 3: Nhà cháu vẫn thoải mái tiền nếu có lấy con CRV nhưng thiết nghĩ, nhu cầu mình cũng ko nhiều trong khi đấy phải bù thêm 3 400tr để lấy CRV thì hơi uổng nên càng nghiêng về Ecosport.

Nói chung là hai vợ chồng đồng lòng chốt em nó. Buổi chiều lái thử về, buổi tối gọi cho showroom rẻ nhất để chốt giá, sáng hôm sau gọi đặt mua, 2 ngày sau qua lấy. Tính ra từ lúc chốt đến lúc mua chưa đến 1 tuần.
Như khô hạn gặp mưa rào, có xe là nhà cháu đi bạt mạng, nghỉ cả làm để đi, tính ra cung đường xa nhất là Ninh Bình, Bắc Ninh, Hòa Lạc. Có Hòa Lạc là bọn cháu đi đến lần thứ 2, nhưng lạ thay rất ít khi cháu nghe thấy tiếng ồn, phải nói là xe cách câm rất tốt, chỉ cần cháu bật nhạc lên dù to hay nhỏ thì cũng chả nghe tiếng bên ngoài. Khoang lái và hàng ghế sau đều cho cảm giác dễ chịu thoải mái, đi đường dài cũng không hề có cảm giác mỏi lưng. Nhắc đến nhạc thì cháu phải cho ecosport 9 điểm vì loa nó nghe rất hay các cụ à. Cháu khá ngạc nhiên!
Là 1 chiếc xe SUV hạng C được trang bị hệ thống treo êm ái + Cruise Control và Lim nên đi xe khá là nhàn. Ngay cả khi gặp phải G giảm tốc cũng ko cảm thấy khó chịu.
Động cơ 1.0L trên Ecosport không làm cho cháu có cảm giác dính lưng nhưng bù lại máy rất khỏe. có mấy lần nhà cháu 2 người trên 90 km + 2 người 60km rồi thêm 2 trẻ em chở full cốp nhưng leo dốc ở Royal vẫn rất ư dễ ợt.
Sau 1 tháng sử dụng, cháu có bảo dưỡng miễn phí kèm rửa xe 1 lần. Nhiên liệu em nó ăn uống cũng hom hem trung bình khoảng 6,8l/100km.

Túm cái váy lại thì với hơn 600 tr thì chiếc Ecosport này là một lựa chọn hợp lý. Trên đây là những trải nghiệm quãng thời gian 1 tháng bên nhau của nhà cháu. Cháu cũng mong được lắng nghe những chia sẻ về em nó của CCCM ạ!
Công nhận là em nó nhỏ gọn, tiện lợi thật nhưng động cơ yếu quá! em đi cảm giác nó ko phê cụ à! biết thế ngày xưa chọn con khác! tầm tiền này vô vàn những con khác cụ à!

pqchien

Xe buýt
Công nhận là em nó nhỏ gọn, tiện lợi thật nhưng động cơ yếu quá! em đi cảm giác nó ko phê cụ à! biết thế ngày xưa chọn con khác! tầm tiền này vô vàn những con khác cụ à!
trước em cũng phân vân nên chọn ecosport 2018 hay honda city 2019. Cuối cùng em đã chốt em Ecosport, và đến h vẫn rất ưng cụ à! em ấy phục vụ ra đình khá là tốt

giang83

Xe buýt
Em công nhận là cái con Ecosport này giảm sóc cứng vkl! cảm giác như ngồi trên xe bán tải vậy. Nhất là vào chỗ gờ thì ngang với công nông Hàn

xoaicattuhan

Xe buýt
trước em cũng phân vân nên chọn ecosport 2018 hay honda city 2019. Cuối cùng em đã chốt em Ecosport, và đến h vẫn rất ưng cụ à! em ấy phục vụ ra đình khá là tốt
Em từng sử dụng cả 2 em nó rồi! Cách âm eco rất tốt, xe gầm cao và rất chắc chắn, vận hành cũng ngon! Cụ chọn Ecosport là hợp lý đấy

aphich

Xe buýt
Em thích nhất là bản năm nay đã bỏ được cái cốp huyền thoại, thật khủng khiếp khi có quả lốp chềnh ềnh ở sau xe, em thấy bản cũ đã có rất nhiều người đã tháo nó ra nhưng vẫn còn nguyên những cái lỗ nhìn thật là kinh khủng

Biết là xấu đẹp thì tùy cảm nhận của mỗi người! nhưng có cụ nào nhìn em Ecosport giống "củ khoai"" không :(

haivanphe

Xe container
Mô hình gia đình 4 người, đi trong phố là chính và cuối tuần đi dã ngoại thì em này là rất phù hợp.

em nghe nói, năm nay hãng cải tiến phanh sau từ phanh đĩa sang tang trống ạ =))

TranHoan.Qn

Xe công OF
đúng rồi cụ à :))! năm nay hãng cắt cửa sổ trờiđể lấy ga tựđộng cho khách hàngđổilốp dự phòng lấyáp suất lốp =))

TranHoan.Qn

Xe công OF
em nghe nói, năm nay hãng cải tiến phanh sau từ phanh đĩa sang tang trống ạ =))
Em chỉ tiếc mỗi quả phanh thôi! còn cửa sổ trời với lốp dự phòng em chấp nhận được! nhưng khung gầm của em nó khá chắc chắn cụ à! đi khá hợp

kh-oa

Xe buýt
theo em tìm hiểu thì ngày xưa em nó bị cái bệnh chảy dầu và hỏng hộp số! kb cái bệnh kinh niên này đã hết chưa hả CCCM!

Lam Sua

Đi bộ
Em vừa lấy xe được 2 tuần, cũng ưng lắm cụ ạ. mình vui là được, thấy hợp với gia đình mình là được. Em lấy con 1.0 .

Thanhgiang68

Xe máy
Nhà em làm con eco 2017 đi 3 năm rồi , có xe tiện hứng lên là lượn ko cần biết thời gian ,đánh giá 8/10 vì eco dành giới trẻ thích lượn lờ chuẩn nhất gầm cao ...