Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng CRV-L

Driverto

Xì hơi lốp
Xe của em CRV 2022 L. E thấy bụi vào xe khá nhiều, nhìn thấy rõ nó bám trên màn hình xe... Có cách nào khắc phục ko các bác nhỉ?

cugieo

Xe tăng
Xe của em CRV 2022 L. E thấy bụi vào xe khá nhiều, nhìn thấy rõ nó bám trên màn hình xe... Có cách nào khắc phục ko các bác nhỉ?
Bụi vào trong xe có nhiều nguyên nhân, xe bác hay chở người hoặc bác đi đâu về quần áo bụi bẩn, chui ngay vào xe, thì bụi sẽ bám vào quần áo và khi vào xe bụi từ quần áo sẽ bay ra và bám vào các bề mặt trong xe. hoặc nhiều khi đi qua những chỗ đường bụi quên không kéo kín kính, hoặc điều hòa bật chế độ lấy gió ngoài thường xuyên hoặc bác chở đồ có nhiều bụi bám vào.

Driverto

Xì hơi lốp
Bụi vào trong xe có nhiều nguyên nhân, xe bác hay chở người hoặc bác đi đâu về quần áo bụi bẩn, chui ngay vào xe, thì bụi sẽ bám vào quần áo và khi vào xe bụi từ quần áo sẽ bay ra và bám vào các bề mặt trong xe. hoặc nhiều khi đi qua những chỗ đường bụi quên không kéo kín kính, hoặc điều hòa bật chế độ lấy gió ngoài thường xuyên hoặc bác chở đồ có nhiều bụi bám vào.
Tks bác,
E chỉ để điều hòa chế độ lấy gió trong, xe đi đường HN bình thường nhưng thấy rất hay có nhiều bụi trong xe khi lau rửa xe xong, ko biết xe các bác có như vậy ko ?

Suri15

Xe tăng
Tks bác,
E chỉ để điều hòa chế độ lấy gió trong, xe đi đường HN bình thường nhưng thấy rất hay có nhiều bụi trong xe khi lau rửa xe xong, ko biết xe các bác có như vậy ko ?
Đúng là đóng kín cửa, để không ở gara vẫn có bụi vào xe được. Cái này chịu khó vệ sinh thôi ạ.
Đợt trước vào HCM thằng bạn mang xe đi rửa, nó có dịch vụ xông hơi vệ sinh cho xe, mất 500k/lần, làm xong thấy mùi mẽ thơm phết. Em vừa đầu tư máy xông và mấy lọ dung dịch khử mùi nano bạc, chiều qua làm thử, thấy vào xe dễ chịu hẳn mà chi phí lại rẻ. Rẻ hơn 1 lần ra tiệm 😊

Driverto

Xì hơi lốp
Đúng là đóng kín cửa, để không ở gara vẫn có bụi vào xe được. Cái này chịu khó vệ sinh thôi ạ.
Đợt trước vào HCM thằng bạn mang xe đi rửa, nó có dịch vụ xông hơi vệ sinh cho xe, mất 500k/lần, làm xong thấy mùi mẽ thơm phết. Em vừa đầu tư máy xông và mấy lọ dung dịch khử mùi nano bạc, chiều qua làm thử, thấy vào xe dễ chịu hẳn mà chi phí lại rẻ. Rẻ hơn 1 lần ra tiệm 😊
Liệu có thay được loại lọc gió để ngăn bụi vào trong xe ko bác nhỉ ? Bụi vào trong xe hiện tại e thấy cũng là loại bụi lớn ,ko phải bụi mịn khó nhìn thấy.

Suri15

Xe tăng
Liệu có thay được loại lọc gió để ngăn bụi vào trong xe ko bác nhỉ ? Bụi vào trong xe hiện tại e thấy cũng là loại bụi lớn ,ko phải bụi mịn khó nhìn thấy.
Em nghĩ nó không phải ở lọc, vì để yên nó cũng vẫn vào được. Xe nó cũng không kín được hẳn, lọc giờ em thấy bọn hfc thấy chắc chắn, nhưng mà ko có loại cho CRV

civic trần 1987

Xe điện
Có bác ạ!
Đó là bán xe đỡ phiền muộn.
Em đây, mê Civic thật, sở hữu đc đam mê nhưng tháng em rửa xe 1 lần!
Bởi nhẽ xe màu đen, nội thất đen dễ nhìn thấy bụi. Quan trọng là bảo dưỡng đủ để máy ngon và điện đóm chuẩn + lái xe chuẩn chỉ thôi. Chứ sạch sẽ thì khi nào cần tí hình ảnh thôi. Lúc đó rửa phát là sạch ngay.

bigman95

Xe điện
Kinh nghiệm của em:
. Lọc gió điều hòa ngon
. Lên xe tránh mang đất cát lên xe
. Hàng tuần ( vài tuần nếu thấy bẩn) dùng nước sạch lau nội thất.
. Lấy gió trong ngoài phù hợp với điều kiện môi trường bên ngoài.

. Dùng thảm theo xe trên cùng để bẫy bụi, lâu lâu rửa sạch phơi khô.

Driverto

Xì hơi lốp
Kinh nghiệm của em:
. Lọc gió điều hòa ngon
. Lên xe tránh mang đất cát lên xe
. Hàng tuần ( vài tuần nếu thấy bẩn) dùng nước sạch lau nội thất.
. Lấy gió trong ngoài phù hợp với điều kiện môi trường bên ngoài.

. Dùng thảm theo xe trên cùng để bẫy bụi, lâu lâu rửa sạch phơi khô.
Vâng.
Lọc gió điều hòa ngon là loại nào bác? E vẫn thay theo định kỳ bên hãng thôi ạ.

linhbogiong

Xe tăng
1 năm em thay lọc hãng 1 lần có cả lọc bụi mịn và kháng khuẩn 800k

Driverto

Xì hơi lốp
Có bác ạ!
Đó là bán xe đỡ phiền muộn.
Em đây, mê Civic thật, sở hữu đc đam mê nhưng tháng em rửa xe 1 lần!
Bởi nhẽ xe màu đen, nội thất đen dễ nhìn thấy bụi. Quan trọng là bảo dưỡng đủ để máy ngon và điện đóm chuẩn + lái xe chuẩn chỉ thôi. Chứ sạch sẽ thì khi nào cần tí hình ảnh thôi. Lúc đó rửa phát là sạch ngay.
E muốn dc cảm giác sạch sẽ an toàn nếu xe đi qua một vùng rất bụi

civic trần 1987

Xe điện
Vâng.
Lọc ngon thì giá cũng xấp xỉ lọc hãng thay thôi. Em trc cũng máu me thay ngoài nhưng giờ thôi. Vì mình chạy kịch chân 2 vạn cây 1 năm.
Còn dù có đóng kín cửa xe nhưng ko thể kín đến mức ngăn bụi bé được. Chỉ là nó chậm bám bụi thôi. Cho nên hãy sống chung với nó. Còn giảm thiểu thì lấy gió trong.

bigman95

Xe điện
Vâng.
Lọc hãng có kháng khuẩn Cụ. (Em được tặng nên thấy giá loanh quanh 800-900k ở báo giá) lọc theo xe sau 2v km thì nó chuyển mầu xám rồi.

Lọc kháng khuẩn có 2 lớp. lớp kháng bụi (mầu trắng) lớp kháng khuẩn (mầu xanh) Mùi thì vẫn y nguyên. (qua sông tô lịch gió ngoài vẫn hưởng đủ)

Chỉnh sửa cuối:

YBinh

Xe hơi
Bụi này em nghĩ thì chịu, khó có cách nào tránh được, bụi bám quần áo, giầy dép ...

Driverto

Xì hơi lốp
Lọc hãng có kháng khuẩn Cụ. (Em được tặng nên thấy giá loanh quanh 800-900k ở báo giá) lọc theo xe sau 2v km thì nó chuyển mầu xám rồi.

Lọc kháng khuẩn có 2 lớp. lớp kháng bụi (mầu trắng) lớp kháng khuẩn (mầu xanh) Mùi thì vẫn y nguyên. (qua sông tô lịch gió ngoài vẫn hưởng đủ)
Tks bác

bigman95

Xe điện
Bụi này em nghĩ thì chịu, khó có cách nào tránh được, bụi bám quần áo, giầy dép ...
Bụi thì không ra khỏi xe Cụ! Vui vậy nhưng cái thảm theo xe nó giữ bụi rất tốt , bụi sẽ không quẩn trong xe. Chịu khó vệ sinh khi đi bẩn giẫm vào thảm xe cũng đỡ nhiều. Còn bụi ở ngoài khi lấy gió ngoài qua lọc rồi không sợ . ( lắp sai chiều vẫn dính nhé)

bigman95

Xe điện
Cụ nào mua xe 2021 đăng kiểm auto +6 tháng ( em giờ mới biết) ở trên cục đăng kiểm tự động gia hạn . vào và in tờ giấy đấy ra mang theo là được. Hoặc cắt cái mã QR dán kinh lái là ok.

vandam10

Xe tải
Cụ thử nghiên cứu mua thêm cái máy lọc khí, lọc bụi. em thấy nhiều bài về lọc bụi xe ô tô

vandam10

Xe tải
Cụ nào mua xe 2021 đăng kiểm auto +6 tháng ( em giờ mới biết) ở trên cục đăng kiểm tự động gia hạn . vào và in tờ giấy đấy ra mang theo là được. Hoặc cắt cái mã QR dán kinh lái là ok.
vụ này hình như chỉ áp dụng với xe đến hạn đăng kiểm tháng 6 năm 2024 thì phải?