Kinh nghiệm thi B2

Bính Thân

Xe hơi
Cháu không biết thế nào chứ vẫn muốn học ở trung tâm tốt hơn. Mình đu học lấy kiến thức sau này ra đường không vi phạm luật giao thông cái đó tổt cho mình mà. Con sa hình cụ tự học cũng ok, cháu không care. Dù sao có học cũng tốt hơn

Ứ Ừ

Đi bộ
May quá. Em chuẩn bị đi học đây

welldonehd

Đi bộ
Em cũng mới lấy bằng. Cơ bản là tinh thần vững sẽ okie cả thôi.
Lý thuyết về cơ bản là siêng 1 chút thì đều vượt cả.
Sa hình thì bình tĩnh vượt qua được khúc qua cầu là mọi thứ quá đơn giản.
Đường trường thì vô cùng dễ, em thấy vậy. Điểm em thi lần lượt là 29-95-100.

xauxi6868

Xe điện

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Chào các Cụ tại Diễn đàn, em tham gia Group lâu rồi hôm nay mới giám post bài, vì em đang học B2, cũng sắp thi rồi các cụ ạ, Em muốn xin ý kiến các cụ về kinh nghiệm thì cả lý thuyết và thực hành B2
1. Lý thuyết thì có phải nhất thiết lên trung tâm để học ko ạ, hay chỉ cần mình thuộc và trả lời được 450 câu là được ạ, vì em thật sự cũng ko có nhiều thời gian. Có Bác nói em là nên lên trung tâm, cũng có bác nói lên đó họ cũng chỉ mẹo thôi. em cài app vào đt rồi và luyện cũng được kha khá rồi (tự tin 26 câu trở lên)
2. Thi Sa Hình (Phần này em cũng đang tập, lấy xe nhà tập thêm khi vô sa hình - 70k/h
3. Thi đường trường thì có Cụ nói em nhét 2 xị cho thầy ngồi trên xe là xong cho khỏi mất công làm khó dễ
Mong nhận ý kiến các cụ, Cảm ơn các Cụ nhiều ạ
Lý thuyết cài đặt vào Smartphon cụ ạ, các bài thi đẩy đủ, đọc 2 - 3 buổi tối (thi thử luôn); Vào chuồng tập khoảng 5 - 10 buổi, ra đường tập khoảng trên 300 km, đi các loại đường (thuê thầy ngồi bên phụ, phanh phụ - xe của thầy/ đi mỗi buổi khoảng 30km đủ loại đường); Vào chuồng thi thử trong chuồng (đó là tự mình luyện cho chắc).
Nếu thi thử ở trên máy tính hoặc smartphon và chuồng đạt tuyệt đối rồi là lúc thi thật gần như đạt yêu cầu.
TB: Thi thử đạt 100 % thì thật chắc phải đạt từ 85% trở lên; Cũng tuỳ cụ, nếu bình tĩnh, tự tin học thật (không ý định mua điểm lý thuyết hay chống trượt gì đó như lời 1 số cụ dạy lái) thì chắc chắn đạt khi đi thi sát hạch thật.

Chỉnh sửa cuối:

BMW2010

Xe hơi
Ơ, sao thi đường trường các cụ lại có người đưa xiền cho thầy nhể? Em chạ đưa gì sất!

Nói chung tâm lý rất quan trọng,
LT thuộc hết , cuống , vẫn tạch .
Sa hình đi ok hết , vẫn tạch nếu run , e học cùng mấy cụ mợ đi thử tòan 100,95 thi thật vất vả lắm. Mới nhất hv chỗ ô a e quen ghép dọc xe xong chỉ có đi ra và về đích chờ thi đường trường mà ịch cái tuột chân côn chết máy 75đ đi về tức tưởi đây ạ .
Đường trường giờ cũng chip , nên là các cụ mợ đừng ỉ dúi được 2 lít mà qua , bing bong mà dính lỗi là vẫn thi lại , và trượt đường trường ko ít , giờ e thấy mấy gv chăm đưa hv ra đường hơn trước nhiều rồi.
cháu ngày xưa lái thử xe chip toàn trượt cụ ạ :)) đến hôm thi cháu muốn được xếp xe ở làn bên tay phải cho gần điểm căn, cháu bị đẩy sang làn bên trái.. Đầu cũng hoang mang lắm, từ chỗ đỗ xe vào tới điểm xuất phát mà cháu chết máy 4 phát :)) cơ mà lúc thi cháu lại ok, được 90 điểm, mất 5 điểm đỗ non đề 3 với lúc vượt qua dốc cháu đạp ga quá vòng tua nên bị trừ 5 điểm nữa. Mà phải qua bài ghép ngang mới gần về đích chứ cụ, ghép dọc ở giưa bài thi rồi cụ

0914014354

Xe điện
cháu ngày xưa lái thử xe chip toàn trượt cụ ạ :)) đến hôm thi cháu muốn được xếp xe ở làn bên tay phải cho gần điểm căn, cháu bị đẩy sang làn bên trái.. Đầu cũng hoang mang lắm, từ chỗ đỗ xe vào tới điểm xuất phát mà cháu chết máy 4 phát :)) cơ mà lúc thi cháu lại ok, được 90 điểm, mất 5 điểm đỗ non đề 3 với lúc vượt qua dốc cháu đạp ga quá vòng tua nên bị trừ 5 điểm nữa. Mà phải qua bài ghép ngang mới gần về đích chứ cụ, ghép dọc ở giưa bài thi rồi cụ
E ko đến xem , bên SĐ ghép dọc xe giữa 2 xe sát vỉa hè xong lách ra chỉnh thẳng xe là về đích cụ ạ .

E ko đến xem , bên SĐ ghép dọc xe giữa 2 xe sát vỉa hè xong lách ra chỉnh thẳng xe là về đích cụ ạ .
tháng 5/2016 cháu thi là ghép dọc rồi đến bài đi đường vòng, sau đó rẽ trái qua ngã tư đến bài dừng xe báo tín hiệu nguy hiểm, rồi dừng xe trước đường tàu, đến tăng tốc => ghép ngang=> về đích, ghép dọc là bài lùi chuồng đó cụ

0914014354

Xe điện
E ko rõ , chỉ là ô a dạy lái nói chuyện vui mà hv của ô í bị trượt do chết máy như e chia sẻ đấy , nói lại với e thế, chắc giống bài dừng kc, có 3 chỗ, máy tính nó sẽ chọn đại 1 chỗ bắt cụ dừng kc , bài ghép xe này cũng thế , tùy địa thế từng trường bố trí vào bài thi là được , thế thôi mà .

metavn

Xe tăng
1. Cụ học kỹ thêm 1 chút là ok ngay
2. Phải học bằng xe chip vì thì bằng xe chip mà
3. Cái này theo phong trào rồi, ai cũng như nhau hết :))

coldbutwarmly

Xe hơi
Hôm nọ em đưa bà cả đi thi ở sân Chèm thấy trượt nhiều quá, nhiều người thi lần 2, 3 cũng ko đỗ. Căn bản là tập trong sa hình ít quá, thao tác chưa quen. Tốt nhất các cụ học ở Trung tâm mà có sân tập và sân thi cùng 1 chỗ cho tiện, dành nhiều thời gian tập cho nhuyễn không thì thi đi thi lại mệt mỏi lắm.

Danghai88

Xe buýt
hix e đang học B1 mà nhìn các b cmt mất hết cả tự tin (e cug chọn thi ở Chèm ạ) e học bên Nhật Tân,b nào có kiến thức uyên tâm chia sẻ e chút thông tin bổ ích vs,thank ạ :D

teacher.TrungAT

Xe tải
hix e đang học B1 mà nhìn các b cmt mất hết cả tự tin (e cug chọn thi ở Chèm ạ) e học bên Nhật Tân,b nào có kiến thức uyên tâm chia sẻ e chút thông tin bổ ích vs,thank ạ :D
Bạn cứ bình tĩnh là ok đến 90% rồi. (TrungAT)

Cristian

Xe tải
1. Lý thuyết thì nói thật cụ chỉ đủ thi đỗ là tốt rồi, vì nhiều câu giờ không còn đúng với thực tế nên cụ tải app về cài làm hết đề trong đó là xong. E mất 2 buổi tối là 30/30 trong vòng chưa đến 2 phút. Cụ tập trung 2 tối là ok.
2. Về sa hình cụ nên chạy nhiều trong sa hình vào. Chỗ cụ e ko rõ nhưng đợt e thi thì lùi chuồng, chạy đường song song đều có ký hiệu hoặc cách đánh dấu rồi (cái này cụ hỏi thầy dậy xem có chỉ cho không). CÒn không cứ tập nhiều vào cho tự tin.
3. Ngoài đường cụ cứ bình tĩnh chạy thôi, chả có gì bằng cách học thì bảo thầy cho chạy ngoài đường nhiều thời gian cho đỡ run cụ ạ
4. Về tiền nong thì cái đó tùy cụ thôi, e mất tiền ngu đợt thi thử lần đầu mà vẫn toạch lại bị chửi nên e chả mất đồng nào cho thi thật cả. Lúc thi thử e mất 100k vì chủ quan nghĩ kiểu gì cũng đỗ. Đến lúc trượt mất thêm 30k đóng phí thi lại mà lại còn bị ăn chửi thêm. Nên cụ chủ cứ vững tâm ko cần xiền đâu nếu đủ tự tin. Cả cái ngoài đường bảo cho 50k nhưng e cũng chẳng cho đồng nào :D

An_troc

Xe máy
Càng tìm hiểu hỏi han nhiều thì đến lúc thi càng dễ mất bình tĩnh :P Hồi xưa em thi vớ phải cái xe chip chả hiểu là xe đểu ngày người mình đểu mà khi hạ phanh tay không hạ hết. Cứ thế toát mồ hôi lê lết trên đường mà không hiểu sao xe dễ chết máy thế không biết, đi đến tận đến bài vào chuồng thì đủ lượt trừ điểm chết máy để tạch hẳn :D

Lucky8899

Xe máy
Em đánh dấu để học hỏi dần...