Kinh nghiệm thi B2

duonghau

Đi bộ
Chào các Cụ tại Diễn đàn, em tham gia Group lâu rồi hôm nay mới giám post bài, vì em đang học B2, cũng sắp thi rồi các cụ ạ, Em muốn xin ý kiến các cụ về kinh nghiệm thì cả lý thuyết và thực hành B2
1. Lý thuyết thì có phải nhất thiết lên trung tâm để học ko ạ, hay chỉ cần mình thuộc và trả lời được 450 câu là được ạ, vì em thật sự cũng ko có nhiều thời gian. Có Bác nói em là nên lên trung tâm, cũng có bác nói lên đó họ cũng chỉ mẹo thôi. em cài app vào đt rồi và luyện cũng được kha khá rồi (tự tin 26 câu trở lên)
2. Thi Sa Hình (Phần này em cũng đang tập, lấy xe nhà tập thêm khi vô sa hình - 70k/h
3. Thi đường trường thì có Cụ nói em nhét 2 xị cho thầy ngồi trên xe là xong cho khỏi mất công làm khó dễ
Mong nhận ý kiến các cụ, Cảm ơn các Cụ nhiều ạ
Topic cũng lâu rồi nhưng mình vẫn trả lời hi vọng giúp được các cụ khác sắp thi sát hạch.
1. Lý thuyết theo em không nhất thiết phải lên trung tâm nhưng nếu cụ sắp xếp lên được 1-2 buổi thì tốt hơn. Giáo viên họ hệ thống lại kiến thức cho mình, nhiều câu mình không nhớ đáp án nhưng do có kiến thức nền nên hoàn toàn có thể suy luận đúng đáp án. Hồi em thi B2 em học mỗi 1 buổi trên trung tâm, sau đó về nhà luyện đề, thi cũng 29/30. Em không hiểu sao đọc mấy kiểu học mẹo em khó nhớ nên em không học được kiểu đấy, kiểu cứ phải nhớ như thế nọ thì đáp án 1, như thế kia thì đáp án 2, nhức đầu. Thà học luôn, sau ra đường gặp xxx còn đỡ bị bắt nạt.
2. Sa hình
Nhìn chung thì trước hôm thi các cụ nên thuê tập xe chip cho quen sân và yên tâm. Tốt hơn nữa thì cụ đặt luôn con xe chip mà cụ thấy lái ngon, giá đặt xe tầm 5 lít. Trung tâm sát hạch bây giờ họ cũng đểu lắm, có trung tâm họ chỉnh non ga hoặc chỉnh nọ kia một vài con xe trong dàn xe của họ, vô phúc lái phải dễ tạch lắm.
2.1 Phần đề pa là phần rất nhiều người trượt, kinh nghiệm của em là cụ cứ đỗ non một tí còn hơn là chẳng may đỗ già rồi bị loại luôn. Nhưng lưu ý là không đỗ non quá 50cm nhé, loại luôn đấy. Trong khoảng 50cm thì cụ bị trừ 5 điểm thôi.
2.2 Đi hàng đinh: cũng không quá khó nhưng cũng có cụ trượt, thường thì sân sát hạch cũng rộng nên dễ lái, cụ cứ đi bình tĩnh là được.
2.3 Chỗ dừng đèn đỏ thì cụ dừng trước vạch, khi đèn đỏ còn tầm 3-4 giây thì cụ bắt đầu cho xe nhích dần, khi vừa đèn xanh cái mình đến vạch là vừa. Chứ đến lúc đèn xanh mới bắt đầu vào ga rồi lại luống cuống chết máy thì khổ.
2.4 Lùi chuồng cũng nhiều người trượt, cụ bảo thầy luyện cho kỹ phần đấy. Hồi trước em thi không có phần ghép ngang như bây giờ.
3. Thi đường trường bây giờ chấm điểm bằng chip rồi nhưng vẫn phải 2 lít mới xong (không hiểu đến bao giờ mới không phải "đút"). Hôm em đi thi còn không mang theo đủ tiền, đến lúc thi đường trường lại phải vay.