Thảo luận Kinh nghiệm xử lý các vấn đề lặt vặt của Kia Sorento, Sportage - Huyndai Tucson.

xedieu

Xe cút kít
toan1477 nói:
Cụ làm gì mà cả 2 đứa nó lại run nhỉ? Em tưởng cụ phải run đầu gối chứ:))

TB miền Nam hội TucSoPo
Em bắt chúng nó làm như cái cách mà em vẫn làm í mà :))

Becgie

Xe điện
Có cụ nào ốp chân phanh, chân ga cho sportage chưa nhỉ? Ốp thế nó có ảnh hưởng gì đến quá trình mình đạp phanh, ga ko?

Winstorm07

Xe container
Có cụ nào ốp chân phanh, chân ga cho sportage chưa nhỉ? Ốp thế nó có ảnh hưởng gì đến quá trình mình đạp phanh, ga ko?
Thoải mái đi cụ, chả vấn đề gì đâu,

Jack i30

Xe tải
Nhà em lắp rồi, chẳng vấn đề gì, mỗi miếng có ít nhất 4 vít để vặn, riêng cái chân phanh thì phải khoan lỗ thì mới vặn chặt được, cụ lưu ý như thế là ok.

VPID

Xe buýt
Sao lại pai ốp chân panh chân ga là như nào? Có lợi ích j khi ốp hả các cụ?:-o

OMEGA

Xe tải
Xe Sorento có bị hiện tượng gạt nước mưa tự nhiên bị dừng (có thể ở chế độ gạt chậm) thì các cụ đừng lo lắng. Có thể ở chân gạt bên tài vì nó hơi trũng xuống nên có thể có vật cản rơi xuống nên motor sẽ tự động dừng lại. Thỉnh thoảng lên xe các cụ xem có vật cản gì mắc ở đó không là lấy ra là OK.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Xe Sorento có bị hiện tượng gạt nước mưa tự nhiên bị dừng (có thể ở chế độ gạt chậm) thì các cụ đừng lo lắng. Có thể ở chân gạt bên tài vì nó hơi trũng xuống nên có thể có vật cản rơi xuống nên motor sẽ tự động dừng lại. Thỉnh thoảng lên xe các cụ xem có vật cản gì mắc ở đó không là lấy ra là OK.
Em toàn để auto cho tiện, vưỡn chưa gặp hiện tượng như cụ bảo dù xe em rất hay để dưới gốc cây.

ngthenam

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi bảo dưỡng Sportage đi 4 vạn thì cần làm những hạng mục gì? Ở đâu làm tốt? Tiện thể e muốn sửa mấy phím điều kiển trên vô lăng ko biết tại sao lại bị tịt, chắc là bị đứt dây điện thì sửa ở đâu ạ?

batmancar

Xe điện
Các cụ cho em hỏi hom nay em để ý thấy chỗ hộp cầu chì bên chân trái ấy khi mở ra thấy một khe thứ 2 không co cầu chì. Không biết nó là cầu chì gi mà tại sao lại ko có, xe em vẫn nguyên bản chưa ai đụng vào. Các cụ kiểm tra xem xe các cụ có như xe em ko ạ.

Lexus430sc

Xe điện
Các cụ cho em hỏi hom nay em để ý thấy chỗ hộp cầu chì bên chân trái ấy khi mở ra thấy một khe thứ 2 không co cầu chì. Không biết nó là cầu chì gi mà tại sao lại ko có, xe em vẫn nguyên bản chưa ai đụng vào. Các cụ kiểm tra xem xe các cụ có như xe em ko ạ.
Khe í hãng để các cầu chì dự phòng. Xe cụ không có thì có thể bị bớt mất rồi ạ.

batmancar

Xe điện
Khe í hãng để các cầu chì dự phòng. Xe cụ không có thì có thể bị bớt mất rồi ạ.
** cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Các cụ cho e hỏi bảo dưỡng Sportage đi 4 vạn thì cần làm những hạng mục gì? Ở đâu làm tốt? Tiện thể e muốn sửa mấy phím điều kiển trên vô lăng ko biết tại sao lại bị tịt, chắc là bị đứt dây điện thì sửa ở đâu ạ?
Thay dầu động cơ
Thay các loại lọc : Lọc dầu động cơ, lọc nhiên liệu, lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ.
Riêng với lọc dầu động cơ và lọc nhiên liệu thông thường 2 lần thay dầu thì thay cái này 1 lần nên nếu lần gần đây nhất đã thay rồi thì thôi.
Bảo dưởng phanh
Kiểm tra ốc nhái gầm bệ
Kiểm tra lốp láp...

RAVA

Xe ba gác
Thay dầu động cơ
Thay các loại lọc : Lọc dầu động cơ, lọc nhiên liệu, lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ.
Riêng với lọc dầu động cơ và lọc nhiên liệu thông thường 2 lần thay dầu thì thay cái này 1 lần nên nếu lần gần đây nhất đã thay rồi thì thôi.
Bảo dưởng phanh
Kiểm tra ốc nhái gầm bệ
Kiểm tra lốp láp...
-Để em bổ sung giúp bác tý: Thay nước làm mát (nếu ko dùng loại siêu bền), thay buzi (nếu là loại thường, ko phải là indrium), thay dầu hộp số (nếu là số tay), thay dầu phanh, đảo lốp, cân bằng động. Tổng cộng khoảng 11-12 mục.

ngthenam

Xe buýt
Thay dầu động cơ
Bảo dưởng phanh
Kiểm tra ốc nhái gầm bệ
Kiểm tra lốp láp...
-Để em bổ sung giúp bác tý: Thay nước làm mát (nếu ko dùng loại siêu bền), thay buzi (nếu là loại thường, ko phải là indrium), thay dầu hộp số (nếu là số tay), thay dầu phanh, đảo lốp, cân bằng động. Tổng cộng khoảng 11-12 mục.
Cảm ơn 2 bác. Các bác có biết địa chỉ nào bảo dưỡng ngon không chỉ em với. Với lại sửa phần điện đóm nữa ạ.