Kinh nghiệp lắp màn hình DVD cho Ecopsport Titanium

heroest

Xe tải
Cam hành trình em dùng X9, cục GPS trên taplo là của Vietmap DVD, X9 cũng có cục GPS nhưng đặt dấu nó vào trong thân cột A.
Cụ dùng cam vietmap x9 thấy chất lượng thế nào? Cụ lăp ở đâu? Giá bao nhiêu ợ?
Em đang lăn tăn chưa chọn đc loại nào.
Mà lắp cho Eco là phải đấu dây chứ ko chơi kiểu cắm lỗ nguồn 12v trong xe phải ko cụ?
Thanks

lamptkm

Xe tải
Hôm trước em ướm thử con tapbook 7" sam sung lên trên màn hình cũ của focus 2014 thấy rất ổn, lúc nào xem thì lật xuống che cái màn hình nguyên bản đi, lúc nào không dùng lại lật lên ... em thấy ổn không can thiệp nhiều vào hệ thống điện lại giữ được mọi tính năng gốc... hôm nào có xiền em sé đầu tư quả Ipad...

cuongpc126

Xe buýt
Hôm trước em ướm thử con tapbook 7" sam sung lên trên màn hình cũ của focus 2014 thấy rất ổn, lúc nào xem thì lật xuống che cái màn hình nguyên bản đi, lúc nào không dùng lại lật lên ... em thấy ổn không can thiệp nhiều vào hệ thống điện lại giữ được mọi tính năng gốc... hôm nào có xiền em sé đầu tư quả Ipad...
Cái này hay nếu dùng tạm thời chứ đi lâu dài thì không ổn cụ ạ

vietberry

Xe máy
lắp DVD vào trông sang cả xe cụ nhở

Strama5689

Xe hơi
Cụ qua em lắp cho cụ ợ! X9 em đang có hàng sẵn. Nhà em test cho cụ thử với giá hợp lý. Chim ưng thì cụ lắp luôn ko thì qua em giao lưu vui vẻ cụ ợ!
em đánh dấu , rảnh qua cụ xin tư vấn lắp đặt sử dụng ạ;;)

lamptkm

Xe tải
E đã thực hiện được ý tưởng rồi... quan trọng là mình thích là làm thôi..và sau mấy ngày sử dụng thấy rất OK..giữ nguyên được dàn âm thanh nguyên bản của xe..ngoài ra xem đựoc HD và thư viện âm nhạc nhiều và dễ chọn...
Tổng thiệt hại 1,9 tr cho quả acer HD . hết.

Chỉnh sửa cuối:

Strama5689

Xe hơi
Ecosport Titanium nhà cháu có mỗi 1 đèn báo lùi bên phải , bên trái ko có .Nhà cháu hỏi Gara thì đc thợ giải thích là thiết kế chỉ có 1 bên phải ( có ốp nhựa màu trắng) bên trái ốp nhựa màu đỏ thì ko có đèn báo lùi, có cao nhân nào giải ngố giúp nhà cháu ko ạ?

richter

Xe buýt
Ecosport Titanium nhà cháu có mỗi 1 đèn báo lùi bên phải , bên trái ko có .Nhà cháu hỏi Gara thì đc thợ giải thích là thiết kế chỉ có 1 bên phải ( có ốp nhựa màu trắng) bên trái ốp nhựa màu đỏ thì ko có đèn báo lùi, có cao nhân nào giải ngố giúp nhà cháu ko ạ?
Tui hỏi bọn Ford rùi, đúng như thế đấy bác, chỉ có một bên đèn :((.

hai.oto

Xe tải
Số 9, Đường Lê Quang Đạo, P. Phú Đô, Nam Từ Liêm
Website
bacnam.vn
Dear Các cụ,

Hiện em đang muốn lắp cái màn hình cho cô vợ Ecosport nhà em, em thấy nhiều cụ cũng đã độ rồi mà chưa thấy feedback nhiều, cụ nào đã lắp rồi cho e xin ít kinh nghiệm:
- E thấy quảng cáo có GPS dẫn đường, không biết hoạt động có mượt không?
- TV thì hoạt động được những kênh nào? có thu được các kênh Digital free của VTV đang phát sóng như VTV3hd, VTV6hd...
- Các đường line-in vào thì có thể cắm được những thiết bị gì, bao nhiêu đường line-in vào (Cam hành trình, từ các thiết bị khác chuyển vào v..v...)
- Hệ thống Sync của Ford có bị ảnh hưởng gì không?
- Giá đẹp và chỗ lắp tốt
Em chân thành cảm ơn các cụ
tất cả màn hình đều ko giữ lại được sync của đầu CD? bác muốn xem TV phải lắp thêm 1 bộ đâu thu kỹ thuật số nữa? cần tham khảo gì bác vào đây nhé
http://manhinhdvdxehoi.vn/chi-tiet/man-hinh-dvd-theo-xe-ford-ecosport-2013.aspx

onPickup

Xe hơi
Website
napthungxebantai.vn
Tại hãng Ford Em thấy có giới thiệu đầu Ford Ecosport hiệu Adayo, có tùy chọn thẻ Navi hoặc Vietmap, bác thử xem có chất lượng ra sao.

hanguyenit39

Xe đạp
Website
napthungxebantai.vn

Cái này hiệu Adayo màn hình theo xe Ford Ecosport đó ạ.

dochoiotogiare

Xe hơi
màn hình DVD giá tốt LH: 0915.322.200
Đ/c : 291 Nguyễn Xiển - Thanh Xuân - Hà Nội
NỘI THẤT OTOPRO
Website:http://otopro.net/dau-dvd-o-to

Philip

Xe máy
Cụ hỏi thợ ở ga-ra ngoài xem. Em không tin lý giải đó của hãng.
Theo em, một bên có đèn, một bên không - nhưng có sẵn dây nối để khách hàng có thể lắp đèn và thay tấm nhựa trong để thành có 2 đèn báo lùi.
Em suy từ xe Chevrolet Spark (Matiz) ra như thế - cũng chỉ có 1 bên đèn lùi, môt bên để dạng option.

dochoiotogiare

Xe hơi
nhà e cũng có nhiều đầu lắm cụ ạ . ngon - bổ - rẻ nhé cụ :bz

fordfiesta2013

Xe tăng
Cụ hỏi thợ ở ga-ra ngoài xem. Em không tin lý giải đó của hãng.
Theo em, một bên có đèn, một bên không - nhưng có sẵn dây nối để khách hàng có thể lắp đèn và thay tấm nhựa trong để thành có 2 đèn báo lùi.
Em suy từ xe Chevrolet Spark (Matiz) ra như thế - cũng chỉ có 1 bên đèn lùi, môt bên để dạng option.
Dạ thưa với cụ là thiết kế là một bên đèn lùi một bên đèn sương mù sau ạ.

Hãy cẩn trọng nếu sương mù không quá dày thì chưa phải dùng tới đèn sương mù, bởi lẽ đèn đuôi xe có thể làm lóa mắt các tài xế phía sau.

Cụ nói thế oan cho em nó quá

Chỉnh sửa cuối:

Máy bị đơ

Xe điện
tất cả màn hình đều ko giữ lại được sync của đầu CD? bác muốn xem TV phải lắp thêm 1 bộ đâu thu kỹ thuật số nữa? cần tham khảo gì bác vào đây nhé
http://manhinhdvdxehoi.vn/chi-tiet/man-hinh-dvd-theo-xe-ford-ecosport-2013.aspx
Nhà cháu không thích độ đẽo trích dây gì cả, cụ làm ơn giới thiệu chi tiết hơn một chút cái màn hình này cho cháu xem, nếu giữ nguyên được tất cả tính năng gốc của xe, hệ thống Sync, điều khiển vô lăng và dùng giắc zin nguyên bản thì cháu mới lắp.
Còn nữa, nếu lắp thêm Cam lùi thì phải trích dây hay là có giắc cắm chuẩn ạ, khi lùi thì nó có còn hiển thị cái cảm biến lùi không hay chỉ còn âm thanh thôi?