kính nhờ các cao thủ giúp đỡ về hoa lốp

veronicax2

Xe buýt
các bác cho em hỏi, hoa lốp xe em chạy như này đúng hay sai
trước bên phụ

từ khi đảo lốp xe em đi rất ồn, em định cho lốp trở về vị trí cũ nhưng lại quên mất lốp nào nằm vị trí nào, theo các bác em phải làm gì bây giờ vì thợ lốp nói lắp như này chuẩn

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Xe của bác ồn là do bề mặt tiếp xúc của lốp với mặt đường không đều, khi đảo là phải đảo đều mặt tiếp xúc là ok! Bây giờ mà bác lắp đúng chiều em nghĩ vẫn vậy. Quan trọng là thợ họ phải biết đảo như thế nào thôi!

Cu_in_Car

Xe điện
Em thấy Mit ở Trường Chinh có máy cân bằng động (loại có quả lô) giúp tính toán lốp nào vào vị trí nào trên xe cho thích hợp đấy ạ, cụ vào đó thử xem
Em rất an tâm về địa chỉ này, nhiệt tình, vui vẻ, thiết bị hiện đại

chuongvit

Xe tăng
Lốp xe cụ là lốp 1 chiều cụ xem lại xem có lắp sai chiều quay của lốp không, nếu sai cần đổi lại ngay rất nguy hiểm vì lốp ko bám đường

tu-TQK

Xe tăng
lốp lắp đúng chiều rồi bác,bác chụp cả 4 cái e xem thế nào

veronicax2

Xe buýt
Có bác tú đây rồi
Cả 4 quả anh đều gắn theo chiều hoa như vậy, cả 4 lốp đã cân bằng động theo máy hunter
Lúc anh sơn xong lazang không để ý xem họ lắp thế nào nhưng từ khi đảo lốp mới để ý lốp này hình như là lốp 1 chiều hoa thì phải
Đảo lốp anh cũng chả để ý chỉ khi đi ồn quá thì mới phát hiện hoa lốp nó thế này,
Không rõ bây giờ quay ngược lốp lại tức là đẩy cái bánh trước bên lái sang bánh sau bên phụ có được không?
có giảm độ bám đường của lốp không?
Quên em không nói chỉ khi đảo lốp xe em mới ồn chứ không phải ồn từ trước,
Đây không phải cảm giác mà là kinh nghiệm xe em đi em biết, nó ồn gấp 2 so với lức trước không đảo lốp
Quên bác tú còn chỗ không em tống cho bác cái bộ 18 cái, ông chủ xưởng kêu kinh quá hết chỗ để

Chỉnh sửa cuối:

tu-TQK

Xe tăng
a để ý cái má lốp có cái mũi tên ý,lắp làm sao cho chiều tiến của lốp đúng với chiều muĩ tên là ok

Piesta

Xe tải
Cho em hỏi ké chút là xe em Fiesta 5 cửa lốp Continetal Premium, bị chém rách thành lốp nên sau khi vá phải đảo mặt trong ra ngoài cho an toàn. Em thấy ký hiệu ghi trên lốp có chú thích INSIDE và OUTSIDE , giờ mặt INSIDE lại ra ngoài còn OUTSIDE lại nằm vào trong, chưa kể hoa lốp cũng khác nhau ở mặt ngoài và trong lốp, không hiểu đảo vậy có ảnh hưởng gì ko ?

tu-TQK

Xe tăng
nếu là gai thẳg 0 phải gai sport thì cũng 0 ảnh hường lắm nếu cụ để nó ra đằng sau bên phụ nhé,nhưng em khuyên cụ là nên để mặt vá ra ngoài để mình tiện quan sát xem đi 1 thời gian nó có bị phồng o nhé,chứ giấu vào trong thì biết ntn mà kiểm tra:P

chuvoicon

Xe tăng
Cụ xem bên thành lốp có chữ outside thì Cụ chỉ đảo lốp trước<-->sau và thẳng hàng, không đảo chéo và không đảo phải<-->trái để đảm bảo hoa lốp đúng thiết kế của nhà sx

các bác cho em hỏi, hoa lốp xe em chạy như này đúng hay sai
trước bên phụ

từ khi đảo lốp xe em đi rất ồn, em định cho lốp trở về vị trí cũ nhưng lại quên mất lốp nào nằm vị trí nào, theo các bác em phải làm gì bây giờ vì thợ lốp nói lắp như này chuẩn
Thế là sai vị trí của lốp rồi Cụ ợ, em nghĩ đi cũng chả sao nhưng không đảm bảo đầy đủ tính năng và độ an toàn khi vận hành của lốp do nhà sx thiết kế. Xe em cũng chạy lốp Goodyear Excellence cũng có hoa lốp bất đối xứng giống như lốp xe Cụ, có phân biệt outside và inside.
Cho em hỏi ké chút là xe em Fiesta 5 cửa lốp Continetal Premium, bị chém rách thành lốp nên sau khi vá phải đảo mặt trong ra ngoài cho an toàn. Em thấy ký hiệu ghi trên lốp có chú thích INSIDE và OUTSIDE , giờ mặt INSIDE lại ra ngoài còn OUTSIDE lại nằm vào trong, chưa kể hoa lốp cũng khác nhau ở mặt ngoài và trong lốp, không hiểu đảo vậy có ảnh hưởng gì ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Piesta

Xe tải
nếu là gai thẳg 0 phải gai sport thì cũng 0 ảnh hường lắm nếu cụ để nó ra đằng sau bên phụ nhé,nhưng em khuyên cụ là nên để mặt vá ra ngoài để mình tiện quan sát xem đi 1 thời gian nó có bị phồng o nhé,chứ giấu vào trong thì biết ntn mà kiểm tra:P
Thế là sai vị trí của lốp rồi Cụ ợ, em nghĩ đi cũng chả sao nhưng không đảm bảo đầy đủ tính năng và độ an toàn khi vận hành của lốp do nhà sx thiết kế. Xe em cũng chạy lốp Goodyear Excellence cũng có hoa lốp bất đối xứng giống như lốp xe Cụ, có phân biệt outside và inside.
Dạ em cảm ơn 2 bác, em bị lắp ngược mặt và chuyển từ lốp phụ trước ra lốp bên lái sau, chạy như thế cũng khoảng 2000km rồi, cũng biết là nó chả sao lắm nhưng vẫn cứ lăn tăn...do cái hoa lốp nó khác nhau quá, bên bản rộng bên bản hẹp. Chắc lúc nào rảnh em phải mang đi bắt nó đảo lại thôi :<

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Em thấy Mit ở Trường Chinh có máy cân bằng động (loại có quả lô) giúp tính toán lốp nào vào vị trí nào trên xe cho thích hợp đấy ạ, cụ vào đó thử xem
Em rất an tâm về địa chỉ này, nhiệt tình, vui vẻ, thiết bị hiện đại
Ở đây bọn em dùng máy dư thế lày:

để cân bằng động và xác định vị trí lốp sao cho lực kéo ngang nhỏ nhất có nghĩa là làm cho xe chạy thẳng nhất ( vì nếu chỉ nhìn mắt thường thì không thể nhận biết được những khiếm quyết của lốp và vành )
Trường hợp lốp của cụ veronicax2 theo em là đã được lắp đúng chiều nhưng bị ồn là do hoa lốp của cụ là hoa một chiều, trên mặt lốp có ghi chữ "Rotation" và có một mũi tên chỉ hướng lốp,loại lốp này ưu điểm là chạu rất bám đường nhưng nhược điểm là chỉ chạy một thời gian thì rất ồn. Với dòng xe sedan hay chạy đường phố như nhà mình thì không nên lắp loại lốp này cụ nhé!

giabao2203

Xe hơi
Ở đây bọn em dùng máy dư thế lày:

để cân bằng động và xác định vị trí lốp sao cho lực kéo ngang nhỏ nhất có nghĩa là làm cho xe chạy thẳng nhất ( vì nếu chỉ nhìn mắt thường thì không thể nhận biết được những khiếm quyết của lốp và vành )
Trường hợp lốp của cụ veronicax2 theo em là đã được lắp đúng chiều nhưng bị ồn là do hoa lốp của cụ là hoa một chiều, trên mặt lốp có ghi chữ "Rotation" và có một mũi tên chỉ hướng lốp,loại lốp này ưu điểm là chạu rất bám đường nhưng nhược điểm là chỉ chạy một thời gian thì rất ồn. Với dòng xe sedan hay chạy đường phố như nhà mình thì không nên lắp loại lốp này cụ nhé!
Mo ni lam lop luon o. The hom nao ranh em cung phai chay qua cu can bang dong fat kekek

DangHoangDe

Xe điện
Cụ MONTERO cho e hỏi là lốp Michelin 215/50/R17 pilot Sport 3 có phải lắp cho đúng chiều ko ạ? E có thấy ghi OUT SIDE và IN SIDE nhưng ko thấy mũi tên nên ko biết lắp bên lái hay bên phụ thế nào ạ. Chắc phải qua chỗ cụ kiểm tra cho chắc, cụ cho e xin địa chỉ ạ?

chuvoicon

Xe tăng
Cụ chạy PS3 có khoái hơn các dòng lốp khác không Cụ?
Cụ MONTERO cho e hỏi là lốp Michelin 215/50/R17 pilot Sport 3 có phải lắp cho đúng chiều ko ạ? E có thấy ghi OUT SIDE và IN SIDE nhưng ko thấy mũi tên nên ko biết lắp bên lái hay bên phụ thế nào ạ. Chắc phải qua chỗ cụ kiểm tra cho chắc, cụ cho e xin địa chỉ ạ?

veronicax2

Xe buýt

hz centre

Xe hơi
các lốp đời mới bây giờ điều có kí hiệu mặt trong mặt ngoài (inside ,outside) hoặc chiều quay (rotation)kèm theo mũi tên .bác để ý mũi tên lắp ở mặt ngoài.chiều mũi tên quay theo chiều kim đồng hồ,theo hướng bác nhìn vào.chúc bác may mắn.....

MONTERO

Xe tăng
Người OF
PS3 cụ cứ cho out ra ngoài là được.Dòng Mít này không có mũi tên chỉ chiều lốp nên hoa nó có thể dùng được hai chiều ( trong trường hợp lốp bị chém má IN SIDE mà mình muốn đảo để cho ra ngoài cho tiện kiểm tra theo dõi thì cũng không ảnh hưởng nhiều như cái loại hoa một chiều kia đâu). Chỗ em thì em không chỉ được đâu :-q vì em sợ:'(

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Cảm ơn cụ MON ạ. Thế là e lắp đúng cả 4 quả rồi, đi tầm vạn e qua cân bằng, chỉnh độ chụm, đảo lốp luôn cụ nhé. Cụ nhớ giảm giá e nhé/
E đi PS thấy êm hơn HANKOOK nhiều ạ. Ăn đinh chắc cũng hơn ạ.