kính ô tô hà nội

xe3gac_bn

Xe đạp
bác nào có chuyên môn về kính ô tô tư vấn em với sory các bác chước nhe(b)

em đang mún tim hiểu về kính ô tô mong các bác rúp em vs....?:34::34::79:

em mún hỏi về địa chỉ tin cây ở hn để thay cái kính xe

để phân biêtt được thât giả các bác chỉ em cách phân biệt được hôg(c)

cho em hỏi chút thế hà nội mình sx kính ô tô được kg vậy
em được biết kính ô tô HOÀNG VÂN 71b nguyễn công trứ chuyên bán hàng sin hang GM of hàng thailan đúng hông cho em ý kiến với em đang muốn tim một cửa hàng dể kêt hơp làm ăn

các cụ co biết cửa hàng kính nao cho em xin số đt với:^)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

daihatsuvn

Xe điện
Nếu muốn xem là kính xịn thì cụ cầm cái búa đập phát nó thành hạt ngô ngay muh :21:
Kinh nghiệm nhìn thì có 1lớp dày và các góc cạnh đc vê tròn theo khuôn chứ ko phải do cắt gọt , có loại 2 lớp thì là nhái theo nhà sx :^)

Cahtra2008

Xe tăng
Em cũng phải đi thay kính 1 lần rồi,em thay ở Gara Hà Thành ( Võ Thị Sáu )
Kết quả: Kính mới ổn như kính cũ (mà còn mới hơn).
Tốt nhất bác cứ vào Gara mà thay,vì thay ở đấy họ phải bảo hành(b)(b)(b)

eclipse09

Xe máy
Chợ dời nhiều lắm Pác à. Giá trên trời dưới bể đều có. Nhưng nên biết phân biệt hàng như pác daihatsu nói cũng đúng đó Cụ à/

xe3gac_bn

Xe đạp
nhưng theo em kính ô tô bây h kém chât lượng lém toan hàng trong nước thui ak

bác đã nhìn thấy kính nhập bao giờ chưa mà dám nói là toàn kính trong nước
kính oto HN mình sản xuất được nhưng chất lượng và giá đi đôi với nhau phục vụ chủ yếu là xe tải, đối tượng khách hàng chỉ cần có kính trên xe không cần chất lượng và một số thợ lắp kính vì lợi nhuận bỏ qua chất lượng

Nếu muốn xem là kính xịn thì cụ cầm cái búa đập phát nó thành hạt ngô ngay muh :21:
Kinh nghiệm nhìn thì có 1lớp dày và các góc cạnh đc vê tròn theo khuôn chứ ko phải do cắt gọt , có loại 2 lớp thì là nhái theo nhà sx :^)
bác trả lời như thế này là sai ạ
Kính có 2 loại cho 2 mục đích khác nhau
1. Kính cường lực (đập ra sẽ vỡ Hạt ngô) loại này chuyên dùng cho kính cánh cửa, kính sườn vì các tấm này phải chịu nhiều lực tác động mạnh như đóng cửa .... loại kính này rất bền chịu được lực tác động mạnh nên rất khó vỡ kỵ nhất là tiếp xúc trực tiếp với kim loại
2. Kính 2 lớp (2 lớp kính gắn với nhau bằng 1 lớp keo ở giữa) là loại kính làm kính chắn gió trước. Đây là kính an toàn vì khi vỡ kính thì vỡ thành các tia chay dọc theo kính thay vì các mảnh như kính thông thường vì 2 lớp kính được gắn vào 1 lớp keo , lớp keo này sẽ giữ cho cá mảnh kính không bị văng ra bắn vào mặt hay phía trước của người lái xe. Khi vỡ kính lái xe vẫn có thể tiếp tục lái xe tối thiểu là về garage thay kính mới hoặc kệ cứ đi không cần thay vì một lý do nào đó. Đây là loại kính có độ bền thường không cao có thể nứt vỡ vì nhiều lý do rất củ chuối như xe đi trước chẹn vào hòn đá bắn vào kính, Vỡ , thay gạt mưa không chú ý cần gạt mưa khi không có lưỡi cao su đập vào, Vỡ, trời nắng để xe ngoài nắng lên xe lập tức bật điều hòa thật lạnh (chệnh lẹch nhiệt độ trong ngoài ) Vỡ... và có khoảng 20 lý do nữa để kể vì sao kính có thể vỡ và cũng có rất nhiều kính vỡ không hiẻu vì sao
Đấy là về loại kính
Còn kính xịn hay không thì không thể phân biệt bằng cách đập được

xe3gac_bn

Xe đạp
theo cụ thích ngủ mặn nói cũng đúng ......nhưng kính sịn thì theo em được biết
1 (kính đươc mài chòn các cạnh chên kính có sẵn chân gắn gương và kính sịn thì mầu kính có mâu lơ xanh khác mầu kính bình thường.....,kính sịn nhìn thì không thể phát hiên ra lỗi của nó ...quan trọng hơn nữa là cái .....MẠC....sịn không như mạc đươc bắn bằng cát , mặc băn bàng keo sikas nước .đặc biệt kính sịn chịu lưc rất tốt bac0:101:.....THÍCH NGỦ MẶN ...akakakaka
2 (kính trong nước thì hoàn tòan khác ....bề mặt có độ bóng rất cao nhưng vẫn để lộ rõ những nỗi ở viền đen và đường vfiên sung quanh của kính )...em nói vậy có đúng không cụ thích ngủ mặn:101:

xe3gac_bn

Xe đạp
không chỉ xe tải mà cả mấy bác TAXI nữa chứ..............hihihihihi:21:....cả những con gà đường phố nữa bac thích ngủ măn nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
theo cụ thích ngủ mặn nói cũng đúng ......nhưng kính sịn thì theo em được biết
1 (kính đươc mài chòn các cạnh chên kính có sẵn chân gắn gương và kính sịn thì mầu kính có mâu lơ xanh khác mầu kính bình thường.....,kính sịn nhìn thì không thể phát hiên ra lỗi của nó ...quan trọng hơn nữa là cái .....MẠC....sịn không như mạc đươc bắn bằng cát , mặc băn bàng keo sikas nước .đặc biệt kính sịn chịu lưc rất tốt bac0:101:.....THÍCH NGỦ MẶN ...akakakaka
2 (kính trong nước thì hoàn tòan khác ....bề mặt có độ bóng rất cao nhưng vẫn để lộ rõ những nỗi ở viền đen và đường vfiên sung quanh của kính )...em nói vậy có đúng không cụ thích ngủ mặn:101:
Về mầu của kính thì tùy theo từng dòng xe tuy theo thị trường sẽ có các mầu khác nhau không nhất thiết là kính mầu xanh lơ, có thể là mầu trắng hoặc mầu hơi xám
tất cả đều có thể làm nhái nhãn mác, mầu kính viền ...
hàng nhập và kể cả hàng lắp trên xe cũng có loại mác phun bằng cát, chứ không phải cứ phun bằng cát là hàng nhái
Tất cả những gì bác nói ở trên đều chỉ là nghe nói lại thôi bác chưa thực sự tìm hiểu kỹ đâu, nếu muốn đi sâu về kính thì bác cần đi nhiều hơn nhìn nhiều hơn là nghe, viền không phải chỉ có sika mà sika chỉ là tên một loại keo mấy bác thợ dùng để chế thôi còn SX họ dùng thứ khác đấy ạ
Toàn bộ những thứ bác nêu ra trên chỉ là một phần để phân biệt nhưng không phải tất cả
Còn về phần chịu lực thì em đã nói ở trên đã là kính thì phải vơ
Còn với Phụ tùng oto chỉ có một tiêu chí để chọn đúng hàng tốt "KHÔN NGOAN HIỆN RA MẶT"
Mà bác hỏi nhiều thế chẳng thấy rót voka gì cả chán thế

Chỉnh sửa cuối:

ina

Xe điện
Các bác ơi, Xước kính lái thì xử lý ở đâu ạ?

không chỉ xe tải mà cả mấy bác TAXI nữa chứ..............hihihihihi:21:....cả những con gà đường phố nữa bac thích ngủ măn nhỉ
- Xe tải nếu là xe đường dài kính với họ là quan trọng nhất đừng bao giờ nghĩ là mang kính uấn tại Hn ra lắp cho họ. Họ giỏi nhìn kính hơn bác nhiều
- Xe taxi - chỉ có xe taxi cỏ thôi, hầu hết bây giờ xe là của các bác nhà mình bỏ tiền ra mua rồi lái luôn làm gì có chuyện mua đồ đểu lắp vào xe mình
- Còn Gà hả H5N1 chết hết rồi, còn toàn gà chọi thôi, người ta kiến được tiền mua xe oto cũng chắc chắn là không phải gà rồi

xe3gac_bn

Xe đạp
nhưng mà từ nhà nên tỉnh thì cũng có nhiều gà . . điền kinh lắm

xe3gac_bn

Xe đạp
voska . . . em quan tâm mới đi tim hiểu
khôn ngoan hiện ra mặt _ nhiều cụ tiên thật mà lại mang về hàng giả , hàng kén chất lượng đấy cụ ak

xe3gac_bn

Xe đạp
em đươc biêt là ơ 71b nct có cửa hàng đấy

bác viết tốn tài nguyên OF quá
Em là thằng chủ cái cửa hàng 71 đấy ạ

em khuyên thật bác định lên trên OF để bắt gà thì nên nghĩ lại ạ, trên này toàn gà chọi không cẩn thận bị đá đau đấy ạ
mà em cũng không đồng tình với cách làm việc "chăn gà của bác" cũng nên dừng topic ở đây vì em thấy bác xe3gac chưa thực sự hiểu OF là ntn

Chỉnh sửa cuối:
Các bác ơi, Xước kính lái thì xử lý ở đâu ạ?
xước kính lái có 4 phương án giải quyết
1. Đánh cho hết chỗ xước đó - cách này em khuyến cáo vì đánh mất vết xước cũng là đánh mòn đi bề mặt kính chắn gió một lớp dầy bằng vết xước đó khả năng kính không đồng đều dẫn tới lóa là rất cao
2. Cách này dùng cho bác nào có Bảo Hiểm (cho viên gạch vào kính rồi alo bảo hiểm báo là xem đánh nhau bị bọn nó ném vào :21: )
3. Để nguyên sống chung với lũ vì chất lượng kính theo xe bao giờ cũng là tốt nhất (ít nhất là về phần tâm lý)
4. Tự bỏ tiền túi ra thay cái mới nếu 3 cách trên đều không giải quyết được

chuột 94

Xe tải
mấy hôm trước e có ra 71mua kính cạnh matiz 280k không biết có bị chăn không vậy?:P

mấy hôm trước e có ra 71mua kính cạnh matiz 280k không biết có bị chăn không vậy?:P
đấy là giá BT bác nói OF thì đã là 250K khuyến mại công lắp đặt ở OF "ló" lợi thế đấy
Các bác OF không may qua cửa hàng em nhớ nói ở OF nhé sẽ có tư vấn chuẩn và giá ưu đãi

Chỉnh sửa cuối: