[Funland] Kinh tế teo tóp vì cuồng đất.

Phuongntk

Xe tải
Giá nhà đất tăng kinh quá. Em đọc chợ bđs of toàn chính chủ đất xấu mà đắt kinh hồn. 7,8 tỷ được mấy chục m trong ngõ ngách

ý yên

Xe buýt
Cụ nói sai quan điểm đấy.

Trung Nguyên xuất cà phê xuất khẩu chúng nó khen
Thaco xuất xe rơ mooc chúng nó ngưỡng mộ
Viettel mở rộng kinh doanh chúng nó xuýt xoa
FPT chúng nó thần tượng
Vietjet, Hoà phát, Sun group, vinamilk...chúng nó tâng bốc

Tại sao lại có sự trái ngược khi oto, điện thoại bị dè bỉu ném đá nhỉ? :))
FPT làm thật ăn thật vẫn ăn gạch như thường, Bầu Đức muốn làm nông nghiệp đơn thuần chúng nó vẫn chửi là lùa gà thì ko gì là ko thể. Nếu cứ mãi để ý bọn Nghèo tiền và rất giàu thời gian thì ko làm đc gì cả

Red Butler

Xe buýt
Cụ chủ thớt nói chuẩn quá, nhìn đi nhìn lại nền sx hàng hóa của chúng ta yếu thật, thêm nữa ngày này thương mại điện tử và logistic phát triển quá mạnh càng làm khó doanh nghiệp sx trong nước vì cạnh tranh... Nếu chúng ta không sx dx hàng hóa cơ bản thì tỉ lệ thất nghiệp còn cao, đời sống còn khó khăn..... Muốn sx dc thì nhiều yếu tố lắm trong đó chính quyền phải hỗ trợ nhiều.... Phải đoàn kết... Chứ hiện nay toàn soi doanh nghiệp an ninh, phòng cháy.... Kiểm định.... Chả ai muốn làm cả. Rồi kéo nhau đi xuống hết.

Marble Trans

Xe buýt
Giá đất đầu cơ bơm thổi còn dẫn đến một hệ lụy cho sản xuất: Khó có quỹ đất để xây nhà máy, kcn. Có câu chuyện một FDI tính xây KCN nhưng dân nhất quyết ko chịu nhường đất vì đất trong làng tao bây giờ toàn tỷ tỷ ngu gì nhả.
Sao Bắc Ninh, Bắc Giang, Hà Nam, Hải Dương,....làm KCN dễ dàng vậy. Hay cũng khó khăn mà em không biết ?.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Giá nhà đất tăng kinh quá. Em đọc chợ bđs of toàn chính chủ đất xấu mà đắt kinh hồn. 7,8 tỷ được mấy chục m trong ngõ ngách
Mấy tay ngáo bán trên này có bao giờ giao dịch được đâu. Tôi nhớ còn có tay nào bán cái miếng đất bé tẹo tẹo teo ở phố Vọng cả chục năm nay cứ cao gấp 2 giá thị trường mà đếch bán được. Dăm tháng lại đưa ra bán tiếp 😆😆😆😆😆😆

alceste

Xe điện
Cụ so sánh khập khiễng vãi, bên nó là tài phiệt nên đầu tư nó bài bản hơn mình, và cũng chỉ một số ít nên không gây ảnh hưởng nhiều đến xã hội. Ở mình thì ông nào cũng nhăm nhe đầu tư đất, có tý tiền cũng đầu tư mua tận Mù Cang Chải vứt đấy để mơ làm giàu, nó gây hệ lụy cho xã hội.
Em nói thật với cụ ở âu Mỹ, ai cũng muốn mua nhà riêng của mình cả. Chẳng qua vì nó quá đắt đi làm 2-30 năm mới đủ tiền mua nhà. Nên ko mua đc thôi.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
FPT làm thật ăn thật vẫn ăn gạch như thường, Bầu Đức muốn làm nông nghiệp đơn thuần chúng nó vẫn chửi là lùa gà thì ko gì là ko thể. Nếu cứ mãi để ý bọn Nghèo tiền và rất giàu thời gian thì ko làm đc gì cả
Gạch ít lắm cụ. Đa số mọi người đều khen FPT nhé.

Còn anh oto kia chắc sao mới bị gạch đá nhiều chứ các doanh nghiệp Việt lớn khác đều đc ủng hộ lắm.

Chắc tại cái thái độ lồi lõm

Húp sụp sụp

Xe điện
Ông này chắc đang ôm đất. Toàn mang sáo ngữ ra cả vú lấp miệng em. Cứ mang kt cơ bản ra doạ đi. Áp thuế phát thì bò lê bò lết ngay. Cứ ngồi đấy mà khấn mang thuế đất tăng để cộng vào giá bán nhé ^^

Đất Tokyo các loại đó ông ^^
Tokyo nhé. Đất tỉnh ko chấp vì nó còn thê thảm hơn.

View attachment 8337946
  • Đường màu xanh bích là đất khu buôn bán thương mại
  • Màu đỏ là đất ở
  • Xanh lá dưới cùng là đất khu công nghiệp
  • Mấy màu hồng hồng vàng vàng bám sát màu đỏ là các loại đất còn lại gồm cả đất rừng
Có thấy bò như giun chưa? Một phát thay đổi chỉ sau mấy sắc thuế. Đận đó cũng làm bao ngân hàng Nhật sấp ngửa vỡ mồm. Đám be bé phá sản tương đối. Mấy thằng to hơn thì tìm cách sáp nhập với nhau để sống sót!

Dân Nhật cũng nhờ thuế bđs mà tiến bộ lên cùng với thế giới văn minh. Chứ trước đó thì cũng trọc phú quê mùa lắm, cũng cửa miệng cái câu Người đẻ chứ đất ko đẻ giống cái xứ nào đó ^^
Chết thì chết chung, lo gì!
Bọn nh sẽ vỡ nợ đầu tiên với cái đống cầm đồ toàn đất là đất
Đi ngang đã đủ cho nh ngắc ngoải rồi

khanhnguyen09

Xe container
Em nói thật với cụ ở âu Mỹ, ai cũng muốn mua nhà riêng của mình cả. Chẳng qua vì nó quá đắt đi làm 2-30 năm mới đủ tiền mua nhà. Nên ko mua đc thôi.
Cụ ở châu Âu à? Họ cũng chỉ mua nhà đê ở thôi, chứ có đi găm đất như mình đâu. Còn người giàu thì họ mua gì chẳng được.

Phuongntk

Xe tải
Mấy tay ngáo bán trên này có bao giờ giao dịch được đâu. Tôi nhớ còn có tay nào bán cái miếng đất bé tẹo tẹo teo ở phố Vọng cả chục năm nay cứ cao gấp 2 giá thị trường mà đếch bán được. Dăm tháng lại đưa ra bán tiếp 😆😆😆😆😆😆
Thế à cụ. Nếu em chưa có nhà em đi thuê chứ k mua những mảnh như thế. Mấy tỷ cũng đủ thuê nhà ăn uống nuôi con ăn học mấy chục năm

Demchinhhang.net

Xe container
Lương 20tr/tháng làm 1 năm mua được 1 mét đất. Ở 1 quân gần 4 quận Cũ.

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ nào có nhu cầu mua nhà hn để ở, nếu thực hiện đầu năm 2023 thì nhiều cơ hội lựa chọn và dễ thương lượng với bên bán hơn so với thời điểm hiện tại
Giờ đi mua vất vả hơn trước vì bọn ngáo giá nó cứ nghe mồm media :))

Marble Trans

Xe buýt
Điện thoại Việt của cụ Quảng dùng rất ổn không hiểu sao lại thua trên sân nhà. Một DN làm thật ăn thật đúng nghĩa mà.

Go on

Xe điện
Sắp đánh thuế BĐS rồi nên việc sở hữu 2 miếng đất trở lên sẽ kém hấp dẫn do chi phí thuế hàng năm. Do vậy sẽ thúc đẩy sản xuất kinh doanh. Khổ nỗi gần ông tàu khựa quá chả sản xuất được cái gì có công nghệ chút, xuất khẩu ngon vừa tốt lại vừa rẻ. Lại loanh quanh làm xưởng may, mây tre đan, gỗ... những ngành mà dùng sức là chính. Còn mở sang ngành gì lợi nhuận cao lại gặp hàng tàu vừa tốt vừa rẻ hơn.

Go on

Xe điện
Điện thoại Việt của cụ Quảng dùng rất ổn không hiểu sao lại thua trên sân nhà. Một DN làm thật ăn thật đúng nghĩa mà.
Vẫn cái đth đó mang của cty Mỹ thuê trung quốc gia công rồi bán vào VN thì họ lại hít hà: Điện thoại Mỹ đấy. Giả dụ, Samsung nó thuê hoàn toàn Trung Quốc làm những dòng điện thoại giá rẻ mấy năm nay thì cấm thấy có chửi là đth Tàu, vẫn bán ầm ầm ở Việt mình. Có lẽ văn minh lúa nước từ thời xưa ăn quá sâu vào tiềm thức con người rồi. Thời xưa em thấy cứ trong đồng có nhà nào ruộng lúa tốt hơn là bị ghen ăn tức ở.

Vova

Xe container
Cụ ở châu Âu à? Họ cũng chỉ mua nhà đê ở thôi, chứ có đi găm đất như mình đâu. Còn người giàu thì họ mua gì chẳng được.
Thế tiết kiệm họ để vào đâu nhỉ? Em thấy lãi suất bên EU hay US cũng thấp. Vàng thì chắc chắn ko mua đem về nhà rồi.

Quê bầm

Xe điện
Cụ nào có nhu cầu mua nhà hn để ở, nếu thực hiện đầu năm 2023 thì nhiều cơ hội lựa chọn và dễ thương lượng với bên bán hơn so với thời điểm hiện tại
Giờ đi mua vất vả hơn trước vì bọn ngáo giá nó cứ nghe mồm media :))
Có mấy triệu một bài ngại gì ko quăng hở cụ

khanhnguyen09

Xe container
Thế tiết kiệm họ để vào đâu nhỉ? Em thấy lãi suất bên EU hay US cũng thấp. Vàng thì chắc chắn ko mua đem về nhà rồi.
Dân thường làm công ăn lương nếu có tiền thì họ đổi nhà to hơn, xe đẹp hơn và đi du lịch nhiều hơn. Tiền thừa thì cũng gửi ngân hàng thôi, vì bên đó mua thêm nhà thuế má hoặc thừa kế cũng khó khăn nên đa số chỉ mua nhà để ở. Còn tầng lớp giàu có họ đầu tư thì là số ít nhưng nó mua bđs ở khu trung tâm chứ có ai đi mua ở nơi khỉ ho làm gì.