[Funland] Kinh tế teo tóp vì cuồng đất.

linh 7

Xe tải
Không mua đất thì làm gì nếu người ta có tiền ah cụ ?
ý em là đầu cơ, chứ ko phải đầu tư, như em hiện thuê lại các khu bỏ không, hoán cải thành nhà trọ cao cấp, hoặc căn hộ studio, cho thuê lại chứ ko để không đấy chờ có thằng nào lao vào là chém.

xuanhieu7292

Xì hơi lốp
ý em là đầu cơ, chứ ko phải đầu tư, như em hiện thuê lại các khu bỏ không, hoán cải thành nhà trọ cao cấp, hoặc căn hộ studio, cho thuê lại chứ ko để không đấy chờ có thằng nào lao vào là chém.
Cho thuê thì được mấy xu, 2-3%, còn không đủ tiền sửa nhà :D
Thà bán 1 phát 20-30% sau 1 năm, bằng cả 10 năm tiền thuê :D

xuanhieu7292

Xì hơi lốp
Các cụ kinh doanh với lương cao cứ tinh tướng tiếp đi, đi làm cả năm đã bằng người ta buôn đất chưa? :))

Đạt 196

Xe tải
Em xin chúc mừng và cũng cảm ơn cụ, nhiều lúc em nghĩ điều kiện sinh hoạt trên HN này nó quá độc hại cho con người, em mà không vướng bận các trách nhiệm khác em thì em đi khỏi HN này ngay lập tức.
Tôi cubgx nghĩ như cụ

Jonykey

Xe tải
Các cụ cứ thử nghĩ xem thu nhập đầu người việt nam tăng lên trên 4000USD/năm, bây giờ đi làm để có đủ tiền cho nhu cầu sinh hoạt bình thường ko khó, khoảng cách giàu nghèo ngày càng tăng, số người có tiền dư thừa tiền tỉ trở lên rất nhiều, mà số dư này ko biết đầu tư vào đâu nữa khi mà lạm phát cao, chỉ có đầu tư BDS là kênh an toàn nhất, bởi tài nguyên nó có hạn, mà kinh tế phát triển các tầng lớp giàu có mới lại nổi lên, họ lại có nhu cầu mua BDS, do vậy BDS sẽ chỉ có tăng. Chỉ khi nào mà kinh tế suy thoái trong thời gian dài, kiếm việc làm cũng khó khăn thì BDS mới giảm được... hoặc chính sách mới của nhà nước, là xây rất nhiều nhà cho người dân thuê ở lâu dài như ở nước ngoài. Ai cũng có chỗ ở ổn định lâu dài thì nhu cầu về BDS chắc chắn sẽ giảm, vì mỗi gd cũng chỉ ở 1 cái nhà là đủ. Nhu cầu giảm thì chắc chắn BDS sẽ giảm. Như em thấy bên Nhật 1 số vùng quê, nhà đất rẻ đến mức cho không còn chả có người ở ý.

LongNguyễn8x

Xe buýt
Các cụ cứ thử nghĩ xem thu nhập đầu người việt nam tăng lên trên 4000USD/năm, bây giờ đi làm để có đủ tiền cho nhu cầu sinh hoạt bình thường ko khó, khoảng cách giàu nghèo ngày càng tăng, số người có tiền dư thừa tiền tỉ trở lên rất nhiều, mà số dư này ko biết đầu tư vào đâu nữa khi mà lạm phát cao, chỉ có đầu tư BDS là kênh an toàn nhất, bởi tài nguyên nó có hạn, mà kinh tế phát triển các tầng lớp giàu có mới lại nổi lên, họ lại có nhu cầu mua BDS, do vậy BDS sẽ chỉ có tăng. Chỉ khi nào mà kinh tế suy thoái trong thời gian dài, kiếm việc làm cũng khó khăn thì BDS mới giảm được... hoặc chính sách mới của nhà nước, là xây rất nhiều nhà cho người dân thuê ở lâu dài như ở nước ngoài. Ai cũng có chỗ ở ổn định lâu dài thì nhu cầu về BDS chắc chắn sẽ giảm, vì mỗi gd cũng chỉ ở 1 cái nhà là đủ. Nhu cầu giảm thì chắc chắn BDS sẽ giảm. Như em thấy bên Nhật 1 số vùng quê, nhà đất rẻ đến mức cho không còn chả có người ở ý.
Nhật là do dân số già. Nhà cửa rẻ đúng là ở các vùng quê, ngoại ô thôi. Tokyo vẫn đắt lòi dù là căn hộ. Dân số già thì chẳng nước nào thoát được.

huyquynhbk

Xe hơi
Vừa r đã quy hoạch mấy vùng phía tây thành trung tâm y tế giáo dục là 02 thứ qđ đến vc định cư của mọi ng nên e nghĩ thời gian tới sẽ thay đổi nhiều
vừa rồi mới có bệnh viện nhi TW2 vs bệnh viện phụ sản TW 2 ra đại lộ thăng long đó cụ. cái qtrong là xây xong đi vào hoạt động có bệnh nhân hay k thôi. điển hình như bệnh viện bạch mai vs việt đức ở dưới hà nam ấy. xây xong từ đời nào rồi mà vẫn chưa đi vào hoạt động

cocsku

Xe cút kít
Chả cần Nhật, ở vn nhiều vùng quê nhà cũng không có người ở. Nhà đất chỉ đắt ở những vùng kinh tế sôi động, có cơ hội việc làm thôi.

dongnd3

Xe buýt
vừa rồi mới có bệnh viện nhi TW2 vs bệnh viện phụ sản TW 2 ra đại lộ thăng long đó cụ. cái qtrong là xây xong đi vào hoạt động có bệnh nhân hay k thôi. điển hình như bệnh viện bạch mai vs việt đức ở dưới hà nam ấy. xây xong từ đời nào rồi mà vẫn chưa đi vào hoạt động
Phía tây HN vs Hà Nam khác nhau nhiều nhé cụ. Rất rất nhiều

huyquynhbk

Xe hơi
Phía tây HN vs Hà Nam khác nhau nhiều nhé cụ. Rất rất nhiều
khác thì có khác.n mục đích xây dựng 2 bvien ở Hà nam để giảm tải cho tuyến trên HN, phục vụ bà con từ miền trung ra mà cụ. xét về mặt vị trí địa lý thì sẽ thuận lợi cho bà con hơn so với phía tây HN cụ nhé

dongnd3

Xe buýt
khác thì có khác.n mục đích xây dựng 2 bvien ở Hà nam để giảm tải cho tuyến trên HN, phục vụ bà con từ miền trung ra mà cụ. xét về mặt vị trí địa lý thì sẽ thuận lợi cho bà con hơn so với phía tây HN cụ nhé
Đấy là cụ xét lợi ích bà con. Nhưng vc này phụ thuộc vào các bác sỹ tuyến trên.
em giả dụ động viên các bác sỹ về bv khu phía tây vs có chính sách nhà ở (biệt thự bạt ngàn ra) nó có khác nhiều ko?

dog.fearless

Xe buýt

ngocquybk

Xe điện

Em thấy bác này nói đúng. Giờ chỉ siết mạnh nhà thứ 2 mới nguội thị trường đc.