Kính thưa các CỤ!... Em xin lập thớt Phụ Tình... à Phụ tùng cho VỊT

EZdong

Xe điện
Cháu ra 87 Láng Hạ, chỗ Lông Trắng
Thay toàn của Toyota, chả thấy chảy gì
Cũng chả nhớ bi nhiêu, vì cứ ngây thơ tin là chỗ này mà bóp mình thì mình bóp chết. :6::6::6:

ơ hay nhỉ, lại thêm một thông tin hay, lần sau em lại ra chỗ 87 của bác. Chắc chắn là hạt dẻ hơn của hãng rồi. Bác nên thay đi, không nhớ bao nhiu là lâu quá rồi đới(c)(c)(c)

phuong_doc

Xe tải
Tình hình là em bị Ho Lao?! khẩn cấp cứu em. số là mấy hôm nay tự dưng em thấy ho, nhất là khi lái VIT; em cứ nghĩ chắc mình bị... nhưng rối có mấy anh chị đi cung em, bên ngaòi không sao nhưng chui vào Vịt đi đc lúc là cũng húng hắng ho...
Theo các cụ có phải trong xe em quá bụi ko hay do điều hòa có vấn đề gì?

tayho

Xe máy
Xe nhà em bị nứt kính lái, các Bác tư vấn em làm thê nào bây giờ, nứt do cần gạt mưa (không chổi) đập vào mới đau chứ, có hàn được không các bác.

HDC

Xe buýt
Năm trước em đi Lao Cai, để xe ngoài đường bị con trâu nó húc sừng vào làm rạn kính lái, hồi đó may cái bảo hiểm còn hạn 2 tháng nên thay không mất xiền, em nhớ mang máng bảo hiểm thanh toán 6 hay 7 củ gì đó.

phuong_doc

Xe tải
Xe nhà em bị nứt kính lái, các Bác tư vấn em làm thê nào bây giờ, nứt do cần gạt mưa (không chổi) đập vào mới đau chứ, có hàn được không các bác.
Cụ mua bảo hiểm chưa , có rồi thì lo gì. nếu chưa mua thì để em hỏi thằng bặn bán bảo hiểm xem nó có lo đc vụ này ko

mà ko ai trả lời vụ ho Lao cua e ah:^)

Viking

Xe điện
Nứt hử
Đau nhờ,
Cụ xem nứt 1 lớp hay 2 lớp, nứt ở giữa hay nưat từ cạnh sang, nứt có sâu không?

Tốt nhất cụ mang ra hàng oánh bóng kính chỗ dốc Minh Khai xin tư vấn rồi thi công luôn.

EZdong

Xe điện

Tuần trước em sửa VIT ở T&S thấy họ thay kính lái cho 1 chú VIT trắng (xe của Coca Cola thanh lý) do bảo hiểm đứng ra làm bác ạ. Nếu VIT nhà bác có bảo hiểm thì nên tìm cách mà thay cho nó ngon lành, sửa làm gì cho nó mất gin đó bác.:21::21::21::21:

phuong_doc

Xe tải
@ SHINOBI: cụ đi tìm xem nhà nào cung cấp quả giá nóc như của ẾCH mới ý: nó có 2 thanh hựa màu đen chạy dọc theo 2 mép nóc xe và 2 thanh ngang trượt trên đó ấy. em ko mang máy ảnh theo nên ko chụp đc:mad:

phuong_doc

Xe tải
HU HU. vừa gọi điện rùi, bộ lò xo cuói tháng mới về kìa:'(. vậy là thứ 7 này em rảnh rang rồi, nghĩ ra trò gì đi nhỉ. các bác thay côn và lốp cả chưa(l)

tayho

Xe máy
Xe em không có bảo hiểm, em se đên Minh khai xem sao, có gì sẽ thông tin lại thanks các bác.

tiu_tit

Xe tải
Nhà phuong_doc cứ câu bài người khác nhá. Sáng nay trong lúc thần kinh ko ổn định, em đã ngồi cà phê cà pháo với kụ phuong_doc. Nửa tiếng sau Vịt nhà em đã nhảy vào Thành Phát để thay bộ li hợp. Kết quả là quá chuẩn. biết thế này thì phải chập mạch sớm hơn. Sướng quá ko chịu được phải mất 15' mới quen. Ôi sao mà nhẹ và hành trình lại ngắn thế nhỉ!!! Cám ơn phuong_doc và Nam Vũ vì lời khuyên bổ ích. Sáng mai lại Thành Phát tiếp để kiểm tra dầu trợ lực vô lăng vì giang hồ thống nhất là Vô lăng Vịt nhà em cứ gọi là nặng vô địch thiên hạ.(b)

EZdong

Xe điện
Nhà phuong_doc cứ câu bài người khác nhá. Sáng nay trong lúc thần kinh ko ổn định, em đã ngồi cà phê cà pháo với kụ phuong_doc. Nửa tiếng sau Vịt nhà em đã nhảy vào Thành Phát để thay bộ li hợp. Kết quả là quá chuẩn. biết thế này thì phải chập mạch sớm hơn. Sướng quá ko chịu được phải mất 15' mới quen. Ôi sao mà nhẹ và hành trình lại ngắn thế nhỉ!!! Cám ơn phuong_doc và Nam Vũ vì lời khuyên bổ ích. Sáng mai lại Thành Phát tiếp để kiểm tra dầu trợ lực vô lăng vì giang hồ thống nhất là Vô lăng Vịt nhà em cứ gọi là nặng vô địch thiên hạ.(b)

Thối chết rùi, cố tránh mãi mà lại dính!!!!!!! Bình tĩnh nào, kiểu này thì Thành Phát lại đắt khách vì hội VIT cho mà see. Chiều mai em lắp tấm bảo vệ thùng xăng, lại ngâm kíu tiếp cái món đạp đạp.
Ai bẩu "đẽo cày giữa đường" là không chuẩn, các cụ nhể :'(:'(:'(

phuong_doc

Xe tải
Thối chết rùi, cố tránh mãi mà lại dính!!!!!!! Bình tĩnh nào, kiểu này thì Thành Phát lại đắt khách vì hội VIT cho mà see. Chiều mai em lắp tấm bảo vệ thùng xăng, lại ngâm kíu tiếp cái món đạp đạp.
ai bảo đẽo cày giữa đường ah, lão thần đèn chả thí nghiệm mãi nhưng giang hồ bán tín bán nghi mãi, đến hum nay Phuong_doc mới từ Linh Vực xuất giang hồ lừa đc thanh mai công tử TIU TIT đấy chứ:))

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hí hí, cổ phần của mình ở Thành Phát có mỗi 80% thôi mà :'(:'(:'(:21::21::21::)):)):))

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
hị hị... hôm qua ngồi xe cụ Phuong_doc đạp côn thấy cứ như ngồi BMW số sàn ấy. vì hội VIT mà cụ năm vú mua cả Gara Thành Phát thì Vốt cụ 10 ca nhỉ??? he he he... em đang đi "xem ngày" để mổ thay nội tạng cho vợ 2 em cụ Năm Vú ạ. chúc cụ một ngày có thêm nhiều điều hay cho VIT.

EZdong

Xe điện

Hỏi cụ tý: $ thì nhà Răng cho biết rồi nhưng mà thay có lâu không cụ???:'(:'(:'(

CuaCon

Xe máy
Vụ dây côn, hôm em sửa ở chỗ Phương Mai bác thợ tháo ra và quấn thêm 1 lượt dây thép. Bác ấy bảo chắc chắn tuổi thọ được tăng lên gấp 3 lần :)
Hôm trước em học đòi bác Viking, tháo 04 cánh ra dán thêm 01 lớp chống ồn vào ==> Em đóng cửa không cần nhẹ tay nữa, đi cũng đỡ nhiều.
Nhân tiện đây em cảm ơn bác Viking nhé, alo cái bác tư vấn ngay. (b)

fansi

Xe buýt
Cảm ơn các cụ lập cái thớt này quá hay!
Em xin góp một chút xíu thông tin thị trường. Không biết hay dở thế nào, xin các cụ góp ý. Vừa rồi em phải thay ắcqui cho Vit. Gara nó bẩu Rocket là tốt nhất (có phải không ạ?). Em muốn tăng dung lượng bình từ 45AH lên 55AH nhưng không có loại nào (khác 45AH) cọc nhỏ. Mà thay đầu nối zin thì không sướng nên em đành bế một em Rocket từ 182-184 TQKhải về, giá 750K.
Dùng cũng tốt, tuy nhiên chẳng thấy chỉ thị màu xanh (tức là còn tốt) mà tối thui các cụ ạ. Chẳng biết hay dở thế nào, nhưng thằng bán lẫn thằng gara cam kết bảo hành 1,5 năm.

tiu_tit

Xe tải

Hỏi cụ tý: $ thì nhà Răng cho biết rồi nhưng mà thay có lâu không cụ???:'(:'(:'(
mất 3h anh ơi. chiều nay e cũng đưa xe em xuống đấy ạhh
Nhà phuong_doc VÔ DUYÊN. Người ta hỏi tớ chứ có hỏi bạn đâu:)). Báo cáo cụ, đúng 3 tiếng ợ:21:.

Chiều nay em cũng quay lại Thành phát để làm chống lắc đuôi+bảo vệ bình xăng+lắp tấm chắn khoang máy+thay dầu trợ lực vô lăng + xúc rửa turbo.

Sáng nay nhà Viper mất toi buổi sáng với em để đi chọn thanh ổn định ngang.(b)