[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

dauroi

Xe tăng
theo ngu ý của em thì trên thị trường chưa có hàng fake loại này, cũng chưa có hàng sx ở nước thứ 2 luôn, chỉ có sx tại JP với Itali thôi
Cụ nhầm nhé hãng kính này của nhật và fake cũng bắt đầu nhiều từ cách đây khoảng 1 năm rồi ạ. Nó cũng phân ra fake 1 đến 3 luôn đấy ạ

cxcanh

Xe buýt
Đêm nào cũng lượn vào đây một phát, xem cũng đủ thích rồi. Lúc nào cụ dauroi giúp mọi người vãn vãn thì em mới dám nhờ tiếp chứ thấy xếp hàng vẫn còn dài lắm. Cám ơn cụ trước.

niceshot

Xe container
mua mắt rời của rayban là phải có kính bị vỡ mang theo nếu ko tb sb sẽ ko bán riêng mắt đâu lão ơi. em sẽ cố hỏi cho lão nhưng nói trước ko rẻ đâu đấy nó rơi vào 2/3 tiền cái kính ạ và cũng ko ban 1 mắt mà chỉ bán 1 đôi mà thôi.
Vâng, nhờ cụ hỏi giúp em, nếu cần thì em sẽ mang kính vỡ đến gửi cụ thay giúp em ạ.

Cảmưn cụ nhiều!

niceshot

Xe container

dauroi

Xe tăng
Marc Jacobs – MJ 252/S tiếp tục một mẫu HOT của MJ với thiết kế mẫu mắt hoàn toàn mới trên kiểu mắt cheo gương chuyền thống, một sự pha trộn có thể nói là hoàn hảo. Cấu tạo kính vẫn là nhựa siêu cấp kết hợp cùng kính loại bọc vàng 18K ở cầu kính tạo nên vẻ đẹp rực rỡ nhưng không kém phần tinh tế và đầy đẳng cấp.
Tổng thể kính

Càng phải cũng chữ in và chữ đúc nổi trên kim loại đúc chết vào càng kính đảm bâỏ FAKE không bao giờ làm được.

Càng trái cùng chữ trên càng. Mọi người sẽ thấy qua đây phần chữ in trên kính xịn dễ bay như thế nào để biết rằng cái này không bao giờ là chi tiết để xác định sản phẩm có xịn hay không.

Chữ Marc Jacobs đúc nổi phía ngoài càng kính

Chữ JM bằng kim loại đúc chìm vào càng kính

Phần cầu kính bằng kim loại bọc vàng 18K tạo nên sự khác biệt và rực rỡ cho mẫu MJ 252/S

Tổng thể kính MJ – 252/S

Chỉnh sửa cuối:

dauroi

Xe tăng
Marc by Marc Jacobs dòng sản phẩm trung cấp của hãng với mẫu MMJ 229/S có thể thấy cho dù là sản phẩn trung cấp thì nó vẫn đảm bảo được sự tỷ mỷ, chau chuốt nhất định và ở nó tuyệt không lộ ra bất cứ chi tiết nào là hàng kém phẩm chất cả. Có llẽ nó chỉ khác hàng caoo cấp bởi chất liệu sản xuất mà thôi.
Tổng thể kính với phần càng bằng nhựa cao cấp cùng phần khung vành bằng kim loại đánh chéo hai mầu tạo nên sự khác biệt rõ ràng với các kính khác cùng kiều dáng

Càng phải cùng chữ trên càng

Càng trái cùng chữ trên càng

Phần chữ nổi phía ngoài càng

Chân ve kính

Tổng thể kính

Tạm kết thúc MJ để chuyển tiếp đến một hãng mới.

Chỉnh sửa cuối:

biglion

Xe hơi
Kính fake rồi bạn ơi,

bạn mua ở đâu thế ?
sao cụ phán câu chắc nịch vậy :(
Chữ RB khắc chìm trên mắt kính mà nổi bật, trắng trắng (không trong) và có thể thấy khi để kính xa hàng mét là đồ fake (dễ thấy để đánh lừa người chưa có kinh nghiệm ?).

Zoom cái hình kính của bạn lên cho dễ nhìn nhé:
- Chữ trắng như có phấn
- Mẫu chữ RB cũng khác trên kính xịn.

Chữ RB khắc chìm ở kính xịn trong (suốt) và có đủ nét thanh - nét đậm giống chữ R & B như trên logo của hãng đây.

Mà sao hỏi mấy lần bạn vẫn không cho biết bạn mua kính ở đâu vậy ???

dauroi

Xe tăng
Đầu ốc rb ko bao giờ làm bằng với tai kinh hết, bao giờ nó cũng dài hơn và ốc ngoài sẽ có độ thừa nhiều hơn so với ốc trong cụ à

biglion

Xe hơi
Đầu ốc rb ko bao giờ làm bằng với tai kinh hết, bao giờ nó cũng dài hơn và ốc ngoài sẽ có độ thừa nhiều hơn so với ốc trong cụ à
Đúng vậy cụ àh, vì kính nhái đầu ốc thô nên hay mài phẳng để che giấu.

ruasieunhan

Xe đạp
Chữ RB khắc chìm trên mắt kính mà nổi bật, trắng trắng (không trong) và có thể thấy khi để kính xa hàng mét là đồ fake (dễ thấy để đánh lừa người chưa có kinh nghiệm ?).

Zoom cái hình kính của bạn lên cho dễ nhìn nhé:
- Chữ trắng như có phấn
- Mẫu chữ RB cũng khác trên kính xịn.

Chữ RB khắc chìm ở kính xịn trong (suốt) và có đủ nét thanh - nét đậm giống chữ R & B như trên logo của hãng đây.

Mà sao hỏi mấy lần bạn vẫn không cho biết bạn mua kính ở đâu vậy ???
e mua của 1 cụ ở trên muare bác ý còn chắc nịch kđ nếu fake đền kính mà nếu cụ có thời gian rảnh có thể đi cùng e sang chỗ bán kính phân biệt fake e đòi tiền đc k :(

cantona

Xe container

Cái trên có phải cùng thương hiệu với cái dưới ko cụ DR?? gần giống ạ :D

học trò

Xe hơi
Cụ có chém quá đà không vậy? Em nhìn thì chữ RB trên kính xịn nó khắc với nét bằng nhau chứ không có nét thanh - nét đậm.

dauroi

Xe tăng
Giới thiệu sơ quá về thương hiệu Police ra đời vào năm 1983 tại Mỹ.
Vào đầu thập niên 90’s, Police đã trở thành một hiện tượng khi lần đầu tiên giới thiệu với thế giới mẫu kính mát với tròng thuỷ tinh màu xanh. Đây là một bước đột phá cho sự đa dạng của tròng kính mát ngày nay.
Thập niên 90’s cũng đánh dấu sự phát triển mạnh mẽ của Police với việc chọn Bruce Wills trở thành đại sứ của thương hiệu.
Với thành công đó, những năm tiếp theo, George Clooney, David Beckham đã lần lượt được chọn như những hình tượng của mắt kính Police. Và năm 2007 - 2008, diễn viên Antonio Banderas đã và đang đại diện cho Police.
Với 2 phong cách thiết kế đặc trưng, cơ bản nam tính, và mạnh mẽ cuốn hút, chính vì thế đối tượng của Police được chia làm 2 nhóm. Đó có thể là những người trẻ với độ tuổi trên 20, đầy sáng tạo, yêu thích thời trang, luôn thể hiện sự mạnh mẽ của mình qua cá tính lẫn phong cách bên ngoài. Hoặc đó có thể là những người ở độ tuổi trên 30 với phong cách cơ bản nhưng đầy lịch lãm và nam tính.
Police là thương hiệu thuộc sở hửu của tập đoàn mắt kính quốc tế De Rigo.
Tìm hiểu thêm về mắt kính Police xin vui lòng ghé thăm www.police.it

muadem

Xe cút kít
cụ dauroi > daxong > ngaymoi ơi

cháu xin phọt ít hình Cadillac lên cho các cụ trên đây đỡ nghiền ợ

Nhìn chi tiết này không được chau chuốt lắm: cái lô gô không sắc nét, rãnh không liền nét khi đi qua khớp nối bản lề :-??

biglion

Xe hơi
Cụ có chém quá đà không vậy? Em nhìn thì chữ RB trên kính xịn nó khắc với nét bằng nhau chứ không có nét thanh - nét đậm.
Đây cụ ơi.

Kính RB xin đầu ốc bao giờ cũng hơi nhô ra (khoảng 1 vòng ren), mặt đầu ốc lõm đều như lòng bát.
Đầu ốc nham nhở hoặc bị mài phẳng > là đồ fake.

Nhà cháu có thể cung cấp thêm thông tin hoặc hình ảnh chi tiết kính xịn cho cụ.
e mua của 1 cụ ở trên muare bác ý còn chắc nịch kđ nếu fake đền kính mà nếu cụ có thời gian rảnh có thể đi cùng e sang chỗ bán kính phân biệt fake e đòi tiền đc k :(

muadem

Xe cút kít
Em nghĩ chỉ dòng Aviator (RB3460) hoặc Caravan (RB3461) như của cụ thì mới khắc chữ kiểu thế, còn 3025 là mắt thủy tinh thì thường khắc 1 nét đều.

dauroi

Xe tăng
Đây cụ ơi.

Kính RB xin đầu ốc bao giờ cũng hơi nhô ra (khoảng 1 vòng ren), mặt đầu ốc lõm đều như lòng bát.
Đầu ốc nham nhở hoặc bị mài phẳng > là đồ fake.

Nhà cháu có thể cung cấp thêm thông tin hoặc hình ảnh chi tiết kính xịn cho cụ.
Chất liệu mắt cụ đưa lên là của loại bằng Plastich khác hoàn toàn chất liệu mắt bằng thủy tinh trên các giòng kính theo kiểu truyền thống của Rayban.
Tất cả các kính Rayban nếu đã không sử dụng mắt thủy tinh cá nhân em thấy nó chẳng còn là Rayban nữa bởi đơn giảnyban quý nhất ở cặp mắt bằng thủy tinh mà thôi, tất cả những cái khác ở rayban đều có thể thấy chất lượng bét dĩ luôn nhất là gọng và mắt plastich kể cả cảbon luôn.
Mai em sẽ cho cụ xem Oakley carbon nó thế nào so với Rayban thay bằng một thanh bé tí như que diêm trên càng thì ở oakley nó là cả càng nguyên tấm carbon luôn ạ.

NotTube

Xe buýt
Hic càng đọc càng mông muội, càng thấy giá trị đảo lộn hết cả.
Ở VN mà RB3025 rao bán trên mạng tầm 2-3tr em nghĩ 99% là replica hết ạ

dauroi

Xe tăng
Police – S1561 một trong những cái kính đời đầu của thương hiệu Police khi đó nó vẫn còn mang biểu tượng đại bàng trên kính. Toàn bộ kính được thiết kế theo kiểu mắt mèo với chất liệu nhựa cực đặc biệt luôn tạo độ lỳ và sáng bóng. KÍnh có mầu đỏ bã trầu trong suốt dưới ánh nắng sẽ tạo nên độ nóng bỏng. Giờ cây này cũng llà hàng hiếm
Trực diện kính với bao da ngoài kéo phecmotuy

Càng phải kính cũng chữ trên càng

Càng trái cùng chữ trên càng

Chữ Police phía bên ngoài càng trái kính luôn gọn gang và sắc nét đúc chết và chìm vào càng kính, chi tiết này nếu là in, gắn thêm đều là Fake hết

Biểu tượng đại bàng giang cánh được đúc chết vào ngay phần tai kính, thường hàng Fake sẽ là dán hoặc in vào chứ không phải đúc liền

Càng kính

Tổng thể kính

Trạng thái
Thớt đang đóng