KM nhập slx chạy lướt 2009 hay KM mới của anh Hải

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chả là em muốn mua xe cho gấu chạy loanh quanh nội thành đưa đón con đi học và thỉnh thoảng về quê ngoại khoảng 40km nên ngắm em KM là hợp lý nhưng đang băn khoăn giữa 2 em: một em là KM nhập slx đời 2008, 2009 chạy lướt chưa đăng ký (gấu nhà em thích dáng xe đời này) và một em là KM mới của A Hải, các cụ tư vấn giúp em với nên chọn em nào trong 2 em này. Trân trọng cảm ơn các cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

VuQuangHieu

Xe tải
Theo em cứ xe mới mà đi cho lành cụ ạ. Vài năm đầu không phải lo hỏng hóc gì. Cụ múc con AT anh Hải hình như tầm 366 tr cho gấu là đẹp

billnantes

Xe container
em thì em đặt tiêu chí an toàn hàng đầu,mà xe anh Hải không có ABS ,xe lướt thì cũng có nhiều kiểu chọn được xe ngon thì tốt ,bác mua xe lướt thì chú ý tới cái máy ,hệ thống đh còn đừng quá quan tâm tới vỏ xe với lốp hoặc số KM đã đi (vì mấy cái này mông má lại đơn giản ).Mua xe cũ lướt thì bảo salon cho đi thử 1 vài vòng .

chutieu

Xe tăng
Xe lướt đi cụ, cụ lượn vài showroom chạy thử xe, xem giá cả. Tầm này cụ đi đâu cũng có xe lướt. Chúc cụ sớm cưới vợ 2 cho gấu.

LaiMB

[Tịch thu bằng lái]
Toàn các ông salon bán kia MN cũ vào đây khuyên mua xe lướt.

anycar.vn

Xe tăng
Toàn các ông salon bán kia MN cũ vào đây khuyên mua xe lướt.
Cụ nói chuẩn đới.Nhưng em thấy các cụ ý có nói gì sai đâu ợ.SLX lướt có phanh ABS,khung gầm,vỏ cũng chắc chắn hơn vì dù sao nó cũng là xe nhập.Còn lại quyết định vẫn ở vợ chồng cụ chủ thớt thôi,tham gia nhiều quá lại bảo mình cò mồi;))

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em thì em đặt tiêu chí an toàn hàng đầu,mà xe anh Hải không có ABS ,xe lướt thì cũng có nhiều kiểu chọn được xe ngon thì tốt ,bác mua xe lướt thì chú ý tới cái máy ,hệ thống đh còn đừng quá quan tâm tới vỏ xe với lốp hoặc số KM đã đi (vì mấy cái này mông má lại đơn giản ).Mua xe cũ lướt thì bảo salon cho đi thử 1 vài vòng .
Cảm ơn cụ rất nhiều, em cũng phân vân giữa xe lướt và xe mới của a Hải là cái ABS đới cụ ạ! Nhưng lại băn khoăn xe lướt nhập về sợ có đi nhiều quá rồi không, chất lượng máy móc có ok không?

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ nào đi slx nhập lướt (bãi Hàn xẻng) rồi tư vấn cho nhà cháu cái

chutieu

Xe tăng
Cảm ơn cụ rất nhiều, em cũng phân vân giữa xe lướt và xe mới của a Hải là cái ABS đới cụ ạ! Nhưng lại băn khoăn xe lướt nhập về sợ có đi nhiều quá rồi không, chất lượng máy móc có ok không?
Cái này cũng tùy thôi cụ ạ. Đã là xe lướt thì chạy ít nhất là 1 vạn trở lên. Giờ đa số xe nhập lướt về thì quay công tơ mét rồi cụ ạ.

dontquit

Xe hơi
Chắc chắn 1 điều là ko có gì là chắc chắn cả :D! nhưng theo em thì SLX vẫn hơn, ko hơn sao nhiều bác vẫn chọn, trong khi đó xe của bác Hải lại là xe mới bảo hành dài dài, nếu xe mới của bác Hải ăn đứt xe SLX , thì nhập SLX lướt về bán cho ai? đó là câu hỏi bác chủ cần quan tâm!
vậy câu trả lời là SLX

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chắc chắn 1 điều là ko có gì là chắc chắn cả :D! nhưng theo em thì SLX vẫn hơn, ko hơn sao nhiều bác vẫn chọn, trong khi đó xe của bác Hải lại là xe mới bảo hành dài dài, nếu xe mới của bác Hải ăn đứt xe SLX , thì nhập SLX lướt về bán cho ai? đó là câu hỏi bác chủ cần quan tâm!
vậy câu trả lời là SLX
Cảm ơn cụ rất nhiều, kính các cụ khác đã đi tư vấn thêm cho em với ạ

billnantes

Xe container
còn 1 vấn đề nữa nhiều bác chọn xe anh Hải vì cái hóa đơn nó xuất được 100% để bác ý vay ngân hàng .

anycar.vn

Xe tăng
Cảm ơn cụ rất nhiều, kính các cụ khác đã đi tư vấn thêm cho em với ạ
Hix,em cũng muốn tư vấn cho cụ nhưng em là Sales,nói gì thì mục đích cũng là để bán sản phẩm của mình.Nhưng cũng nhiều cụ trên 4 rum này mua SLX lướt bên em rồi đấy ợ.Nếu cụ chưa yên tâm về chất lượng thì có thể hỏi cụ Hardtop,cụ ý thỉnh thoảng lượn xuống chỗ em đấy ợ;))

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hix,em cũng muốn tư vấn cho cụ nhưng em là Sales,nói gì thì mục đích cũng là để bán sản phẩm của mình.Nhưng cũng nhiều cụ trên 4 rum này mua SLX lướt bên em rồi đấy ợ.Nếu cụ chưa yên tâm về chất lượng thì có thể hỏi cụ Hardtop,cụ ý thỉnh thoảng lượn xuống chỗ em đấy ợ;))
Cụ cho hỏi là khi đăng ký thì thuế trước bạ tính cho xe nhập lướt này như thế nào ạ?

chutieu

Xe tăng
Cụ cho hỏi là khi đăng ký thì thuế trước bạ tính cho xe nhập lướt này như thế nào ạ?
Mức áp của đời xe x 12% x 85% cụ ạ. Ví dụ Morning sản xuất 2010, mức áp 356 củ thì thuế trước bạ phải nộp sẽ = 356x 12%x 85% = 36.312.000

chutieu

Xe tăng
còn 1 vấn đề nữa nhiều bác chọn xe anh Hải vì cái hóa đơn nó xuất được 100% để bác ý vay ngân hàng .
Hóa đơn cũng chỉ 1 phần thôi a. Xe nhập xuất được có 60- 70% nhưng vẫn chế tốt. Hình như là thế...~X(

ndcuong

Xe tải
cháu thấy xe lướt chạy hay hơn xe anh Hải nhiều cụ ạ, không phải cháu xính ngoại đâu nhưng cứ dính đến mấy ông vịt thì kiểu gì cũng chẳng ra sao, đến toy VN to như thế mà còn có vấn đề.
Hiện nay gấu nhà cháu đang đi xe lướt.

inovavgj

Xe container
Cụ nào đi slx nhập lướt (bãi Hàn xẻng) rồi tư vấn cho nhà cháu cái
Cháu đây cháu đang đi Slx 2011 , phải nói là đi xe này chán lắm kém xa mấy e Camry với cả Civic cụ ạ, chỉ được cái hiền lành thôi

ai đời xe thì nhỏ mà đi đứng nhanh nhẹn phết, máy móc chả phải nghĩ gì cứ đổ xăng là chạy, có chán không ?

Tài mới

Xe tăng
Toàn ông đại lý xe nhập thì bảo là mua xe nhập. Theo em là người đã sử dụng Kia morning TH và SLX nhập em có mấy ý kiến thế này nhé. Xe nhập hơn cái ABS , ECO, 1 túi khí nhưng có mấy vấn đề như sau:
1. Xe nhỏ chạy loanh quanh thành phố cần gì ABS vì ABS có tác dụng khi chạy tốc độ > 60km/h thì phải (cái này em nghe lỏm các cụ nói chuyện thôi)
2. Cái ECO có hay không thì chạy thành phố kiểu gì cũng 10l/100km
3. Túi khí cái này thì chắc an toàn hơn cho phụ lái
Xe lắp rắp ở Việt nam ngoài 3 cái thua chính còn một số cái thua khác nhưng không đáng kể còn xe nhập thì option em nói thật là lung tung lắm, mà công tơ mét thì nó tua lại cũng chả biết. Thôi cứ mua xe TH được bảo hành 3 năm cũng được cụ à.

ntkien162

Xe tải
Toàn ông đại lý xe nhập thì bảo là mua xe nhập. Theo em là người đã sử dụng Kia morning TH và SLX nhập em có mấy ý kiến thế này nhé. Xe nhập hơn cái ABS , ECO, 1 túi khí nhưng có mấy vấn đề như sau:
1. Xe nhỏ chạy loanh quanh thành phố cần gì ABS vì ABS có tác dụng khi chạy tốc độ > 60km/h thì phải (cái này em nghe lỏm các cụ nói chuyện thôi)
2. Cái ECO có hay không thì chạy thành phố kiểu gì cũng 10l/100km
3. Túi khí cái này thì chắc an toàn hơn cho phụ lái
Xe lắp rắp ở Việt nam ngoài 3 cái thua chính còn một số cái thua khác nhưng không đáng kể còn xe nhập thì option em nói thật là lung tung lắm, mà công tơ mét thì nó tua lại cũng chả biết. Thôi cứ mua xe TH được bảo hành 3 năm cũng được cụ à.
Mỗi người 1 ý khó nghĩ quá các cụ ơi