[Funland] Kỹ năng lái xe của các cụ thế nào?

Kỹ năng lái xe của các cụ thế nào?

• Tính đến hiện tại chưa có đâm va quệt gì dù nhỏ nhất, tự tin tương lai cũng thế

• Tính đến hiện tại chưa có đâm va quệt gì nhưng tương lai không dám chắc

• Đã từng và thỉnh thoảng va quệt nhỏ nhẹ ko đáng bàn

• Từng tai nạn

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

pandahn

Xe điện
Em va mấy lần nhẹ hều nhưng chủ yếu bị người khác va. Mỗi lần như thế thì thấy tay lái ngượng ngượng, 1 vài tiếng sau mới hết.

Xe nội lước

Xe container
E bị tai nạn 2 lần lớn. 1 lần e ngủ gật xe lao xuống ruộng, 1 lần gặp thằng trẻ trâu nó đâm thẳng vào cửa lái, e có lỗi khi ko học được thuật di chuyển tức thời nên e ko tránh được nó. Nhưng e tự tin với trình độ lái xe của mình, đến giờ này kinh nghiệm lái xe của em chắc khoảng gần 20v sau hơn 4 năm có bằng. E cho rằng những cụ bị va quệt đôi chút thành ra có kinh nghiệm, từng trải cũng tốt chứ ko phải sợ
Thuật Di Chuyển Tức Thời là thế nào hả cụ.lần đầu em nghe từ này

giang_ttyt

Xe máy
Em 12 năm ngày hành chính 60km/ngày, chỉ va vào bậc thềm và cổng xước sát cản trước 1 cơ số lần, chưa biết thơm xe nào

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em cầm lái gần 10 năm và có 1 lần va vào cột điện khi quay đầu ngõ hẹp, xước chút bên cánh lái. Còn đâu mọi cung đường đều ok, em đi cũng điềm đạm ko nhanh ko chậm.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thuật Di Chuyển Tức Thời là thế nào hả cụ.lần đầu em nghe từ này
Giống Songoku trong Bảy viên Ngọc Rồng đó cụ, đặt hai ngón tay trên trán, muốn đến nhà ai thì tìm mùi người đó. Một động tác, thế là xong. =))
À, món này Doraemon cũng có. :P

ZARG

Xe container
Lái xe ai nói hay được đâu.

Con xe đầu của em là Audi A4, xước bẹp lung tung cả vì mới lái. Xe sau đỡ hơn :))

Em ngày chạy tầm 60km, 1 năm 3 vạn rưỡi gì đó. Vì nhiều khi em đi tỉnh 1 ngày chạy 5-600km là thường.

Lái đều sẽ quen tay. Ít lái thì ngượng thôi.

Em thích lái ở tây hơn. Họ lái tử tế hơn Vn nhiều, thi lấy bằng cũng khó hơn, luyện cho mình tính cẩn thận.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà chưa lái trôi chảy số sàn, thì chưa thể tự tin là kỹ năng lái xe tốt được ạ :)
Em chạy số sàn tới mức đi không cần côn vẫn đảo số đc.cơ những lần tắc đg,cả tiếng bò chỉ đi mỗi côn.

Vuthuychi

Xe tải
Em chạy số sàn tới mức đi không cần côn vẫn đảo số đc.cơ những lần tắc đg,cả tiếng bò chỉ đi mỗi côn.
Không cắt côn thì đảo số thế nào ạ. Em hỏi thật vì em mới học xong B2, cắt côn không chuẩn là vào số không được.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Không cắt côn thì đảo số thế nào ạ. Em hỏi thật vì em mới học xong B2, cắt côn không chuẩn là vào số không được.
Cái này bác cứ thêm giờ chạy là làm đc. Côn,ga hợp lý thì đảo số không cắt côn bình thường.

lykai

Xe tăng
Em chả có mẹo gì nhưng thành thói quen:
- Luôn đi hết mức tốc độ cho phép, mình chủ động vượt là vượt luôn, muốn nhường thì đá xi nhan phải.
- Tránh xa các tình huống có thể gây rủi ro trên đường: không đi ngang song song với xe khác nhất là mấy loại to cồng kềnh, đường trường không len lỏi vào đám đông xe đang di chuyển đầy rủi ro.
- Đang chạy tít, thấy bố nào dí xát đít là em nhá nhẹ phanh cho đỏ đít cảnh báo xe sau chú ý khoảng cách.

Vuthuychi

Xe tải
Cái này bác cứ thêm giờ chạy là làm đc. Côn,ga hợp lý thì đảo số không cắt côn bình thường.
em học chạy con Zace của thầy, có lần âm côn không sát, vào số nó kêu cái choang ngỡ là bể hộp số luôn. Nên còm cụ làm em tò mò ghê :)
Em cảm ơn ạ!

toimuondie

Xe container
Một lỗi mà phần lớn các cụ lái xe gặp phải là sợ bị chê lái kém.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
em học chạy con Zace của thầy, có lần âm côn không sát, vào số nó kêu cái choang ngỡ là bể hộp số luôn. Nên còm cụ làm em tò mò ghê :)
Em cảm ơn ạ!
Khi vào số để khởi hành thì bắt buộc phải cắt hết côn. Còn khi xe đang chạy bác đảo số k cần côn đc. Tuy nhiên như em nói là phải nhiều giờ chạy và quen xe,cảm giác về xe tốt.

TN Hải

Xe hơi
e xước sát linh tinh thì nhiều chả buồn đếm. đen nhất là mới hôm kia đang bon bon đến đoạn cuối lò đúc có 1 ông ô tô đậu ven đường mở cửa để vào xe thì 1 cậu xe máy chở hàng va phải rồi đập luôn sang xe e, móp 1 bên cánh bung cả đít. Tự dưng tai bay vạ gió chán chả buồn nói :-<

Dangminhquan

Xe điện
Em mới chạy xe được tầm 7 năm thôi,ít hơn các cụ nhiều.
Rút ra lái mới cẩn thận quá cũng không tốt,lái già thì ẩu quá vì tự tin cũng không tốt.Còn va chạm thì hên xui,đen cái nó cứ lao xe vào cụ thì cũng thành va chạm.
Chạy xe thì khó nói trước lắm cụ,còn lẻ tẻ va quệt tí thì không nói chuyện.

khong_co_xe

Xe tăng
Mới chạy nghe cao tốc thì khiếp, can đảm chạy vào thấy có vẻ đơn giản hơn đi cao điểm trung tâm sg, đi xa và chuyến tự nhiên cảm giác xe tốt hơn, về quê vô đường hẹp vài chuyến thấy căn chỉnh khá hơn, đi đêm đường tối nhiều thấy cảnh giác hơn, nói ching lái xe là phải liên tục tỉnh táo, có đợt lui vô chuồng lần nào cũng ok, bữa đó chủ quan nó vướng nhẹ cành cây, nhấn ga mạnh để qua ai dè nhìn lại thấy đang sát cổng quá, đi luôn bộ đèn và cản sau, tình huống tưởng chừng quá đơn giản nhưng lại thiệt hại to, gấu nó càm ràm mãi :))