Hải Dương Kỹ năng lái xe, tư vấn kỹ thuật Vợ 2 & Địa chỉ gara uy tín tại Hải Dương

Blinlove

Xe điện
Từ 15/5, tăng hạn sử dụng giấy phép lái xe ô tô lên 10 năm

- Giấy phép lái xe con hạng A4, B1, B2 được kéo dài thời gian sử dụng lên 10 năm thay vì 5 năm như trước đây… Quy định này bắt đầu có hiệu lực từ ngày 15/5/2011.

Mẫu GPLX mới

Thông tư số 15/2011/TT-BGTVT đã bổ sung một số điều của Thông tư số 07/2009/TT-BGTVT của Bộ GTVT quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ vừa ban hành quy định về gia hạn thời gian sử dụng giấy phép lái xe (GPLX).

Với nhiều điểm bổ sung, sửa đổi, quy định về gia hạn GPLX sẽ giảm thủ tục hành chính cho người dân, về việc lập hồ sơ học lái xe cho đến khâu xin cấp, đổi GPLX.

Nếu giấy phép lái xe hết thời hạn sử dụng, người đổi chỉ cần nộp hồ sơ gồm đơn đề nghị đổi, bản sao giấy phép lái xe hết hạn, mà không phải nộp thêm bộ hồ sơ gốc như trước đây.

Thông tư mới cũng nới rộng thời gian cho người có giấy phép lái xe hết hạn sử dụng được đổi giấy phép mới. Người có giấy phép lái xe quá hạn từ 3 tháng đến dưới 1 năm sẽ phải sát hạch lại lý thuyết (trước đây thời gian chỉ 1- 6 tháng). Nếu giấy phép quá hạn từ 1 năm trở lên phải dự sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để xin cấp lại GPLX mới.

Trong trường hợp người có giấy phép lái xe bị mất, nếu còn thời hạn sử dụng hoặc quá thời hạn sử dụng dưới 3 tháng và còn hồ sơ gốc, không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, thì sau 1 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ theo quy định, sẽ được xét cấp lại giấy phép.

Nếu quá thời hạn sử dụng từ 3 tháng đến dưới 1 năm và còn hồ sơ gốc, không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, thì sau 2 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ theo quy định sẽ được dự sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép...

Quá thời hạn sử dụng từ 1 năm trở lên, còn hồ sơ gốc hoặc không còn hồ sơ gốc, có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch, nếu không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, thì sau 2 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ theo quy định, được dự sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để cấp lại giấy phép.

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Thông tin của bác rất hữu ích. ko biết là quy trình đi gia hạn đăng ký dưng sao cụ nhỉ

HwngHD

Xe tăng
Thông tin của bác rất hữu ích. ko biết là quy trình đi gia hạn đăng ký dưng sao cụ nhỉ
Bằng sắp hết hạn thì cụ đi đổi(cầm HS gốc, bằng cũ +đơn ra sở GT), bằng mới sẽ có hạn là 10 năm thôi.

Blinlove

Xe điện
nói chung e thấy thủ tục "hành là chính" được giảm nhẹ,thế là sướng roài!
Ổng ở cơ quan e sướng như mở cờ trong bụng vì tin này, bởi ổng ấy mất hồ sơ gốc. Đi làm lại ko khác gì đi chữa bệnh bằng thẻ y tế!

LIV-HP

Xe đạp
Hải Dương có bao nhiêu Gara chính hãng

Các cụ thân mến,
Hải Dương thì có nhiều Gara chính hãng hả các cụ, theo em biết thì chỉ có GM Daewoo thôi ạ

Lead

Xe tải
E đang cần thông tin này. Còn Gara nào ngon - bổ - rẻ chỉ e với ạ.

Blinlove

Xe điện
Only two:
- 1. GM: Minh Trường Sinh (Đối diện cổng Đại An).
- 2. Huyndai: Cty TNHH Toàn Thắng (254A Nguyễn Lương Bằng).
- Chuẩn bị có thêm Kia: Cty CP Đại Cường, đang xây dựng nhà xưởng (Minh Tân - Kinh Môn)
Xe tải Tàu thì còn vài ông nữa!

Website
www.canhquynh.traucau.vn
E muốn mua cái xe cũ mà ở HD ít Gara xe cũ quá! Cụ nào biết chỉ e với>

Lead

Xe tải
Hỏi đáp, tư vấn sửa chữa, địa chỉ gara uy tín tại Hải Dương

các cụ ơi, đôi mắt đằng trước con vợ e nó tối quá, e muốn thay bóng, thay chóa đằng trước cho sáng thì nên ra chỗ nào ạ ? Thanks các cụ. khả năng thay luôn cả mặt kính phía trước luôn cho sáng đẹp.

Vợ e già rồi ko bít có nên thay mắt thanh niên vào ko nữa, hix

nguyenngocthuy

Xe đạp
Phố Thông - Đoàn Tùng Thanh Miện - Hải Dương
Hỏi đáp, tư vấn sửa chữa, địa chỉ gara uy tín tại Hải Dương

#:-sChào các cụ các mợ. chẳng là dư thía này ạ! gấu nhà êm đang đi LAC 2008 dưng mà ko giữ được nên xước sát nhiều quá em muốn sơn lại tổng thể toàn bộ xe và làm chống ồn luôn thể, ở HD nhà mềnh có chỗ nào ngon bổ rẻ uy tín các cụ tư vấn em kái ạ!;));)):P:Pb-(

HwngHD

Xe tăng
Sơn toàn bộ và làm chống ồn thì Đông Thiên Thanh làm tốt, cụ qua bến xe Hải Dương nhé (bên trong bến xe)

Blinlove

Xe điện
Đổi cho Gấu sang Yaris đi Cụ, còn chưa đủ xiền cụ nên đổi sang Morning, Gấu đi hợp hơn (nhìn cá tính và baby hơn). Lac đi như bà cụ zậy!
Còn cụ nếu có nhu cầu làm, cụ qua xưởng 555 ở Ngã tư Ghẽ (Tân Trường - gần Hợp Thành). Ông chủ cùng quê với nhà cụ ấy. Nó là bạn thân với e từ ngày còn đi bộ đội chống Mỹ. Có j cứ ới e. Loại này có mã sơn trên khung xe rồi, nên đơn giản thôi. E cũng đang định làm chống ồn Vợ Gen của e!
Cụ Thùy nhớ check vụ đi Điện Biên nhá!
Chúc như ý!

Lead

Xe tải
Thế xưởng của a Đức ở đường Điện Biên Phủ, gần được tàu có được ko các cụ ?

quanglehd

Xe hơi
Thế xưởng của a Đức ở đường Điện Biên Phủ, gần được tàu có được ko các cụ ?
Em Thấy xưởng đấy cũng đc cụ ah. Nhà ý có cả phòng sấy nữa nên cũng yên tâm.
Nếu cụ có cần chính hãng bảo hành ới em một câu hehe. Ngay KCN Đại An thôi.

Blinlove

Xe điện
E qua chỗ cụ (MTSinh) Bảo hành đến 04 lần lỗi òa gà vợ Gen 30X-2522 nhà oem roài mìa cóa được đâu (cả xưởng nhà cụ thuộc lòng e). Cụ hộ em đc vụ này e tặng cụ chuyến đi Điện Biên luôn, không được e xin cụ năm chục!khú khú...

nguyenngocthuy

Xe đạp
#:-sChào các cụ các mợ. chẳng là dư thía này ạ! gấu nhà êm đang đi LAC 2008 dưng mà ko giữ được nên xước sát nhiều quá em muốn sơn lại tổng thể toàn bộ xe và làm chống ồn luôn thể, ở HD nhà mềnh có chỗ nào ngon bổ rẻ uy tín các cụ tư vấn em kái ạ!;));)):P:Pb-(
Vâng em cám ơn cụ có dư nào nhà emm sang phiền cụ nhá

nguyenngocthuy

Xe đạp
Sơn toàn bộ và làm chống ồn thì Đông Thiên Thanh làm tốt, cụ qua bến xe Hải Dương nhé (bên trong bến xe)
cám ơn cụ chủ tịch nhé. tình hình vụ đi điện biên vui quá em cũng máu đi quá nhưng đã chót dại hứa với gấu là 2/9 này về quê nhà gấu tận...Thị Trấn Kiến Giang - Lệ Thủy - Quảng Bình để thăm phụ mẫu của gâu với xem hội đua thuyền trên sông kiến giang rồi vụ này gay go quá cụ a em phải cố thuyết phục gấu nhà em xem sao cụ nha/

HwngHD

Xe tăng
Điện Biên Phủ gần đường tàu thì cũng là của Thiên Thanh mà, ngoài đó là phòng sơn và độ pô xe, trong bến xe là chuyên làm về đồ chơi, lốp, lazang...

HwngHD

Xe tăng
các cụ ơi, đôi mắt đằng trước con vợ e nó tối quá, e muốn thay bóng, thay chóa đằng trước cho sáng thì nên ra chỗ nào ạ ? Thanks các cụ. khả năng thay luôn cả mặt kính phía trước luôn cho sáng đẹp.

Vợ e già rồi ko bít có nên thay mắt thanh niên vào ko nữa, hix
Đèn đóm thì cứ ra Tạo còi đường Ngô Quyền, xe cũ ko lên ham độ bi-xenon, điện đóm kém là hết bình suốt vớ vẩn chập cháy nữa. Đèn đó chắc ko có sẵn, chỉ cần thay bóng công suất lớn hơn là ok mà, hôm nào đi tối nhiều thì chú ý kiểm tra ko nóng quá lại chảy hết cả gáo, rgds!