[Funland] Kỷ niệm đẹp nhất thời sinh viên

juve99

Xì hơi lốp
Món chắn cạ này luật mỗi nơi mỗi khác
Ở HN vẫn hô thập thành bình thường ạ, 10 chắn 0 cạ là thập thành, còn ăn cả gà nữa ý chứ
E đang nói HN đó cụ, hô thập thành vẫn dc nhưng ngay tại HN cụ vẫn có thể bị bắt báo nếu gặp đội thâm niên quái vì chắn là ko có thành nên cụ hô thập thành hiểu là 10 thành là sai đấy cụ. Cụ nào oánh chắn lâu năm va chạm nhiều gần như ko ai hô thập thành cả

Alexandre Ciskob

Xe điện
E đang nói HN đó cụ, hô thập thành vẫn dc nhưng ngay tại HN cụ vẫn có thể bị bắt báo nếu gặp đội thâm niên quái vì chắn là ko có thành nên cụ hô thập thành hiểu là 10 thành là sai đấy cụ. Cụ nào oánh chắn lâu năm va chạm nhiều gần như ko ai hô thập thành cả
Nếu kinh nghiệm thì trước khi vào xới bao giờ cũng hỏi các cước xem được mấy dịch, có gà không? Nhất là các cước ít gặp như thập thành, kính tứ chi.
Có nơi thì chì bạch thủ cũng chỉ 5 dịch, không có gà, nhưng đa phần ăn gà 5 dịch nữa.

Em bắt báo thằng bạn em 1 lần: Thông bạch thủ chi ... ờ ... chì :D

juve99

Xì hơi lốp
Nếu kinh nghiệm thì trước khi vào xới bao giờ cũng hỏi các cước xem được mấy dịch, có gà không? Nhất là các cước ít gặp như thập thành, kính tứ chi.
Có nơi thì chì bạch thủ cũng chỉ 5 dịch, không có gà, nhưng đa phần ăn gà 5 dịch nữa.

Em bắt báo thằng bạn em 1 lần: Thông bạch thủ chi ... ờ ... chì :D
Cụ oánh chắn có công nhận với e là k có “ Thành “ đúng ko? Các cước và luật khác thì phổ biến và nc là khó người khó ta rồi, nhưng “ Thành “ nó chỉ có khi chơi tổ tôm, vậy nên hô thập thành bị bắt báo cc ko cãi dc đâu, dễ cãi nhau, giải tán lắm 😁 . Cụ hô 10 chắn ko ai làm gì dc kể cả với những bác tiền bối chuyên nghiệp

Trung

Xe điện
Vâng, người Ba lan họ ko coi thường dân mình như cụ nói, nhưng nàng hỏi em: Đất nước mày hết chiến tranh chưa? :))
Em biết bọn Balan nghĩ gì về mình mà. Mãi sau này, khoảng 2008 - 2009 em phụ trách mấy thằng Balan làm đóng tàu, dân Gdansk ấy. Em chả khắt khe gì, nhưng chúng vẫn có vẻ hay nịnh nọt, xun xoe.

Một hôm, lúc giải lao chém gió mãi hết chuyện, một thằng ghé tai nói nhỏ với em "Mày có bà con muốn sang Balan hay đang ở Balan không, cần gì tao có thể nói giúp, anh rể tao làm cảnh sát".

Ối giời ạ, bọn này bị Nga ngố nó đè nén nhiều năm thành tính mất rồi, nghĩ chán chỉ muốn đá đít cho nó phát, nhưng nó to như con voi, chả dám. Mắt xanh của cụ nặng bao cân :D

Láu

Xe điện
Kn đẹp nhất sv của e là năm đúp đh, vừa xuống khoá thì đúng lúc trường cho lên Mai Lĩnh tập quân sự. Lên xe ô tô đến doanh trại bỡ ngỡ ngại ngùng vì đúp lại gặp mọi người hoàn toàn xa lạ. Rồi thì trên xe và vài ngày ăn ở tập trung dần cũng quen, hàng ngày tập luyện và chơi thể thao. Sau khoảng 5 ngày hắn đã quen và bắt nhịp được với các bạn, tiền ko nhiều nhưng ăn chơi phóng khoáng, k toan tính, hết thì thôi nên các bạn khá thiện cảm, lại hơn tuổi nên các e gái gọi là a cũng khá lợi thế 😁 . Sang tuần thứ 2 đúng hôm ở lại trực canh phòng thì vô tình cũng 1 e gái lớp khác ở lại trực, 2 đứa chạm mặt, ra ghế đá chào hỏi bắt chuyện và quý mến nhau từ đó, bắt đầu tin đồn về yêu đương. Đỉnh điểm là 1 hôm 2 đứa rủ nhau leo tường trốn ra ngoài đi chơi, nắm tay nhau đi bộ và cứ thong dong đi mãi đi mãi như vô định, k biết địa danh, đia điểm và mục đích, nhiều lúc đi lạc muốn hỏi dân cũng khó vì vắng người, đi đến vùng có nhiều đồi núi và cánh đồng gần gần ngôi chùa hình như tên là chùa Vi Vu, lại thời điểm chạng vạng ngồi giữa không gian vắng lặng chỉ có 2 người và đồi núi cỏ cây ngắm nhìn hoàng hôn, sao mà đẹp đến vậy, cô bạn gái cao, vai gày chân dài đúng mẫu con gái e thích, lúc ngồi nghỉ bạn gái còn nhặt cỏ làm nhẫn tặng e :">Sau đến tối muộn thì về đến doanh trại, do k điểm danh lúc tối nên bị kỷ luật, hôm sau lúc sinh hoạt tối, 2 đứa được gọi tên lên trên bục đứng trước hàng trăm con mắt, cả khoá cười và hô hào xì xèo... bị khiển trách nhưng 2 đứa đều vui. Cô bạn cao 1m65 nhà cạnh nhà máy bia HN có cái tên cá tính, tiếc là niềm vui ngắn ngủi, 1 tháng tập trung đầy thơ mộng, hàng ngày tập luyện thao trường đổ mồ hôi mệt nhưng khoẻ, chiều về đá bóng, tối sinh hoạt văn nghệ, muốn kéo dài mãi rồi cũng phải trở về trường lớp và thực tại. Dường như khi ở 1 nơi xa gđ đo thị tình cảm nó cũng khác hơn ở nơi vắng vẻ tự do ít kiểm soát, tình cảm thoáng qua mới cầm tay chưa kịp trao nụ hôn đã mãi khép lại nhưng có lẽ là vui và đẹp nhất thời sv lông bông đầy gai góc sóng gió :-??
E cũng có kỷ niệm đẹp với mấy bạn gái hồi tập quân sự ở Mai Lĩnh. Nhất là lúc đi tắm, hồi cụ đi là còn tắm ở nhà dân bên cạnh ko?

juve99

Xì hơi lốp
E cũng có kỷ niệm đẹp với mấy bạn gái hồi tập quân sự ở Mai Lĩnh. Nhất là lúc đi tắm, hồi cụ đi là còn tắm ở nhà dân bên cạnh ko?
E tắm trong khu WC tt của trường, mấy chục ô thay nhau tắm gội ngoài trời, múc nước ở bể to của trường tdtt

Láu

Xe điện
E tắm trong khu WC tt của trường, mấy chục ô thay nhau tắm gội ngoài trời, múc nước ở bể to của trường tdtt
Bọn e đi năm 97, bể to đấy ko dám tắm, bọn e toàn tắm bên nhà dân, 1 loạt phòng tắm cạnh nhau. Tường ngăn chỉ cao hơn đầu người tý thôi. Vì đông nên mấy thằng vào 1 phòng tắm chung, biết phòng bên cạnh có con gái vào tắm là bọn bạn e bôi bọt xà phòng đầy mặt rồi trèo lên ngó sang. Có thằng bạn trèo lên xong xuống bảo:” ùi giời, con lớp mình”. E thì nhát ko dám trèo

juve99

Xì hơi lốp
Bọn e đi năm 97, bể to đấy ko dám tắm, bọn e toàn tắm bên nhà dân, 1 loạt phòng tắm cạnh nhau. Tường ngăn chỉ cao hơn đầu người tý thôi. Vì đông nên mấy thằng vào 1 phòng tắm chung, biết phòng bên cạnh có con gái vào tắm là bọn bạn e bôi bọt xà phòng đầy mặt rồi trèo lên ngó sang. Có thằng bạn trèo lên xong xuống bảo:” ùi giời, con lớp mình”. E thì nhát ko dám trèo
E đi sau cụ, hình như cũng có dv tắm giặt bên ngoài, e nhớ rồi, hình như sau e có thuê dân ngoài để tắm và giặt. E nhớ trên đó cứ tối là mát, k như HN

Chỉnh sửa cuối:

Láu

Xe điện
E đi sau cụ, hình như cũng có dv tắm giặt bên ngoài, e nhớ rồi, hình như sau e có thuê dân ngoài để tắm và giặt. E nhớ trên đó cứ tối là mát, k như HN
Vui nhất là trực đêm ạ, rủ mấy bạn gái ra buôn chuyện đến sáng

hưvô

Xe lăn
Em thì sa bẫy vào đôi mắt đen, say cả chục năm mới tỉnh! Nhưng đúng là sau có yêu thêm vài bận thì cũng không bao giờ còn có được cái rung động đắm chìm trong ánh mắt trìu mến như vậy nữa.
Uống nhầm một ánh mắt
Cơn say theo nửa đời ...
Bác còm hay quá !

Thanos1009

Xe tải
Lão này món mịa giề cũng va vào tí nhể?

juve99

Xì hơi lốp
Vui nhất là trực đêm ạ, rủ mấy bạn gái ra buôn chuyện đến sáng
Đi tập qs là quãng thời gian đáng nhớ của nh người, nhất là ae HN vốn quen bố mẹ bao bọc, tự dưng được sổ lồng. Đợt e tập còn bị báo động, đêm phải chạy cả chục km người đường :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Đưa nhao đi chơi gặp zời mưa gồi ...

assanovic

Xe tải
E đang nói đến đỏ đen đấy, xác xuất thập thành hơi thấp, hoặc do E đen, nhưng chơi công nhận E cũng thấy ít cước này (à E cungx ko chơi nhiều)
Xác suất nó rất thấp, và cái nữa là trừ khi bài cụ lên quá đẹp như bài cụ chủ có thiên khai mới gò thập thành chứ bình thường ít ai gò lắm

MiTa

Xe lăn
Cụ nào mở thớt “kỷ niệm ngu& tiêsc nuối thời sanh ziên” đi e kể cho.