[Funland] Kỷ niệm đẹp nhất thời sinh viên

Láu

Xe điện
Quả chạy báo động đó là trong đề cương học qs đó cụ, bọn e phải chạy ngoài đường bụi lổn nhổn gạch. Dạo đó e đá bóng hay phết, ko kém dân thể thao học ở trường đó, lớp e có ô hơn e đến 10t, đi Đức chán chê r về học đh. Cụ cx là khoá 3 mấy
Trường e cũng đá bóng với bên sv trường TT ở đấy sau đánh nhau thế là giải tán. Hôm cuối cùng trước khi về bức xúc vì bị các thầy bắt đền tiền vụ giầy rách với hỏng mũ cối thế là cả lũ đem ra đốt sạch, lại bị ngồi xếp hàng kiểm điểm 1 trận nữa mới đc về, :D

juve99

Xì hơi lốp
Trường e cũng đá bóng với bên sv trường TT ở đấy sau đánh nhau thế là giải tán. Hôm cuối cùng trước khi về bức xúc vì bị các thầy bắt đền tiền vụ giầy rách với hỏng mũ cối thế là cả lũ đem ra đốt sạch, lại bị ngồi xếp hàng kiểm điểm 1 trận nữa mới đc về, :D
Năm e tập trên đó, đáng nhớ đến tận giờ 1 phần vì đang lạc lõng ( tâm lý đúp mà :-?? ) lúc lên xe đã chán, ko muốn đi rồi vì ko quen ai, ko ngờ chỉ 10 ngày sau e gần như là ngôi sao của khoá tập qs đó, đầu trò trong các trò chơi đàn ô, con gái nhiều e thích, ae bạn bè mới họ quý và giúp đỡ, tình cảm trai gái lãng mạn có, lại đúng thời điểm có trận Ck C1 , MU thắng lịch sử, đội bóng lúc đó e đang rất bồ kết, đêm đó rủ ae trốn trại ra ngoài xem... Sau này vào miền tây cũng có nhiều lần đôi lứa lãng mạn hơn nhưng vẫn ko đáng nhớ bằng năm đó

cardreamer

Xe điện
Kỷ niệm đẹp nhất là hè năm 4, ở lại Hà Nội để đi coi thi đại học, có cụ nào bị huy động làm cái này không. Ung dung không học hành, cùng với nàng dính như hình với bóng. Đẹp sao những tối Hồ Tây ngấu nghiến, những trưa Bách Thảo nằm gối đầu lên đùi y thị, cao hứng rúc đầu vào trong áo mỏng... Mùi thơm da thịt đến giờ còn nhớ
Hồi ấy yêu nhau chỉ vậy thôi, nhà nghỉ không có trong từ vựng. Mà chỗ đường Thanh Niên chưa bị các cụ bô lão chiếm đóng như bây giờ

Láu

Xe điện
Năm e tập trên đó, đáng nhớ đến tận giờ 1 phần vì đang lạc lõng ( tâm lý đúp mà :-?? ) lúc lên xe đã chán, ko muốn đi rồi vì ko quen ai, ko ngờ chỉ 10 ngày sau e gần như là ngôi sao của khoá tập qs đó, đầu trò trong các trò chơi đàn ô, con gái nhiều e thích, ae bạn bè mới họ quý và giúp đỡ, tình cảm trai gái lãng mạn có, lại đúng thời điểm có trận Ck C1 , MU thắng lịch sử, đội bóng lúc đó e đang rất bồ kết, đêm đó rủ ae trốn trại ra ngoài xem... Sau này vào miền tây cũng có nhiều lần đôi lứa lãng mạn hơn nhưng vẫn ko đáng nhớ bằng năm đó
Ngày xưa nghĩ lại thích cụ nhỉ! Lãng mạn, nhiệt huyết, nghịch ngợm đủ cả

DSTUNG

Xe tải
Ko biết thớt này có bao nhiêu cụ sinh viên biết nhảy tầu, tẩy tem.
Trước em hay nhảy tàu ở cầu Lông biên. Miếng sắt cỡ 1m2. Trượt là rớt xuống sông Hồng. Còn tem thì tẩy bằng kem đánh răng.

Longp01

Xe tăng
Em chỉ cóa kỷ niệm chong xáng kể ra các cụ cười thúi mũi :D

bi2006

Xe buýt
Để em xem nào, nếu tính kiểu HN thì:
- Bạch định 7
- Thông 1
- Chì 1
- Thập thành 4
- Hai tôm 2
- Thiên khai 1
- Gà 5

21 dịch hả cụ? :-o
Hà Nội sao lại tính ít thế cụ nhỉ, em thấy tính sơ sơ đã 24 điểm chưa kể 2 gà

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế đã chủ văn phòng công chứng rồi. em làm mảng tư vấn luật có gì hợp tác cụ nhỉ
Chủ đâu cụ. Tầm gửi thôi ạ :P
Vâng, khách cụ cần cc j, e cụ hợp tác, có lợi đôi bên ạ :D số e 0965.828.999 cụ nhé ^^

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Em nhớ mãi vụ học xong đi sinh nhật đứa bạn cùng lớp. Dạo đó ( tầm năm 87-88 ) có phong trào bật băng nhạc để nhảy. Em thì ghét nhảy😅 nên cứ ngồi tì tì làm hết chai vang Thăng long. Xong về chở đứa bạn gái đến đầu Khâm thiên thì oạch, ngã lăn ra đường. Hóa ra trc đó thấy cái gờ nắp cống thấp nên lướt qua luôn k tránh, lồm cồm bò dậy nhìn lại thì ôi cái gờ đó nó cao dã man😅. Xe gẫy gập vành sau, rượu chè tai hại phết:))

Bò lốp

Xe lăn
Đời sv em nhớ nợ tiền trọ 3 tháng rồi trốn, ăn nợ bún đậu mắm tôm hơn 400k nợ trốn :D . Sau quay lại trả nhung thay đổi hết zồi. Bia cỏ với riệu vặt liên miên, snhat kéo rê 2-3 ngày say sấp mặt, rủ bạn phượt xe máy từ Hn vào Đà nẵng, đi đến Đông Ba thì con ViVa lăn quay đơ ko chạy đc nữa, chỉ còn 4 con Rim chiến chạy bon bon...nhớ quá

L.C.D

Xe container
Thời sv em chả có kỷ niệm gì vì cs sv trôi đi êm đềm. Chỉ nhớ mỗi sáng bà chị họ lay lay em: “H ơi dậy đi học” là em ậm ừ “thôi em ngủ thêm tí, tiết 2 em đi”. Và cứ thế em nghỉ bố nó buổi sáng. =))

Miu miu xinh

Xe hơi
Hồi đi học đại học năm 1. Em cấp 3 đẹp trai lắm. Bây giờ thì đã xấu rồi. Chưa biết gì cả nên em nằm im cho chị chủ động, những nụ hôn đầu đời ở Cát Bà. 2 chai bia. Chị ấy hơn em 3 tuổi, trắng phau có hình xăm nhỏ ở chân. Bây giờ nhòm fb thì chị đã đập hết mặt đi làm lại rồi không nhận ra ạ. Ước gì...lúc đó em muốn cưới chị.