[CCCĐ] Kỷ niệm Ngày chiến thắng 7x thăm Hồ Ba Bể

gachaybo

Xe tăng
càng tối thì càng vui lúc có điện lúc mất chả sao quan trọng là được ngồi bên nhau cùng uống được nghe kể chuyện và cùng nhau hát khúc quân hành cú mỗi câu chuyện một chén rượu và cùng nhau hát các bài hát về Sài Gòn về Bác Hồ

Có Rượu ngon bạn mới khung cảnh thanh bình tại sao không uống các cụ nhỉ

Cụ gachaybo chào anh em 7x
Em và gia đình hôm rất vui khi được gặp các cụ 7x nhà mình. Hữu duyên không hẹn mà gặp . Một đêm thật vui vẻ ấn tượng và nhiều cảm xúc trong ngày lễ thống nhất đất nước giữa khung cảnh hồ 3 bể.
Cảm ơn các cụ rất nhiều , mong có dịp được đồng hành cùng các cụ

hoangtuananh69

Xe tăng
Em và gia đình hôm rất vui khi được gặp các cụ 7x nhà mình. Hữu duyên không hẹn mà gặp . Một đêm thật vui vẻ ấn tượng và nhiều cảm xúc trong ngày lễ thống nhất đất nước giữa khung cảnh hồ 3 bể.
Cảm ơn các cụ rất nhiều , mong có dịp được đồng hành cùng các cụ
Em là em ấn tượng với giọng ca của Cụ lắm đấy nhá he he :)):)):))

laixe01

Xe container
Đã thành thông lệ cứ chuẩn bị đến kỳ nghỉ trong năm là Trung đoàn em lại hội nghị để bàn phương án ....... ăn chơi ah.
Theo xu thế và tiêu chí mới của trung đoàn là họp mặt đại gia đình nên đối tượng giờ đã mở rộng đến các kỵ thân sinh ra các cụ Ofer cũng họp mặt và rất thân tình với nhau đã tạo nên không khí đầm ấm trong Gia Đình 7x.
Sau buổi off tại nhà cụ hoangtuananh69 ( Cụ này năm sinh bé nhất trung đoàn). Chương trình đón tết độc lập tại Hồ Ba Bể được thông qua cực nhanh chóng với sự tham gia của 5 nhà trong trung đoàn. Nhiều nhà do có những việc đan xen nên đành thăm hồ Ba Bể qua Facebook.
Hội nghị 7x tại Hà Nội
Chào nhau

Đầu bếp bất đắc dĩ đây

Lâu mới thấy cụ mở thớt ạ

hoangtuananh69

Xe tăng
càng tối thì càng vui lúc có điện lúc mất chả sao quan trọng là được ngồi bên nhau cùng uống được nghe kể chuyện và cùng nhau hát khúc quân hành cú mỗi câu chuyện một chén rượu và cùng nhau hát các bài hát về Sài Gòn về Bác Hồ

Em xin giới thiệu đầu bếp xịn nhà em đây ạ ..

hoangtuananh69

Xe tăng
Chủ thớt thứ 7 vẫn đi cầy hay sao mà chả thấy post tiếp ..:)):)):))

manic corn

Xe máy
Đẹp phết nhỉ, em ở gần mà chưa bao giờ đến HBB cả

Tu ky

Xe tăng
Cụ chủ cùng đoàn có chuyến đi ý nghĩa quá.

hoangtuananh69

Xe tăng
Món bánh nước này lạ quá, nhìn giống vỏ bánh quấn thế cụ
Chuẩn đấy Cụ , Họ tráng vỏ bánh như ráng bánh cuốn sau đó đập trứng cùng gia vị thịt băm ...sau đó cuộn lại .Khi ăn chan nước dùng cứ cắn 1 miếng bánh làm 1 hụm nước ..Ngon tuyệt :))

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

Em kết nhất ở OF là không có khoảng cách về thế hệ.

thành đông

Xe điện
Trước tiên em xin lỗi các cụ hơi lâu. Cuối tuần không ngồi văn phòng lên việc viết bài nó bị gián đoạn.
Vâng em xin túc tiệp
Theo lịch trình từ Động Puông thuyền lại ngược ra để đi thác Đầu Đẳng.

Thác Đầu Đẳng là một thắng cảnh trong khu vực Vườn quốc gia Ba Bể, huyện Ba Bể, tỉnh Bắc Kạn cách thị trấn Chợ Rã khoảng 16 km. Sông Năng sau khi luồn dưới núi đá vôi Lũng Nham tạo thành động Puông khi chảy đến bản Húa Tạng thì bị hàng trăm tảng đá lớn chặn lại tạ thành dòng thác. Thác Đầu Đẳng hùng vĩ với chiều dài hơn 1.000 mét, thác tạo thành ba bậc, bậc trên chênh với bậc dưới từ 3 đến 4 mét theo chiều dài. Thác Đầu Đẳng nằm trên dòng sông Năng, là nơi tiếp giáp giữa Bắc Kạn với tỉnh Tuyên Quang. Thác Ðầu Ðẳng nằm giữa hai dãy núi đá vôi, có độ dốc lớn, là nơi con sông Năng bị chặn lại bởi những tảng đá lớn, nhỏ xếp chồng lên nhau với độ dốc chừng 500m, tạo thành một thác nước kỳ vĩ, hoà với phong cảnh rừng nguyên sinh. Tại khu vực thác Đầu Đẳng còn xuất hiện loại cá chiên với những con nặng trên 10 kg, đây là loại cá hiếm thấy hiện nay. Có thể ngồi ngắm thác trên những phiến đá lớn hoặc trên ban công gỗ xây phía trên cao.( Nguồn Wikipedia)
Thác này nó ở đoạn dưới lên trên bên thuyền rồi đi bộ khoảng 400m leo xuống dưới
Bến thuyền thác Đầu Đẳng

Đường vào thác

kia_forte

Xe hơi
hồ 3 bể em cũng đã từng qua,đẹp phải công nhận đường đi lên động hua mạ dã man thật