[Funland] Kỷ niệm thời sinh viên, các thầy cô, toán học, sinh ngữ và mọi thứ ba lăng nhăng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đâu có lãng mạn :))

Ngoài đời em còn hơi khó ưa, chửi bậy như ranh, hút thuốc hôi rình :)) ko phải gu của Choang ;))

Mà tầm này Choang còn lãng mạn cái gì nữa, đàn bà lãng mạn quá thì khổ, vất vả cái tâm.

Giờ cứ thằng nào nhiều xiền là yêu hết mình =))
Em 70 rồi, vẫn đang lãng mạn nhé :D.

Xe nội lước

Xe container
Cháu đề nghị 2 ông kể rõ kỉ niệm của mình ra. Không nói chung chung thế k là cháu vang đấy
Hiiiiiiiii
Năm 99 cháu đi quân sự dưới Mai Lĩnh. Các thầy toàn úy với tá. Có thầy Sìn hay Xìn gì đó chúng cháu tuền gọi là thầy "thường xuyên Xìu"
Nộp tiền ăn cho đơn vị cao so với mặt bằng thời giá chung
Các thầy với vợ các thầy cho ăn đói vãi cc, cắt lại đôi ba đĩa thức ăn mua bằng tiền của chúng cháu cho vào tủ nhôm kính bán lại chục khìn cho chính chúng cháu
Cuôia tháng cháu với 1 thăngg Nam Định trốn về căng tin gọi 1 cái bánh mỳ 1 trứng bẻ đôi. Đang ăn thì đồng đội về. Nhục lắm nghẹn ngào nuốt vội. K phải sợ bị cướp mà sợ đồng đội tủi thân
Thiếu tá phạm hùng sơn.trung tá nông văn bủng..

Xe nội lước

Xe container
Kỉ niệm hãi hùng nhất khi đi học quân sự k phải là đói, mà là đói vẫn phải hành quân. Bước rầm rập nhưng lại phải hát bài "hừng đông đã hửng sáng, núi non ngàn trùng xa, tổ quôca bao la hiền hòa....." đại khái bài hát tông thấp như lol ngồi, trong khi khí thế hành quân hùng hổ ngút trời vì sắp được ăn
Mệ nó ..7h tối vẫn "vừng đông hửng sáng"..trong đó cí đoạn bọn em xuyên tạc"...bộ đ của ta chết vì đói.."

tùng tổng

Xe tăng
hồi đó toàn rủ nhau đi rình các đôi trong ký túc.phê hơn xem phim cccm ạ

Vie.ABC

Xe điện
Nhân có cụ nào lập thớt về môn toán, em lập cái quán này kể lể chuyện sinh viên
Em học Kiếm trác Hà Nội
Mời cú cạc
Cờ bạc ,Cắm Quán , Bỏ Học và Thi Lại , Nợ Môn , Chốn Nợ , Mì Tôm, Đói Bụng , Ghẻ vv,vv .... Là những đặc sản .

Noo191

Xe hơi
E thì đi thi giải tích, thấy con chó hấp hối bên quán phở, bẻ cành cây tấp lại, thi xong ra chó chết cứng rồi nhưng vẫn đem về phòng trọ làm thịt kêu bạn đến nhậu. Thằng nào cũng khen chó ngon. Giờ nghĩ lại kinh dị thật

trungpham666

Xe tải
Em chả bao giờ muốn ôn lại thời sinh viên. Vì ngày đó nhà em nghèo quá (2005_2009). Em học kinh tế, lên học 3 tháng thằng bạn đánh mất xe đạp. Em cũng k bắt đền, ra ở riêng ăn mì tôm kg 1 tháng, ngày 1,5 cái (15k/kg). Sau tháng đó em đủ tiền mua xe. Rồi đến cũng toàn nghèo, bố mẹ nông nghiệp. Đi làm gia sư từ năm 2, theo đa cấp mất 3 củ. Rồi cũng xong đh và giờ nghĩ cảnh đi ở trọ em đã khiếp vía.
Em cổ hủ lên giữ quan điểm, không nhiều tiền k ở lại thủ đô. K biết có phải kém không. Vợ chồng, 2 đứa con. Cứ túc tắc các cụ ạ.

BMW_X7

Xe điện

Xe không tên

Xe hơi
Cụ nào học giao thông những năm 199x chắc biết hàng mỳ vằn thắn sủi cảo dưới gốc cây, chính góc ngã 4 cầu giấy.
Từ hồi mở đường xoá xổ nó làm em cũng mất một món ăn.
Hôm trước đi qua nhớ quá!
Cái quán bé tý nằm hướng nam

BMW_X7

Xe điện
Cháu đề nghị 2 ông kể rõ kỉ niệm của mình ra. Không nói chung chung thế k là cháu vang đấy
Hiiiiiiiii
Năm 99 cháu đi quân sự dưới Mai Lĩnh. Các thầy toàn úy với tá. Có thầy Sìn hay Xìn gì đó chúng cháu tuền gọi là thầy "thường xuyên Xìu"
Nộp tiền ăn cho đơn vị cao so với mặt bằng thời giá chung
Các thầy với vợ các thầy cho ăn đói vãi cc, cắt lại đôi ba đĩa thức ăn mua bằng tiền của chúng cháu cho vào tủ nhôm kính bán lại chục khìn cho chính chúng cháu
Cuôia tháng cháu với 1 thăngg Nam Định trốn về căng tin gọi 1 cái bánh mỳ 1 trứng bẻ đôi. Đang ăn thì đồng đội về. Nhục lắm nghẹn ngào nuốt vội. K phải sợ bị cướp mà sợ đồng đội tủi thân
toshiba nhắc quân sự lại nhớ, chúng nó ăn chặn của SV mà ko làm gì được, bọn em bị ăn đói, bữa nào cũng 6 thằng 1 mâm có đĩa rau với ít thịt, áo phát đã hết sạch thức ăn, cơm cũng ko đủ, trong khi đấy giá thế bình thường ăn nó đủ
có bữa hồ cá trong trường chết xả loạt, chiều nó cho chúng cháu đĩa cá đầy, nhưng mùi éo ăn được, bỏ hết, thế mà éo làm gì được chúng nó, thế mới cay
mấy thằng cay cứ đêm thay nhau xuống gõ cửa phòng thằng chỉ huy, có ku em bị nó bắt được, cả tuần đi dọn nhà vệ sinh
được cái nhà vệ sinh trong khu quân sự sạch sẽ vì cứ nghịch là nó bắt đi dọn nhà vệ sinh

dongnat123

Xe container
cụ oanh liệt phết nhỉ
Ra trường mới nhục cụ ạ, làm KT mà m.éo biết gì về KT. Mất 6 tháng học kinh nghiệm thực tế ở CT sau đó nghỉ tết về mới mua lại sách về để học lại. Mất 4-5 năm mới vững được

laha

Xe tải
Ngày đấy, những năm 199x khi mới lĩnh tiền trợ cấp từ quê thì việc đầu tiên là hô hào những người ae thiện lành ra quán CLTC chỗ quán xanh Bách Khoa làm trận túy lúy. Mà thế nào hồi ấy chén tiết canh buổi tối mà e chả gặp tào tháo bao giờ.
Có cụ nào giống e không?

Hoàng Trang

Xe ngựa
toshiba nhắc quân sự lại nhớ, chúng nó ăn chặn của SV mà ko làm gì được, bọn em bị ăn đói, bữa nào cũng 6 thằng 1 mâm có đĩa rau với ít thịt, áo phát đã hết sạch thức ăn, cơm cũng ko đủ, trong khi đấy giá thế bình thường ăn nó đủ
có bữa hồ cá trong trường chết xả loạt, chiều nó cho chúng cháu đĩa cá đầy, nhưng mùi éo ăn được, bỏ hết, thế mà éo làm gì được chúng nó, thế mới cay
mấy thằng cay cứ đêm thay nhau xuống gõ cửa phòng thằng chỉ huy, có ku em bị nó bắt được, cả tuần đi dọn nhà vệ sinh
được cái nhà vệ sinh trong khu quân sự sạch sẽ vì cứ nghịch là nó bắt đi dọn nhà vệ sinh
Bọn em ăn thì đc chia khay, 2 đứa ăn chung 1 khay (mà bình thường chỉ 1 người ăn). Mỗi đứa gắp 1 gắp mỗi món là hết. Lúc nào cũng đói. Sau 1 tháng đc thả về, bò về phòng trọ con bạn, bảo nó: tao thèm rau. Thế là bữa ý đi mua nguyên cây cải bắp nấu với 1 gói mì tôm.

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ nào học giao thông những năm 199x chắc biết hàng mỳ vằn thắn sủi cảo dưới gốc cây, chính góc ngã 4 cầu giấy.
Từ hồi mở đường xoá xổ nó làm em cũng mất một món ăn.
Hôm trước đi qua nhớ quá!
Em chả học cũng biết quán ấy. Em nhớ ĐHGT nhìn từ đường cái chính là đường đê La Thành vào cổng trường dốc dốc là.

Đào Tử Thi

Xe container
Em nhớ thời em SV học viện RIP thì ghẻ hắc lào đầy bẹn, tối về mấy thằng vạch bẹn nhau ra bôi thốc Đép

Đào Tử Thi

Xe container
Một phần do bẩn, một phần dùng chung đồ. Em nhớ thằng bạn gốc HP, tối thứ 7 đi tán gái bên Sư phạm mà trên người mỗi cái quần sịp là của nó. Còn lại mỗi thứ mượn một người ở các phòng khác :))
Ở mà không biết có quần sịp không nữa =))
Hồi ấy quần sịp 7 mầu mặc bó chim rất khó chịu, giờ chim em teo một phần là do sịp căng quá.