[Thảo luận] Ký sự 141 bằng mồm

Tran Thanh Binh

Xe tải
Chào các cụ, các mợ!
Em xin kể một câu chuyện xảy ra tối qua: chốt lê văn lương- hoàng đạo thúy.
Chả là tối qua lái xe tải nhà em đi từ kho lên nhà em để chở hơn chục bao chạc vữa( em đang sửa nhà ạ) về kho đổ chạc, lúc đi về thì em có mua một cái tủ lạnh ở pico và chuyển về kho luôn. Đột nhiên lái xe nhà em đi đến chốt 141 thì bị tổ công tác đưng xe và kiểm tra giấy tờ, xem giấy tờ xong thì đầy đủ hết, tự nhiên có 1 ông xxx xem bằng lái xong bảo là bằng giả. Hic hic, lái xe nhà em nói là tôi đi thi lấy bằng đàng hoàng sao lại bằng giả đc, thế là xxx im bặt.
Sau đó lại hỏi xe chở gì, rồi lên kiểm tra mấy bao cát, thấy trên xe có tủ lạnh mới coóng, mấy xxx hỏi giấy tờ hợp pháp vận chuyển tủ lạnh đâu, lái xe nhà em lại phải gọi điện về nhà cho ông anh mang giấy tờ mua ở pico lên.
Quay quắt đủ kiểu xong, lại hỏi giấy phép chạy đêm( em có đủ cả) .
Đi loanh quanh xe chả bắt đc lỗi gì nữa đành phải cho đi.
P/s: người khôn của khó nên xxx khai thác đủ mọi lỗi xem có choén đc ko, các cụ cố gắng đi cẩn thận và giấy tờ đầy đủ nhé.

hienlatrung

Xe buýt
141 bây h cũng được bắt cả hàng lậu, chả khác gì mấy anh kinh tế. tưởng dẹp loạn giúp dân mà thành ra thế đây cụ ạ. chắc thấy mấy anh sự lương thấp nên đẻ ra. h mới lộ nguyên hình.:))

Tran Thanh Binh

Xe tải
Vâng, cụ nói phải ạ, đành rằng người dân mua tủ lạnh phục vụ nhu cầu sinh hoạt, mà chở có 1 cái tủ thôi chứ có nhiều nhặn gỉ đâu, may mà anh trai em còn giữ biên lai hóa đơn, nếu không các anh xxx lại lập biên bản giữ xe và hàng rùi giải quyết sau thì đến khổ.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Đóng bỉm kỹ thía?
Chẳng lòi ra tí mứt nào cho chó liếm/

duongtlu

Xe tải
Iem cũng định lập thớt về Ký sự 141 mà e gặp phải, may quá có thớt của cụ ở đây e ké tý vậy.

Chuyện của em là như sau :
Em đi từ Chùa Láng => Nguyễn Chí Thanh. Đến ngã 3 chỗ giao Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng thì gặp chốt 141 tại đây.
Em đội mũ nhưng ko cài quai, bị 1 chú ra vẫy vào. Nói thật là tâm trạng lúc ấy hơi run run, nghĩ quả này mất mấy xịch rồi :( . Vào thì chẳng chào hỏi gì cả, cũng kiểm tra cốp kiếc đàng hoàng. Xong dẫn ra e để lập biên bản.

XXX : anh vi phạm lỗi đội mũ ko cài quai. Yêu cầu anh xuất trình giấy tờ.
Em : Giấy tờ đầy đủ, trình ra luôn.
XXX : xem xong, bh a muốn ntn ?
Em : nói thật với anh là cũng vừa mới lên xe, anh xem xử lý linh động giúp em.
XXX : thôi, phạt anh 150k gọi là chỗ thanh niên anh em với nhau. Anh ký vào đây.

Em đưa tiền cho XXX (thao tác nhanh thật, lấy tờ giấy đậy lên luôn) xong đưa cho e 1 tờ giấy nháp, bảo ký vào đây (em dự là cái này chỉ là demo thôi). Ký xong em nhận lại giấy tờ rồi ra lấy xe đi về.

CHỐT LẠI : 141 cũng là người, cũng "đi làm" như mọi người cả thôi.
Em có câu chuyện nhạt hầu các Cụ :x

Chỉnh sửa cuối:

P.Long

Xe hơi
Cái chốt này lập cũng được nhiều việc nhưng cũng gây ra nhiều chuyện rách việc, phiền toái quá, chung quy vẫn là đạo Đức của người thừa hành pháp luật.

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
Cái chốt này lập cũng được nhiều việc nhưng cũng gây ra nhiều chuyện rách việc, phiền toái quá, chung quy vẫn là đạo Đức của người thừa hành pháp luật.
chính xác, cụ nói rất chuẩn... lương tâm và đạo đức của 1 con người là thế...

Tran Thanh Binh

Xe tải
Hết nạc thì vạc đến xuơng thôi các cụ ạ! Kể ra thì 141 kiểm tra cũng chả sai, nhưng em cứ thấy tình huống nó đòi xem giấy tờ cái tủ lạnh cứ haizz haizz như nào ý ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Chả khác mấy thằng xxx CĐ nghĩa vụ.

nguyen_x

Xe tải
xã hội mình ngày càng nhiều loại chó
khi mới thành lập để truy quét tội phạm thì mình cũng nể phục và cảm ơn lắm vì đi ra dg đã bớt đi nhiều nguy hiểm
nhưng càng ngày thấy càng biến chất nặng và thoái hóa

langthang16

Xe hơi
sao bọn chúng ko hỏi cụ giấy tờ mấy bao cát nhể :v

trungtngt

Xe buýt
E chỉ tin các a giữ biển đảo thôi,chứ xxx thì e quá mất niềm tin,thèng cu nhà e 3,5 tuổi gặp xxx phường lượn quát nạt...dân suốt,nó gọi là thèng xxx,chứ có gọi là chú xxx như e ngày xưa đâu,e thề là nhà e ko ah dậy cháu nói vậy,các cụ đừng ném đá e

Bia hoi HN

Xe tải
Giờ không có ai gọi là chú công an mà chỉ có chú bộ đội và chx thôi. Buồn quá cùng lực lượng vũ trang nhưng lại đánh mất mình

giangcoi79

Xe điện
Đã là xxx thì xxx nào chẳng như xxx nào. 141 cũng phải sống chứ hít kk lấy mứt ra mà ăn à phỏng các cụ

dreamwater

Xe điện
Ai cũng thế thôi, làm việc cũng vì miếng cơm manh áo cả. Chả ai làm ko công, miễn là thấy những việc khác nó vẫn chất lượng, và ko bắt láo. Chứ còn có lỗi thật, thì nó đè ra cò cưa mấy lỗi nhẹ cũng phải thôi. Làm, phải ăn nữa chứ. Nhưng cái kiểu bới bèo tìm bọ này cũng chả khác j lũ xxx vàng trên đường

Chỉnh sửa cuối:

vinhtn6789

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng thế thôi, làm việc cũng vì miếng cơm manh áo cả. Chả ai làm ko công, miễn là thấy những việc khác nó vẫn chất lượng, và ko bắt láo. Chứ còn có lỗi thật, thì nó đè ra cò cưa mấy lỗi nhẹ cũng phải thôi. Làm, phải ăn nữa chứ. Nhưng cái kiểu bới bèo tìm bọ này cũng chả khác j lũ xxx vàng trên đường
cụ nói thế là không đúng rồi có ai không cho chúng nó ăn. em, cụ và mọi người vẫn đóng thuế để nuôi chúng nó mà. bâc lương chúng nó h cũng cao, cỏ cả chính sach cho con cháu nưa có mà thế là đã ngộ tột rồi con gì. chăng qua là chúng nó tư cho minh có quyên làm cham thiên hạ thôi mà chúng nó nhầm la có ai nể gì chúng nó đâu chi tôn trong pháp luật thôi cụ ah

Tran Thanh Binh

Xe tải
sao bọn chúng ko hỏi cụ giấy tờ mấy bao cát nhể :v
Ờ mà sao xxx ko hỏi giấy tờ mấy bao cát nhỉ, hỏi xem cát này hút ở đâu? Ở sông Hồng hay sông tô lịch gần nhà.Hay cát này vận chuyển lậu từ tung của về :)), cụ nhắc em mới nhớ.

xaunhatxahoi

Xe điện
em thì thấy họ làm công tác của liên nghành nền hành và giá nó cũng phải có đủ cho liên nghành.
Trong mắt em thì là 1 băng đảng