[Funland] Ký sự đăng kiểm.

lang thang48

Xe buýt
Hông trước tự nhiên trạm đăng kiểm chỗ Cầu giấy, nhắc xe cháu đến hạn đăng kiểm. Kèm theo đường link đăng ký.
Ok vào đường link đăng ký. Đăng ký xong theo hướng dẫn. Đợi mãi chả thấy phản hồi gì. Không rõ đã đc chưa. Cho qua. !!!
Sáng hôm sau đi từ sớm 7Am đã có mặt. Sau khoảng hơn chục bác.
Ok khai báo y tế. Ngồi đợi.
Có 1 cụ ỉn đến nơi lòi ra cái phạt nguội, chả biết từ lúc nào, lỗi ji. - ỉn quay xe. ( các cụ nhớ check phạt nguôi trước không mất thời gian.)
Cháu thắc mắc. Sao không báo ngay cho chủ xe mà để đến đăng kiểm mới phạt, nhiều cụ xe mới vòng đăng kiểm đế 36 tháng thì hài. Rồi nhưng xe cho thuê tự lại sử lý thế nào nhỉ.
Xe vào trạm tất nhiên trên volan có hình ảnh ông cụ đang mỉm cười ấm áp..
Anh nhân viên tiếp nhận xe.
Mình quay vào vp nộp phí kiểm định. 340k+ 10k ( mình là người đi oto mà 😅😅😅) ( khhong vòi gì cả nhé. Toàn tự nguyện cho nó vui vẻ thôi).
Ra trạm ngồi đợi 4 phút alo chủ xe ra lấy xe.
Oánh xe ra bãi. Quay vào vp ngồi đợi gọi nộp phí giao thông đường bộ.
Ngồi chờ mới ngắm cái bảo hiểm, phí giao thông. Mới thấy thật là vô dụng.
Chả biết ai đã đc hưởng từ cái bảo hiểm chưa nên chả dám chém.
Phí đường bộ 1 năm xe 7 chỗ 1.556.000 đ.
Căm thằng # đi đến đâu mà chả phải chả phí. Mà nó lại còn thu thêm cái này.
Xe kinh doanh hay gia đình 12 năm.vòng đăng kiểm 6 tháng 1 lần cũng là vô duyên.
Hôm nay vắng nên nhanh...thái độ đúng mực. Không phàn nàn.

hamcuare!

Xe container
:D cụ có khiếu viết lách. E thấy đi đăng kiểm với xe gđ, xe k kd là 1 trong những việc vô ích vs tốn kém thời gian, tiền bạc nhất!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Quy định thì cứ phải ...triển thôi
Có em Covy nên đang kiểm cũng ... nhanh hơn :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
:D cụ có khiếu viết lách. E thấy đi đăng kiểm với xe gđ, xe k kd là 1 trong những việc vô ích vs tốn kém thời gian, tiền bạc nhất!
Em nhất trí với cụ đoạn này: "E thấy đi đăng kiểm với xe gđ... là 1 trong những việc vô ích vs tốn kém thời gian, tiền bạc nhất"
Nên thay đổi chu kỳ đăng kiểm với xe gia đình dài hơn, ví dụ sau 15 năm mới là chu kỳ 6 tháng

hamcuare!

Xe container
Em nhất trí với cụ đoạn này: "E thấy đi đăng kiểm với xe gđ... là 1 trong những việc vô ích vs tốn kém thời gian, tiền bạc nhất"
Nên thay đổi chu kỳ đăng kiểm với xe gia đình dài hơn, ví dụ sau 15 năm mới là chu kỳ 6 tháng
K cần xa thế :)) nhưng cái luật đk vs xe >12 niên 6m/1lần éo hiểu các ông ấy lấy đâu ra!

lang thang48

Xe buýt
Khả năng là "nhòm bài" của anh bạn nào đó :))
Cứ lấy $ ra.mà biện luận luôn đúng.
Lúc đến cháu đi đến.chỗ ngã tư vấu giấy cần rẽ trái để ra chỗ giao thông vận tải.
Có cái hài là chả nhìn thấy cái đèn nào. Mọi xe cứ tự nhìn nhau mà dừng lại
Hóa ra có cái đèn cắm bên phải đường. Xe bus cao quá các xe đỗ bên trái chả nhìn thấy rì. Có cụ nào dính ở đây chưa? Tắc trách hay bẫy.

z300

Xe điện
Hông trước tự nhiên trạm đăng kiểm chỗ Cầu giấy, nhắc xe cháu đến hạn đăng kiểm. Kèm theo đường link đăng ký.
Ok vào đường link đăng ký. Đăng ký xong theo hướng dẫn. Đợi mãi chả thấy phản hồi gì. Không rõ đã đc chưa. Cho qua. !!!
Sáng hôm sau đi từ sớm 7Am đã có mặt. Sau khoảng hơn chục bác.
Ok khai báo y tế. Ngồi đợi.
Có 1 cụ ỉn đến nơi lòi ra cái phạt nguội, chả biết từ lúc nào, lỗi ji. - ỉn quay xe. ( các cụ nhớ check phạt nguôi trước không mất thời gian.)
Cháu thắc mắc. Sao không báo ngay cho chủ xe mà để đến đăng kiểm mới phạt, nhiều cụ xe mới vòng đăng kiểm đế 36 tháng thì hài. Rồi nhưng xe cho thuê tự lại sử lý thế nào nhỉ.
Xe vào trạm tất nhiên trên volan có hình ảnh ông cụ đang mỉm cười ấm áp..
Anh nhân viên tiếp nhận xe.
Mình quay vào vp nộp phí kiểm định. 340k+ 10k ( mình là người đi oto mà 😅😅😅) ( khhong vòi gì cả nhé. Toàn tự nguyện cho nó vui vẻ thôi).
Ra trạm ngồi đợi 4 phút alo chủ xe ra lấy xe.
Oánh xe ra bãi. Quay vào vp ngồi đợi gọi nộp phí giao thông đường bộ.
Ngồi chờ mới ngắm cái bảo hiểm, phí giao thông. Mới thấy thật là vô dụng.
Chả biết ai đã đc hưởng từ cái bảo hiểm chưa nên chả dám chém.
Phí đường bộ 1 năm xe 7 chỗ 1.556.000 đ.
Căm thằng # đi đến đâu mà chả phải chả phí. Mà nó lại còn thu thêm cái này.
Xe kinh doanh hay gia đình 12 năm.vòng đăng kiểm 6 tháng 1 lần cũng là vô duyên.
Hôm nay vắng nên nhanh...thái độ đúng mực. Không phàn nàn.
View attachment 6266895
cho em hỏi đoạn ông cụ kèm theo số mấy trăm cụ? Lâu không đi không biết giờ ra sao. Mịa chúng nó cứ tuyên bố là minh bạch, không vòi vĩnh

lang thang48

Xe buýt
cho em hỏi đoạn ông cụ kèm theo số mấy trăm cụ? Lâu không đi không biết giờ ra sao. Mịa chúng nó cứ tuyên bố là minh bạch, không vòi vĩnh
Xe cháu gia đình.
Họ không vòi vĩnh đâu cụ.
Biều giá in to tướng trong vp. Cụ tham khảo.
Mình tự nguyện bồi dưỡng mà.
Tùy tâm thôi.

hieukon

Xe container
rất nhiều người hỏi, nhưng k thấy ai trả lời.
Phí bảo trì đường bộ, đi cao tốc vẫn phải trả phí......đường thì xấu, rất xấu....cũng ít thấy cải tạo nâng cấp

• Vodka
Reactions: hdq

lang thang48

Xe buýt
xe cụ có lắp thêm giá nóc không?
Không. Cụ lắp à. Cái này cháu không rõ. Đèn đuốc lắp ngoài cũng tháo nhé. ( đăng kiểm năm ngoái cháu thấy một lô cụ phải tháo mấy cái led dây, thanh dài phí trước xe.) cụ cứ xem cái hình đăng kiểm lần trước của cụ có cái gì khác là tháo hết. Cản sau cũng tháo nhé.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đăng kiểm xe, nhất là xe cả nhân thì là cái việc mà đơn giản thuận tiện đến mức chả có gì để phàn nàn hay kể chuyện này nọ cả.

Còn tại sao phải đăng kiểm thì nói một cách đơn giản là cả thế giới văn minh họ đều làm.

Lendoiotonam99

Xe tải
Cái 12 năm xuống 6 tháng làm cho ô tô nó mất giá nghiêm trọng , phí phạm tiền bạc của dân , mà nghĩ mãi k biết nó nhòm bài của ai vậy ?

lang thang48

Xe buýt
Đăng kiểm xe, nhất là xe cả nhân thì là cái việc mà đơn giản thuận tiện đến mức chả có gì để phàn nàn hay kể chuyện này nọ cả.

Còn tại sao phải đăng kiểm thì nói một cách đơn giản là cả thế giới văn minh họ đều làm.
Hình như các nước họ không phải đăng kiểm thì phải.