[Funland] Ký sự làm cccd gắn chip

comiki

Xe lăn
CCCD số 030565 có đẹp không mn
Thôi xong, số này là Tiếp tục 3 Không thêm 56 năm nữa. Cụ nghĩ xem cụ đang 3 Không gì. Cụ làm cái đơn xin các anh ấy cấp cho số khác ngay và luôn đi, chứ để thế ko ổn đâu.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Cụ làm từ bao giờ thế ạ? Em làm 2 tháng rồi mà chưa được trả. Trong khi CMT hết hạn rồi không giao dịch được gì cả.
Cụ vào tận nơi làm mà hỏi . Hôm trước đứa cháu nhà cháu lấy hộ rồi . CCCD trong vòng 1 tháng ok mà

• Vodka
Reactions: lix

konachi102

Xe buýt
các cụ cho em hỏi . làm nhanh cccd qua caq hay 44 phạm ngọc thạch nhanh ah

lang thang48

Xe buýt
ông này bị cheo nick từ đời nào mà vẫn còn đc tương tác

comiki

Xe lăn
Vẫn cái 9 số Cmtnd mợ ạ
Thế cụ lên quận hoặc Phạm Ngọc Thạch cũng được, nhớ check kỹ thông tin vì nhiều trường hợp dữ liệu dân cư ko chuẩn là lại mất thời giờ lắm.

myob

Xe tăng
Sáng hôm kia..bà tổ trưởng tổ dân phố thông báo là cmtnd của em bị lỗi khi làm nên giờ phải lên phường làm lại...em làm cách đây cả 5 tháng rồi đấy...

Dream 100

Xe ngựa
Thế cụ lên quận hoặc Phạm Ngọc Thạch cũng được, nhớ check kỹ thông tin vì nhiều trường hợp dữ liệu dân cư ko chuẩn là lại mất thời giờ lắm.
Cám ơn mợ. Em cũng ngại vụ này quá nhưng vẫn phải làm cho xong :(

quangkhunglong

Xe tăng
Bằng lái xe của em sắp hết hạn. Nghe đâu bằng lái mới sẽ tích hợp vào CCCD. Có cụ có biết làm thế nào để gia hạn bằng lái và tích hợp vào CCCD không? chỉ giáo em với

cokimi

Xe điện
Bằng lái xe của em sắp hết hạn. Nghe đâu bằng lái mới sẽ tích hợp vào CCCD. Có cụ có biết làm thế nào để gia hạn bằng lái và tích hợp vào CCCD không? chỉ giáo em với
Các ảnh còn chả biết mà cụ đòi ofer chỉ giáo :D

trinhhunghb

Xe lăn
Em còn chưa làm CCCD vẫn dùng Chứng minh thư 9 số

Bopbi_hsgs

Xe container
Bằng lx mà tích hợp vào CCCD, khi vi phạm luật GT bị giữ CCCD thì toi ah ;))

quangkhunglong

Xe tăng
Bằng lx mà tích hợp vào CCCD, khi vi phạm luật GT bị giữ CCCD thì toi ah ;))
Em đoán là lỗi sẽ ghi nhận trên hệ thống, CCCD có cái chip nên lần sau bị tuýt sẽ quét ra là bằng lái đang ở chế độ "treo", "hủy" hay vẫn được sử dụng. Nếu bị treo hay hủy thì coi như đã bị thu bằng trước đó, lần sau bị tuýt sẽ bị coi là lái xe không bằng. Đấy là em dự thế chứ quả thật không biết thế nào.

barca6996

Xe container
Việc gia hạn bằng lái là việc của cụ,việc tích hợp vào CCCD là việc của các anh công an với ngành giao thông (sau này việc cấp và gia hạn bằng lái xe giao về bên công an quản lý thì là việc của một anh 😀)

hatdecuoi

Xe buýt
Hum nọ nhà cháu đã lên Phạm Ngọc Thạch làm, cơ bản là dạo này trên đó ko đông lắm! Các cụ đi lên đó thì đi sớm để lấy số nhé! Có số rùi thì họ sẽ ghi vào đó tầm mấy giờ đến lượt mình làm!

Hiện tại do dữ liệu cư trú của các cụ đã đc cskv cập nhật trên hệ thống rồi nên các cụ lên đó làm cccd ( kể cả làm mới hay lại ở trường hợp bị mất, cấp lại ...) đều ko phải qua bước nào ở cskv cả! Các cụ chỉ cần vác bản photo hay ảnh chụp trước đây của cmt/ cccd hoặc sổ hk... ( túm lại mấy cái giấy tờ của các cụ kể cả bản photo) lên và trình bày với cán bộ ở đó là mình làm mới hay làm lại hay gì gì gì! Cán bộ ở đó sẽ hỏi thông tin của các cụ và auto check thông tin trong cơ sở dự liệu và làm cho các cụ, nếu thông tin trong cơ sở dự liệu mà có gì sai khác với thông tin của các cụ thì họ sẽ mời các cụ về làm việc với cảnh sát khu vực, nếu ko có gì sai khác thì auto sẽ đc làm!

Làm xong có phiếu hẹn và ko ghi ngày hẹn trả ( hiện họ chỉ nói miệng với nhà cháu là tầm 1-2 tháng), ngoài ra các cụ có thể chọn PA là làm xong thì họ gửi bưu điện ( có mất phí khoảng 20-30k) về nhà cho mình ( để mình đỡ phải quay lại đó lấy)

Nhà Cháu vừa làm hôm đầu tháng 10/21, và xác định tầm t12 mới đến đó lấy ạ!

FC Juventus

Xe buýt
Hum nọ nhà cháu đã lên Phạm Ngọc Thạch làm, cơ bản là dạo này trên đó ko đông lắm! Các cụ đi lên đó thì đi sớm để lấy số nhé! Có số rùi thì họ sẽ ghi vào đó tầm mấy giờ đến lượt mình làm!

Hiện tại do dữ liệu cư trú của các cụ đã đc cskv cập nhật trên hệ thống rồi nên các cụ lên đó làm cccd ( kể cả làm mới hay lại ở trường hợp bị mất, cấp lại ...) đều ko phải qua bước nào ở cskv cả! Các cụ chỉ cần vác bản photo hay ảnh chụp trước đây của cmt/ cccd hoặc sổ hk... ( túm lại mấy cái giấy tờ của các cụ kể cả bản photo) lên và trình bày với cán bộ ở đó là mình làm mới hay làm lại hay gì gì gì! Cán bộ ở đó sẽ hỏi thông tin của các cụ và auto check thông tin trong cơ sở dự liệu và làm cho các cụ, nếu thông tin trong cơ sở dự liệu mà có gì sai khác với thông tin của các cụ thì họ sẽ mời các cụ về làm việc với cảnh sát khu vực, nếu ko có gì sai khác thì auto sẽ đc làm!

Làm xong có phiếu hẹn và ko ghi ngày hẹn trả ( hiện họ chỉ nói miệng với nhà cháu là tầm 1-2 tháng), ngoài ra các cụ có thể chọn PA là làm xong thì họ gửi bưu điện ( có mất phí khoảng 20-30k) về nhà cho mình ( để mình đỡ phải quay lại đó lấy)

Nhà Cháu vừa làm hôm đầu tháng 10/21, và xác định tầm t12 mới đến đó lấy ạ!
Vậy những ai có cmt 9 số đều có thông tin trên hệ thống phải không cụ. Thông tin khai với tổ trưởng dân phố trước đây ý ạ.