Ký sự mua xe trong thời khủng hoảng kinh tế

ThienAnh

Xe điện
Gia đình chị gái E muốn mua 1 E CIVIC cũ, vì bận công việc hơn E nên nhờ E chủ động toàn bộ các công việc để rước về tới cửa nhà cho chị.
E thì thâm đến đen xì niên trên OF mà cũng chỉ thích (tin tưởng) mua bán trên OF nhà mềnh (dù hôm nọ mua Ipad 2 cho F1 trên OF cũng bị dính quả màn hình lộ sáng - nhưng thôi coi như là rủi ro nhỏ).
Sau khi đăng thì nhận được 1 số điện thoại các cụ mợ mời xem xe, khi đó (tức là hôm qua) E đang đi công tác tỉnh xa, hôm nay xong việc phóng vội về tới HN là 4h để tranh thủ xem 2 cái, 1 ở Đông Anh, 1 ở nội thành đều 1.8AT nhưng kết quả đều chưa gặp nhau ở cái giá:(.
Không phải vì E trả thấp, mà cũng tham khảo chán ở các loại nơi rồi, trả giá xong để ng bán và ng mua cùng so kè chứ có ai bắt được ai ngay đâu. Nhưng kết quả hơi buồn vì thái độ bán xe của một số ofers #:-s, E mua bằng tiền chứ có phải bằng giấy đâu. Hay chắc E mới công trường về trông hơi bỉn :-?. Sau cái bắt tay người bán nêu giá 570, E vừa trả giá 530 cho con 1.8AT, đầu 2008. Sau 0,02 giây chủ xe quay đí.t đi thẳng, E ngơ ngác :-/ sau 30 giây E mới hiểu chuyện gì sảy ra...

... to be continue....

Ngày xưa bản thân E chia tay vợ 2 thứ nhất cho các OFs cũng chưa bao giờ như thế, ít nhất cũng 1 li cà phê, gặp lại trên OF cũng mời nhau 1 chén . Khi bán cho 1 cụ OFs nhà mềnh đã giao ước là người mua chịu tiền công chứng và đưa vào hãng kiểm tra, sau quý nhau E chịu tất. Bây giờ trượt giá, kinh tế bất ổn OF cũng k vui tính nữa /:)
E nói thật là E mua cho bà chị gái. Chứ E cũng đang chạy "xe tải" trên OF roài, chả cần xe. Hơi buồn (có khi hơi sốc) và dài dòng, mong các cụ thông cảm.

oto_do_choi

Xe buýt
Nhiều cụ chơi trên OF,nhưng không nắm được cái tinh thần của OF. Nhưng cái quan trọng là cái phép ứng xử tối thiểu cũng rất kém. Thôi coi như là một trải nghiệm cụ ạ. :D

vietran

Xe ba gác
Buồn thế có buồn cả ngày
K nên hy vọng nhiều
Trên diễn đàn phần đông là người có tri thức và văn hóa, nhưng trộm cắp và lừa đảo cũng có thể có nữa là
Vui đi cụ

lananh51

Xe hơi
OF cũng có nhiều thành phần lắm cụ a.

MIZO80

Xe buýt
Cụ cho cái nick lên để em ném đá

vanlongtiensinh

Xe buýt
Of hay các diễn đàn khác đều là 1 xã hội thu nhỏ cụ ạ. Nên sẽ có đủ các thành phần trong xã hội.
Cụ nghĩ làm gì cho mệt . Mời cụ 1 ly nhé.

Okane

Xe container
Cụ quên k mang chai Vodka Hanoi đến òi :D

Thế chuyện thứ 2 như nào ạ ?

Chã Nhỏ

Xe điện
Cụ nào thì vào mà nhận đi !!!!

ferrari360

Xe buýt
Ở đâu chả có người nọ người kia.ở OF mình cũng thế thôi cụ,người ăn học có thì ắt hẳn người thất học cũng sẽ có :D
Chấp làm giè.e cứ nói thẳng thật thế đấy,cụ nào mắng thì e xin nghe :P
Mà e nghĩ có khi mấy người đó là cò lên nằm vùng OF cũng nên,chưa chắc đã là OFer chân chính hehe

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Cụ đưa lên cho anh em biết còn né

HenryFord

Xe điện
OFer đâm chém nhau ầm ầm mà các cụ kêu là tốt à? Chả có nhẽ tinh thần OF là đâm chém, băm chặt?

luuthaicuong

Xe tải
Ỏ đâu cũng vậy thôi qua thái độ là mình cũng biết được người ấy thế nào để mình chủ động ứng xử sao cho hợp lý. Em thì tuyền quen các kụ xởi lởi<chắc tại em chưa gặp> Em thấy mua bán rất xướng. Mà kụ lạc quan lên không mua được của người này thì mua của người khác. chúc Kụ luôn vui và không bao giờ gặp trường hợp chuối như vậy nữa

antheo_noileo

Xe điện
Gia đình chị gái E muốn mua 1 E CIVIC cũ, vì bận công việc hơn E nên nhờ E chủ động toàn bộ các công việc để rước về tới cửa nhà cho chị.
E thì thâm đến đen xì niên trên OF mà cũng chỉ thích (tin tưởng) mua bán trên OF nhà mềnh (dù hôm nọ mua Ipad 2 cho F1 trên OF cũng bị dính quả màn hình lộ sáng - nhưng thôi coi như là rủi ro nhỏ).
Sau khi đăng thì nhận được 1 số điện thoại các cụ mợ mời xem xe, khi đó (tức là hôm qua) E đang đi công tác tỉnh xa, hôm nay xong việc phóng vội về tới HN là 4h để tranh thủ xem 2 cái, 1 ở Đông Anh, 1 ở nội thành đều 1.8AT nhưng kết quả đều chưa gặp nhau ở cái giá:(.
Không phải vì E trả thấp, mà cũng tham khảo chán ở các loại nơi rồi, trả giá xong để ng bán và ng mua cùng so kè chứ có ai bắt được ai ngay đâu. Nhưng kết quả hơi buồn vì thái độ bán xe của một số ofers #:-s, E mua bằng tiền chứ có phải bằng giấy đâu. Hay chắc E mới công trường về trông hơi bỉn :-?. Sau cái bắt tay người bán nêu giá 570, E vừa trả giá 530 cho con 1.8AT, đầu 2008. Sau 0,02 giây chủ xe quay đí.t đi thẳng, E ngơ ngác :-/ sau 30 giây E mới hiểu chuyện gì sảy ra...

... to be continue....

Ngày xưa bản thân E chia tay vợ 2 thứ nhất cho các OFs cũng chưa bao giờ như thế, ít nhất cũng 1 li cà phê, gặp lại trên OF cũng mời nhau 1 chén . Khi bán cho 1 cụ OFs nhà mềnh đã giao ước là người mua chịu tiền công chứng và đưa vào hãng kiểm tra, sau quý nhau E chịu tất. Bây giờ trượt giá, kinh tế bất ổn OF cũng k vui tính nữa /:)
E nói thật là E mua cho bà chị gái. Chứ E cũng đang chạy "xe tải" trên OF roài, chả cần xe. Hơi buồn (có khi hơi sốc) và dài dòng, mong các cụ thông cảm.
người ta gọi là mất lịch sự

ThienAnh

Xe điện
OFer đâm chém nhau ầm ầm mà các cụ kêu là tốt à? Chả có nhẽ tinh thần OF là đâm chém, băm chặt?
Vì thấy dạo này nhiều hiện tượng thế nên đưa lên mong k thế các cụ ạ. Vừa có thớt vui mừng OF đứng 29 trong Cộng đồng mạng xã hội nên Cần có Văn hoá Of hơn để xây dựng diễn đàn ngày 1 tốt hơn. Nên k các cụ?

miwon

Xe tăng
Em đang vội mà Cụ trả vèo cái mất toi 30 củ = con Airblade của Gấu nhà em mới mua thì làm sao mà em không quay đ. ít đi, hôm nào rảnh e mời cụ cafe lại ạ :D - Cụ nào có thì bán cho chị Cụ chủ đi ạ.

ThienAnh

Xe điện
Em đang vội mà Cụ trả vèo cái mất toi 30 củ = con Airblade của Gấu nhà em mới mua thì làm sao mà em không quay đ. ít đi, hôm nào rảnh e mời cụ cafe lại ạ :D - Cụ nào có thì bán cho chị Cụ chủ đi ạ.
E có đất 399M bán đấy cụ mua hok? :D

khonghighe

Xe tải
em cũng mấy lần như thế,nói chung là thường thôi cụ chủ à,OF hay đâu cũng vậy,cũng có người này người nọ.
em mua đồ có cụ chẳng quen em bảo cứ chuyển hàng trước tiền bạc đưa sau :D,có cụ thì vừa gọi điện hỏi được 2 câu chỉ muốn tắt máy cho xong,rẻ cũng chả thèm >:P