Ký sự mua xe trong thời khủng hoảng kinh tế

anchibui

Xe điện
Thớt này nhiều cụ hóng nhể?
Cụ nào vào nhận đi...

hissteria

Xe hơi
Em chỉ ngồi hóng thôi. Những chuyện như này phải tận mắt chứng kiến mới đánh giá được. Chỉ qua diễn đàn thì khó có thể biết nên ném đá về phía nào:D.

Getz5324

Xe điện
đặt gạch xem kết quả thía nào :-B

ThienAnh

Xe điện
E thề, e hứa, e đảm bảo gặp nhau sau 3 giây và mọi chuyện kết thúc. Đến giờ nghĩ mãi mà k nhớ ra mặt cụ, mợ đó. Chắc cụ mợ đó cũng đang nhớ Mai k ra mặt e :D
E kể ra để chia sẻ với các cụ về Văn hóa cuộc sống và đối sử với dân cùng diễn đàn OF dù gì thì cũng comple và mini juyp thì cư sử cho phải nhẽ. Nếu e kể ra mấy cuộc trao đổi qua đt dẫn tới việc e máu xem xe trước đó thì còn hay nữa, nhưng như vậy lại sang chuyện khác

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao các cụ ném đá em. Chắc gì ông Thienanh đã đàng hoàng.
Em xin tường thuật lại.
4 h 15 em em gặp người mua xe (TA)
E va TA. Nói chuyện
4h 20 ok
TA. Giá anh bán bao nhiêu
E. 570
TA. 540 à quên 530
Em nghĩ. Ơ mua xe không cần xem hàng, trả giá đã...Ông đùa à. 0,02 giây??
Xe em 2.0 nhé
5 giây...
Em nghĩ. Giải tán mua và bán
Kết quả. Em sắp nổi tiếng vì có nhiều cụ nghe 1 tai.
Gần giống em, 2 hôm trước em bán con xe cỏ, rao 398. Thợ đã trả 380 rồi mà có mấy cụ pm nhắn tin gọi điện trả 350 :)). Sau 5 tiếng em bán cho 1 cụ ofer nick lâu năm trên diên đàn, đồng niên với em 390, ae rất chi là vui vẻ. Chốt lại nhiều cụ muốn mua xe ngon nhưng mua phải thật rẻ. Tiền không phải là giấy nhưng xe cũng không phải là sắt vụn đâu ạ :D.

thangdat

Xe tải
Hic. Tuần trước E rao Mazda6 455 củ
Có cụ xe chẳng thèm xem, alo:
Xe bán thế nào đấy?
Dạ, ai vậy?
Trên of đây, thế con mazda bán thế nào?
Oh, e ko hiểu ý anh, anh hỏi gì?
350 củ nhé, được. Thì qua xem xe?
E thề, E hứa với các cụ là thằng đó mà dám gặp em bên ngoài mua bán kiểu đó với em thì ko cần đên 3 giây, nói xong em cho cút khỏi mắt ngay, nói thật, giờ các cụ mua xe cũng lắm dạng lắm, ko biết đâu mà lần. Các cụ nên nhìn mọi việc thật khách quan

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Hic. Tuần trước E rao Mazda6 455 củ
Có cụ xe chẳng thèm xem, alo:
Xe bán thế nào đấy?
Dạ, ai vậy?
Trên of đây, thế con mazda bán thế nào
Oh, e ko hiểu ý anh, anh hỏi gì?
350 củ nhé, được. Thì qua xem xe?
E thề, E hứa với các cụ là thằng đó mà dám gặp em bên ngoài mua bán kiểu đó với em thì ko cần đên 3 giây, nói xong em cho cút khỏi mắt ngay, nói thật, giờ các cụ mua xe cũng lắm dạng lắm, ko biết đâu mà lần. Các cụ nên nhìn mọi việc thật khách quan
Hự hự cũng lại gần giống em, pm inbox với nt trả em 350 mình mang tiền qua, em nhắn lại qua inbox (nhắn qua đt tốn xèng) : Cầm tiền qua đi nhé mình đợi :))

Chỉnh sửa cuối:

thangdat

Xe tải
Hự hự cũng lại gần giống em, pm inbox với nt trả em 350 mình mang tiền qua, em nhắn lại qua inbox (nhắn qua đt tốn xèng) : Cầm tiền qua đi nhé mình đợi :))
E sẽ học đòn này của cụ

Vinh Nguyễn

Xe điện
nếu là em đi mua mà có thay độ coi tiền của mình vàng, xe của người bán là sắt vụn. Thì có trả bằng giá em cũng cho ngược lun. Em thật!
Thực ra mạng ảo chỉ là cái cớ để mà biết nhau, giao lưu, học hỏi cái hay cái tốt của ae chơi chung trên DĐ, còn cảm thấy ko hợp thì đừng lấy cớ mang OF ra mà trách mà móc.........Em có đôi lời như thế thui ạ. Chúc các cụ vui và tìm đc những người bạn như mình mong muốn!!!

dinhtrongthin

Xe hơi
nếu là em đi mua mà có thay độ coi tiền của mình vàng, xe của người bán là sắt vụn. Thì có trả bằng giá em cũng cho ngược lun. Em thật!
Thực ra mạng ảo chỉ là cái cớ để mà biết nhau, giao lưu, học hỏi cái hay cái tốt của ae chơi chung trên DĐ, còn cảm thấy ko hợp thì đừng lấy cớ mang OF ra mà trách mà móc.........Em có đôi lời như thế thui ạ. Chúc các cụ vui và tìm đc những người bạn như mình mong muốn!!!
Cụ nói rất đúng.

dinhtrongthin

Xe hơi
Iem đây ạ...
Em phắn ngay vì cụ ý trông....be be lắm và lại còn dán mắt vào ngực iem ợ. Sợ quá con Quỉ sứ !#:-s
Nếu đúng thế này thì thành hotboy.

banphagia

Xe tăng
buồn làm gì cụ,chuyện này là bình thường mà

nhadatuytin

Xe container
Nếu người bán ứng xử như cụ nói thì đúng là hơi kém ạ.
Ko mua bán đc thì cũng cafe giao lưu có mất gì đâu nhỉ?
Chả mất gì 1 câu nói hay câu chào.
Cụ đi mua thì mặc cả thế là đúng. Mặc cả vậy để mỗi bên lên xuống 1 tí là gặp nhau thôi

ngominh

Xe tăng
người bán xe thì là bán thật, mua xe thì 10 ông đến 7,8 ông đến xem với "tham khảo", đang việc ở đâu cũng bỏ để chạy về . Âu thì cũng chiều "thượng đế" nhưng nhiều ông thượng đế chuối bỏ bu. e nói để thông cảm cho thái độ chủ xe, CT cũng ko nên mang mạng ảo ra so sánh với thực tế :)

Okane

Xe container
Xưa e cũng vô tình bán xe trên OF, khách thì k trả giá vì giá e bán quá hời (xe e mới gần như cứng - chạy chưa tới 4.800 km), khi khách muốn đưa thợ tới xem xe e chỉ nói đúng 1 câu: khỏi cần xem, nếu thik e xin biếu lại đúng 10 củ e bán cho ngườu khác :D

tập_lái

Xe buýt
Nói chung là em thấy các cụ nhà mình trong thớt này đa phần là có tư tưởng người bán hàng là thượng đế còn người mua hàng phải tôn trọng và nâng cao giá trị hàng hóa mà mình đang tham khảo..........
Chuyện của cụ chủ thớt em nghĩ là dù gì thì cụ chủ cũng là khách hàng=> theo văn hóa kinh doanh thì em nghĩ là cụ ý trả chênh lệch 40 triệu thì cũng là chuyện hết sức bình thường... thuận mua vừa bán... nếu cụ có xe mà không bán được giá đó thì cũng nên vui vẻ 1 câu là giá đó không bán được.. anh em mình không mua bán được thì vào quán làm li cafe cho nó thêm tình nghĩa ô phờ.
Các cụ cứ nói như là khách mua hàng trả giá rẻ là cho rằng người ta không đủ trình độ hay nhận thức tư tưởng để trả giá thì em thấy là các cụ cũng đang quá coi trọng hàng hóa và coi rẻ đồng tiền rồi.....
Em thật sự không liên quan gì đến cụ chủ hay cụ nào có xe bán nhưng bản thân nhà em bán xe mới mà còn có khách vào mặc cả con Morning mà bớt những hẳn 3K $ mà bọn em vãn phải niềm nở mời trà và khuyên khách nên đi tham khảo thêm vài showroom nữa rồi hãy mặc cả... và sau vài ngày thì khách lại quay lại bớt có vài trăm và mua của chúng em......
ở đây cái bức xúc của cụ chủ là thái độ bán hàng của cụ ô phờ kia thì em thấy cũng có những cơ sở để hiểu được.... cho dù là có thể là âm binh hay như thế nào chăng nữa mà có mấy cái comment giải thích là xe em 2.0 hay chưa xem xe đã trả giá thì em thấy là cụ bán xe cũng thiếu sự tôn trọng khách hàng rồi.......

DVG

Xe điện
Các cụ ta ngày xưa có câu dạy òi : người 3 họ, chó 3 loài ;)

bonbonxe

Xe hơi
muốn shopping thì cần có $ nữa chứ bác và em đang tu luyện