Ký sự Tết Âm lịch trên 1,700km chặng đường

trang_yeu

[Tịch thu bằng lái]
tết năm nay cụ chủ cũng xuên vịt như vậy ạ? :P thú vị ghê
chúc cụ chủ năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc

HorsePower

Xe container
Đường xa hun hút.
xe chạy thưa thớt, tốc độ vù vù. chân ga nhẹ tênh. Em miệt mài, cố chống lại cơn buồn ngủ sau bữa trưa.
Được cái không men miếc gì nên cảm giác buồn ngủ cũng qua mau.

"Đi về đâu hỡi anh?"
Em gặp anh Back packer này giữa 2 quãng dân cư xa tít. Không biết anh ấy đi bộ như vầy bao giờ mới đến. Lào không như bên mình. Điểm dân cư cách nhau cả 100km.
Giữa đường hạ trại, lều bạt quá!

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
tết năm nay cụ chủ cũng xuên vịt như vậy ạ? :P thú vị ghê
chúc cụ chủ năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc
Ấy Cụ. Em đang trên đất Lào :0
Thanks Cụ vì những lời chúc tốt đẹp. Những điều Cụ chúc em xin chúc lại Cụ gấp 10 lần ạ.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Quang cảnh chổ quen, chỗ lạ.

Quen vì chổ nào cũng giống giống nhau. Lạ vì hóa ra chả chỗ nào biết để mà giống:
Cứ vậy thôi. Tiếng lốp xèo xèo trên mặt đường trơ đá, vắng tanh, nắng chan hòa>

Một pho tượng phật trên núi.
Nhìn hơi Tây:

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Cảm ơn cụ horse. Bài viết hay và có nhiều thông tin bổ ích. Em đang nghiên cứu định tết âm lịch này đi Lào một chuyến. Cụ cho hỏi sang Udonthami đi 1 ngày có chơi được nhiều không? Có nhiều chỗ để cho F1 đi không? hay shopping cho gấu? Tóm lại, có nên sang udonthami không (1 ngày)? Mời cụ một ly.

Chỉnh sửa cuối:

smallboy

Xe tăng
oanh dấu phát

Benh.vn

Xe đạp
Website
yhocvn.net
Bài của Bác hay quá, ước gì em có bạn bên Lào nhỉ!

chuotlang

Xe lừa
Mặc dù ko xem đc ảnh nhưng xem text kiểu nghe Radio vậy
Chúc nhà HP 1 năm mới an khang thịnh vượng ;)

HorsePower

Xe container
Cảm ơn cụ horse. Bài viết hay và có nhiều thông tin bổ ích. Em đang nghiên cứu định tết âm lịch này đi Lào một chuyến. Cụ cho hỏi sang Udonthami đi 1 ngày có chơi được nhiều không? Có nhiều chỗ để cho F1 đi không? hay shopping cho gấu? Tóm lại, có nên sang udonthami không (1 ngày)? Mời cụ một ly.
Nếu chỉ Shopping Cụ đi Udon 1 ngày là quá đủ. Ở đấy cũng chỉ là thành phố nhỏ. Các loại Siêu thị Robinson...cũng na ná như BigC nhà ta nhưng hàng hóa khác hơn.
Còn về thắng cảnh em mù tịt ạ.

HorsePower

Xe container
Bài của Bác hay quá, ước gì em có bạn bên Lào nhỉ!
Quá quí ạ. Nhưng nếu e không có bạn bên đó thì chuyến đi Lào vừa qua cũng không hối hận ạ.

Mặc dù ko xem đc ảnh nhưng xem text kiểu nghe Radio vậy
Chúc nhà HP 1 năm mới an khang thịnh vượng ;)
Cái Cụ Chuột này phải nói tinh thần công hiến cao. Say mê chụp choạc đẫ đành, còn say mề chia sẻ trên này. (May mà Cụ không xem dc ImageShark, chứ không ảnh em Cụ cười cho)
Cám ơn Cụ về nhug lời chúc. Năm mới cũng chúc Cụ mọi điều tốt đẹp.

HorsePower

Xe container
Vẫn những con đường hun hút chặng về.

Núi non...báo hiệu sắp đến biên giới.

Mấy cảnh này mà chui ra ngoài xe chụp thì trong phải biết:

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Bài của cụ hay quá, tôi đọc xong mà ước gì cũng được đi như cụ. Không những vậy mà cụ lái xe cũng tài ghê, một mình lái mà đi như vậy thật là bái phục. Mà gấu nhà cụ có GPLX chưa vậy? nếu chưa có tôi sẽ giúp để đi đâu mình còn được thư giãn một chút.

HorsePower

Xe container
Bài của cụ hay quá, tôi đọc xong mà ước gì cũng được đi như cụ. Không những vậy mà cụ lái xe cũng tài ghê, một mình lái mà đi như vậy thật là bái phục. Mà gấu nhà cụ có GPLX chưa vậy? nếu chưa có tôi sẽ giúp để đi đâu mình còn được thư giãn một chút.
Biết cụ sớm em nhờ. Tiếc Gấu nhà em GPLX đổi mấy lần rồi. Tay lái còn lụa là hơn em ấy chứ.Chặng về này nàng cũng làm đôi trăm cây như không, nhưng chỉ để cho đỡ ngừa chân tay thôi. Dẫu sao cũng Cám ơn Cụ.
Phụ nữ Việt Nam Anh hùng!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduchiep

Xe tải
nhìn đẹp thế các cụ nhỉ?

vinataba_80

Xe hơi
cụ có chuyến đi thú vị quá, ước gì em cũng đực như cụ...hzai

lin.levis

Xe tải
Đọc bài cảu cụ hay quá, e không dời mắt gần một tiếng.Quả thật là xúc động.

danang194

Xe tăng
Ôi bài viết trải gần 360 ngày.:) Em cảm động nhất đoạn gia đinh bác đi thăm lại người bạn cũ giữa đêm tối.Bác vẫn không quên những người bạn của mình trong lúc họ đang cơ hàn.Chắc là các con của bác học được nhiều điều hay từ bố của chúng lắm.Chúc bác và gia đình năm mới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc !!!

HorsePower

Xe container
nhìn đẹp thế các cụ nhỉ?
Có tí ngoại nên cảnh có vẻ đẹp hơn Cụ nhể.

cụ có chuyến đi thú vị quá, ước gì em cũng đực như cụ...hzai
Đi Cụ. Cứ quyết là được. Có súng dùng súng, có dao dùng dao, gươm giáo dùng guilt.

Đọc bài cảu cụ hay quá, e không dời mắt gần một tiếng.Quả thật là xúc động.
Em đọc lại thấy cũng hơi ướt. Nhưng nếu Cụ vào hoàn cảnh của em có khi viết còn xúc động đậy hơn ý chứ.

Ôi bài viết trải gần 360 ngày.:) Em cảm động nhất đoạn gia đinh bác đi thăm lại người bạn cũ giữa đêm tối.Bác vẫn không quên những người bạn của mình trong lúc họ đang cơ hàn.Chắc là các con của bác học được nhiều điều hay từ bố của chúng lắm.Chúc bác và gia đình năm mới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc !!!
Ôi cái gương của em! Nó mờ đục, hoen ố vì thời gian, vì cuộc đời... Nhưng có lúc vì tương lai con em nó cũng cố làm ra vẻ sáng trong thôi ạ. Em joke tí. Cụ khen em làm em thẹn ạ!
Dẫu Sao cám ơn Cụ vì sự đồng cảm với GD em.
Chúc Cụ và GD mọi điều tốt đẹp cho năm mới.
Không biết Cụ có phải ở Đà nẵng không, chứ nhà em là mê nơi đó. Trong box này em cũng có bài về chuyến đi Đà nẵng của nhà em hè vừa rồi, mời Cụ quá bộ ghé đọc.

Chỉnh sửa cuối:

mr tan

Xe hơi
Giao thông ở Lào đã nổi tiếng trật tự, văn minh, nay em trực tiếp cầm lái ở thành phố lạ mới thấy thoải mái. Phố xá tuyệt nhiên không Còi, mà còi làm gì khi các bên cứ nhường nhau, xe cộ cũng chẳng đông đúc gì. Mới chợt liên tưởng tới đường Cầu Giấy, Daewoo Kim mã Liễu giai,...mà ngột thở. Xe cộ thì hầu như xe Nhật, pick up chiếm số đông, nhưng mấy hãng TQ cũng đang có vẻ kiếm được đất sống nên xe Lifan, BYD, Chery cũng có nhiều, xe bán toàn dưới 10,000$ nên cũng cạnh tranh rất tốt.
Nhưng xe sang cũng có đây các Cụ:

Nằm trong Gara nhưng ra biển rồi nhé.
Cụ chủ có chuyến đi thú vị quá.Em RR này sao thấy giống giống trong ava của em thế

HorsePower

Xe container
Cụ chủ có chuyến đi thú vị quá.Em RR này sao thấy giống giống trong ava của em thế
Em soi trên avatar của cụ nhưng không thấy Số vì mờ quá. Cụ mà cùng 9999 thì đích thị là Cụ ở bển rồi. Khả năng này cao vì số lương RR bên lào chắc chỉ đếm trên 1 bàn tay.

Chỉnh sửa cuối: