Ký sự Tết và những ngày sắp Tết: Du xuân trên những nẻo đường.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Nhân có Cụ trên này vào comment trong thread của em có ý nghi ngờ về độ xác thực trong ký sự sau khi phát hiện 1 số sai sót nhầm lẫn về tên tuổi và địa danh. Ai chả có những lúc quên và nhầm lẫn dù đi rất nhiều lần. Về điều này em cũng đã thành thực nhận lỗi. Tuy vậy, nhà em vẫn thấy phảng phất buồn, buồn vì trong từng lời lẽ góp ý của Cụ ấy. Giá như ...nó mang tính góp ý chân thành và xây dựng thì nhà em vui lắm. Đằng này ... câu chữ của Cụ ấy ... Em cũng hiểu là OF thì cũng có người thế này, người thế kia ... nhưng tự dưng nó làm nhụt hết hứng khí của em. Em có tính thích đi, mà đi rồi, biết rồi thì cũng muốn chia sẻ với tất cả mọi người. Chỉ vậy thôi, cũng như em ... mỗi lần vào OF là để chia sẻ và học hỏi những điều mình chưa biết. Cụ ấy bẩu em có phải dân buôn Đào không? Nghe chẳng Funs chút nào. Chơi và đam mê mấy năm nay rồi, nói thực với các Cụ có năm mang Đào về đến Hà Nội, lúc đang dỡ đào để chở đi mọi nhà có người ra trả em cành đào 6tr (trong khi em mua tại vườn trên đó chỉ có 1tr) nhưng em chỉ cười. Vì em không phải dân buôn Đào. Tất cả những cành nhà em mang về đều có tên tuổi và chủ nhân của nó, chỉ mang biếu tặng mà thôi. Tiền ai chả thích, nhưng trong từng hoàn cảnh tiền không phải là tất cả các Cụ ạ. Chả thế mà có 1 năm dọc đường về bị mấy chú xxx ách lại xin vài cành khiến nhà em xót như bị sát muối, bẩu đưa tiền các chú ấy không nhận, cứ nhất quyết xin 1 cành về chơi Tết. Thế mới đau chứ! Về sau, chỗ bị thiếu ấy nhà em phải xẻ từ nhà mình ra chia cho mọi người. Ngay cả việc Post 1 bài ký sự như thế này, nhà em cũng phải dành rất nhiều thời gian cho nó. Kể cả thời gian ăn, ngủ nghỉ ... Nhưng thôi, nhà em buồn 1 chút rồi lại quên ngay thôi vì với em OF vẫn còn nhiều niềm vui hơn thế kia mà ... phải không các Cụ?:)

Em vừa lục lọi trong kho nhà em còn ít ảnh Tết của các năm trước. Tiếc là những năm từ 2009 trở về trước nữa thì vì trước đó PC của em bị hỏng nên mất hết File. Ở đây em chỉ còn ảnh Hoa Đào của mấy năm.

Đây là ảnh chuyến đi lấy Đào Tết năm 2011 của nhà em. Khách sạn Nghĩa Lộ trong những ngày cuối năm ... lúc nào cũng có 1 cành Đào mốc cắm ngay ngoài cửa...

Thêm 1 cành nữa trong sảnh của Khách Sạn. Lạnh quá nên phải thắp đèn cho Đào nở.

Và đây là cành Đào Tết năm ngoái. Thời tiết năm trước lạnh hơn năm nay nên Đào nhà em trước ngày Ông Công Ông Táo nó chỉ thế này ... ngày nào em cũng phải đun nước đổ vào chum cho đào nở.

Chả thấy hoa hoét gì các các Cụ ạ. Khoan hãy từ từ và đừng chê em nó nhé! Đây chính là lý do mà em nói là phải chơi quen rồi thì mới "nghiện".

Đĩa Cam kia cũng là Cam mang về từ Nghĩa Lộ đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Thêm 1 bức tranh Hoa Đá này tha về từ trên Suối Giàng.

Nhiều quá nên nhà em cắm cả ở nhà để xe... (Cái Con Rồng bằng gỗ lũa kia cũng được nhà em tha về từ trên Nghĩa Lộ đấy ạ).

Thêm cả em Chuối Rừng này nữa (chả năm nào là không có). Năm nào cũng vậy, cứ sau chuyến đi về là tầng hầm nhà em nó cứ như bãi chiến trường. Tạm thế đã rồi mới sắp xếp sau...

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Vui lên mợ ơi, để ý gì mấy lời soi mói vặt vãnh. Nhầm lẫn tí ti nó mới fun mợ nhỉ, như e đây nhà có 2 thằng cu mà suốt ngày còn nhầm tên nữa là :D
Còn ảnh mợ pót nốt lên nhá, e vẫn thích hóng chuyện của mợ lắm :x

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Và đây là em nó sáng mùng 1 Tết.

Ít ai ngờ được phải không các Cụ?;))

Đi thì chớ, về tới nhà lại lại vuốt ve em nó ...

Lộc, lá thì thôi rồi nhé!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vui lên mợ ơi, để ý gì mấy lời soi mói vặt vãnh. Nhầm lẫn tí ti nó mới fun mợ nhỉ, như e đây nhà có 2 thằng cu mà suốt ngày còn nhầm tên nữa là :D
Còn ảnh mợ pót nốt lên nhá, e vẫn thích hóng chuyện của mợ lắm :x
Vâng, Tks Cụ.@};- Nhà em buồn 1 chút rồi lại quên ngay thôi. Em vẫn đang miệt mài up ảnh hầu các Cụ đây ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Còn đây là Đào nhà ông anh em (cũng năm 2011).

Năm nào cũng hoành tráng như thế này ...

Năm ngoái em chụp bằng con Iphone 4S, chả hiểu sao nó cứ nhoè nhoẹt như thế này ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiếp nữa là Đào Tết năm 2010: Lần này thì em nó được đặt sang 1 góc khác.

Tết 2010 thời tiết ấm áp hơn nên Đào cũng nở rực rỡ hơn các Cụ nhỉ?

Ducwagon

Xe tăng
Vâng, Tks Cụ.@};- Nhà em buồn 1 chút rồi lại quên ngay thôi. Em vẫn đang miệt mài up ảnh hầu các Cụ đây ...
Bài của mợ chi tiết và hay quá, chúc mợ năm nào cũng có Đào đẹp phát Lộc phát tài. Bỏ qua mấy cái nhận xét soi mói vớ vỉn đi mợ ạ !

giangsuki

Xe ngựa

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bài của mợ chi tiết và hay quá, chúc mợ năm nào cũng có Đào đẹp phát Lộc phát tài. Bỏ qua mấy cái nhận xét soi mói vớ vỉn đi mợ ạ !
Vâng, rút kinh nghiệm. Năm sau, nếu còn đi tiếp em sẽ Post chi tiết và đầy đủ hơn. Tks Cụ nhiều@};-

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
vì "ný ro" này nên em cũng chỉ chấm đến 8 điểm cho thớt này :D
Vâng, cảm ơn Cụ nhưng xin đừng xát muối vào vết thương của em nữa... Hôm đó cả Đoàn em lủi thủi ra về với nỗi thất vọng toàn tập rùi.^:)^ Anh bạn người địa phương lại giới thiệu lên Suối Giàng có màn tắm kỳ lưng (nghe có vẻ hấp dẫn) nhưng nhà em hết hứng nên chẳng đi xem thực hư ra sao. 8->

Hvnqd

Xe hơi
Ôi quê vợ đây. Tháng rồi em vòng đi vòng về trên đấy đên 5 lượt. Cũng không xa lắm đâu các bác ah, 220 km, đi nhanh khoảng 4 đến 4,5 tiếng, có nghỉ.