[Funland] Ký ức !

tratida

Xe container
cụ WTO có phải ronadinho trong hồi ký này ko ạ? Dzo dzien quá, hỏng hết cả bánh kẹo

Sent from my iPad using Forum Runner

Mycar222

Xe điện
có ai biết cụ WTO là ai ko ạ
cá nhân e thấy cụ ấy vào thớt này cũng chỉ với tư cách của 1 đọc giả ko hơn ko kém và dell' đại diện cho ai cả
do đó ko có lý do gì cụ chủ lại dừng chia sẻ câu chuyện của mình ở đây
cụ chủ đừng phụ lòng ae Ofers đang dài cổ ngóng cụ

Chỉnh sửa cuối:

xekhongkinh87

Xe tải
Tình trạng này giống câu mà cụ chủ từng biên: Mâm cỗ thịnh soạn mà chỉ được nhìn cái thực đơn và ăn món tráng miệng..... thế này là không được, mọi sự đang dở dang, nhỡ nhàng cả. Cụ chủ có lượn vào thì tranh thủ mà post đi nhá!

shuttle bus

Xe tăng
Em thiết nghĩ chuyện đến đây kết thúc cũng là hợp lý ! Một cái kết mở để mọi người tự nghĩ theo cách của mình về những diễn biến tiếp theo của câu chuyện.
Còn kết quả ra sao thì đã rõ rồi. Vì khi cái mạch viết và cảm xúc khi nhớ đến những lúc thế này tâm trí con người sẽ trở về ngụp lặn, sống lại một cách mãnh liệt. Có thể là một dư vị hay nhưng nó cũng rất nguy hiểm khi quá khứ đã trở về và mọi chuyện khác sẽ rất có thể sẽ xảy ra...:D

Two tin

Xe hơi
Ui giời em đi chết đây, lượn đi lượn lại ngày mấy vòng chẳng có kết quả gì. Mr WTO đâu ra đây xử hội đồng. Lâu rồi em mới có cái để mong chờ mà dám dập tắt của em :((

xekhongkinh87

Xe tải
Em tham gia forum này là vì cụ chủ, giờ cụ chủ lặn mất tăm, e chắc cũng lặn luôn...........chán thía, lâu lắm mới có cái để ngóng, cuối cùng lại thất vọng thế này!

Mycar222

Xe điện
e thì cổ đã dài, lòng mề thì nóng như đang bị BBQ
chả nhẽ, cụ chủ nỡ lòng mề nào mà bỏ ae mà đi với e Mão

Chỉnh sửa cuối:

Mycar222

Xe điện
Chợt như năm 18

[video=youtube;wn_H7A70n7s]http://www.youtube.com/watch?v=wn_H7A70n7s&feature=player_detailpage[/video]

Greenocean

[Tịch thu bằng lái]
Sói nhà em h cũng là Ofer mà kụ
Người ta là offer và cũng là chồng H mà họ còn không lên tiếng thì cụ lên tiếng làm gì. Nếu cụ không thích cụ có thể PM trực tiếp cho cụ chủ thớt chứ com mờn như thế này anh em sẽ không thích. Vài lời chân thành với cụ.

viciv

Xe buýt
Cụ WTO thật là vô duyên, hôm trước ngồi trà đã em đã nói rồi, đùa kiểu đó sẽ chẳng ra làm sao, lại còn cãi cố là "otofun thì phải fun". Thực tế, cụ ấy chả quen biết H với cả mèo nào cả, chỉ là chém gió bốc phét thôi.

Cụ WTO, nếu cụ không lên đây xin lỗi cụ chủ thớt và thú nhận sự thật, em sẽ nêu đích danh địa chỉ email và số đt của cụ lên trên này cho các cụ khác tổng sỉ vả (dù cụ lấy tình đồng môn can ngăn thì em vẫn cứ làm)

Mycar222

Xe điện
Cụ WTO thật là vô duyên, hôm trước ngồi trà đã em đã nói rồi, đùa kiểu đó sẽ chẳng ra làm sao, lại còn cãi cố là "otofun thì phải fun". Thực tế, cụ ấy chả quen biết H với cả mèo nào cả, chỉ là chém gió bốc phét thôi.

Cụ WTO, nếu cụ không lên đây xin lỗi cụ chủ thớt và thú nhận sự thật, em sẽ nêu đích danh địa chỉ email và số đt của cụ lên trên này cho các cụ khác tổng sỉ vả (dù cụ lấy tình đồng môn can ngăn thì em vẫn cứ làm)
e mạn phép kính ông vê kép tê ô 1 ly vang để rút kinh nguyệt
@vê kép tê ô: cụ vinh dự là ng phá trinh chai rượu vang của e đấy vì e chưa từng vote- ai cả

Chỉnh sửa cuối:

Mraaa

Xe tăng
Em không thích comment vì sợ làm loãng thớt. Cơ mà em nghĩa là the end rồi. Chỉ băn khoăn mỗi chuyện là "tại sao yêu nhau không đến được với nhau để giờ đây 2 ta phải khổ đau" thôi.

Còn hậu cái sms kia thì em ko quan tâm!

WTO

Xe máy
Cái nick WTO vô duyên hết chỗ nói, đang hay lại đứt dây đàn....
E cũng nghĩ là mình vô duyên anh ah, tuy nhiên e đã xin lỗi kụ chủ và tất cả các kụ, mợ đang quan tâm theo dõi thread này. Còn lý do e lỡ comment cũng xin phép không chia sẻ tại đây, một lần nữa e xin phép các kụ, mợ và cả e không nhắc lại chuyện này nữa, thanks all

manhhung1901

Xe điện
Thực tế thì nhiều câu chuyện tình còn lãng mạn hơn chuyện của Cụ chủ rất nhiều....Nhưng với cách diễn đạt và lối hành văn của Cụ chủ thì chuyện tình này lại trở thành một mối tình đẹp và lãng mạn hơn bao giờ hết......
Tất cả Ofer vào đây đề thích lối hành văn của Cụ chủ và chủ đề lại là 1 câu chuyện tình cảm lại đc viết theo kiểu hồi ký , câu chuyện và lối viết văn đó đã làm cho người đọc cảm nhận đc con người và quá khứ đã qua 1 cách trân trọng hơn.
EM nghĩ câu chuyện này Cụ chủ ko viết nữa thì sẽ nhiều người nhớ tới hơn.
Cảm ơn Cụ chủ.

dexom

Xe ba gác
Ngoài trời tuyết vẫn đang rơi ngày một dày.

Ở trong phòng đang thắp nến, tất cả mọi người đều thả hồn về một thời thanh niên sôi nổi đam mê đầy ắp những kỉ niệm ngọt ngào của mối tình đầu vụng dại...
Giọng đọc của ozzy08 từ tốn, chậm rãi, ánh mắt long lanh lúc cháy lên, khi mơ màng nhìn xa xôi ra màn đêm như muốn lắng nghe những vần thơ thì thầm của chính mình lọt qua ô cửa kính khép hờ và đọng thành một màng mỏng, trong suốt ngay khi chạm đến lớp song đã gỉ sắt bên ngoài...

- Trời lạnh thật!

Nó rút 1 điếu thăng long ra châm lửa, đã lâu không có trò túm năm tụm ba thắp nến đọc thơ rồi.
- "Đóng lại cái cửa sổ đi em" tiếng anh già nào đó khe khẽ.
Mới tháng 9 mà tuyết đã rơi, nó rít 1 hơi dài.
Đã 1h sáng, manhhung1901, Alimiumiu, vanlongtiensinh, phoenix.thagnc, 30xx1631, FFF, XE_XICLO, Gừng, Xuân thì, 311113, Phadin... và còn 16 gương mặt nữa mà nó không biết tên, tất cả vẫn chăm chú.
Thậm chí Vanlongtiensinh còn lấy mùi xoa giả vờ lau mũi trong khi FFF, Gừng...mắt đã ầng ậc nước.
...
Không khí trong phòng đã ấm hơn từ lúc cánh cửa sổ được đóng lại, nhưng sao nghe mùi gì, một thứ mùi là lạ nhưng rất quen mà nhất thời nó chưa nhận ra.
Không lẽ...!!!???

WTO nãy giờ nín lặng ở chiếc bàn nhỏ trong góc phòng đột nhiên đứng dậy tiến lại ô cửa sổ và mở tung cả 2 cánh mặc cho những bông tuyết ùa vào.

Mọi người chợt nhận ra Ozzy08 đã rời khỏi phòng từ lâu!

manhhung1901

Xe điện
Ngoài trời tuyết vẫn đang rơi ngày một dày.

Ở trong phòng đang thắp nến, tất cả mọi người đều thả hồn về một thời thanh niên sôi nổi đam mê đầy ắp những kỉ niệm ngọt ngào của mối tình đầu vụng dại...
Giọng đọc của ozzy08 từ tốn, chậm rãi, ánh mắt long lanh lúc cháy lên, khi mơ màng nhìn xa xôi ra màn đêm như muốn lắng nghe những vần thơ thì thầm của chính mình lọt qua ô cửa kính khép hờ và đọng thành một màng mỏng, trong suốt ngay khi chạm đến lớp song đã gỉ sắt bên ngoài...

- Trời lạnh thật!

Nó rút 1 điếu thăng long ra châm lửa, đã lâu không có trò túm năm tụm ba thắp nến đọc thơ rồi.
- "Đóng lại cái cửa sổ đi em" tiếng anh già nào đó khe khẽ.
Mới tháng 9 mà tuyết đã rơi, nó rít 1 hơi dài.
Đã 1h sáng, manhhung1901, Alimiumiu, vanlongtiensinh, phoenix.thagnc, 30xx1631, FFF, XE_XICLO, Gừng, Xuân thì, 311113, Phadin... và còn 16 gương mặt nữa mà nó không biết tên, tất cả vẫn chăm chú.
Thậm chí Vanlongtiensinh còn lấy mùi xoa giả vờ lau mũi trong khi FFF, Gừng...mắt đã ầng ậc nước.
...
Không khí trong phòng đã ấm hơn từ lúc cánh cửa sổ được đóng lại, nhưng sao nghe mùi gì, một thứ mùi là lạ nhưng rất quen mà nhất thời nó chưa nhận ra.
Không lẽ...!!!???

WTO nãy giờ nín lặng ở chiếc bàn nhỏ trong góc phòng đột nhiên đứng dậy tiến lại ô cửa sổ và mở tung cả 2 cánh mặc cho những bông tuyết ùa vào.

Mọi người chợt nhận ra Ozzy08 đã rời khỏi phòng từ lâu!
Chuyện vừa mới đo mà nghe Cụ kể Em cứ ngỡ là chuyện đã xảy ra năm hai nghìn không trăm hồi nãy.
Kính Cụ 1 ly.