[Funland] Lạ lùng những quán ăn "chửi khách như tát nước" chỉ có ở Hà Nội

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chả cần biết có chửi có mắng ko, cứ hàng quán xập xệ, bẩn thỉu là em không vào.
dành cho tầng lớp thích ăn bẩn bẩn, và thích thẩm du tiếng chửi nhớ lại thời thơ ấu nghe tiếng chửi của bà cụ hàng xóm mất gà ở quê mà, keke

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
"Ký sinh trùng", nghe đâu có phim này, nên đi xem thôi
Phim ý xem kinh dị lắm anh à....vớ vẩn về gặp ác mộng luôn....thôi sống giữa đám ký sinh đã ghê roài,khỏi xem anh ạ...=))

Dân Tổ

Xe container

Công Minh HN

Xe tải
Quán bún chửi và quán cá e đều ăn rồi vì ngay gần chỗ làm của em, em chưa bị bà chủ quán bún chửi bao giờ nhưng mà đúng là bà ý có kiểu thái độ khó chịu, ăn từ hồi quán còn trong chợ chứ chưa chuyển ra ngoài mặt đường như bây giờ. Vào nhiều nhưng e cũng chưa chứng kiến bà ý chửi bới ai nặng nề, nhưng kiểu nói khó nghe thì nhiều, về cơ bản là biết rồi thì mình nhã nhặn thì họ cũng bình thường. Còn đồ ăn thì e cũng thấy bình thường, ko có gì đặc sắc cho lắm. Quán cá thì chả hiểu sao đông vcđ, mặc dù nhìn có vẻ nhếch nhác, ăn thì bình thường chứ có gì ghê gớm đâu, tầm trưa các cụ đi qua thì thấy khách đến ăn xếp hàng như vào viếng Cụ H ấy, dù trời nắng chang chang. Khó hiểu!
Em thấy hơi phục cụ. Biết thế mà vẫn vào ăn. Chẳng nhẽ khách hàng nhã nhặn thì mới được đối xử bình thường. Mà em không hiểu từ nhã nhặn nên hiểu thế nào. Bán hàng làm dâu trăm họ, kể cả bị khách chửi đôi khi cũng phải nhịn, tất nhiên cũng chỉ có mức độ còn thái độ khách khó chịu thì mình vẫn bình thường. Vợ em bán hàng quần áo ở nhà, gặp trăm loại khách hàng và ai cũng phải cố mà cười, kể cả mệt chứ hy vọng quái gì toàn gặp khách dễ tính, vui vẻ.

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy hơi phục cụ. Biết thế mà vẫn vào ăn. Chẳng nhẽ khách hàng nhã nhặn thì mới được đối xử bình thường. Mà em không hiểu từ nhã nhặn nên hiểu thế nào. Bán hàng làm dâu trăm họ, kể cả bị khách chửi đôi khi cũng phải nhịn, tất nhiên cũng chỉ có mức độ còn thái độ khách khó chịu thì mình vẫn bình thường. Vợ em bán hàng quần áo ở nhà, gặp trăm loại khách hàng và ai cũng phải cố mà cười, kể cả mệt chứ hy vọng quái gì toàn gặp khách dễ tính, vui vẻ.
Đừng vì miếng ăn mà mất tư cách thế chứ ?

Namtroc

Xe điện
Quán bún chửi và quán cá e đều ăn rồi vì ngay gần chỗ làm của em, em chưa bị bà chủ quán bún chửi bao giờ nhưng mà đúng là bà ý có kiểu thái độ khó chịu, ăn từ hồi quán còn trong chợ chứ chưa chuyển ra ngoài mặt đường như bây giờ. Vào nhiều nhưng e cũng chưa chứng kiến bà ý chửi bới ai nặng nề, nhưng kiểu nói khó nghe thì nhiều, về cơ bản là biết rồi thì mình nhã nhặn thì họ cũng bình thường. Còn đồ ăn thì e cũng thấy bình thường, ko có gì đặc sắc cho lắm. Quán cá thì chả hiểu sao đông vcđ, mặc dù nhìn có vẻ nhếch nhác, ăn thì bình thường chứ có gì ghê gớm đâu, tầm trưa các cụ đi qua thì thấy khách đến ăn xếp hàng như vào viếng Cụ H ấy, dù trời nắng chang chang. Khó hiểu!
Phục cụ
Quán bẩn thỉu, mặt thì như ngậm c e có mà gí vào ăn

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Hai quán này nổi tiếng nhưng em chưa ăn lần nào. Còn cái quán cháo chửi trên Hàng Trống thì cách đây chục năm đã bị 1 cụ đi thể dục về ném cmn cả đôi giày bata vào nồi cháo. Con mụ chủ quán im thin thít :))

vutuanlong

Xe tăng
Nhã nhặn nghĩa là mình thấy đông thì ngồi chờ chứ không giục giã, chục năm ở gần thì e cũng ăn cũng tầm chục lần thôi, vì cũng ko thấy có gì đặc biệt, căn bản là còn đi ăn cùng mn chứ chả phải một mình. Có cụ ở dưới nói mất tư cách, nhưng e chưa hề bị bà ý nói nặng thì e thấy có vấn đề gì đâu, còn bà ý nói ai thì kệ bà ý thôi, chắc khách cũng ko hiền.

poiuy

Xe cút kít
Có vài ba chỗ mà cũng nâng lên thành "cách kinh doanh độc đáo cho ẩm thực thủ đô" ?

Công Minh HN

Xe tải
Đừng vì miếng ăn mà mất tư cách thế chứ ?
Chưa hiểu ý cụ. Giờ cụ bán hàng, khách hàng nó có chửi thì cụ đôi co, chửi lại à. Em thấy như thế là thiếu khôn ngoan. Tất nhiên cái gì cũng có giới hạn nhưng mình bán hàng thì nhịn càng nhiều càng tốt. Thay vì chửi lại thì phản ứng bằng cách khác. Như vợ em bán hàng, gặp quả khách nào chuối, khó chịu thì giả vờ bỏ đi làm việc khác. Khách tự chán bỏ đi thôi chứ đi chửi bới, xách mé lại khách thì có nước bốc cám mà ăn.

hai.tranhr

Xe container
Gặp thể loại này thì iem không bao giờ ăn. Lèm éo gì phải chịu nhục vì đồ ăn... ngon?

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Chưa hiểu ý cụ. Giờ cụ bán hàng, khách hàng nó có chửi thì cụ đôi co, chửi lại à. Em thấy như thế là thiếu khôn ngoan. Tất nhiên cái gì cũng có giới hạn nhưng mình bán hàng thì nhịn càng nhiều càng tốt. Thay vì chửi lại thì phản ứng bằng cách khác. Như vợ em bán hàng, gặp quả khách nào chuối, khó chịu thì giả vờ bỏ đi làm việc khác. Khách tự chán bỏ đi thôi chứ đi chửi bới, xách mé lại khách thì có nước bốc cám mà ăn.
Em coi khách hàng là đối tác. Họ tôn trọng mình thì mình tôn trọng lại. Ko tôn trọng mình thì xin mời out, ko chửi lại dưng ko phục vụ. Bán rẻ tự trọng để kiếm miếng ăn thì đến con mình nó cũng chẳng tôn trọng mình ợ.

Công Minh HN

Xe tải
Nhã nhặn nghĩa là mình thấy đông thì ngồi chờ chứ không giục giã, chục năm ở gần thì e cũng ăn cũng tầm chục lần thôi, vì cũng ko thấy có gì đặc biệt, căn bản là còn đi ăn cùng mn chứ chả phải một mình. Có cụ ở dưới nói mất tư cách, nhưng e chưa hề bị bà ý nói nặng thì e thấy có vấn đề gì đâu, còn bà ý nói ai thì kệ bà ý thôi, chắc khách cũng ko hiền.
Em vẫn phải công nhận cụ quá dễ tính. Kể cả nó không chửi mình nhưng cái kiểu chửi đổng là em đếch ăn nổi rồi. Ai bán hàng chẳng thích khách dễ tính nhưng đâu phải ông nào cũng vậy. Chẳng may bị nói 1-2 câu mà đã nhảy dựng lên thì đáng bị tẩy chay rồi. Em chỉ không hiểu sao mấy vụ này báo chí đưa ầm ầm mà quán nó vẫn đông. Không hiểu mấy bố đến ăn vì tò mò muốn trải nghiệm cảm giác lạ hay quen bị chửi rồi.

Phong An

Xe hơi
Xưa em đón khách một số cụ ngoài Bắc vào Sài Gòn đi quán ăn nhậu hay hoạnh họe bắt bẻ phục vụ này nọ, cứ nghĩ ngoài ấy chắc các cụ khó tính đòi tiêu chuẩn cao lắm. Sau nghe vụ cơm cháo chửi này mới bật ngửa. Sao lại hai thái cực khác nhau thế nhỉ.

Mấy đứa bạn em ngoài Hà Nội vào đây được dẫn đi hàng quán thấy đều khen thái độ phục vụ nhìn chung tốt hơn hẳn ngoài ấy. Làm đợt em ra Hà Nội cũng ngại ngại không dám lê la một mình, toàn phải đợi chúng nó dẫn đi. Không biết chúng có chọn chỗ không mà em thấy cũng không có gì quá quắt như em tưởng.

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn phải công nhận cụ quá dễ tính. Kể cả nó không chửi mình nhưng cái kiểu chửi đổng là em đếch ăn nổi rồi. Ai bán hàng chẳng thích khách dễ tính nhưng đâu phải ông nào cũng vậy. Chẳng may bị nói 1-2 câu mà đã nhảy dựng lên thì đáng bị tẩy chay rồi. Em chỉ không hiểu sao mấy vụ này báo chí đưa ầm ầm mà quán nó vẫn đông. Không hiểu mấy bố đến ăn vì tò mò muốn trải nghiệm cảm giác lạ hay quen bị chửi rồi.
Bẩu sao bọn báo chí kiếm xèng dễ. Bò nhiều quá mà.

Namtroc

Xe điện
Quán bún thì ko bẩn thỉu đâu cụ, quán cá thì nhếch nhác vì bát đũa quá nhiều ngoài vỉa hè cụ ạ.
Khi nào các anh chị tây mà ăn ngon thì mới quảng bá vh này ra thế giới được :))

nguoiphiaxa

Xe hơi
dm *** bao giờ vào mấy cái thể loại quán như này.

Công Minh HN

Xe tải
Em coi khách hàng là đối tác. Họ tôn trọng mình thì mình tôn trọng lại. Ko tôn trọng mình thì xin mời out, ko chửi lại dưng ko phục vụ. Bán rẻ tự trọng để kiếm miếng ăn thì đến con mình nó cũng chẳng tôn trọng mình ợ.
Dạ vâng, chắc cụ làm ăn lớn nên quan điểm nó khác ạ. Mới cả làm ăn lớn thì khách hàng đa phần có văn hóa hết ạ. Còn cụ buôn bán nhỏ, khách hàng tứ xứ, khắp mọi miền quê, chênh lệch trình độ văn hóa mà trông chờ ai cũng tôn trọng mình không có đâu ạ.

NTLT

Xe tăng
Em chén bún chửi Ngô Sỹ Liên 1 lần vì tò mò, thấy thái độ hơi khó, quán thì bẩn + nóng vì đi vào mùa hè, chất lượng ổn so với giá. Nhưng em chỉ xơi dc 1 lần cho biết thôi, chứ gu của em cứ phải sạch + mát đầu tiên đã :)