LA250 Già mà Gân - Góc kỹ thuật - Mạn đàm

Trạng thái
Thớt đang đóng

happyhn

Xe container
Dạ báo các các cụ, F1 nhà em vào lớp 1. Có mua bộ SGK của nhà trường nhưng thiếu mất quyển sách Đạo Đức và vở tập kẻ in. Em đi lùng vài nhà sách rôi nhưng ko có. Em đã đến : Lý Thường Kiệt, nhà sách Nguyễn Văn Cừ trên đường Xuân Thủy, Tràng Tiền. Cụ nào biết được nơi bán thì mách giúp em với ạ. Hoặc nếu F1 nhà mình lên lớp 2 mà còn quyển sách Đạo Đức thì làm ơn cho em xin cho cháu. Quyển vở tập kẻ in thì chắc chắn phải mua rồi ạ. Em xin cảm ơn trước. Cháu vào học rồi mà thiếu sách nên GVCN đang giục quá

Em đã xin được rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Cụ happy cứ ra vỉa hè Lý Thường Kiệt, ho phát có sách lẻ ngay :D
Cụ dkad cẩn thận thế là tốt, em thì chỉ mang theo bao cs thôi, đảm bảo trơn láng không thấm nước =))

tuananh1977

Xe buýt
có cụ nào thừa bộ đồng hồ LA thì để lại cho em với nhé

DangLH

Xe buýt
Em có hơi chút lăn tăn là cái lõ buzi mất trinh của em liệu có chịu được chặng đường này không nhỉ?
Nếu không thì trong ngày mai phải xử lý, căng phết nhẩy.

rgvmen

Xe container
Em có hơi chút lăn tăn là cái lõ buzi mất trinh của em liệu có chịu được chặng đường này không nhỉ?
Bác vừa mua 1 nắm bugi, bay cái này ta cắm cái khác vào :D
Hôm nay thứ 7 nếu bác sang bên này thì đưa xe qua Hưởng làm, em mang xe của em cho bác chạy, sáng mai đổi xe lại :)

rupikoner

Xe đạp
Hội LA vui quá ạ, em xin lót dép ngồi đọc bài nhá các bác. Hôm qua em ngồi chơi quán sửa xe gần nhà, chả là định mua 1 chiếc EN 150, ông anh hàng xóm bảo, đi ít nhất phải đi LA 250 mới được gọi là PKL. Hiz. Nhìn cái dáng LA đẹp cổ điển nhưng vụ bằng A2 khiến em chưa có cách nào để ấy em LA cả :).

Chúc các bác đi chơi vui vẻ.

rgvmen

Xe container
có cụ nào thừa bộ đồng hồ LA thì để lại cho em với nhé
Kính cụ, cụ chuyên buôn bán thì thạo món này hơn chúng em, Cụ có thể tìm ttin bên box chợ giời hoặc các diễn đàn mua bán thì dễ hơn, a e chúng em nỗi xe chỉ có một bộ đồng hồ, bán thì lấy gì mà chạy, box này chỉ trao đổi về kỹ và thuật thôi bác ạ :D

Hội LA vui quá ạ, em xin lót dép ngồi đọc bài nhá các bác. Hôm qua em ngồi chơi quán sửa xe gần nhà, chả là định mua 1 chiếc EN 150, ông anh hàng xóm bảo, đi ít nhất phải đi LA 250 mới được gọi là PKL. Hiz. Nhìn cái dáng LA đẹp cổ điển nhưng vụ bằng A2 khiến em chưa có cách nào để ấy em LA cả :).

Chúc các bác đi chơi vui vẻ.
Cám ơn bác, nếu bác bố trí được thời gian thì kính mời bác ngày mai tham gia cùng, ngồi sau thì không cần bằng A2 bác ạ, hini

Em xin phép chốt chương trình ngày mai:
1. Xuất phát: 7h00 tại cafe Amazone phố Tô Hiệu (xem bản đồ)
2. Lộ đi: Nghĩa Tân - Xuân Thủy - Nhổn - QL 32 - Sơn Tây - Suối Hai nghỉ ngơi + chụp hình lưu niệm bằng bia lon.
3. Nghỉ trưa: 11h30 tại nhà thành viên Binh rebel tại tp.Sơn Tây - giao lưu cùng đội chém gió bạn của bác ấy ( khoảng 7-8 bác) dùng bữa cơm gia đình gồm lợn mán xịn + gà nhà quê + rượu trắng Nga Sơn + bia chai đậy nút.
4. Lộ về: xuất phát 15h30-16h00 ngược đường cũ.
5. Phân công: mr.độc mang dây côn dự phòng, bugi a e tự mang, la250t + la1900 dẫn đoàn, dkad + happyhn + rau13 hiếp ảnh, rgvmen + 33 chốt đoàn, các cụ tự chia nhóm 3 người đi cùng nhau và giữ tầm quan sát, tốc độ tb 50km/h , lưu ý nhường đường cho tất cả các loại xe.
6. Kinh phí: xăng tự túc, mỗi người góp 200k để chung chi, nhà bác tụt nhớ đem logo chia cho anh em.
7. Các cụ ăn mặc gọn gàng, có thể hở hang nhưng đừng hầm hố, dép guốc phải có quai cài, áo mưa cá nhân dắt lưng, cun nào ướt sịp trên đường đi cũng không được hé răng khóc lóc :D
8. Cac cụ rủ bạn đi cùng thì các bạn ngồi sau là khách mời, không phải đóng góp, trừ trường hợp thành viên happyhn ngồi sau làm nhiệm vụ nên vẫn phải góp gạo cho nhà Tụt.
Kính thân!
Chúc các cụ ngủ trưa ngon miệng.

độc

Xe hơi
Mang xe qua anh luôn nhé ngồi đợi lấy luôn , >>>ok ....

rgvmen

Xe container
Nhất bác LH, em vừa sms lời nhắn của bác độc tới bác DangLH :D

Tupji

Xe tăng
Theo thông báo của Cục khí tượng thủy văn: ngày mai 09/09/2012 trung tâm bão đổ bộ vào Sơn Tây, vùng tâm bão sức gió cấp 12 giật toàn cấp =))

DangLH

Xe buýt
Cảm ơn các bác, sau khi nhận được sms của bác RGV, em lập tức lên đường và bây giờ đang ngồi tại tệ xá của bác Độc để phẫu thuật vá trinh cho con em 28 tuổi :)

rgvmen

Xe container
Chúc hai bác sớm hoàn thành công việc, gì thì gì em cứ tranh phần bác DangLH cảm ơn bác độc trước, mà mỗi bác một lỗ cũng hay, đỡ phải tranh nhau :D

Tupji

Xe tăng
Cảm ơn các bác, sau khi nhận được sms của bác RGV, em lập tức lên đường và bây giờ đang ngồi tại tệ xá của bác Độc để phẫu thuật vá trinh cho con em 28 tuổi :)
Chết bổ bùa.... bác DangLH chơi kiểu gì mà kinh dị thế =))=))
Mai nhà Độc nhớ mang chiết khấu đi cho hội nhá =))=))

comando

Xe tải
Mọi thứ đã xong chỉ có mỗi tội là ko có xiền, thía mới đau, thôi em đi ngủ sớm để mai lấy sức uống rịu...keke

DangLH

Xe buýt
Báo cáo kết quả:

Cái lỗ cắm buzi của em qua tay bác Độc đã khít khìn khịt rồi. Không xử lý kịp chiều nay chắc mai nó ngậm rồi nhổ ra bằng hết 4 cái buzi Bosch :)

Em xin cảm ơn bác Độc đã phẫu thuật kịp thời, bác RGV đã sms cho em trong lúc em offline.

Chúc cả nhà ngày mai lên đường an toàn, mạnh khỏe.

rgvmen

Xe container
May quá, bác vá tờ rinh em nó xong là ô kê ồi, chúc các bác ngủ ngon, xăng dự phòng em cũng đã chuẩn bị, các bác yên tâm, mai nhớ ăn sáng đàng hoàng rồi lên đường chiến đấu nhé :D

comando

Xe tải
Dậy điểm danh cái, tự nhiên cái acquy xe em sáng ra yếu ko đề nổi, nên nếu dọc đường chẳng may chết máy mong các cụ đẩy giúp em nhé, em cứ báo trước thế cho nó lành....keke

comando

Xe tải
Sáng rồi mà chẳng có cụ nào lên thớt à?

comando

Xe tải
Hay ngủ quên hết rồi nhỉ
Hay đi hết rồi nhỉ?

rgvmen

Xe container
Hôm qua quả là chuyến đi trời cho, em cảm ơn cả nhà đã tham gia buoi an lon thật vui vẻ, đi đến nơi về đến chốn, sau đây em xin gửi tới các bác những tấm hình hot nhất trong máy của em :D

Ở đây sương khói không mờ nhân ảnh :)

Dí bén biệt đội :)

Âu vờ viu =))

Một góc khác :)

Các chiến mã cùng chủ nhân :)

Một lần nữa xin cảm ơn các thành viên cũ và mới kèm theo chưn dài của bác nào đó đã tham gia nhiệt và tình, chúc các bác chuẩn bị bước sang một tuần mới thật ý nghĩa :)

Trạng thái
Thớt đang đóng