Thảo luận Lac CDX chết máy khi đánh hết lái

mrtuanduong

Xe đạp
Xe em gần đây bị hiện tượng khi đánh hết lái để quay đầu hoặc lùi chuồng thì có tiếng kêu khực khực rồi chết máy, volang bị khóa, Đèn check engine nổi nhưng ko hiển thị mã code lỗi. Sau khi chết máy đề lại thì máy ko nổ. Để một lúc thì lại đề nổ được và vào số đi bình thường, ko có tiếng động gì lạ, đèn check engine cũng ko hiện nữa :-/. Em mang ra gara gần nhà kiểm tra, cắm máy đọc lỗi ko đọc ra lỗi gì. Họ phán có thể do khi đánh hết lái, máy tải nặng nên chết máy:-@, nhưng em nghĩ là nếu do tải nặng thì khi chết máy, về số đề lại máy ko chịu tải nữa thì phải nổ ngay chứ sao lại một lúc sau mới đề nổ được#-o. Hiện tượng này thỉnh thoảng mới bị chứ ko phải khi nào đánh hết lái cũng bị. Trong tháng vừa rồi em bị 2 lần. Các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài lời chỉ giáo với [-O<

smileoto

Xe đạp
Em mới mua xe, lót dép ngồi hóng ạ

MeogiaTL

Xe tải
Xe em gần đây bị hiện tượng khi đánh hết lái để quay đầu hoặc lùi chuồng thì có tiếng kêu khực khực rồi chết máy, volang bị khóa, Đèn check engine nổi nhưng ko hiển thị mã code lỗi. Sau khi chết máy đề lại thì máy ko nổ. Để một lúc thì lại đề nổ được và vào số đi bình thường, ko có tiếng động gì lạ, đèn check engine cũng ko hiện nữa :-/. Em mang ra gara gần nhà kiểm tra, cắm máy đọc lỗi ko đọc ra lỗi gì. Họ phán có thể do khi đánh hết lái, máy tải nặng nên chết máy:-@, nhưng em nghĩ là nếu do tải nặng thì khi chết máy, về số đề lại máy ko chịu tải nữa thì phải nổ ngay chứ sao lại một lúc sau mới đề nổ được#-o. Hiện tượng này thỉnh thoảng mới bị chứ ko phải khi nào đánh hết lái cũng bị. Trong tháng vừa rồi em bị 2 lần. Các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài lời chỉ giáo với [-O<
Em cũng bị y hệt như bác 1 lần. Nhưng sau đó lại thấy bình thường. Bác đã tìm hiểu được gốc vấn đề chưa ạ?

meocon07

Xe hơi
Em đoán là xe bác sắp tắc lọc xăng. Dòng xe CDX lọc xăng và bơm xăng chung một cụm không như xe cruze trong nước. Có 2 giải pháp:
1/ Bác thay luôn cái bơm xăng bao gồm lọc xăng. Chi phí tầm 8-9tr
2/ Hạ bình xăng, tháo bơm xăng, tháo cái lọc xăng ra rồi vệ sinh. Xe em trước đây làm một lần, lúc súc cái bầu lọc xăng thì xăng đổ ra đen như nước cafe đặc vậy.

tuanhufs

Xe máy
Em đoán là xe bác sắp tắc lọc xăng. Dòng xe CDX lọc xăng và bơm xăng chung một cụm không như xe cruze trong nước. Có 2 giải pháp:
1/ Bác thay luôn cái bơm xăng bao gồm lọc xăng. Chi phí tầm 8-9tr
2/ Hạ bình xăng, tháo bơm xăng, tháo cái lọc xăng ra rồi vệ sinh. Xe em trước đây làm một lần, lúc súc cái bầu lọc xăng thì xăng đổ ra đen như nước cafe đặc vậy.
Xe em chưa bị, nghe cụ nói chắc là phải tháo ra vệ sinh cụ nhỉ?

mrtuanduong

Xe đạp
Nghe các cụ nói mà hoang mang quá, em cũng chưa tìm được nguyên nhân. Gần đây ko thấy bị lại

thomascook

Xe tải
sang lại cho em đi cụ ?:))

hpnetauto

Xe tải
Pha này phải khám lâm sàng, nghiên cứu và hội chuẩn mới công bố bệnh dc cụ ạ

chuotchit

Xe tải
Các cụ cho em hỏi Laceti 2009 số sàn khó khởi động khi đang chạy sau đó tắt máy khoảng 30' rất khó nổ

quy80yenmo

Xe tải
Đánh hết lái lúc nào cũng bị à cụ ơi? Khi cụ đánh hết lái xe có rung lên kêu khừng khực không?

MeogiaTL

Xe tải
Em có cảm giác hiện tượng này liên quan đến nhiên liệu. Thêm nữa là khi ga lên em thấy có tiếng supap gõ như là bị ép số ấy.

mrtuanduong

Xe đạp
Đánh hết lái lúc nào cũng bị à cụ ơi? Khi cụ đánh hết lái xe có rung lên kêu khừng khực không?
Em bị có 2 lần thôi, ko phải khi nào đánh hết lái cũng bị, một số cụ phán là do hệ thống điện, em tháo hộp cầu chì tổng ra lay lại các cầu chì, từ khi đó chưa thấy bị lại ko rõ có phải nguyên nhân là như vậy ko nữa ~:>

nguyenvanhieu

Xe tải
Cụ qua gara e ktra cho e đã gặp trường hợp như xe cụ rồi và đã xử lý được! Không thấy khách phản hồi. Garra e ở mỹ đình( cạnh sân vận động) -09721234 sáu sáu!

MeogiaTL

Xe tải
Em vừa qua Chevrolet Hà Thành (mới khai trương tuần trước) hỏi về bệnh này. Các cụ ở đó vò đầu bứt tai chả biết lý do vì sao lại vậy. Em dắt xe về hóng OF

loccu

Xe hơi
em hóng .

hhhh1111

Xe máy
Cụm bơm xăng có hơn 3 triệu thôi. Thợ bảo 1 năm nên hạ bình vệ sinh lọc xăng vì xăng nước mình bẩn

loccu

Xe hơi
Em đang nói thế. Nhưng bác nên kiểm tra kỹ. Em 1 lần bị tắc lọc xong nó vỡ bơm. Nên lọc thay định kỳ là tốt nhất
Chuẩn ạ, nếu bơm hỏng thì chỉ cần thay củ bơm thôi, ko cần thay cả cụm lãng phí