LAC EX nhỏ nước bên ghế phụ

nouvo2106

Xe hơi
Nhà e có LAC EX 2k9. Hôm qua hộ tống thân mẫu được khoảng 20km thì thấy cụ bảo có giọt nước nhỏ vào chân( thân mẫu e ngồi ghế phụ ah). Quái lạ là thời tiết thì đẹp, hôm qua trời nắng cơ mà. E k tin còn bảo cụ giơ chân lên thì đúng thật ah. Trên chân cụ có 3-4 giọt nước to hẳn hoi. E về nhà soi lại thì k thấy gì lạ, k hở j ở bên chỗ để chân bên phụ đó. Bác nào có thể lý giải được hiện tượng này hoặc bị rùi thì bảo e với. Tự nhiên thấy lo lo, nhỡ xe hỏng hoặc hở cái j thì cũng mệt ah. Vodka các cụ nhiệt tình....

acc_75

Xe điện
Chắc là nước ống điều hòa cụ ợ

autocare24/7

Xe tăng
Nhà e có LAC EX 2k9. Hôm qua hộ tống thân mẫu được khoảng 20km thì thấy cụ bảo có giọt nước nhỏ vào chân( thân mẫu e ngồi ghế phụ ah). Quái lạ là thời tiết thì đẹp, hôm qua trời nắng cơ mà. E k tin còn bảo cụ giơ chân lên thì đúng thật ah. Trên chân cụ có 3-4 giọt nước to hẳn hoi. E về nhà soi lại thì k thấy gì lạ, k hở j ở bên chỗ để chân bên phụ đó. Bác nào có thể lý giải được hiện tượng này hoặc bị rùi thì bảo e với. Tự nhiên thấy lo lo, nhỡ xe hỏng hoặc hở cái j thì cũng mệt ah. Vodka các cụ nhiệt tình....
E dự là xe kụ bị tắc đường thoát nc điều hòa, cái này xử lý đơn giản thôi ạ, kụ k fai lo đâu.

acc_75

Xe điện
Ống nước điều hòa có chạy qua chỗ để chân bên phụ ah kụ? :-?
Ống thoát nước của dàn lạnh điều hòa có thể tụt nhưng chưa ra hẳn hoặc thủng vì bất kỳ lí do gì ( chuột cắn, gián gặm, chân người đạp.v.v và.vv)

wavetau

Xe buýt
Cái ống thoát của cái đường thoát nước điều hòa nó tụt. Cụ chịu khó chui đầu cầm đèn pin soi thấy cái ống thoát đấy cắm vừa đâu thì cụ cắm lại đó. Đảm bảo hết. Mà hết nhớ mời em cốc bia nhé(b)

fortress

Xe tải
Em từng bị lần thế này, cụ xem có tham khảo được không nhé.
Xe Ford Laser khi chạy bị nhỏ nước ướt dẫm sàn ghế phụ, nghi do điều hòa, về nhà em nổ máy bật điều hòa và lật tòan bộ cốp chứa đồ rồi trải sàn lên, cúi đầu xuống quan sát chả thấy gì cả, mở nắp cabo ra thì thấy ống nước vẫn nhỏ giọt ra ngoài. Loay hoay mất cả ngày mới phát hiện ra rằng ống thoát nước máy lạnh chìa ra ngòi ít quá (khoảng 1-2cm) khi chạy nước vùa ró ra chưa kịp nhỏ xuống thì bị gió ngoài tạt thổi vào trong. Nối thêm đường ống nhựa lò xo ruột gà mua ở cửa hàng bán bể cá cảnh lắp thêm vào, xe từ đấy khô ráo. Vậy cụ thử xem ống thoát nước có bị tắc, tuột hay là bị như em?

civic2010

Xe buýt
trước đây em chạy xe này rồi. ống thoát nước điều hòa bị tắc.
phải vào hãng họ mở cái nắp nhựa trong khoang máy ra vệ sinh sạch thì mới hết được. cái hộp này ở ngay gần chỗ cái đầu phun nước rửa kính ấy.
thiết kế xe này hơi dở vì thoát nước điều hòa chung với thoát nước rửa kính nên hay bị tắc do đường VN nhiều bụi bẩn và cả lá cây nhỏ rơi vào.

fortress

Xe tải
Xe em cung bi vay- Lacc ex 2010. Em cú để vậy, chả sửa gì.
Cụ cứ để vậy thì sàn xe của cụ luôn ẩm vì có tấm lót thảm chân nên nước chả bao giờ bay hơi đi được ==> Ít hôm là sàn xe cụ bị mục, phải làm đồng lại.
Ới các cụ ga ra chuyên làm đồng: Cụ này là khách hàng tiềm năng đới! :D