[Funland] Lại 1 thằng đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm

Trạng thái
Thớt đang đóng

abc_cad

Xe tăng
Thế nên em mới bảo xxx chây ỳ và trên luật.
Bạn Chung nói năng vừa phải và chắc lý, xxx thì giở bài... cùn :)
Em cũng bẩu rồi mà. Bọn xxx mà cấu kết với bọn lá cải thì bác tóc dài nghệ sỹ này chỉ có mà vào tròng.

enbac88

Xe hơi
Nhà cháu xem cả 2 rồi. Không phải người ta đần ra đâu cụ ợ. Bài của xxx thôi. Không phải lúc nào to mồm cũng thắng. Ở đời sợ nhất những thằng ít nói cụ ợ.
Em cũng nghĩ thế. Bài của xxx đấy, có pv quay thì cứ cho thằng kia chém... càng chém càng ngu, chém chán các ông ý mới làm việc... đúng là nhiều thằng mắc bệnh nặng, nó làm ctv mà nó tưởng nó là giám đốc đài...

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em cũng nghĩ thế. Bài của xxx đấy, có pv quay thì cứ cho thằng kia chém... càng chém càng ngu, chém chán các ông ý mới làm việc... đúng là nhiều thằng mắc bệnh nặng, nó làm ctv mà nó tưởng nó là giám đốc đài...
Thế hóa ra xxx nhà mình thâm nho nhỉ, chịu nhục 1 tí rồi tẩn lại sau :))
Giám đốc đài thì làm gì có tình huống này :))

quangtayho

Xe container
Xã nhà em làm cộng tác viên cho VTV nên cũng có cái thẻ có chữ VTV trên đó. Từ ngày có cái thẻ này thì chả bao giờ phải mất tiền cho mấy cụ xxx nếu có chẳng may bị vịn. Có thẻ nhưng thái độ của mình cũng phải đúng mực thì các chú xxx 99,9% là cho qua. Hài nhất là có lần thế này : Sau khi bị xxx gọi vào xã nhà em trình cái thẻ có dấu VTV ra thế là đồng chí xxx chả nói gì và cũng lôi từ túi áo ra 1 cái thẻ y như thế nhưng tên đồng chí ý và bảo xã em là : Anh tưởng chỉ có anh có cái thẻ này à. Thẻ cũng phạt. Xã nhà em buồn cười quá và bảo với cụ xxx là : Tùy anh thôi, anh cho đi thì tôi cám ơn còn không thì tôi nộp phạt đàng hoàng. Cụ xxx nghe thế thì lại bảo thôi anh đi lần sau rút kinh nghiệm đừng đè vạch. hihi đây là ca khó nhất của nhà em, còn lại thì cứ xòe thẻ ra là đi thôi.
Nhà mợ giống em thế. Em có cái thẻ giống y như của các chú xxx cơ. Nhưng chả bao giờ em vi phạm cả, nên cũng ít phải dùng. Hôm Noel em đi trực về muộn (tầm gần 2h sáng) đến đường đê YPhuj thì bị các chú CS cơ động dừng xe. Em đỗ xe đàng hoàng, xuống xe xuất trình giấy tờ xe đàng hoàng, đến khi xem đến bằng lái của em thì mấy chú xxx trẻ bảo:"Thế mà chú không nới luôn để đỡ phải kiểm tra" Em bảo " Ít nhất là chú cũng phải thể hiện sự tôn trọng các cháu trong khi thi hành nhiệm vụ chứ". Tất cả là thái độ ứng xử thôi.

bmw74

Xe buýt
Thế cụ nào tóm giúp em nại là thớt nài bàn về cái gì ạ? ;))
He he, quán cafe thì bàn về nhiều thứ lắm cụ à, đôi khi những thứ chúng ta bàn chẳng liên quan gì đến thớt cả ;))

theanh_vnpt

Xe điện
Nhà mợ giống em thế. Em có cái thẻ giống y như của các chú xxx cơ. Nhưng chả bao giờ em vi phạm cả, nên cũng ít phải dùng. Hôm Noel em đi trực về muộn (tầm gần 2h sáng) đến đường đê YPhuj thì bị các chú CS cơ động dừng xe. Em đỗ xe đàng hoàng, xuống xe xuất trình giấy tờ xe đàng hoàng, đến khi xem đến bằng lái của em thì mấy chú xxx trẻ bảo:"Thế mà chú không nới luôn để đỡ phải kiểm tra" Em bảo " Ít nhất là chú cũng phải thể hiện sự tôn trọng các cháu trong khi thi hành nhiệm vụ chứ". Tất cả là thái độ ứng xử thôi.
Cụ khéo nói, e không nhầm cụ là CA

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ mà tạo sì căng đan, thì mới gọi là oách :))

kevoduyen

Xe buýt
ới giời, đi xe biển 34 lại còn nổ, nói chung em ghét bọn ngổ ngáo, kể cả các cụ khoe thẻ giúp các cụ thoát nạn em cũng ghét, ai cũng như các cụ thì treo cái "văn hóa giao thông làm gì" :))

quangtayho

Xe container
Cụ mà tạo sì căng đan, thì mới gọi là oách :))
Em qua cái tuổi tại sì căng đan rồi cụ ạ. Em đi đứng nắn nót lắm. ĐI off mà chót uống 1 vài hớp là giao tay lái cho Gấu ngay (có cả hội BVC làm chứng nhá :))
). MÀ hôm bị cơ động hỏi thăm là do đi về khuya thôi chứ chả phải mắc lỗi gì.

lemdao

Xe buýt
Cái này thì cụ sai !
Thẻ cộng tác viên do từng báo cấp thì không quá khó (và cũng không nhiều giá trị) còn thẻ nhà báo do Bộ TTTT cấp và có dấu quốc huy, người được cấp thẻ là hội viên hội NB và phải thuộc quản lý của cơ quan báo chí cụ thể và có thời hạn - thì k đơn giản.
Cái này chụ nói chuẩn ợ. Cái cụ nói là thẻ nhà báo. Để có được thẻ này, phải là người có rất nhiều bài viết trên các báo lớn, có tên tuổi, trải qua quá trình lâu dài mới được xét rất kỹ lưỡng trước khi được cấp.

lemdao

Xe buýt
Xã nhà em làm cộng tác viên cho VTV nên cũng có cái thẻ có chữ VTV trên đó. Từ ngày có cái thẻ này thì chả bao giờ phải mất tiền cho mấy cụ xxx nếu có chẳng may bị vịn. Có thẻ nhưng thái độ của mình cũng phải đúng mực thì các chú xxx 99,9% là cho qua. Hài nhất là có lần thế này : Sau khi bị xxx gọi vào xã nhà em trình cái thẻ có dấu VTV ra thế là đồng chí xxx chả nói gì và cũng lôi từ túi áo ra 1 cái thẻ y như thế nhưng tên đồng chí ý và bảo xã em là : Anh tưởng chỉ có anh có cái thẻ này à. Thẻ cũng phạt. Xã nhà em buồn cười quá và bảo với cụ xxx là : Tùy anh thôi, anh cho đi thì tôi cám ơn còn không thì tôi nộp phạt đàng hoàng. Cụ xxx nghe thế thì lại bảo thôi anh đi lần sau rút kinh nghiệm đừng đè vạch. hihi đây là ca khó nhất của nhà em, còn lại thì cứ xòe thẻ ra là đi thôi.
Cái thẻ công tác viên thì đơn giản mợ ạ. Còn thẻ nhà báo mới là khó.

NghiaRex

Xe điện
He he, quán cafe thì bàn về nhiều thứ lắm cụ à, đôi khi những thứ chúng ta bàn chẳng liên quan gì đến thớt cả ;))
Cụ cháu mềnh bắc ghế sang bàn bên đê, bàn này đông tóa mà tuyền ví mô cháu chạ hiểu giề ;))

sleepdriver

Xe buýt

bom_bop

Xe máy
Chắc tí nữa bị XXX cho méo Alô thôi. VN thì làm j` có Dân chủ kiểu này!!!:P

hieuanh

Xe tải
E xem thớt này thấy nhiều cụ cứ bàn cãi nhau xem cái thẻ của cậu Chung kia là thẻ giả hay thẻ thật. Em xin nói rõ như thế này để các cụ hiểu. Theo quy định của Luật Báo chí thì không có cái gọi là "Thẻ phóng viên" mà chỉ có duy nhất một loại thẻ là "Thẻ nhà báo" do Bộ Thông tin Truyền thông cấp. Ngoài ra, còn một loại thẻ nữa là Thẻ hội viên của Hội nhà báo Việt Nam cấp cho các hội viên, thẻ này không có trong Luật Báo chí.
Trong trường hợp phóng viên chưa được cấp Thẻ nhà báo, khi hoạt động nghiệp vụ thì cần phải có Giấy giới thiệu của cơ quan báo chí. Còn lại các loại Thẻ phóng viên do một số cơ quan báo chí cấp đều không có giá trị. Đã có quy định yêu cầu các cơ quan báo chí không được tự ý in, cấp thẻ phóng viên.
Mẫu Thẻ nhà báo (thời hạn 2011- 2015) hiện đang có giá trị sử dụng và Thẻ hội viên Hội nhà báo chuẩn là như dưới đây. Nhân đây, e cảnh báo luôn cụ nào làm Doanh nghiệp mà tự nhiên có chú giời ơi đất hỡi nào đến xưng là nhà báo thì phải kiểm tra kỹ nhé, không dính quả lừa của NB dởm.

Thẻ nhà báo

Thẻ hội viên

Như vậy, 99,999% cu Chung kia không phải phóng viên, nhà báo gì cả. Hơn nữa cách hành xử của nó rất ngu. Nếu là nhà báo thật, nhỡ chẳng may có bị CSGT thổi thì nhẹ nhàng nói chuyện đàng hoàng, tử tế, các đ/c CSGT bao giờ cũng linh động, thông cảm cho anh em báo chí thôi. Còn cái loại cứ tinh tướng "chưa đỗ ông nghè đã đe thằng tổng" như cu Chung kia thì cứ phải nện mạnh.

Chỉnh sửa cuối:

bean12

Xe tải
lên số 7 tq mà còn tinh vi tốt đấy =))
thằng bạn e cũng lên số 7 1 lần lúc ra đi còn phải đỡ:-ss chú này phóng viên về chắc cũng tương tự =))

bean12

Xe tải
E xem thớt này thấy nhiều cụ cứ bàn cãi nhau xem cái thẻ của cậu Chung kia là thẻ giả hay thẻ thật. Em xin nói rõ như thế này để các cụ hiểu. Theo quy định của Luật Báo chí thì không có cái gọi là "Thẻ phóng viên" mà chỉ có duy nhất một loại thẻ là "Thẻ nhà báo" do Bộ Thông tin Truyền thông cấp. Ngoài ra, còn một loại thẻ nữa là Thẻ hội viên của Hội nhà báo Việt Nam cấp cho các hội viên.
Trong trường hợp phóng viên chưa được cấp Thẻ nhà báo, khi hoạt động nghiệp vụ thì cần phải có Giấy giới thiệu của cơ quan báo chí. Còn lại các loại Thẻ phóng viên do một số cơ quan báo chí cấp đều không có giá trị. Đã có quy định yêu cầu các cơ quan báo chí không được tự ý in, cấp thẻ phóng viên.
Mẫu Thẻ nhà báo (thời hạn 2011- 2015) hiện đang có giá trị sử dụng và Thẻ hội viên Hội nhà báo chuẩn là như dưới đây. Nhân đây, e cảnh báo luôn cụ nào làm Doanh nghiệp mà tự nhiên có chú giời ơi đất hỡi nào đến xưng là nhà báo thì phải kiểm tra kỹ nhé, không dính quả lừa của NB dởm.

Thẻ nhà báo

Thẻ hội viên

Như vậy, 99,999% cu Chung kia không phải phóng viên, nhà báo gì cả. Hơn nữa cách hành xử của nó rất ngu. Nếu là nhà báo thật, nhỡ chẳng may có bị CSGT thổi thì nhẹ nhàng nói chuyện đàng hoàng, tử tế, các đ/c CSGT bao giờ cũng linh động, thông cảm cho anh em báo chí thôi. Còn cái loại cứ tinh tướng "chưa đỗ ông nghè đã đe thằng tổng" như cu Chung kia thì cứ phải nện mạnh.
sao sau cái thẻ của cụ lại quảng cáo cả thuốc nhỏ mắt với mũi vậy =))

enbac88

Xe hơi
sao sau cái thẻ của cụ lại quảng cáo cả thuốc nhỏ mắt với mũi vậy =))
ngành dược đang làm ăn được, báo chí đói quá phải đi bỏ mối thuốc ... kụ cứ sắp b soi :P

Trạng thái
Thớt đang đóng