[Thảo luận] Lại bàn tròn với các bác về đề tài khóc cũng dở mà cười cũng thế

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
~o)Hôm nay rảnh rỗi, đảo qua ‘’Siêu thị thớt-tình huống khóc cũng dở mà cười cũng thế’’ hóng tí. Nhà cháu lại ngứa ngáy giơ tay chém và mời các pác chung luôn. Chủ đề vưỡn là : AN TOÀN GIAO THÔNG khi lái xe ôtô tham gia GT có liên quan thế nào đến CÁCH THỨC LẤY GPLX, VÀ SỰ NGHIÊM TÚC KHI HỌC LÁI XE ÔTÔ như thế nào.
04 ngày vừa qua, nhà cháu cầm lái trung bình 7~9h/ngày ‘’đi hầu LĐ tiềm ẩn ấy mà’’, lộ trình cả Quốc lộ, huyện lộ, xã và xóm lộ- đặc điểm về đường thì cả về Nam Định, Ninh Bình, Sơn Tây, Hòa Bình. Với cường độ chạy xe khá căng, lại đi qua nhiều địa điểm khác nhau và những điều nhìn thấy trên đường cũng gây khá nhiều bức xúc muỗn giãi bày với các pác hôm nay.
Theo nhà cháu, Cái cách để có được tấm GPLX dễ dàng, không mất nhiều thời gian học, hoặc không học nghiêm túc, đúng-đủ-và thuần thục các trình tự bài học cơ bản của một lái xe ô tô sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tay nghề khi thực tế cầm lái tham gia giao thông(TGGT), sẽ gặp nhiều rủi ro gây mất an toàn và tự nhận vào mình những va chạm do bên ngoài tác động.
Thứ nhất, để nhận biết các tay lái trên đường trong trường hợp nêu trên thế này:
- Lái ôtô giống như kiểu lái xe máy(rất rõ trong trường hợp quay đầu, rẽ, hoặc dừng, đỗ thường không có cảnh báo trước, hoặc cảnh báo đột ngột: như quên bật hoặc quên tắt đèn xi nhan xin đường, dừng đỗ không đúng luật, trên phần đường cấm dừng đỗ/điểm dừng xe buýt/phần đường dành cho người đi bộ/trên nắp hố ga của hệ thống hạ tầng..) tóm lại tham gia giao thông theo kiểu xe máy là không ý thức được khổ giới hạn về không gian chiếm chỗ của ô tô như xe máy.
- Hay tạt đầu từ phía bên phải của xe ôtô khác
- Chạy chậm không đúng tốc độ cho phép trên làn đường xe mình, gây ức chế cho dòng chảy giao thông.
- Vì không học, hoặc học không đầy đủ, nên việc hiểu và nắm rõ luật không tốt dẫn đến việc tham gia giao thông có lúc bị đánh giá là kém văn hóa( kỹ năng sử dụng còi, đèn pha, xi nhan, nhường và xin đường..cách ứng xử văn hóa..)
- Lái xe luôn trong tình trạng căng thẳng, không tự tin. Hoặc hay nổi cáu.
Thứ hai, để khỏi rông rài, nhà cháu xin dẫn vài quả trứng về tình huống vừa gặp phải:
Sáng hôm 24 tháng này, trên Đại Lộ Hiện đại nhất VN, đoạn qua ngã vào Thạch Thất, nhà cháu chạy ỈN (dòng G) tại làn trong cùng về tim đường theo hướng di chuyển với tốc độ 75 đến ≤ 80 km/h, trên xe em có 2 xêp vip và 01 ông bạn.
Một em Buổi Sáng 29A.00.. 5số theo sau cách mông nhà cháu rất sát(khoảng 5~ 10m) rồi còi,xi nhan trái, nháy pha liên tục, kể từ lúc ẻm xin vượt nhà cháu đã quan sát thấy làn bên cạnh(phía bên má phải cháu) có 5 em 3,4 chân đầy tải chạy khoảng 70km/h( cả đoàn voi ấy cũng kéo dài đến > 150m) vì vậy nhà cháu cứ bình tĩnh không vượt quá 80km/h cho qua đoàn voi nọ khỏang cách đủ an toàn(chừng 30 ~ 60 m) và xi nhan phải- bật xi nhan phải đồng thời liếc sau qua gương hâụ phải thì thấy ẻm Buổi Sáng đang hùng hổ thốc ga vượt phải không xi nhan(v/tốc ~ 90km/h) thế là cháu tắt nhan phải, chắc lái làn mình và chủ động buông chân ga, đặt sang chân phanh, nào đã hết đâu, em MOR kia vượt qua cháu ½ thân xe rồi đánh lái tại má phải mũi xe cháu 1 phát-may nhà cháu đã chủ động rà phanh và chắc lái nếu không cũng chạm má vào mông em thì phiền lâu luôn. Cũng may cơ bản là nhà cháu là mem của OF nhà mình nên cũng không lấy làm phiền muộn gì cho lắm. Và giời cũng có mắt các cụ ạ, lúc nghỉ tại quán Lẩu cua(Phú Cát-qua dốc Bạch đàn-Trường lái,hướng đường đi X.Mai) chả hiểu thế nào khi ỈN nhà cháu đỗ lại thấy xịch phía sau đúng em MOR kể trên vửa định cho mình một bài học mới khiếp chứ, một hotgirl chân dài(nách cũng dài), mặt đẹp,dày, vô hồn như mặt nạ ACI DULUX ((một mình một xe) đang loay hoay tìm chỗ đỗ.. híc.. loay hay mãi mà không đưa được xe vào chỗ đỗ theo hướng dẫn của nhân viên nhà hàng mới lôgic với cái chuyện rông rài của nhà cháu chứ. Cũng định đưa đoàn cháu vào ngồi cạnh mâm girl DULUX-FACE rồi làm tí hài kịch nhưng thôi. Để tâm mà hưởng cái món lẩu cua độc đáo cho thấy hết cái ¼ khoái của thằng người đã các pác nhể.
Các cụ vào tình huống của em thì thế nào?
Nhà em cũng có chụp được vài hình ảnh băng ĐTDĐ nhưng chưa biết phọt lên bằng cách ào. Tị nữa rảnh, em xin kể tiếp P2 và gởi sau nhá.

Hacoimat

Xe hơi
Cháu mà là Kụ cháu xuống bảo mợ chưn dài để đấy cháu đỗ xe hộ cho ngay. Rồi tý cho em ý loay hoay ra bằng niềm tin b-)

bird

Xe buýt
ôi các bác "rùa rùa" thì khỏi nói rùi nhất cái miền bắc này lun.Đi cả cái miền bắc này mà hỏi xem dân xứ " rùa rùa " đi xe ai mà ko nói rằng họ đi thật vô đối từ các mẹ các chị các anh các chú 2 bên hai xô nước gạo thồ từ trên tỉnh trên huyện về xóm về làng đi trên đường cứ phải là xoắn quẩy còn hơn cả đánh võng nữa chứ cứ phải gọi là đi hình chữ S.Còn chưa kể tới mấy bác 3 chân 4 chân từ các công trươg của KCN hòa lạc hay phú nghĩa..v.v mặt non choẹt chắc chỉ cỡ 20 21 mà lái ầm ầm như trong giải F1 trên QL 6 và hòa lạc cũ; và bác xe buýt hà tây thì khỏi nói rùi tuyến Hà (ng) đống- Xuân mai hay tuyến mỹ đình - trung hà đã đi lấn hết đường người ta mà còn thò cổ ra chửi mới sợ chứ.

Chia sẻ với các bác về đi xe ở xứ rùa rùa

X53.0si

Xe buýt
cụ cứ tiếp tục đê, cháu lót dép...

HobbyDriver

Xe tăng
Chuyện của bác hay quá,... và dài ghê, chắc phải hết cả trang A4 ấy chứ. Mà em cũng đọc hết rồi. Sao mà giống suy nghĩ của em thế, mỗi tội em thì lười viết, mà bác chịu khó thật.
Em mời bác một chén cho sạch mùi lẩu cua và có sức làm P2 nhá(b)

HobbyDriver

Xe tăng
~o) Lái ôtô giống như kiểu lái xe máy(rất rõ trong trường hợp quay đầu, rẽ, hoặc dừng, đỗ thường không có cảnh báo trước, hoặc cảnh báo đột ngột: như quên bật hoặc quên tắt đèn xi nhan xin đường, dừng đỗ không đúng luật, trên phần đường cấm dừng đỗ/điểm dừng xe buýt/phần đường dành cho người đi bộ/trên nắp hố ga của hệ thống hạ tầng..) tóm lại tham gia giao thông theo kiểu xe máy là không ý thức được khổ giới hạn về không gian chiếm chỗ của ô tô như xe máy.
Em bổ sung thêm, mà cái này gặp thường xuyên:
- rẽ trái lấn làn đường xe đi chiều ngược lại
- đi ngược chiều

HobbyDriver

Xe tăng
~o)Sáng hôm 24 tháng này, trên Đại Lộ Hiện đại nhất VN, đoạn qua ngã vào Thạch Thất, nhà cháu chạy ỈN (dòng G) tại làn trong cùng về tim đường theo hướng di chuyển với tốc độ 75 đến ≤ 80 km/h, trên xe em có 2 xêp vip và 01 ông bạn.
Một em Buổi Sáng 29A.00.. 5số theo sau cách mông nhà cháu rất sát(khoảng 5~ 10m) rồi còi,xi nhan trái, nháy pha liên tục, kể từ lúc ẻm xin vượt nhà cháu đã quan sát thấy làn bên cạnh(phía bên má phải cháu) có 5 em 3,4 chân đầy tải chạy khoảng 70km/h( cả đoàn voi ấy cũng kéo dài đến > 150m) vì vậy nhà cháu cứ bình tĩnh không vượt quá 80km/h cho qua đoàn voi nọ khỏang cách đủ an toàn(chừng 30 ~ 60 m) và xi nhan phải- bật xi nhan phải đồng thời liếc sau qua gương hâụ phải thì thấy ẻm Buổi Sáng đang hùng hổ thốc ga vượt phải không xi nhan(v/tốc ~ 90km/h) thế là cháu tắt nhan phải, chắc lái làn mình và chủ động buông chân ga, đặt sang chân phanh, nào đã hết đâu, em MOR kia vượt qua cháu ½ thân xe rồi đánh lái tại má phải mũi xe cháu 1 phát-may nhà cháu đã chủ động rà phanh và chắc lái nếu không cũng chạm má vào mông em thì phiền lâu luôn. Cũng may cơ bản là nhà cháu là mem của OF nhà mình nên cũng không lấy làm phiền muộn gì cho lắm. Và giời cũng có mắt các cụ ạ, lúc nghỉ tại quán Lẩu cua(Phú Cát-qua dốc Bạch đàn-Trường lái,hướng đường đi X.Mai) chả hiểu thế nào khi ỈN nhà cháu đỗ lại thấy xịch phía sau đúng em MOR kể trên vửa định cho mình một bài học mới khiếp chứ, một hotgirl chân dài(nách cũng dài), mặt đẹp,dày, vô hồn như mặt nạ ACI DULUX ((một mình một xe) đang loay hoay tìm chỗ đỗ.. híc.. loay hay mãi mà không đưa được xe vào chỗ đỗ theo hướng dẫn của nhân viên nhà hàng mới lôgic với cái chuyện rông rài của nhà cháu chứ. Cũng định đưa đoàn cháu vào ngồi cạnh mâm girl DULUX-FACE rồi làm tí hài kịch nhưng thôi. Để tâm mà hưởng cái món lẩu cua độc đáo cho thấy hết cái ¼ khoái của thằng người đã các pác nhể.
Các cụ vào tình huống của em thì thế nào?
Em trả lời bác luôn câu hỏi này nhá:
- giao thông là chuyện ngoài đường
- chân dài em để lên giường em ...
Em chờ P2 ạ

vihali

Xe container
Nhà em cũng có chụp được vài hình ảnh băng ĐTDĐ nhưng chưa biết phọt lên bằng cách ào. Tị nữa rảnh, em xin kể tiếp P2 và gởi sau nhá.
Cả trang của cụ chắc chả ai để ý, mỗi dòng cuối này thôi.

HT_CRV

Xe tải
Kụ chủ bị táo bón đã 3 ngày rồi đấy =))