[Thảo luận] Lại Bắn XXX o Đại Lộ Thăng Long

CuTiVoDich

Xe điện
Mấy bác Mitsu toàn đóng 2 lít trên đường này, không biêt có phải nộp xèng lần nào chưa nhỉ:D

caren2010

Xe hơi
Hôm qua em cũng đi lên Lương Sơn thì đến gần hết HL ngay chỗ rẽ thì có 1 đội đứng ở đó, em đoán là bác nào bắn sẽ bị xxx vẫy ngay, em thì cứ 80 trở xuống ko thấy vẫy gì. Còn chiều ngược lại thì về đến bùng binh Big C mới thấy xxx.

xe365vn

Xe container
đi đúng tốc độ thì lo gì :D

Thứ 2 ngày 11/4 /2011 (tức ngày 9 tháng 3 âm lịch) em đưa cả nhà cùng vài gia đình lên vườn nhà em ở Hòa Lạc chơi, đại lộ Thăng Long vẫn cho đi 100 mà. Chiều về đường thoáng em toàn vít 120 mà cũng chẳng có bắn bùm gì.

hành_khất_đêm

Xe điện
Em hòa bình về tầm 11h30 chẳng thấy ĐLTL có đội nào đứng cả, chỉ thấy TT Kỳ Sơn có 1 em getz màu đen biển 30P đỗ sát lề phải theo hướng HN-HB, ghế lái có 1 cái máy bắn tốc độ, em đoán là bắn tự động vì ko thấy ai cầm súng

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Hôm qua nhà cháu chạy buổi chiều hướng HN-HL nhưng chẳng thấy gì. Chiều nay lại chạy HL-HN và cũng chẳng thấy gì..

Trainningdriver

Xe tải
vậy mà hôm qua em vít 100, may quá thoát nạn.
Ơ cháu tưởng được chạy làn ngoài cùng 100 cây chuối cơ mà
Biển phân làn và tốc đọ ghi rất rõ, hay lại mới sửa.
Cháu không đi đường này cũng phải 1 tháng nay rồi.
Lần trước đi 100 cây chuối vẫn vô tư.
Sao hay thay đổi thế nhỉ:-q

thepviet

Xe đạp
May qua hom qua em di co 80.\:D/

ducmanh

Xe điện
kính thưa các cụ.sau su kiện 3/4 các xxx lại vác súng di săn trên DLTL chiều HN-->HL.Các cụ đi qua đây thì chú ý nhé.nhà e ở gần DLTL,Nếu cụ nào bị ăn đạn thì pm cho e nhé.e mời cụ uông trà đá.~o)
sáng nay e đi qua đó lúc 8h00 hổng thấy gì cả, hay các chú xxx ngủ dậy muộn nhẩy:-?

bazero

Xe máy
"Dập hết cả mìn" bác giật title nghe cứ như 3x ăn hoa cải.

bazero

Xe máy
" Dập hết cả mìn" ! Nghe bác giật title cứ như là 3x bị ăn hoa cải.

F.I.A.T

Xe điện
Các cụ chú ý, chiều Hòa Lạc - Hà Nội (cách hầm chui khoảng 2km) có cái ba ri e giữa đường, sát làn ngoài cùng mà ko hề có biển phản quang hoặc cảnh báo. Đi đêm rất nguy hiểm, hy vọng mai ng ta sẽ bỏ đi
Hôm Thứ 2 vừa rồi em chạy ban ngày mà còn giật mình vì cái barrier này, may mà chạy đúng 80, chứ quất lên tầm trên trăm chắc ko tránh kịp, nếu chạy ban đêm cực kỳ nguy hiểm

tran_thuat_lai

Xe lăn
lếu mệ, hôm nọ chạy lúc 2h sáng. em tuyền phang chăm rưỡi...huhu

hienmy2010

Xe tải
trời ạ em cứ tưởng bắn nhau hahaha các bác cảnh giác nha

F.I.A.T

Xe điện
Kụ không vi phạm gì thì xxx vẫn được quyền dừng xe kiểm tra hành chính bình thường, dưng mà em thấy lạ là kụ thiếu bằng lái xe, không đeo dây BH trong khi vừa cãi nhau ầm ĩ với xxx mà xxx lại không phạt kụ thì quá bằng xxx nó sợ kụ à? Hay là kụ có gọi điện cho người thân? Gặp trường hợp đó thì em khẳng định là 100% ăn đủ, có khi xxx không chơi phương án 50 nữa mà giam xe luôn ấy chứ! (Không có bằng lái là 3tr chứ ít gì)
Ko có chuyện muốn dừng xe kiểm tra lúc nào cũng được đâu cụ ạ, trừ khi có kế hoạch, chiến dịch, đợt và phải có quyết định của từng đợt.

xxx Chỉ được phép dừng xe và kiểm tra khi phát hiện có dấu hiệu vi phạm.

Nhưng em cũng lạ là sao cụ dilusso lại thoát tội êm thế, cho dù là xxx có bắn nhầm đi chăng nữa, nhưng cái tội ko mang bằng mà xxx tha bổng thì em ứ tin

hùngVEC

Xe buýt
Nhân tiện có thớt này em kể vụ em bị xxx bắn mồm trên đại lộ Thăng Long hôm thứ bảy vừa rồi:
Em đi xe cùng chú em chở các cháu đi lên Asian Resort. Em đã biết đường này hạn chế 80km/h nên đi rất đúng tốc độ. Đến gần cuối đường có 4 chú xxx đứng bên đường, chú đứng đầu ngập ngừng nhưng khi em đến gần thì vẫn chỉ cạp nong bắt em làm em phải phanh gấp và chạy qua hai chú đến chú thứ ba mới tấp được vào lề. Em lập tức tính các phương án đối phó vì em không mang theo bằng lái xe. Sau đây là cuộc nói chuyện với các xxx:

xxx1: Anh cho kiểm tra giấy tờ (chú này chắc khoảng 30 tuổi)
Em: Anh cho hỏi tôi vi phạm gì
xxx1: Anh vi phạm đi quá tốc độ
Em: Anh có nhầm không?
xxx1: Chúng tôi có hình ảnh, đề nghị anh xuất trình giấy tờ
Em: Đề nghị anh cho xem ảnh tôi mới xuất trình giấy tờ, tôi không vi phạm tốc độ
xxx1: Tôi có quyền kiểm tra hành chính giấy tờ xe anh. Anh không thắt dây an toàn là tôi có quyền kiểm tra giấy tờ rồi.
Em và chú em: Chúng tôi không vi phạm thì tôi không phải xuất trình giấy tờ. Lời qua tiếng lại một lúc um cả lên rồi em cũng phải đưa giấy tờ xe cho chú cầm. xxx già đứng nhìn không nói gì
xxx1: Ông đừng tưởng ông có cái xe là to nhá, Xe tôi còn đẹp hơn xe của ông đấy nhé (Em đi Genesis coupe). Chú này tinh tướng quá, chắc chú đi Bentley. Chú bảo em, anh là người vi phạm anh đi theo tôi ra xe. xxx1 gọi bộ đàm cho xxx bắn tốc độ hỏi tốc độ xe em. Chú xxx đầu kia trả lời 96/80 (chắc đã có qui định với nhau trước rồi nên đọc tốc độ như bắn thật).
Em: Này anh nói thật nhé anh không đi quá tốc độ đâu. Nhận lỗi với em là không thắt dây an toàn và quyên bằng, nếu được thì cho anh đi vì anh đang chở các cháu đi chơi.
xxx1: Xem giấy tờ xong đưa lại cho em và bảo lần sau các anh cứ từ từ không nên to tiếng vì đâu còn có đó.

Đến đây em hơi ngạc nhiên vì đáng nhẽ xxx phải bắt em về lấy bằng hoặc phạt em không đeo dây an toàn, thế mà lại cho em đi vô điều kiện. Mà lại vừa cãi nhau um cả lên.
Chú em ở lại còn hỏi xxx già chú xxx trẻ là ai mà tinh tướng thế. Và hỏi các anh ở đội nào thì chú bảo đây là đội 11 trước kia ở Hà Tây

Qua đây có kinh nghiệm khi gặp xxx các cụ cần hết sức bình tĩnh. Cái gì sai thì nhận lỗi, cái gì đúng cãi đến cùng. Không cần phải gọi điện cho người thân (vì em chẳng biết ai) nhưng em được xxx cho đi một phần là mình rất sòng phẳng, không xin sỏ và một phần các chú phải cho em đi không em rút dép ngồi hóng các chú sử lý xe khác thì HỎNG :)):)):))
Bão cấp 7 à??? Chém thì cũng vừa thôi để bọn em còn né với chứ..:-@:-@

vihali

Xe container
Bây giờ là 17:13 chiều thứ Bảy, 23/4. Hiện nay, có một nhóm đang đứng cách ngã tư Hòa Lạc tầm 2km để bắn tốc độ.

Em đi làn giữa tốc độ 70km/h. Vừa có một bác đi vào làn 60 và đi tầm 100 cây chuối, em đang giảng giải cho người bên cạnh như thế không phải vượt phải nhưng có lỗi là quá tốc độ. Nói chưa dứt thì bác kia bị rắn cắn đỗ vào lề. Em còn nháy nháy pha đuổi chú xxx đang đứng chắn làn của em.

Đường đẹp quá nên mặc dù đi số sàn mà tay em vẫn rảnh, chả biết làm gì nên cắm Dcom-3G vào gõ mấy dòng. Gõ bằng chân nên hơi lủng củng, các cụ thông cảm nhá!