[Funland] Lại các cụ cao tuổi chống đối chốt kiểm dịch

Sơn thật thà

Xe buýt
Cụ này dự là chưa đến 90, còn đi xe máy được, còn đánh CA được . Nhưng đáng lý ra già thì phải làm gương cho con cháu ,ai dè ngang tàng,ngồi xổm trên pháp luật, đáng trách quá .
Chắc cũng quen thói hống hách quát tháo con cháu trong nhà rồi, nhà là bố tướng rồi nên thành bệnh ra cả xã hội.
Hình ảnh xấu quá.

Xe của Đức

Xe hơi
Ok.
Nhưng phạt còn có ý nghĩa giáo dục chủ yếu với người còn trẻ, còn ý nghĩa giáo dục với người gìa thì không có đâu, già 90 tuổi bị lẫn rồi thì không thể giáo dục được.
Vụ trên, tốt nhất là gọi con cháu ra để đưa cụ về.
Vớ vẩn. Sao lại không có ý nghĩa giáo dục?
Phạt xong mai tiếp tục lại phạt, ngày kia thì có thôi không? Thế không phải là giáo dục? Giáo dục/học tập ko có khái niệm muộn rồi thì thôi

chưa kể già/trẻ khác thấy thế làm gương được giáo dục thượng tôn PL luôn.
Lẫn thì gọi người có trách nhiệm với thằng cụ lên phạt xem, giáo dục cả nhà nó luôn ấy chứ

thực ra, ở mình vấn nạn nhất là con cháu thằng cụ này đang ngồi chồm hỗm cái ghế nào to to bốc máy gọi …. Rồi mấy chục năm sau lại có thằng cụ khác là con cháu thằng cụ này ….

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Cạnh nhà e có 1 bác cũng nhiều tuổi, cực kì chiều trẻ con. Nhưng lại rất hay hục hặc với người lạ, từ cô xe rác đến chị bán rau, đi xe máy qua vê ga, khói nhiều.... Vv và vv là bác ý gây sự 😂😂😂. Chửi nhau ko biết bao nhiêu lần, vợ con bác ý thì ko dám can vì càng can bác ý càng húng 😄. Thường là khi tan cãi vã vợ con lại chạy theo người kia để phân trần xin lỗi 😄😄😄.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có cụ nào biết tình tiết trước khi bị dừng xe không? Hay ít ra việc dừng xe là đúng hay sai theo quy định? Bỏ qua việc thông cảm vì mấy cụ ở đây muốn pháp luật phải công bằng tuyệt đối nhưng giả sử dừng sai thì việc ông già bức xúc có thể thông cảm được không hay cứ già thì bị dừng sai cũng phải gương mẫu? :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ này ý thức khẩu trang + tấm chống giọt bắn đầy đủ phết.
Nhưng lẽ ra cụ nên vào nói lịch sự vài câu thì chắc là cũng nhắc nhở cho đi thôi.
Có khi tức vì đã chấp hành nghiêm túc 5K mà vẫn bị đòi giữ xe (nghe loáng thoáng) trong khi thấy mấy người khác lao vun vút trên đường nên nổi điên :))

vandatAT

Xe container
Có khi tức vì đã chấp hành nghiêm túc 5K mà vẫn bị đòi giữ xe (nghe loáng thoáng) trong khi thấy mấy người khác lao vun vút trên đường nên nổi điên :))
Bình thường nếu ko có cái covid này thì có bao giờ công an bắt mấy ông bà già này đâu.
Đi lại tự do, tung tăng theo ý quen rồi. Giờ bị tóm thì khó chịu là phải :D.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bình thường nếu ko có cái covid này thì có bao giờ công an bắt mấy ông bà già này đâu.
Đi lại tự do, tung tăng theo ý quen rồi. Giờ bị tóm thì khó chịu là phải :D.
Em thấy có đoạn ông ấy bảo đại khái là bắt nạt ông già :))

Sơn thật thà

Xe buýt
Em thấy có đoạn ông ấy bảo đại khái là bắt nạt ông già :))
Định dong xe đi mấy lần không được, đổ cho tội định lấy xe của tao à? và dứ dứ nắm đấm :)) , rồi vén quần vặt cả lông >:), nhìn quả vặt lông kia đoán trăm phần tăm không mặc đồ trong :D

beomap2

Xe container
Vớ vẩn. Sao lại không có ý nghĩa giáo dục?
Phạt xong mai tiếp tục lại phạt, ngày kia thì có thôi không? Thế không phải là giáo dục? Giáo dục/học tập ko có khái niệm muộn rồi thì thôi

chưa kể già/trẻ khác thấy thế làm gương được giáo dục thượng tôn PL luôn.
Lẫn thì gọi người có trách nhiệm với thằng cụ lên phạt xem, giáo dục cả nhà nó luôn ấy chứ

thực ra, ở mình vấn nạn nhất là con cháu thằng cụ này đang ngồi chồm hỗm cái ghế nào to to bốc máy gọi …. Rồi mấy chục năm sau lại có thằng cụ khác là con cháu thằng cụ này ….
Ông già đó không nhận thức được việc phạt, cụ không nghe ông nói: Tao sợ chúng mày à. Cụ định giáo dục người không có khả năng nhận thức hành vi à. Thế cho cụ làm Hồng vệ binh đi phạt người được đấy

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Định dong xe đi mấy lần không được, đổ cho tội định lấy xe của tao à? và dứ dứ nắm đấm :)) , rồi vén quần vặt cả lông >:), nhìn quả vặt lông kia đoán trăm phần tăm không mặc đồ trong :D
Vặt lông em nghĩ là minh họa thôi chứ đau thấy bà chả dại đâu :))

• Vodka
Reactions: Kuu

Sơn thật thà

Xe buýt
Vặt lông em nghĩ là minh họa thôi chứ đau thấy bà chả dại đâu :))
:))Cụ không xem đoạn cầm bằng hai ngón tay chụm vào giơ lên trước mặt tay CA à:)), Già nó rụng cũng dễ chứ ko dai như thanh niên >:)

qhhp

Xe điện
Cụ này ý thức khẩu trang + tấm chống giọt bắn đầy đủ phết.
Nhưng lẽ ra cụ nên vào nói lịch sự vài câu thì chắc là cũng nhắc nhở cho đi thôi.
Kết là cho đi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ông già đó không nhận thức được việc phạt, cụ không nghe ông nói: Tao sợ chúng mày à. Cụ định giáo dục người không có khả năng nhận thức hành vi à. Thế cho cụ làm Hồng vệ binh đi phạt người được đấy
Chẳng biết sự việc cụ thể ntn nhưng vụ này em nghĩ đa số sẽ gọi vào giải thích rồi cho cho đi chứ chả ai đòi phạt hay giữ xe, không có luật nào quy định thế nhưng em thấy đầy trường hợp mấy ông già quá đều được xxx thông cảm :))

beomap2

Xe container
Chẳng biết sự việc cụ thể ntn nhưng vụ này em nghĩ đa số sẽ gọi vào giải thích rồi cho cho đi chứ chả ai đòi phạt hay giữ xe, không có luật nào quy định thế nhưng em thấy đầy trường hợp mấy ông già quá đều được xxx thông cảm :))
Thì thế, có loại người chỉ thích phạt lấy được, không cần biết đối tượng có đáng bị phạt không, có tình tiết giảm nhẹ không, cứ phạt nặng cho sợ, công việc giải thích, thuyết phục thì cho qua, không cần biết người bị phạt có tâm phục, khẩu phục hay không, không phân biệt được ý nghĩa giáo dục là thế nào, chưa kể còn có chân gỗ, có bẫy để phạt, thế dân mới ghét.