[Funland] Lãi cao mà lại an toàn

techallinone

Xe buýt
loại đấy cẩn thận đấy
emt ừng làm bên techcombank nó gọi suốt ngày bán trái phiếu rồi mua trái phiếu chạy như ngựa
Cái vụ trái phiếu này thấy thì ls cao nhưng rủi ro thì khó lường. Mà giờ nó toàn sale cái đó, e cũng đang khổ với mấy em xinh tươi techcom đây, sk kém mà các em toàn hẹn hò cf riêng:))

Earbuds.vn

Xe hơi
Website
Fb.me
Em có kèo cho vay thế chấp thẻ tín dụng
Nôm na là các đối tượng đang nợ thẻ tín dụng phải đáo dịch vụ hàng tháng
Mình dùng tiền đóng vào thẻ và giữ thẻ, mỗi tháng đóng lãi với tỷ suất 12%/năm
Ví dụ : 50tr 1 tháng cầm về 500k tiền lãi, đóng hàng tháng luôn, cần thu tiền về chỉ việc cầm thẻ ra quẹt dịch vụ là xong
Cụ nào có khoản 50-100tr nhàn rỗi gửi hình thức này là ngon nhất
Giải thích nôm na mà vẫn khó hiểu thế cụ?

ririar84

Xe tải
Các cụ muốn an toàn thì chọn Vietcombank là ổn áp. Trong các ngân hàng lãi cao thì e thấy Bắc Á tạm ổn vì ít ra còn có TH true milk sân sau làm thật, kinh doanh thật. Các ngân hàng khác e ko rõ huy động cao thế thì lãi lời kiểu j cho lại. Chỉ mỗi cái Bắc Á công nghệ hơi cùi bắp, thái độ phục vụ khó chịu thật, chưa kể PGD lúc nào cũng ít tiền, khách rút nhiều mà ko báo trước có mà chờ dài cổ đợi tiếp quỹ hoặc ngậm tức đi về 😡

xedapoi_09041994

Xe đạp
Website
www.vaynganhangsaigon.com
Chào các cụ, số là e đang tính gửi tiết kiệm, theo cacs cụ ngân hàng nào lãi cao mà lại an toàn nhỉ ?
các cụ nào đang gửi ở đâu rồi cứ chia sẻ nhiệt tình nhé
- Question 1: Lãi suất ==> Bác cứ thấy ngân hàng nào lãi cao thì bác quất vào. Các ngân hàng thương mãi giờ có cái cũng 8.0% trờ lên, còn ngân hàng quốc doanh thì 6.0% trở xuống. Còn ngân hàng nước ngoài thì chỉ đa phần mang tiền từ nước khác cho cho vay.
- Question 2: An toàn ==> Ngân hàng quốc doanh (nhà nước) thì sụp đổ theo chế độ. Ngân hàng thương mai (tư nhân) thì theo doanh nghiệp. Nhưng khi thành lập ngân hàng thì phải có vốn và nhà nước cũng kiểm soát chặt chẽ. Khi có sự cố thì nhà nước cũng mua lại và cấu trúc lại nếu không thi sẽ nguy hiểm cho nên kinh tế. Tóm váy lại, thì thấy ngân hàng nào lại cao thì bác bỏ vào. P/s: VietA và NamA hiện trên 8.0%/năm á ( hình như kỳ hạn 1 năm á)

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Các cụ muốn an toàn thì chọn Vietcombank là ổn áp. Trong các ngân hàng lãi cao thì e thấy Bắc Á tạm ổn vì ít ra còn có TH true milk sân sau làm thật, kinh doanh thật. Các ngân hàng khác e ko rõ huy động cao thế thì lãi lời kiểu j cho lại. Chỉ mỗi cái Bắc Á công nghệ hơi cùi bắp, thái độ phục vụ khó chịu thật, chưa kể PGD lúc nào cũng ít tiền, khách rút nhiều mà ko báo trước có mà chờ dài cổ đợi tiếp quỹ hoặc ngậm tức đi về 😡
Sau 2 tuần trải nghiệm em cũng đồng ý là Bắc Á công nghệ kém và thái độ nhân viên khá khó chịu. Cảm giác ngân hàng này lập ra chỉ nhằm mục đích hút tiền vốn khách hàng. Nhưng dù sao thì nó vẫn yên tâm hơn mấy thằng lãi cao kia. Nợ xấu nó thấp. Như thằng SCB nợ xấu cứ gọi là :v