[Funland] Lại cháu bé rơi chung cư Linh Đàm

stone_lamp

Xe điện
Các cụ bớt tâm linh với thần linh đi, nhà em giữa cái ngõ nghĩa trang Hợp Thiện ( đối diện tập thể 8/3 qua sông Kim ngưu), cách hầm xương chết đói năm 45 100 m, cách bia tưởng niệm chết đói 50 m, cụ nào ở đấy biết toàn mồ mả cách bãi chiếu bóng Mai động 150 m, toàn cụ là cụ dưới nền nhà cả thờii trai trẻ mà tiệt chưa thấy con ma nào.
Sàn bê tông trên hầm xương trẻ con đạp xe đạp, bố mẹ vác con ra đấy cho ăn vui đáo để

boyboy1990

Xe điện
Khu này đông lắm, đông kinh khủng luôn, vì giá rẻ và diện tích nhỏ mà. Em nghe có ai kể 1 người sống mỗi ngày trong 1 căn mà cả đời cũng ko hết. Các cụ cứ đến 1 lần sẽ rõ. Chợ cóc ngay dưới tầng 1, ngồi trên cao thả dây xuống kéo hàng lên mà ko cần đi đâu xa. Do vậy có nhiều hoàn cảnh và vấn đề là chuyện rất bt.
10.000 căn thôi cụ, sống 30 năm là hết [-(

HTlangtu

Xe điện
Không đơn giản nhé. Khuyên chân thành các cụ mợ nếu đi bước nữa thì tiến hành khi f1 dưới 5 tuổi và sau 18 tuổi khi đã chuản bị tinh thần kỹ cho f1, sau 18 tuổi thì cần cân nhắc ý kiến của nó. Con f1 tầm 6 tuổi đến 18t thì thôi can, nhịn đi mà hy sinh, lấy niềm vui của f1 là niềm vui của mình.
nói thì dễ chứ trong hoàn cảnh cũng phải thông cảm cho chị em cụ ạ. Tầm tuổi đó đang rực xuân thì, lại "ăn dở miệng" gặp đêm đông gió lạnh, không ít người tặc lưỡi chứ không chịu đc đâu. Trường hợp bé xấu số này cá biệt quá. Thương con vắn số.
Chứ các trường hợp khác bme đi bước nước nữa, con cái khủng hoảng ban đầu xong cũng bt, vẫn đầy mà

Audi fan

Xe tải
Trước là khi nào. Hồi 2008 thì Linh Đàm đã có KDT, còn dọc vành đai 3 toàn lau với sậy.
Khu đô thị có từ năm 2000 cụ nhé. Là một trong các khu đô thị kiểu mẫu đầu tiên của Hà Nội. Còn trước đó xung quanh là các làng bằng a bằng b đủ cả

just for fun

Xe lăn
Đứa bạn hàng xóm nhà cháu, anh chị em bố mẹ trêu già quá, đợt đó trêu nó yêu cái thằng hơi hâm hâm xóm trên. Càng phản ứng lại càng bị trêu, nàng chạy xuống bếp cầm con dao lên kê ngón út chặt phăng giữa sự chứng kiến sững sờ của cả nhà.
tuổi ẩm ương khó nói ạ, trên đây hồi bé chắc cũng nhiều người muốn bỏ nhà ra đi hoặc tự tử để cho bố mẹ biết mặt, toàn lí do nhỏ nhặt thôi ạ.
nên đọc ca này cháu cũng chả dám nói gì, còn một thằng bắt đầu tuổi ẩm ương,đôi khi nhịn nó hơn nhịn bố :((

xedithue

Xe tăng
Trẻ con ở lứa tuổi ẩm ương này khó nói lắm. Tội cháu bé quá.
Đang thi online hết học kỳ, có thể làm bài không tốt, bị mắng...chán nản là làm liều ngay

Marie Lee

Xe buýt
Một cuộc hôn nhân là một cơ hội để xây dựng hạnh phúc. Hay nói ngắn gọn, bước sau cùng (điểm đến) của hôn nhân là hạnh phúc.

Nếu tiêu chí đó không đạt, mà tệ hơn là còn đem lại đau khổ đến mức quá sức chịu đựng thì lúc đó, tốt nhất là nên (hãy) ly hôn!

Và khi đã một lần đổ vỡ thì phải hết sức cẩn thận cân nhắc nếu còn có ý định "mưu cầu hạnh phúc" theo cách nói của bác Marie Lee.

Đặc biệt là những người phụ nữ làm mẹ đơn thân mà trong tay mình là một (hay nhiều) đứa con gái đang tuổi nổi loạn (L'âge de tumeur) thì tình thương con của người mẹ như thế nào nó sẽ bộc lộ ra hết.

Chẳng ai cấm người phụ nữ đi bước nữa cũng như chuyện rước về mái ấm thiếu hơi đàn ông một người đàn ông khác để thỏa mãn nhu cầu của mình, NHƯNG, tất cả đều phải có sự chuẩn bị và cân nhắc: Một lần đổ vỡ rồi thì đừng để đổ vỡ thậm chí tan vỡ lần hai!!!

Chẳng ai có định kiến với phụ nữ ly hôn hay đàn ông đã li dị, nhưng những gì họ thể hiện sau đó mới là cái để người ta đánh giá cũng như dễ dàng nhìn ra con người đó như thế nào!
Haizza, cụ đừng có tag tên em vào nữa có được không ạ. Sao cụ cứ có vẻ khẳng định trường hợp này người mẹ có tội thế. Giả dụ là cụ đúng, cụ có lên đây hả hê kiểu thấy chưa, tôi nói đúng rồi không?

nguyenx

Xe điện
Mong con ra đi thanh thản.

Hmanhta

Xe máy
Vớ vẩn.

Do mật độ dân cư quá đông đúc, dân lại phức tạp đủ mọi thành phần nên xác suất xảy ra những vụ như thế này nhiều hơn các khu khác là điều bình thường.
Đồng í với cụ, mật độ dân đông gấp mấy lần khu khác nên những chuyện không hay xảy ra nhiều hơn cũng là bình thường chứ âm khí với tâm linh cái gì.

Voi coi HN

Xe tăng
2009, cái tuổi đang giai đoạn dậy thì ẩm ương nhất, suy nghĩ đang pha trộn giữa trẻ con và người lớn, rất nhạy cảm và bồng bột, nếu ko được quan tâm đúng cách dễ có những hành động nông nổi nhất kaf các gia đình chia ly, rổ rá cạp lại.
RIP, cháu gái, thật đáng tiếc.

otothanglong

Xe điện
Tội con bé quá đã biết tại sao nó quẩn thế chưa các cụ ?

Soldier331

Xe tải
Nhiều nội dung độc hại trên các trang mạng và truyện tranh, hoạt hình, trẻ con dễ học theo rất nguy hiểm.
Các cụ ơi, cái phim " Hãy nói lời yêu " rầm rộ trên VTV ấy, khi nhân vật con trai Minh tự tử vì áp lực của bà mẹ, em thấy có 1 trào lưu của các bạn trẻ ủng hộ cơ, thật đáng sợ.
Tâm lý trẻ con, văn hoá phim ảnh độc hại, hậu quả không đến ngay nhưng nó âm ỉ, làm sai lệch nhân sinh quan của thế hệ trẻ

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Em không lội còm đâu cụ ạ, cụ viết dài dòng lòng thòng như rau muống dưới ao, cụ viết rồi cụ tự ngẫm là được.

Lội còm hay lội ao hay không là quyền của bạn!
Viết dài hay viết ngắn là quyền của tôi.
Bạn thắc mắc "trich còm" nêu đích danh tôi thỉ tôi cắt nghĩa hay giải thích không chỉ cho bạn mà cho cả bất kỳ ai có cùng quan tâm
Còn việc, nếu không muốn nghe hay đọc thì tôi nghĩ bạn đủ thông minh để biết mình nên làm gì để không làm mất giờ của mọi người, trong đó có tôi và bạn!

Rất mong là tôi không thất vọng! :))

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Hơi ngoài lề một tí nhưng sao còm của cụ nhiều màu với nhiều chỗ bôi đậm bôi đỏ thế. Thề là giống 1 khách hàng của em ghê gớm. Cứ email nào cũng thấy màu sắc, đậm nhạt các kiểu. Nhìn thôi đã đủ nhức đầu. Hẳn là suy nghĩ của cụ nó cũng nhiều sắc thái và sinh động như văn bản cụ gõ ấy nhỉ :D
Chỉ hai màu đen (theo quy định) và đỏ (khi muốn nhấn mạnh hay nói rõ) đậm nhạt đề tôn rõ ý chính phụ, mà bạn bảo nhiều màu thì xem ra ................

Nói ít hiểu nhiều nếu không quá .......... :P
Vậy nhé! :))

Chỉnh sửa cuối:

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Vốn dĩ có câu "Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" nên không phải tự nhiên mà các bác kia lại nói lên những điều mà theo bác Marie Lee"vô tình tạo nghiệp cho bản thân"

Trong thực tế, có những chuyện người phụ nữ sau khi ly hôn đã dan díu với người đàn ông khác để "mưu cầu hạnh phúc",
Và, để thực hiện cái "mưu cầu hạnh phúc" này, thậm chí có những người còn dâng cả con ruột của mình cho tình nhân "xơi" để mong hòng nó không bỏ rơi mình!

Nghĩa là theo đúng khẩu hiệu mà nhiều người từng nói "Thích con cu mù con mắt"!

Tuy nhiên, công bằng mà nói, ở đây mọi việc còn trong vòng điều tra thì chưa có một kết luận nào . Mọi đồn đoán hay suy diễn hoàn toàn là quyền của mỗi người, vì đồn đoán hay suy diễn cũng là một cách tìm ra những kịch bản (scenario) có thể xảy ra, từ đó rút ra cho mình những bài học cá nhân đúng theo như phương châm của bác Marie Lee"theo em mình là người ngoài cuộc thấy nhắn tin buồn như thế này thì chỉ nên rút ra những bài học"., những bài học tùy theo "khẩu vị" của từng người.

Ngoài ra, nếu bảo rằng đàn ông hay đàn bà đều có quyền "mưu cầu hạnh phúc" hết thì rõ ràng là với người phụ nữ này, khi bước chân ra đời bà ta đã làm cái "mưu cầu hạnh phúc" mà ai cùng biết không ai chối cãi qua kết quả của cái "mưu cầu hạnh phúc" này, là một con bé 12 tuổi không cha bên cạnh phải sống chung mẹ với một người tình nhân!
VÀ, sau khi mẹ nó "mưu cầu hạnh phúc" lần hai, thì cái kết quả phải trả là sự ra đi oan nghiệt của con bé!
Thử hỏi bà mẹ này có còn tiếp tục "mưu cầu hạnh phúc" nữa hay không nhỉ ????
Nếu có thì xin thưa đừng bao giờ mượn từ "mưu cầu hạnh phúc" mà không cân nhắc suy nghĩ trước khi làm một việc gì để lại hậu quả không chỉ cho mình và cho chính giọt máu của mình ntn nữa!

In closing, xin nhắc các bác, một người mẹ, có thể vì con mà bỏ chồng, thậm chí làm đĩ để nuôi con nhưng chả ai chấp nhận một bà mẹ vì "mưu cầu hạnh phúc" mà bỏ con.
1 đứa trẻ tuổi ẩm ương tự tử, đôi khi chỉ vì vài lời mắng hoặc bị bạn bè chơi xấu, bắt nạt. 1 bà mẹ đơn thân mất đứa con duy nhất. 1 thằng cha trên mạng không biết có nằm trong gậm giường nhà người ta hay không lên phán loằng ngoằng về việc “mưu cầu hạnh phúc” - có thể chẳng liên quan gì, chua thêm Anh - Pháp loạn xạ. Thôi, đúng - sai, hiền - ác mời các cụ cứ xem xét vì còm thêm với những dạng ntn thì thực lòng xót cái bàn phím! 8-x

Chỉnh sửa cuối:

ngotiteo

Xe điện
Cái tên nói lên tất cả cụ ạ. Cái đầm Linh thiêng. Đất này trước không biết có dân cư ở không.
:))) thầy cao tay chắc yểm được hết :). quan trong là có thầy cao tay hay không :D

xanhmaimotmauxanh

Xe đạp
Đúng vào độ tuổi nhiều vấn đề. Bản thân em năm lớp 7, áp lực học tập quá, cũng có suy nghĩ nọ kia may mà vượt qua được, hồi đó em hạn chế xem phim bạo lực, máu me, kinh dị, thế rồi cũng ổn. Rồi bữa nọ, ku con nhà em đang chơi hành lang thì nhặt được bức thư tạm biệt của 1 cháu tầng dưới năm nay 14 tuổi, vợ chồng em tìm người nhà rồi trả lại mới biết nó viết từ năm ngoái, may ko có vấn đề j xảy ra, nội dung đại loại là bố mẹ không hiểu con,...Các cụ chớ có sai "Nhìn cây chỉnh đất, nhìn con chỉnh mình"