[Funland] Lại cháu bé rơi chung cư Linh Đàm

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Lại là chung cư HH của ông Thản. HH có lẽ là viết tắt của "Hãi Hùng" chăng?

Vitaminxanh

Xe đạp
Làm gì thì làm, nhưng khi con (cả trai lẫn gái) từ 10t - 18t là phải dành tg cho chúng, sao cho chúng cảm thấy bm chỉ như những người bạn để chúng luôn sẵn sàng thổ lộ. Thậm chí có những việc con sai (với bạn, với XH) lúc đầu mình còn phải "ủng hộ" rồi khéo léo định hướng, dạy dỗ, phân tích...

BlackHole.707

Xe hơi
Vốn dĩ có câu "Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" nên không phải tự nhiên mà các bác kia lại nói lên những điều mà theo bác Marie Lee"vô tình tạo nghiệp cho bản thân"

Trong thực tế, có những chuyện người phụ nữ sau khi ly hôn đã dan díu với người đàn ông khác để "mưu cầu hạnh phúc",
Và, để thực hiện cái "mưu cầu hạnh phúc" này, thậm chí có những người còn dâng cả con ruột của mình cho tình nhân "xơi" để mong hòng nó không bỏ rơi mình!

Nghĩa là theo đúng khẩu hiệu mà nhiều người từng nói "Thích con cu mù con mắt"!

Tuy nhiên, công bằng mà nói, ở đây mọi việc còn trong vòng điều tra thì chưa có một kết luận nào . Mọi đồn đoán hay suy diễn hoàn toàn là quyền của mỗi người, vì đồn đoán hay suy diễn cũng là một cách tìm ra những kịch bản (scenario) có thể xảy ra, từ đó rút ra cho mình những bài học cá nhân đúng theo như phương châm của bác Marie Lee"theo em mình là người ngoài cuộc thấy nhắn tin buồn như thế này thì chỉ nên rút ra những bài học"., những bài học tùy theo "khẩu vị" của từng người.

Ngoài ra, nếu bảo rằng đàn ông hay đàn bà đều có quyền "mưu cầu hạnh phúc" hết thì rõ ràng là với người phụ nữ này, khi bước chân ra đời bà ta đã làm cái "mưu cầu hạnh phúc" mà ai cùng biết không ai chối cãi qua kết quả của cái "mưu cầu hạnh phúc" này, là một con bé 12 tuổi không cha bên cạnh phải sống chung mẹ với một người tình nhân!
VÀ, sau khi mẹ nó "mưu cầu hạnh phúc" lần hai, thì cái kết quả phải trả là sự ra đi oan nghiệt của con bé!
Thử hỏi bà mẹ này có còn tiếp tục "mưu cầu hạnh phúc" nữa hay không nhỉ ????
Nếu có thì xin thưa đừng bao giờ mượn từ "mưu cầu hạnh phúc" mà không cân nhắc suy nghĩ trước khi làm một việc gì để lại hậu quả không chỉ cho mình và cho chính giọt máu của mình ntn nữa!

In closing, xin nhắc các bác, một người mẹ, có thể vì con mà bỏ chồng, thậm chí làm đĩ để nuôi con nhưng chả ai chấp nhận một bà mẹ vì "mưu cầu hạnh phúc" mà bỏ con.
Cạn lời
Đi về hành tinh của ông đi!
Chắc quên mất phi thuyền hoặc bị đồng đội “bỏ quên” cụ ạ.

TONGIA

Tầu Hỏa
Chuyện đau lòng mà quá nhiều vị thả ha ha!

moongket

Xe điện
Trên fb lại mới đăng video bố dượng đánh con trong đồng nai
Xem sợ thật các cụ ạ
Thương các con quá

beomap2

Xe container
Khoảng trăm năm trước ý cụ. Ở đấy có làng mạc nào không? Chứ dọc đường vành đai 3 thì toàn ruộng. Khu Bắc, Nam Thanh Xuân cũng toàn ruộng. Nhưng rải rác vẫn có cái làng như Triều Khúc, Phùng Khoang...
Cách khu bán đảo LĐ tầm 100m có một ngôi đền rất đẹp, đền thời thần gì đó, tôi vào đền từ năm 2007 lâu quá nên quên mất rồi, sự tích thờ thần dài lắm nhưng liên quan đến vận may mùa màng

Chỉnh sửa cuối:

Đại Ba

Xe điện
Cách khu bán đảo LĐ tầm 100m có một ngôi đền rất đẹp, đền thời thần gì đó, tôi vào đền từ năm 2007 lâu quá nên quên mất rồi, sự tích thờ thần dài lắm nhưng liên quan đến vận may mùa màng
Là chùa Pháp Vân ạ.

beomap2

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

TamMao2612

Xe buýt
Nhiều ông trên này, mới chỉ đọc tin tức mà ụp vào đầu chị mẹ những tội to đùng, miệt thị, phán xét người ta ác ý kinh khủng. Sợ luôn!
Đồng ý với mợ, sợ các nhà đạo đức giả trên mạng quá. Chưa biết hoàn cảnh nhà người ta như nào đã phán xét chụp mũ. Người mẹ thật khố, nỗi đau mất con lại thêm bị cộng đồng mạng phanh phui hả hê chuyện cá nhân...
Là người phụ nữ ở Vn khổ quá, người ta li hôn thì người ta có quyền mưu cầu hạnh phúc. Không hiểu các nhà đạo đức mạng ở đây nếu rơi vào hoàn cảnh đó có treo tym ngày nào không mà chưa chi đã phán xét người mẹ. Lí do cháu bé ra đi không ai biết mà đồn đoán như đúng rồi.
Nhà nước phải có nghiêm khắc, tôn trọng quyền thông tin riêng tư. Ở Vn sức khoẻ tâm thần không được quan tâm. Đôi khi chỉ vì cộng đồng mạng mà các cụ giết thêm người mẹ một lần nữa như thế các cụ mới thoả mãn. Nếu như ở NN, thì bọn báo chi đăng linh tinh đã bị kiện cho chết tiền bồi thường rồi.

qua_khoang

Xe tăng
Thằng rồ rồ,dạng tâm thần phân liệt trong thớt này.Chắc vợ con nó cũng khổ sở với nó lắm.
Hay đời thực ai cũng tránh nó như tránh hủi, nên còn mỗi cách cào phím trên này để thoả mãn cái rồ của nó.

vua_luoi

Xe điện
Nhiều ông trên này, mới chỉ đọc tin tức mà ụp vào đầu chị mẹ những tội to đùng, miệt thị, phán xét người ta ác ý kinh khủng. Sợ luôn!
Bảo sao xã hội chưa tiến bộ, pn li hôn ko đc có ng khác còn đàn ông thì thoải mái.
Otf cũng khá nhiều ông biến thái về tâm hồn

Binhkiet

Xe tăng
Đúng vào độ tuổi nhiều vấn đề. Bản thân em năm lớp 7, áp lực học tập quá, cũng có suy nghĩ nọ kia may mà vượt qua được, hồi đó em hạn chế xem phim bạo lực, máu me, kinh dị, thế rồi cũng ổn. Rồi bữa nọ, ku con nhà em đang chơi hành lang thì nhặt được bức thư tạm biệt của 1 cháu tầng dưới năm nay 14 tuổi, vợ chồng em tìm người nhà rồi trả lại mới biết nó viết từ năm ngoái, may ko có vấn đề j xảy ra, nội dung đại loại là bố mẹ không hiểu con,...Các cụ chớ có sai "Nhìn cây chỉnh đất, nhìn con chỉnh mình"
Khu nhà em năm ngoái có cháu trai lớp 9 cũng tình trạng y như cháu gái Linh Đàm này. Hoàn cảnh của mẹ, nhà ở chung cư, cũng để lại thư (gửi qua bạn học cùng lớp) rồi tự ngã xuống từ tầng 5. Đau lòng quá các cụ ạ.

Các cụ bớt tâm linh với thần linh đi, nhà em giữa cái ngõ nghĩa trang Hợp Thiện ( đối diện tập thể 8/3 qua sông Kim ngưu), cách hầm xương chết đói năm 45 100 m, cách bia tưởng niệm chết đói 50 m, cụ nào ở đấy biết toàn mồ mả cách bãi chiếu bóng Mai động 150 m, toàn cụ là cụ dưới nền nhà cả thờii trai trẻ mà tiệt chưa thấy con ma nào.
Sàn bê tông trên hầm xương trẻ con đạp xe đạp, bố mẹ vác con ra đấy cho ăn vui đáo để
Hôm trước có mẹ vào hội nhóm cư dân HH chê đất dữ với chạm long mạch bị chửi cho vắt nóc. Chỗ nghĩa trang hợp thiện có rộng không cụ? Em chưa có dịp đi qua đó!

stone_lamp

Xe điện
Hôm trước có mẹ vào hội nhóm cư dân HH chê đất dữ với chạm long mạch bị chửi cho vắt nóc. Chỗ nghĩa trang hợp thiện có rộng không cụ? Em chưa có dịp đi qua đó!
Cụ cứ tưởng tượng cái đường Minh Khai và đường Kim Ngưu nó ôm trọn cái nghĩa trang, theo hiểu biết của em thì khu bên nhà em (đối diện tập thể 8/3 có cài cầu sắt qua sông Kim ngưu- ngõ 559 Kim ngưu đi vào vài chục m là hầm xương) mới nhà khu nghĩa trang chính, trung tâm và chôn người chết đói , hầm xương này nọ, còn bên phía bên nhà máy Dệt 8/3 (đất TC bây h) chỉ là khu nghĩa tràn thường, vì làm gì có cái nghĩa trang nào rộng từ Kim Ngưu (hiện nay) đến chân cầu Vĩnh Tuy

Chỉnh sửa cuối:

Marie Lee

Xe buýt
Chỉ hai màu đen (theo quy định) và đỏ (khi muốn nhấn mạnh hay nói rõ) đậm nhạt đề tôn rõ ý chính phụ, mà bạn bảo nhiều màu thì xem ra ................

Nói ít hiểu nhiều nếu không quá .......... :P
Vậy nhé! :))
Lội còm hay lội ao hay không là quyền của bạn!
Viết dài hay viết ngắn là quyền của tôi.
Bạn thắc mắc "trich còm" nêu đích danh tôi thỉ tôi cắt nghĩa hay giải thích không chỉ cho bạn mà cho cả bất kỳ ai có cùng quan tâm
Còn việc, nếu không muốn nghe hay đọc thì tôi nghĩ bạn đủ thông minh để biết mình nên làm gì để không làm mất giờ của mọi người, trong đó có tôi và bạn!

Rất mong là tôi không thất vọng! :))
Em chả tự dưng nêu đích danh cụ vào. Là cụ trich còm của em và tag em vào trước. Thế nhé, cụ cho là em thông minh, hay làm cụ thất vọng vốn chả ảnh hưởng gì đến em cả. Chỉ có người không làm chủ được cảm xúc của mình lúc nào cũng sục sôi lên vì những ý kiến trái chiều trên mạng mới là đáng lo.
Chắc là không vì ý kiến này của em mà làm mất 1 ngày vui của cụ đâu nhỉ?!

Qualcomaptx

Xe tăng
Ở nhà đất cho lành^:)^.Cứ lên cao nó lại nhảy

L.C.D

Xe container
Ở nhà đất cho lành^:)^.Cứ lên cao nó lại nhảy
Nhà đất hay chung cư mà con người đã có ý định từ bỏ cuộc sống thì ko thiếu gì cách cụ ạ. Mong là những ng quẫn trí có được chỗ sẻ chia để bớt đi những chuyện tự tử đau lòng.

tuanmanh11

Xe buýt
Quá đồn đúc và ngột ngạt! Sau này nơi đây sẽ là khu ổ chuột của Hà Nội!

Qualcomaptx

Xe tăng
Nhà đất hay chung cư mà con người đã có ý định từ bỏ cuộc sống thì ko thiếu gì cách cụ ạ. Mong là những ng quẫn trí có được chỗ sẻ chia để bớt đi những chuyện tự tử đau lòng.
Xây nhà có cái chuồng cọp thì cũng khó nhảy hơn

Furiso

Xe tăng
Chỉ hai màu đen (theo quy định) và đỏ (khi muốn nhấn mạnh hay nói rõ) đậm nhạt đề tôn rõ ý chính phụ, mà bạn bảo nhiều màu thì xem ra ................

Nói ít hiểu nhiều nếu không quá .......... :P
Vậy nhé! :))
Văn cụ dễ nhận dù dùng nick nào đi nữa :)