[Funland] Lại cháu bé rơi chung cư Linh Đàm

otzi

Xe tăng

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Tuổi ẩm ương này người làm bố mẹ cực kỳ nhức đầu, con em cũng 2010 em hiểu.
Như em vẫn phải đi tham khảo các chuyên gia tâm lý để về giao tiếp với con cho hài hòa.
Con lão bằng tuổi con e ạ, hôm nọ dọn sách vở mới thấy nhật ký của nó, e cũng mệt mỏi :(

Leanh65

Xe container
Nghe nói cháu gái có để lại thư (tuyệt mệnh?)...==>> có thể điều tra được nguyên nhân tự tử...?! :-/
Thấy báo viết ô thoáng nhag vs nơi xác định cháu gái rơi có khoảng hở rất nhỏ và rất cao. Bố đẻ nghi vấn đang đề nghị ca điều tra.

Marie Lee

Xe buýt
Nếu đúng là con mẹ này đưa người tình về sống chung thì chắc cả đời nó sẽ day dứt, sống không bằng chết. Thích C H I M thì thuê chỗ khác mà đú đởn.
Mới nghe thông tin trên báo mà cụ nỡ nặng lời thế và có vẻ khinh miệt người mẹ thế. Đàn ông hay đàn bà thì đều có mưu cầu hạnh phúc hết, chả nhẽ phụ nữ cứ phải đơn thân cả đời chăm lo cho con mới là tốt?! Một số cụ còn đặt giả thuyết hay dượng nó làm gì cháu bé?! Thật là bệnh hoạn quá mức.
Mọi suy đoán bây giờ về nguyên nhân xin dành cho cơ quan điều tra. Theo em, mình là những người ngoài cuộc, khi thấy những tin buồn thế này chỉ nên rút ra bài học. Xin đừng phán xét người khác, như vậy vô tình lại tạo nghiệp cho bản thân.

Vietex

Xe điện
Nhiều cụ nhảm thật. Em phấn đấu mười mấy năm rồi mà chưa mua được một góc biệt thự trong đây. Mỗi lần vào bán đảo uống Cafe với ông bạn già, ngồi ngắm hồ mà lòng lại thèm có 1 căn ở đây.
Thế mà có người không biết đã ở khu này chưa mà đã chê. Bảo không có hạ tầng giải trí xung quanh cụ ạ. ;;);;);;)

Đồng ý cụ,
Mật độ đông đúc, người quá nhiều, không khí ngột ngạt, diện tích nhỏ. Không có hạ tầng giải trí xung quanh thì chả thân kinh ra , stress ra, mà nghĩ quần.
Em đợt này dịch phải ở nhà làm. Ngồi trong nhà cả ngày là tù đầu. Thần kinh ra. Phải xuống sảnh hoặc lên tầng thượng đi bộ cho thư giãn mới chịu được

kaku223223

Xe tăng
Thế mà có người không biết đã ở khu này chưa mà đã chê. Bảo không có hạ tầng giải trí xung quanh cụ ạ. ;;);;);;)
Gớm cái hạ tầng của cụ. từ biệt tự xuống vườn, xuống công viên thì dễ lắm.
thử chui vào cái tầng 30-40 rồi xem có xuống nữa ko, hay là ngồi lì trong phòng.
Ra được khỏi cửa, xuống được thang máy ở đấy thì tụt hứng rồi. Tâm trạngđâu mà thư vs giãn nữa

kaku223223

Xe tăng
mà chắc vô tình vô í động chạm đến cụ , hihi. thui thì em xin lỗi nha

Thế mà nhà đất tỷ lệ cao, đông đúc lại tận dụng kd, làm hàng thỉnh thoảng có vụ cháy/ chết các cụ cc quy ngay nhà đất không an toàn. So tỷ lệ thì chết cc có khi cao hơn nhà đất nhiều.
Cái đấy lại khác, sai đâu, chết rơi cc hơn còn chết cháy nhà đất hơn rõ ràng, do đặc điểm 2 loại nhà nó thế :)

Cattoc

Xe máy
Cháu bé tự tử à các cụ. Khổ thân tuổi này phải tâm lý chứ ko mắng chửi nặng lời đc đâu

Cattoc

Xe máy
Đồng ý cụ,
Mật độ đông đúc, người quá nhiều, không khí ngột ngạt, diện tích nhỏ. Không có hạ tầng giải trí xung quanh thì chả thân kinh ra , stress ra, mà nghĩ quần.
Em đợt này dịch phải ở nhà làm. Ngồi trong nhà cả ngày là tù đầu. Thần kinh ra. Phải xuống sảnh hoặc lên tầng thượng đi bộ cho thư giãn mới chịu được
Em hãi khu này lắm. Có ông bạn ở khu HH4 lên nhà uống rượu mà về đau hết đầu vì trẻ con nô đùa ở Hành lang

Hai Toan

Xe container
Vụ này e nghi có vấn đề, phải điều tra ông dượng gấp.
Em cũng có đứa út tuổi này,bé được chiều nhưng trong kỷ luật,tầm tuổi này nhất là bé gái nữa thì tâm lý lúc nào cũng phải nhẹ nhàng,luôn luôn phải nói lời thương yêu.
Khi có bố dượng,bé nghĩ mẹ không còn yêu thương mình nữa nên nghĩ tự vẫn để cho mẹ một bài học,bọn chúng tuổi này rất nhạy cảm.

ubisapro

Xe trâu
Chắc là tự tử rồi :(

Cattoc

Xe máy
Em cũng có đứa út tuổi này,bé được chiều nhưng trong kỷ luật,tầm tuổi này nhất là bé gái nữa thì tâm lý lúc nào cũng phải nhẹ nhàng,luôn luôn phải nói lời thương yêu.
Khi có bố dượng,bé nghĩ mẹ không còn yêu thương mình nữa nên nghĩ tự vẫn để cho mẹ một bài học,bọn chúng tuổi này rất nhạy cảm.
Trẻ con tầm này nhạy cảm lắm lên hết sức cẩn thânn

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ nói bừa quá. Vụ việc chưa rõ thế nào không nên phán xét vô căn cứ.

Kuu

Xe lăn
Vụ này e nghi có vấn đề, phải điều tra ông dượng gấp.
Bình tĩnh Cụ, kẻo lỡ lời với người ta. Không phải ông bố dượng nào cũng xấu đâu.

Bé để lại thư lời lẽ có vẻ uất hận bố mẹ đẻ.

dracula_bg

Xe điện
Em đọc không thấy nội dung thư là gì. Có khi nào bị dượng xâm hại không cụ nhỉ?
phát hiện tại đây có mảnh giấy Q.A để lại với nội dung ngắn gọn: "Tạm biệt, tôi đi nhé", người chú ruột kể.

em đọc thấy có mà, nếu đúng nội dung thế này thì khả năng cao là có gì uất ức với mẹ rồi

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Vớ vẩn.

Do mật độ dân cư quá đông đúc, dân lại phức tạp đủ mọi thành phần nên xác suất xảy ra những vụ như thế này nhiều hơn các khu khác là điều bình thường.

Chính xác!

Với cư dân hổ lốn ntn mà đòi mọi thứ "on the track" thì chẳng khác nào tìm thục nữ trong cái xóm Bình Khang.

Nhungp

Xe hơi
Mới nghe thông tin trên báo mà cụ nỡ nặng lời thế và có vẻ khinh miệt người mẹ thế. Đàn ông hay đàn bà thì đều có mưu cầu hạnh phúc hết, chả nhẽ phụ nữ cứ phải đơn thân cả đời chăm lo cho con mới là tốt?! Một số cụ còn đặt giả thuyết hay dượng nó làm gì cháu bé?! Thật là bệnh hoạn quá mức.
Mọi suy đoán bây giờ về nguyên nhân xin dành cho cơ quan điều tra. Theo em, mình là những người ngoài cuộc, khi thấy những tin buồn thế này chỉ nên rút ra bài học. Xin đừng phán xét người khác, như vậy vô tình lại tạo nghiệp cho bản thân.
Em nghĩ như cụ, xã hội nhiều việc xấu nên tâm thức người đọc cũng vậy, họ liên tưởng ra nhiều điều tệ hơn điều tốt. Một người mẹ đang nát lòng nát ruột vì con thì nên động viên và cảm thông chứ không phải đổ lỗi. Nếu có việc xấu thật là việc sau này, không nên suy đoán.