[Funland] Lại cháu bé rơi chung cư Linh Đàm

dhela

Xe tăng
Đồng ý với mợ, sợ các nhà đạo đức giả trên mạng quá. Chưa biết hoàn cảnh nhà người ta như nào đã phán xét chụp mũ. Người mẹ thật khố, nỗi đau mất con lại thêm bị cộng đồng mạng phanh phui hả hê chuyện cá nhân...
Là người phụ nữ ở Vn khổ quá, người ta li hôn thì người ta có quyền mưu cầu hạnh phúc. Không hiểu các nhà đạo đức mạng ở đây nếu rơi vào hoàn cảnh đó có treo tym ngày nào không mà chưa chi đã phán xét người mẹ. Lí do cháu bé ra đi không ai biết mà đồn đoán như đúng rồi.
Nhà nước phải có nghiêm khắc, tôn trọng quyền thông tin riêng tư. Ở Vn sức khoẻ tâm thần không được quan tâm. Đôi khi chỉ vì cộng đồng mạng mà các cụ giết thêm người mẹ một lần nữa như thế các cụ mới thoả mãn. Nếu như ở NN, thì bọn báo chi đăng linh tinh đã bị kiện cho chết tiền bồi thường rồi.
Xã hội phải nhiều, thật nhiều và thật thật nhiều những tư tưởng tiến bộ như thế này thì mới trở nên sánh vai với các cường quốc năm châu được 💐

Khổ, ai cũng thấy cụ mời mọc, chèo kéo "đọc kỹ và nhẩn nha còm của cụ" mà cấm thấy cụ nào đọc lại cái còm đấy rồi phản hồi. Ế ẩm quá cụ nhỉ ;;)
Em khuyên cụ lập hẳn cái thớt mới, lấy tiêu đề là "Mời đọc kỹ và nhẩn nha còm này của tôi. Tạ ơn Vodka nếu vào thớt và thấy hay". Cứ lập đi, chắc cụ cũng chỉ tốn 1, 2 ly vodka thôi ;)
Hay em đăng bài này lên nhóm HH Linh Đàm nhỉ?

beomap2

Xe container
Để khỏi phải đọc những còm khiêu khích ntn, xin mời các bạn đọc ngay còm #157 ở đây:

Trích lại toàn bộ:

""

Trước hết xin bạn LienPhuong vui lòng về học lại tiếng Việt! Còn nếu bạn đã tự tin tiếng Việt của mình tốt rồi, thì chịu khó đọc kỹ tiếng Việt ít ra là cái câu mà tôi đã nói và bạn lấy ý trích dẫn cho còm #155 của mình hơn!!! :))

Khi viết còm #85 rồi up lên, và liên tiếp sau đó, tính tới nay tôi nhận được không dưới 6 ly vang. :D:))

Thế mà tôi tuyệt nhiên không nói gì hay cắt nghĩa hết, và tôi còn đang chờ xem tiếp, có bao nhiêu ly vang rót ra nữa. :P

Vì tôi muốn chứng tỏ với các bạn rằng những người đã rót vang đó, hoặc là không hiểu tiếng Việt hoặc là cẩu thả trong suy nghĩ!
Và đáng thương nhất cho họ, là họ hiểu câu thành ngữ kia ("Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" ) chưa "đến đầu đến đũa", đến nơi đến chốn mặc dù họ đã từng nghe chí ít là một lần! =))

Các cụ có nói. "Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" với hàm ý chỉ cần một người phụ nữ làm "cái việc không tốt kia" thì cả một tập thể phụ nữ (cả tỷ người) bị mang tiếng! Nó có ý nói người đàn bà luôn luôn bị xã hội nhìn ngó và đưa ra những yêu cầu cao hơn bình thường!

Đã sinh ra là phận phụ nữ (trừ các nước châu âu hay Mỹ ngày nay) cho dù ở đâu hay thời đại nào cũng phải biết điều này và cẩn thận trong ứng xử vì đôi khi mình chẳng làm nhưng vẫn bị người đời và xã hội nhòm ngó với một cái nhìn không thiện cảm!!! :(;;):((

Ngay từ đầu khi viết còm bình luận tôi đã nêu lên câu nói này để xác định rõ ràng rằng, có thể mẹ cho bé không làm sai, nhưng trong tình huống này, trong xã hội này, sẽ luôn luôn và sẽ bị biết bao nhiêu mũi dùi chĩa vào chị, và nỗi khổ của chị ta!

Nhưng do người đọc đa phần luôn mang ý nghĩ xấu trong đầu óc của họ, do có sẵn những tư tưởng bẩn thỉu, nên họ chỉ hiểu được câu nói trên với suy nghĩ bình thường và nông cạn của mình mà không thấy rằng ngay từ đầu tôi xác định là người mẹ của đứa bé chưa chắc gì đã làm sai !!! =))

Thế đấy! :P

Và, bây giờ chắc các bạn đã thấu hiểu được ý nghĩa đầy đủ của câu "Tay nhanh hơn não"những ly vang kia là một chứng cớ không thể nào tốt hơn! :)) :)) :)) :)) :)) =)) "
Vấn đề ở đây là trong một topic rất nhạy cảm, sao cụ dùng cụm từ: “Một người làm đĩ …”, cụ nói ai là đĩ? Một người có liêm sỉ không ai viết thế.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Còm này đúng ko? Em đọc vẫn đếch hiểu cụ viết gì luôn. Cụ nói phứt quan điểm của cụ luôn đi, trích dẫn, bôi đậm chữ dài dòng làm gì cho phức tạp vấn đề ra?
Viết rõ ràng như vậy mà đọc vẫn chưa hiểu được thì xem ra .................. :))

Bạn hãy "tự thân vận động" vậy! :P

Và đừng quên giữ thái độ bình tĩnh, dùng ngôn tử tế, cũng như tôn trọng các thành viên khác khi tranh luận, tránh công kích cá nhân theo đúng nội quy Ofun nhé! :D

Tôi tin Min. Mod, luôn có mặt kịp thời, và cũng sẽ biết dùng quyền báo cáo của mình khi cần thiết!

Chỉnh sửa cuối:

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ơi, cái phim " Hãy nói lời yêu " rầm rộ trên VTV ấy, khi nhân vật con trai Minh tự tử vì áp lực của bà mẹ, em thấy có 1 trào lưu của các bạn trẻ ủng hộ cơ, thật đáng sợ.
Tâm lý trẻ con, văn hoá phim ảnh độc hại, hậu quả không đến ngay nhưng nó âm ỉ, làm sai lệch nhân sinh quan của thế hệ trẻ
Đoạn này em còn phải tắt đi, không cho thằng cu 13t nhà em xem cơ

Thạch Hầu

Xe buýt
Để khỏi phải đọc những còm khiêu khích ntn, xin mời các bạn đọc ngay còm #157 ở đây:

Trích lại toàn bộ:

""

Trước hết xin bạn LienPhuong vui lòng về học lại tiếng Việt! Còn nếu bạn đã tự tin tiếng Việt của mình tốt rồi, thì chịu khó đọc kỹ tiếng Việt ít ra là cái câu mà tôi đã nói và bạn lấy ý trích dẫn cho còm #155 của mình hơn!!! :))

Khi viết còm #85 rồi up lên, và liên tiếp sau đó, tính tới nay tôi nhận được không dưới 6 ly vang. :D:))

Thế mà tôi tuyệt nhiên không nói gì hay cắt nghĩa hết, và tôi còn đang chờ xem tiếp, có bao nhiêu ly vang rót ra nữa. :P

Vì tôi muốn chứng tỏ với các bạn rằng những người đã rót vang đó, hoặc là không hiểu tiếng Việt hoặc là cẩu thả trong suy nghĩ!
Và đáng thương nhất cho họ, là họ hiểu câu thành ngữ kia ("Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" ) chưa "đến đầu đến đũa", đến nơi đến chốn mặc dù họ đã từng nghe chí ít là một lần! =))

Các cụ có nói. "Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" với hàm ý chỉ cần một người phụ nữ làm "cái việc không tốt kia" thì cả một tập thể phụ nữ (cả tỷ người) bị mang tiếng! Nó có ý nói người đàn bà luôn luôn bị xã hội nhìn ngó và đưa ra những yêu cầu cao hơn bình thường!

Đã sinh ra là phận phụ nữ (trừ các nước châu âu hay Mỹ ngày nay) cho dù ở đâu hay thời đại nào cũng phải biết điều này và cẩn thận trong ứng xử vì đôi khi mình chẳng làm nhưng vẫn bị người đời và xã hội nhòm ngó với một cái nhìn không thiện cảm!!! :(;;):((

Ngay từ đầu khi viết còm bình luận tôi đã nêu lên câu nói này để xác định rõ ràng rằng, có thể mẹ cho bé không làm sai, nhưng trong tình huống này, trong xã hội này, sẽ luôn luôn và sẽ bị biết bao nhiêu mũi dùi chĩa vào chị, và nỗi khổ của chị ta!

Nhưng do người đọc đa phần luôn mang ý nghĩ xấu trong đầu óc của họ, do có sẵn những tư tưởng bẩn thỉu, nên họ chỉ hiểu được câu nói trên với suy nghĩ bình thường và nông cạn của mình mà không thấy rằng ngay từ đầu tôi xác định là người mẹ của đứa bé chưa chắc gì đã làm sai !!! =))

Và, bây giờ chắc các bạn đã thấu hiểu được ý nghĩa đầy đủ của câu "Tay nhanh hơn não"những ly vang kia là một chứng cớ không thể nào tốt hơn! :)) :)) :)) :)) :)) =)) "
Ơ thế cụ cũng biết vang em cơ à, em tưởng cụ đã đắc đạo luyện đến mức tứ đại giai không, ai mắng vào mặt cũng vẫn cười được chứ :D Em mới khiêu khích có tí thôi mà, cứ bình tĩnh cụ.

dhela

Xe tăng
Nhiều cụ đã rất bất bình về việc cụ đặt điều và xúc phạm phụ nữ trong topic này, nhưng cụ vẫn trâng tráo như comm trên thì quả là vô liêm sỉ, không còn gì để nói.
Loại tâm thần thì cứ tránh được là tránh. Tâm thần nặng thì gọi nhà chức trách anh ơi!

tomtomchát

Xe container
Em cũng mắng chửi thằng cu con nhiều, có lẽ em phâi xem lại bản thân và tiết chế để nó ko suy nghĩ tiêu cực. Lời cảnh tỉnh cho phụ huynh chúng ta đấy các cụ :(
Tùy đứa thôi cụ
Có khi h này nó lại đang bảo: mình để ông bô mắng chửi nhiều liệu ổng có nhẩy lầu ko nhỉ? ;)

Viết rõ ràng như vậy mà đọc vẫn chưa hiểu được thì xem ra .................. :))

Bạn hãy "tự thân vận động" vậy! :P

Và đừng quên giữ thái độ bình tĩnh, dùng ngôn tử tế, cũng như tôn trọng các thành viên khác khi tranh luận, tránh công kích cá nhân theo đúng nội quy Ofun nhé! :D

Tôi tin Min. Mod, luôn có mặt kịp thời, và cũng sẽ biết dùng quyền báo cáo của mình khi cần thiết!
Ko hiểu thì bảo ko hiểu, ko hiểu nên bảo cụ giải thích cái ý của cụ cho tôi hiểu, rõ ràng rành mạch như thế. Sao cụ cứ lươn lẹo câu chữ mãi thế nhỉ? Mà tôi nghĩ mọi người ở thớt này kể cả tôi cũng thấy cụ nên im lặng đi để mọi chuyện lắng xuống, đây là một chuyện buồn với gia đình cháu bé, sự việc xảy ra do hoàn cảnh của gia đình đó nên cụ đừng phán xét hay nói những lời ẩn ý gì cả. Nếu muốn cụ lập một thớt riêng nói về đạo lý nhân sinh đi. Ai làm đĩ, ai ko làm đĩ rồi đàn bà đàn ông hay thằng đàn bà gì đó. Tôi xin phép ko còm nữa.

just for fun

Xe lăn
Tùy đứa thôi cụ
Có khi h này nó lại đang bảo: mình để ông bô mắng chửi nhiều liệu ổng có nhẩy lầu ko nhỉ? ;)
Công nhận, cháu 2 đứa tính ngược nhau, 1 thằng mắng chửi thoải mái, nó ko quan tâm.
1 thằng hơi tí là tổn thương, tâm hồn mong manh nhạy cảm.

Chỉnh sửa cuối:

realworks

Xe hơi
Single mom li dị chồng nuôi con trai thì ok, chứ nuôi con gái mà lại đi thêm bước nữa, ở chung với ông đực rựa khác máu thì nó phức tạp vô cùng.

Tốt nhất nếu nuôi con gái mà muốn kiếm tìm hạnh phúc mới thì nên đưa con về cho chồng cũ nuôi.

Tốt cho tất cả các bên.
Hoặc ít nhất để con gái cho chồng cũ nuôi vài năm để ở thử với chồng mới / người tình mới xem sao đã.

longsd

[Tịch thu bằng lái]

Trích lại toàn bộ:

""

chuẩn học trò của ông lão "sỹ phu Bắc Hà"! =))

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Liệu cụ biết đỉnh cao của "sỹ phu Bắc Hà" là nói mà như không nói, nói xong ai hiểu thế nào thì hiểu và cũng chẳng có tí trách nhiệm nào trong lời nói. Rất phù hợp để làm tuyên láo :)

Ko hiểu thì bảo ko hiểu, ko hiểu nên bảo cụ giải thích cái ý của cụ cho tôi hiểu, rõ ràng rành mạch như thế. Sao cụ cứ lươn lẹo câu chữ mãi thế nhỉ? Mà tôi nghĩ mọi người ở thớt này kể cả tôi cũng thấy cụ nên im lặng đi để mọi chuyện lắng xuống, đây là một chuyện buồn với gia đình cháu bé, sự việc xảy ra do hoàn cảnh của gia đình đó nên cụ đừng phán xét hay nói những lời ẩn ý gì cả. Nếu muốn cụ lập một thớt riêng nói về đạo lý nhân sinh đi. Ai làm đĩ, ai ko làm đĩ rồi đàn bà đàn ông hay thằng đàn bà gì đó. Tôi xin phép ko còm nữa.