[Funland] Lại chuyện nghề nghiệp

TrungUce

Xe tải
Đúng là mỗi tuổi nó khác, e đang hơn cụ gần chục niên, cũng làm XD cho 1 CĐT. Tuy nhiên nếu bảo sang chỗ mới tăng lương gấp 2 thì cũng rất hấp dẫn đấy, nhưng phải cân nhắc và đánh giá vì họ trả mình như thế, mình phải làm gì, công việc đáp ứng thế nào. Quan trọng là mức tự tin và quyết tâm của cụ đến đâu. Chúc cụ may mắn
Em lại không rót tiếp được cho cụ rồi. Cám ơn cụ đã cho lời khuyên!

dvhung243

Xe điện
P2 đi cụ. Từ đó mới có nhiều cơ hội để P3,P4...

Cô mà thương muốn làm người thường cũng khó

TrungUce

Xe tải
Nếu cụ đi theo con đường đánh dự án thì nên cẩn thận, e cũng bên công nghiệp nên em cũng biết nhiều trường hợp gia đình không hạnh phúc hoặc đổ vỡ vì đi quá nhiều, cụ xác định sẽ phải hi sinh khá nhiều hạnh phúc riêng khi đi xa, ví dụ như thời gian con còn bé sẽ không được ở gần để yêu thương chăm sóc, bố mẹ anh chị em những dịp đoàn tụ sẽ không có mình, vợ mình những lúc khó khăn sẽ phải vò võ ....
Hiện tại, mỗi khi đi dự án, tối nào em cũng gọi điện về nói chuyện với vợ con. Em hiểu là khi có trục trặc trong chuyện tình cảm thì mình ở xa sẽ rất khó khắc phục.

TayBac_CQ

Xe buýt
Cụ có năng lực thi công thực sự và đc cty cũ tin tưởng thì cứ ra ngoài,mở công ty làm thầu phụ cho công ty cũ.Chứ làm ăn lương mãi ( mà thỉnh thoảng không vồ được một mớ) thì cũng lâu giàu lắm.

TrungUce

Xe tải
Cụ có năng lực thi công thực sự và đc cty cũ tin tưởng thì cứ ra ngoài,mở công ty làm thầu phụ cho công ty cũ.Chứ làm ăn lương mãi ( mà thỉnh thoảng không vồ được một mớ) thì cũng lâu giàu lắm.
Hướng của cụ rất hay, em cũng không phải không nghĩ đến, tuy nhiên em cho là mình không phù hợp. Hiện tại em chỉ làm ăn lương.

hieukon

Xe container
em đang chọn phương án 1 :)
em cũng dân xây dựng

Spike

Xe tăng
Em xem các rep của cụ chủ thì có vẻ cụ chủ muốn PA2. Nhưng em, hiện em vẫn theo PA1 (cũng tương tự như cụ chủ nhưng khác ngành nghề và thu nhập cũng khác) và thấy hài lòng với cuộc sống, không phải lúc nào tiền cũng là tất cả.

hanoi1971

Xe tải
Có hỏi trên cõi OF này xong cũng phải hỏi lại vợ nữa nhé. Không thuận vợ thuận chồng thì sẽ phát sinh cả PA3 đấy.

TrungUce

Xe tải
Có hỏi trên cõi OF này xong cũng phải hỏi lại vợ nữa nhé. Không thuận vợ thuận chồng thì sẽ phát sinh cả PA3 đấy.
Chắc chắn rồi cụ, gấu nhà thì vẫn muốn em theo PA1, cơ mà nếu theo PA1 thì năm nay cũng có chuyến đi dự án xa tương đương việc mới trong 10 tháng. Thế nên em mới cân nhắc chuyển việc.

vnptvinaphone

Xe buýt
Bơi ra khỏi vùng an toàn nhưng tính cho mình một đường lùi, có dự phòng rủi ro là ok cụ ạ. Nói là bít cửa lùi lại để phải tiến lên, thành bại ko care phù hợp với các ae mới ra đời thôi, có gia đình trên vai rồi phải cân nhắc mọi lẽ

anh.tuan

Xe tải
Em thấy Cụ cũng có kinh nghiệm đánh dự án rồi nên về năng lực để làm PA2 không có vấn đề gì với cụ. Vấn đề ở đây chỉ là về gia đình( vk sắp sinh cần có ck ở bên cạnh, mặc dù có bà nội nhưng ko thể ổn thoả hết được, 2 đứa nó lại khác hẳn so với 1, vất vả hơn nhiều) Thêm nữa đi xa 2 năm về 1 vài lần trong 1 năm thì còn liên quan đến tình cảm gia đình vk con. Nhiều lúc tiền nhiền nhưng gia đình lại không được hp. Quan trọng Cụ biết đúng đủ thôi.
Theo em nghĩ PA1 không tồi vừa thoả mãn vấn gia đình, lương cũng ko phải là thấp tầm 30 nếu có dự án.
PA2 thì nhiều tiền nhưng sẽ có nhiều rủi ro về hp gia đình hơn.

TrungUce

Xe tải
Em thấy Cụ cũng có kinh nghiệm đánh dự án rồi nên về năng lực để làm PA2 không có vấn đề gì với cụ. Vấn đề ở đây chỉ là về gia đình( vk sắp sinh cần có ck ở bên cạnh, mặc dù có bà nội nhưng ko thể ổn thoả hết được, 2 đứa nó lại khác hẳn so với 1, vất vả hơn nhiều) Thêm nữa đi xa 2 năm về 1 vài lần trong 1 năm thì còn liên quan đến tình cảm gia đình vk con. Nhiều lúc tiền nhiền nhưng gia đình lại không được hp. Quan trọng Cụ biết đúng đủ thôi.
Theo em nghĩ PA1 không tồi vừa thoả mãn vấn gia đình, lương cũng ko phải là thấp tầm 30 nếu có dự án.
PA2 thì nhiều tiền nhưng sẽ có nhiều rủi ro về hp gia đình hơn.
Vợ em sắp sinh, khả năng là 1 tháng sau đó em sẽ triển PA2, trước đó sẽ dành ít nhất 1 tuần ở nhà với vợ con. Thú thực, 1 mình gánh cả em thấy hơi nhọc, vài tháng nay tiền dư phải bỏ ra dùng dần rồi, hic

hoainguyenhn

Xe hơi
e thì e chọn PA 1, nuôi dạy con cái là cả 1 quá trình cần cả bố lẫn mẹ, lương 25-30 củ là quá ổn cho cs hiện tại rùi. Cụ nên cân nhắc kĩ ;););)

anh.tuan

Xe tải
Vợ em sắp sinh, khả năng là 1 tháng sau đó em sẽ triển PA2, trước đó sẽ dành ít nhất 1 tuần ở nhà với vợ con. Thú thực, 1 mình gánh cả em thấy hơi nhọc, vài tháng nay tiền dư phải bỏ ra dùng dần rồi, hic
Vâng cụ! Vả là lúc vk sinh cháu thứ 2 hết cữ 6 tháng trở ra ý. Không biết vk cụ đi làm ko hay chỉ ở nhà chăm con. Cụ quyết rồi thì cố gắng để ý vấn đề gia đình thì sẽ ổn thôi!

melangthang

Xe hơi
Em tưởng các cụ trên này lương toàn tính tiền trăm :((

TrungUce

Xe tải
Vâng cụ! Vả là lúc vk sinh cháu thứ 2 hết cữ 6 tháng trở ra ý. Không biết vk cụ đi làm ko hay chỉ ở nhà chăm con. Cụ quyết rồi thì cố gắng để ý vấn đề gia đình thì sẽ ổn thôi!
Vợ em hiện tại thì vẫn ở nhà chăm con, em dự định nếu theo hướng đánh dự án thì sau này còn phải đi nữa. Thời gian này cũng là thích hợp để em triển dự án này.

Thichhaihoa

Xe tải
Nếu là em chọn PA2, còn trẻ xông pha vừa có thu nhập vừa có kinh nghiệm vừa để nâng tầm mình lên.

anh.tuan

Xe tải
Vợ em hiện tại thì vẫn ở nhà chăm con, em dự định nếu theo hướng đánh dự án thì sau này còn phải đi nữa. Thời gian này cũng là thích hợp để em triển dự án này.
Vâng cụ! 87 thì năm nay năm sau kiếm được. Từ năm 2023 trở ra thì khó khăn hơn, sức khoẻ cũng cần chú ý, tình cảm gia đình cũng thế nhé! Chúc cụ may mắn sức khoẻ và thành công nhé!

TrungUce

Xe tải
Vâng cụ! 87 thì năm nay năm sau kiếm được. Từ năm 2023 trở ra thì khó khăn hơn, sức khoẻ cũng cần chú ý, tình cảm gia đình cũng thế nhé! Chúc cụ may mắn sức khoẻ và thành công nhé!
Cám ơn cụ, có gia đình rồi cũng khác. Đây là quyết định khó khăn nhất trong công việc của em từ trước đến giờ :(