[Thảo luận] Lại chuyện xxx dừng xe

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Chào các cụ,
Sau bao lần lên đây hóng hớt các cụ cũng rút ra được nhiều bài học, hôm CN vừa rồi em có đi từ quê vợ TH ra HN có tình huống áp dụng luôn.

Chuyện của em thế này. Em cùng với nhạc phụ đại nhân, F1 và vợ nhạc phu đang bon bon trên QL 45 qua địa phận Thạch Thành, từ đằng xa thấy bà con 2b tụ tập đông, em cho xe đi chầm chậm. Phát hiện thấy 2 xxx đang chặn 2b nhiều lắm. Bỗng dưng một xxx chỉ cạp long vào xe em, em đánh xinhan đỗ ven đường, nhạc phụ ngồi bên cạnh định xuống, em bảo 'bố cứ ngồi yên". Thế là đoạn đối thoại của em với xxx như sau:

xxx 1. Vừa đi vừa chào. Anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ
Em: Đề nghị anh chào đúng. Tôi có lỗi gì mà anh dừng xe tôi. Tôi đang vội
xxx1: Anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ (tiền lại ngó nghiêng bên trong)
Em: Đề nghị anh cho biết tôi bị lỗi gì, tôi không vi phạm luật, không vi phạm tốc độ. Tại sao lại dừng xe tôi một cách vô cớ.
xxx1: Anh bị lỗi người ngồi bên phụ không thắt dây an toàn.
Em: Anh xem lại đi (em mở cửa xe cho xxx ngó vào xem). Bố tôi vấn đang thắt day an toàn. (cái áo khoác ông cụ mặc lại giống mầu với dây an toàn nên cụ cậu ngó lúc đầu không thấy)

xxx2 tiền lại và cũng yêu cầu kiểm tra giấy tờ.
Em cắu tiết: Các anh không được dừng xe tôi vô cớ. Xe tôi không có lỗi, anh kia đã xác nhận, vậy tai sao không cho tôi đi. Tôi đang vội
xxx2 nhỏ nhẹ: thì anh cứ cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ. Nhỡ anh thiếu bằng hoặc đăng ký thì sao. Anh ở đâu?
Em: Tôi ở HN, anh không thấy biển 30 à? Em cuối cùng để nhanh việc, đưa toàn bộ giấy tờ cho kiểm tra.
xxx2 lầm lũi kiểm tra rồi nói một câu: Thế thôi có gì đâu, anh em kiểm tra giấy tờ thôi. Sau đó trả lại giấy tờ cho em. Em nói thêm một câu. "các anh lần sau nhìn thấy biển HN thì đừng có mà dừng xe linh tinh, chúng tôi không dại gì đi đường xa mà không mang theo giấy tờ và vi phậm luật để mất thời gian à.
Em lên xe không nói một câu tạm biệt, gí ga và vù qua trước mặt xxx. Để lại 2 xxx đứng tẽn tò giữa chục 2b đang gài đầu gãi tai vì không có bảo hiểm.

Kết luật: Tuân thủ đúng luật, khi bị dừng không khúm lúm sợ sệt. Yêu cầu người ngồi bên phụ ngồi yên và không tháo dây an toàn (hôm đó mà nhạc phụ cởi dây an toàn ra là rếch việc với chúng nó).

Em vẫn băn khoăn một điều "xxx có được quyền tự tiện dừng xe để kiểm tra giấy tờ khi mình không có lỗi hoặc chứng minh mình không có lỗi"????

trungnc

Xe điện
xxx được quyền dừng xe kiểm tra khi có dấu hiệu vi phạm luật GTĐB,như trường hợp của cụ là nhìn nhầm người ngồi trên xe không sử dụng dây bảo hiểm nên mới dừng xe.Lẽ ra khi kiểm tra không có vi phạm thì họ phải xin lỗi hoặc cảm ơn công dân đã hợp tác thì OK cụ ạ.

at2009

Xe tăng
em dự là họ có quyền dừng xe kiểm tra ợ, nhưng lại thiếu mất khoản xin lỗi cụ ợ \:D/
EM cũng nghĩ như cụ! Lần sau mà gặp kiểu xxx bắt nhầm thế này nhất định em phải bắt xin lỗi cho bõ tức.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
xxx được quyền dừng xe kiểm tra khi có dấu hiệu vi phạm luật GTĐB,như trường hợp của cụ là nhìn nhầm người ngồi trên xe không sử dụng dây bảo hiểm nên mới dừng xe.Lẽ ra khi kiểm tra không có vi phạm thì họ phải xin lỗi hoặc cảm ơn công dân đã hợp tác thì OK cụ ạ.
Em thì lại nghĩ mấy chú xxx này bắt bừa, mục đích là để kiểm tra giấy tờ xem có thiếu gì không còn cá kiếm. Chứ em thấy ra chặn xe em từ xa thì làm gì có chuyện chú ấy nhìn thấy không cài dây an toàn.

at2009

Xe tăng
Cũng có trường hợp đói ăn làm càn đấy ạ. xxx đói quá còn dám đánh bẫy lái xe cơ mà.

Pet_HUT

Xe container
Em thấy chỉ có đợt cao điểm thì họ mới có quyền dừng xe bất kỳ chứ nhỉ! Còn dừng xe khi nghi có "dấu hiệu vi phạm" thì mập mờ lắm, mình đúng luật là dứt khoát bắt xxx phải xin lỗi!

Dogia

Xe điện
CSGT dừng xe để hỏi thăm kụ là đúng, chỉ sai là ko có lời cảm ơn - xin lỗi.
Kụ tự rút ra kết luận thế là chuẩn rồi *-:)

dapvocaydan

Xe điện
Đói quá c.ắn lung tung đây mà

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
CSGT dừng xe để hỏi thăm kụ là đúng, chỉ sai là ko có lời cảm ơn - xin lỗi.
Kụ tự rút ra kết luận thế là chuẩn rồi *-:)
Lúc đấy em "nóng mắt" vả lại cũng đang vội. Chứ không em bắt phải xin lỗi đàng hoàng em mới chịu

xe365vn

Xe container
xxx cứ dừng xe đấy bắt được lỗi nào thì bắt ko thì thôi ,ai cấm. khổ lái xe ae mình thôi kiểu gì tiêu mà nhận được câu xl sao chứ, mất thời gian các cụ cứ nghĩ đi, xuống xe rùi này nọ chốt lại ko sao xl rồi đi, thật vớ vẩn

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
sửa

Em thấy chỉ có đợt cao điểm thì họ mới có quyền dừng xe bất kỳ chứ nhỉ! Còn dừng xe khi nghi có "dấu hiệu vi phạm" thì mập mờ lắm, mình đúng luật là dứt khoát bắt xxx phải xin lỗi!
Toshiba chúng nóa, cứ dừng với lý do "có dấu hiệu vi phạm". được quyền dừng tất cả các xe qua ư? cứ nói là có dấu hiệu vi phạm là được, vạch vòi mãi không kiếm được thì xin lỗi à? Thế mình đi sai , phạm lỗi có xin lỗi được không nhể?

Chỉnh sửa cuối:

Olddriver

Xe hơi
EM cũng nghĩ như cụ! Lần sau mà gặp kiểu xxx bắt nhầm thế này nhất định em phải bắt xin lỗi cho bõ tức.
Em thấy tự tin hơn khi được các cụ chỉ giáo. Em cũng ức các xxx TH mấy lần rùi. Cảm ơn các cụ nhiều.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Cái chết là cái thông tư 27 nó cứ không rõ ràng. Chẳng biết xxx có quyên tự tiện dừng xe của mình hay không?
Em ví dụ: Chẳng lẽ xxx có quyền đọc lệnh bắt khi công dân không có vi phạm pháp luật?

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
xxx cứ dừng xe đấy bắt được lỗi nào thì bắt ko thì thôi ,ai cấm. khổ lái xe ae mình thôi kiểu gì tiêu mà nhận được câu xl sao chứ, mất thời gian các cụ cứ nghĩ đi, xuống xe rùi này nọ chốt lại ko sao xl rồi đi, thật vớ vẩn
Em bún chả bác rồi. Nói thật bác mình không mất tiền nhưng cũng mất thời gian vỡi xxx (15 phút) vả lại mất cả hứng. Đang chuyện trò rôm rả bị thằng khác nó cắt ngang, bực mình

NguyenChiVan

Xe tăng
là dân thường thì phải chấpnhận cụ ạ. muốn thoát thì cụ đầu tư làm xxx đi !

Chỉnh sửa cuối:

tienart

Xe hơi
Em thì lại nghĩ mấy chú xxx này bắt bừa, mục đích là để kiểm tra giấy tờ xem có thiếu gì không còn cá kiếm. Chứ em thấy ra chặn xe em từ xa thì làm gì có chuyện chú ấy nhìn thấy không cài dây an toàn.
Em cũng nghĩ như Cụ đôi khi xxx bắt chỉ để kiểm tra giấy tờ chú nào yếu bóng vía, hay vội không muốn đôi co thì bị bắt nạt mất tiền thui, chứ " vì đôi khi chẳng vì cái gì "ơh.Như em bị bắt ở gần đường vào khu Đô Thị Mới Việt Hưng, chỗ này vạch liền e ở đây e bít nên qua chỗ này em đi cẩn thận xxx vẫy lại như không bắt được lỗi nên em cũng đi ngon lành chẳng vấn đề gì chỉ mất thời gian đôi co bực mình thui ơh.Các Cụ có đi qua đây thì lưu ý nhé trước đoạn Đường Cao Nghĩa Luyện vào KDTM Việt Hưng nhé .