[Funland] Lại giết người dấu xác trong vali

Diep1979

Xe điện
cụ có cách gì ngăn con ko đi? Con em lớp 9, năm nào lớp cũng tổ chức đi chơi 2 ngày 1 đêm, có bph quản. Nhưng các bác bph cũng ko để mắt 24/24 đc, tối thì nam nữ mỗi giới 1 nhà, nhưng ai biết ma ăn cỗ lúc nào.
Em cũng ko muốn cho con đi, mà lớp ai cũng đi, mình ko đi thành khác biệt.
Nhà cháu trao đổi thẳng thắn với con, nói rõ đi trong ngày thì bố mẹ đồng ý. Đi qua đêm là không được vì còn bao thứ xẩy ra khi con ra ngoài.

Trao đổi rõ quan điểm, bầy tỏ sự lo lắng, thi thoảng rủ con đi uống nước và khéo léo cài mấy câu chuyện của báo chí vào.

F1 nhà cháu hiểu, thành ra cứ có vụ đi 2 ngày 1 đêm là bạn ý tự từ chối ạ

thuyhtt

Xe tăng
Nhà cháu trao đổi thẳng thắn với con, nói rõ đi trong ngày thì bố mẹ đồng ý. Đi qua đêm là không được vì còn bao thứ xẩy ra khi con ra ngoài.

Trao đổi rõ quan điểm, bầy tỏ sự lo lắng, thi thoảng rủ con đi uống nước và khéo léo cài mấy câu chuyện của báo chí vào.

F1 nhà cháu hiểu, thành ra cứ có vụ đi 2 ngày 1 đêm là bạn ý tự từ chối ạ
Nhà em trao đổi cũng ko được. con lớn rồi, mình ko bẻ được, đành phải đi theo. Mà năm nay đi theo chúng cũng ko hào hứng nữa rồi.
Ngay đầu năm lớp 8 trường tổ chức gdgt, nó bảo với em, con biết những gì bố mẹ lo, con tự biết, tin con :D. Vâng, vậy biết làm sao.

Mc Bia

Xe điện
Sao cụ nói vậy ?
Trích lại báo đã đưa tin thì có gì không được hay vi phạm nội quy hả cụ ?

Chẳng phải những ông bố bà mẹ chúng ta cũng nên nhìn vào những trường hợp thế này để xem lại cách chúng ta quan tâm đến con cái hay sao ?

Chưa hiểu vì sao cụ mời vang em , nhưng thôi bỏ qua
Báo chí đã đưa tin thì không cần cụ phải lan tỏa cụ ạ.

Diep1979

Xe điện
Nhà em trao đổi cũng ko được. con lớn rồi, mình ko bẻ được, đành phải đi theo. Mà năm nay đi theo chúng cũng ko hào hứng nữa rồi.
Ngay đầu năm lớp 8 trường tổ chức gdgt, nó bảo với em, con biết những gì bố mẹ lo, con tự biết, tin con :D. Vâng, vậy biết làm sao.
Cố gắng chừng nào tốt chừng đó mợ ạ (cháu đoán vậy)
Con gái sểnh ra thiệt thòi hơn các bạn nam, nên nhỡ có gì thì khổ nơ, khổ mình.

Khi nào cháu đủ trưởng thành, có thể bảo vệ mình thì mới tính cách quản lý kiểu khác mợ ạ.

Bù lại, cháu và gấu sẽ cho con đi khắp nơi mỗi khi có thời gian bằng xe nhà

BMW R60

Xe tăng
Cứ đọc nhiều tin tiêu cực trên mạng, mạng xã hội thì biến thái tâm lý sẽ nhiều.
Với người trưởng thành, người hiểu chuyện, người tốt thì đa phần là biết để tránh.
Một số người thì đi buôn chuyện.
Với kẻ có mầm mống tội ác thì nó sẽ coi như là "1 thông tin tham khảo", ăn sâu vào tiềm thức.
em cũng thấy thế , bên văn hóa mình quá yếu kém để mạng xã hội phát tán nhiều cái tiêu cực , cái xấu , văn hóa lệch lạc ..., em thì khá ghét tàu khựa nhưng phải nói nó làm cực tốt
Luật an ninh mạng ra đời cũng là để có căn cứ để đấu tranh và ngăn ngừa nhữn loại tin độc, tiêu cực kiểu này nhưng Thỏ nhớ hồi mới lấy ý kiến để thông qua thì ầm ầm chí phèo, chí ngủ lên tiếng phản đối dè bỉu,ngay cả trên OF này cũng rất nhiều chí ngủ, tư Xản hạng bét đăng đàn kêu chửi. Hài kinh =))
Phải công nhận là tự do mạng quá cũng dở!
Tiên sư cái bọn Facebook với tick tốc gì đó. Cứ đăng mấy thằng đi tù, xăm trổ xã hội thâm... như thần tượng vậy. Như hair bánh, khá bảnh, lê văn luyện... Cứ thấy xuất hiện hoài..Mà cấm bọn trẻ ko dùng internet thì ko đc. Haiz...! Có ai ko dùng tick-tock như em ko?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
em cũng thấy thế , bên văn hóa mình quá yếu kém để mạng xã hội phát tán nhiều cái tiêu cực , cái xấu , văn hóa lệch lạc ..., em thì khá ghét tàu khựa nhưng phải nói nó làm cực tốt
Cụ ko nên nói vo như vậy. Chả có cơ sở nào cả. Ở trung quốc cũng nhiều vụ kinh khủng lắm. Ko có lí gì 1,5 tỉ dân lại có ít vụ cả. Việt nam dân số hiện nay là 100 triệu dân đương nhiên số vụ phải nhiều hơn ngày trước là đương nhiên. Ngày xưa cũng có rồi chứ ko phải bây giờ mới có. Không phải cái gì cũng đổ lỗi cho mạng. Nếu kiểm soát mạng điều gì sẽ đảm bảo ko có những vụ tương tự xảy ra. Việc giết mguowif cướp của thì thời nào cũng có. Ngày e hock lớp 3 cũng đã chứng kiến một vụ phân thây ròii.

muagiaiphong

Xe hơi
Ngày xưa em có cho con gái đi học lớp võ tự vệ. Kết luận là chẳng có tác dụng gì. Trừ khi là dân chuyên võ thuật tập chăm chỉ cả chục năm thì còn có cửa, chứ còn học lớp vài tuần/tháng thì chỉ múa múa vài đường và cho thấy tự tin hơn, chứ còn thực tế không bao giờ đánh tay đôi với đàn ông được.

Tốt nhất là đừng bao giờ để mình vào tình huống nguy hiểm tới mức cần tự vệ. Và nếu bắt buộc phải vào những tình huống rủi ro như vậy thì nên có vũ khí như xịt hơi cay hoặc dao, và phải báo trước cho người nhà.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Phải công nhận là tự do mạng quá cũng dở!
Tiên sư cái bọn Facebook với tick tốc gì đó. Cứ đăng mấy thằng đi tù, xăm trổ xã hội thâm... như thần tượng vậy. Như hair bánh, khá bảnh, lê văn luyện... Cứ thấy xuất hiện hoài..Mà cấm bọn trẻ ko dùng internet thì ko đc. Haiz...! Có ai ko dùng tick-tock như em ko?
Nên có nghiên cứu đàng hoàng như phương tây chứ ko nên kết luận khi chưa có bằng chứng do mạng. Thực sự e hơi dị ứng với kiểu nói vo của dân mình. Cũng như kiểu đổi cho dưa cà gây ung thư hay đổi cho mì chính gây ung thư vậy. E trước kia cũng làm khoa học nhưng chưa chứng kiến hoặc được đọc bất cứ một nghiên cứu từ một tổ chức khoa học hay viện nghiên cứu nào. Hay bất cứ ai show được số liệu hay tập mẫu nào, nghiên cứu bằng phương pháp gì. Trong khi báo chí thì cứ nói khơi khơi. Một bệnh ở ta là bệnh lười và bệnh đoán mò. Cho dù có thể do mạng đi nữa anh nên có một nghiên cứu toàn diện trước khi đưa ra kết luận

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ngày xưa em có cho con gái đi học lớp võ tự vệ. Kết luận là chẳng có tác dụng gì. Trừ khi là dân chuyên võ thuật tập chăm chỉ cả chục năm thì còn có cửa, chứ còn học lớp vài tuần/tháng thì chỉ múa múa vài đường và cho thấy tự tin hơn, chứ còn thực tế không bao giờ đánh tay đôi với đàn ông được.

Tốt nhất là đừng bao giờ để mình vào tình huống nguy hiểm tới mức cần tự vệ. Và nếu bắt buộc phải vào những tình huống rủi ro như vậy thì nên có vũ khí như xịt hơi cay hoặc dao, và phải báo trước cho người nhà.
Nhũng con người có máu sát nhân trong xã hội này luôn tồn tại với môtk tỉ lệ phần trăm nào đó nên chỉ cần có cơ hội thuận lợi chúng sẽ ra tay.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
em chia 3 dạng người đọc thông tin mà bác. Loại 1 khác loại 3.
Trẻ trâu giờ em sợ loại 3 nhiều. Lướt mxh facebook tiktok thấy còn có kiểu bình luận "một là yêu anh 2 là thùng xốp"được hàng trăm like với haha. em thật sự thấy các cháu thanh thiếu niên có tâm lý đáng lo ngại.
Ờ, thế cụ thuộc dạng người nào trong 3 dạng thế?

muagiaiphong

Xe hơi
Nhũng con người có máu sát nhân trong xã hội này luôn tồn tại với môtk tỉ lệ phần trăm nào đó nên chỉ cần có cơ hội thuận lợi chúng sẽ ra tay.
Cho nên tốt nhất đừng để vào tình huống cho chúng nó ra tay đấy cụ. Phòng hơn tránh. Đừng đi một mình vào khu vực nguy hiểm vắng người buổi đêm, đừng gặp người lạ qua Internet khi chưa đủ tin tưởng, đừng mặc hớ hênh vào những chỗ có thể gây chú ý,... là đã giảm được kha khá tỉ lệ gặp nguy hiểm rồi.

Gừng

Xe container

tập võ thì phải cho nó tập kickboxing, muaythai hay quyền anh

chứ tập mấy cái karate hay taekondo chả tác dụng mẹ gì

TQ dân đông, khoảng cách giàu nghèo xa vợi nên mới nhiều cái ghê cụ ạ, nào lao vào trường học đâm chém trả thù xã hội, nào dàn cảnh chen lấn cướp ở các bến xe bus, nào “gả chết” nghĩa là lấy chồng công nhân mỏ chờ chồng chết lấy bảo hiểm ấy ạ, nào bắt cóc nhốt phụ nữ dưới hầm bao nhiêu năm, nào nữ cán bộ xã lên BK họp bị taxi chở thẳng đi bán…
Đi đâu chứ riêng đi TQ em luôn rủ nhóm.

Leean

Xe tăng
Báo chí đã đưa tin thì không cần cụ phải lan tỏa cụ ạ.
Cụ không đọc thì đi chỗ khác, ở đây đầy người đọc và coment cái họ cần nói và cùng trao đổi suy nghĩ, ai cấm đưa tin ở đây ?
Cụ đọc xem tất cả những ông bố , bà mẹ ở đây đang trao đổi về những điều gì ? cái họ muốn nói là qua cái đưa tin, mọi người có dịp để trao đổi và nhìn lại cuộc sống và sự quan tâm đến người xung quanh của mình, đấy mới là điều mọi người ở đây lên mạng, còn cụ thì sao ? nói được cái đièu gì hay ho hơn ở mọi người ở đây chưa ? hay phang ngay cái ly vang vào cái thớt của người khác
Nhảm và trịch thượng - nếu không muốn nói là bố láo bố toét.

Chỉnh sửa cuối:

muagiaiphong

Xe hơi
TQ dân đông, khoảng cách giàu nghèo xa vợi nên mới nhiều cái ghê cụ ạ, nào lao vào trường học đâm chém trả thù xã hội, nào dàn cảnh chen lấn cướp ở các bến xe bus, nào “gả chết” nghĩa là lấy chồng công nhân mỏ chờ chồng chết lấy bảo hiểm ấy ạ, nào bắt cóc nhốt phụ nữ dưới hầm bao nhiêu năm, nào nữ cán bộ xã lên BK họp bị taxi chở thẳng đi bán…
Đi đâu chứ riêng đi TQ em luôn rủ nhóm.
Em nhớ như in hồi 2004 xem phóng sự về Dương Tân Hải, là kẻ giết người hàng loạt tàn ác nhất lịch sử Trung Quốc. Trong có mấy năm từ 1999 - 2003 mà tay này giết gần 70 người. Tất cả chỉ trước đó hắn bị bạn gái chê nghèo và bị ông chủ quịt tiền nên hắn quay ra thù xã hội.

Việt Nam dù sao cũng chưa có một tay giết người hàng loạn nào đến level đó. Đúng là cái gì Trung Quốc cũng hơn mình nhiều lần.

datinh

Xe container
Cho nên tốt nhất đừng để vào tình huống cho chúng nó ra tay đấy cụ. Phòng hơn tránh. Đừng đi một mình vào khu vực nguy hiểm vắng người buổi đêm, đừng gặp người lạ qua Internet khi chưa đủ tin tưởng, đừng mặc hớ hênh vào những chỗ có thể gây chú ý,... là đã giảm được kha khá tỉ lệ gặp nguy hiểm rồi.
Còn một cách nữa.Nhưng nói ra dễ bị đội anti ném đá.
Học môn tử vi. Nó vạch ra đường lối có thể giảm thiểu rủi ro.
Không nên mê tín nhưng cái gì hữu ích ta nên xem . Chiêm nghiệm.

dichvuflycamhn

Xe buýt
em đoán là các bên có quan hệ với nhau nên mới hẹn nhau đi chơi, cô gái mang nhiều trang sức quý giá nên thành mục tiêu bị sát hại. Khổ, mới chỉ 21 tuổi, còn đang tuổi ăn tuổi học , tuổi chơi, ở tận miền tây mà đón xe vào VT chơi rồi đi không trở lại, chẳng ngờ gặp thằng lòng lang dạ thú.

Tội nghiệp con gái
Update: cô gái ở bên Cần Giờ, SG, em nhầm thành miền tay
Tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi cụ ơi. Không biết giữ mình thì thiệt thân, các em gái giờ cũng dễ dãi, nhiều đứa cứ thấy đẹp trai là quên hết sự phòng bị. Chứ con gái mà khôn thì lựa người yêu kỹ lắm, chỉ cần vài hành động cử chỉ là đoán dc con người này tâm địa thế nào.

Mimeo

Xe điện
Còn một cách nữa.Nhưng nói ra dễ bị đội anti ném đá.
Học môn tử vi. Nó vạch ra đường lối có thể giảm thiểu rủi ro.
Không nên mê tín nhưng cái gì hữu ích ta nên xem . Chiêm nghiệm.
Em cũng quan tâm nên cụ có thể giải thích rõ hơn về việc xem tử vi mà giảm thiểu được rủi ro này ko ạ?

Hơn nữa, bộ môn này rất phức tạp, ko phải cái mà số đông có thể tự lần mò để hiểu, ghi nhớ, áp dụng được. Ah, trong thớt này em đã thấy còm của cụ LiKaShing rồi :D