[Thảo luận] Lại hôn mít trên cầu Thanh trì!

anhtho

Xe ngựa
Trong 1 cuốn sách dậy lái xe an toàn của tụi tây có câu: tỷ lệ các tai nạn có thể phòng tránh được là rất cao, trong đó lỗi hôn mít nhau trên cao tốc là một ví dụ. Thế nhưng người ta vẫn mắc vì tội chủ quan hoặc đơn giản là không được học.
Lỗi hôn mít liên hoàn dạo này ngày càng nhiều, mà cách phòng chống thì đơn giản: không bám mít, giữ khoảng cách, áp dụng nguyên tắc 3s. Thế nhưng vẫn nhiều người không biết hoặc biết mà không áp dụng, bởi vậy.. tai nạn kiểu này vẫn xẩy ra.
Hồi trước, em chạy con matiz cùi lên Lạng sơn. Dù là matiz nhưng em cũng chạy hết tốc độ cho phép: 80km/h và bám sau một chú xe khách coaster. Bám sau, nhưng em vẫn áp dụng quy tắc 3s. Bỗng dưng, thằng xe khách phanh cháy đường, không hề xi nhan hay có dấu hiệu tạt vào, chỉ đơn giản là nó nhìn thấy 1 bà vẫy xe !. Em cũng phanh gần cháy đường và chỉ dừng lại khi cách mít nó tầm gần 2m, nhưng một cụ camry đi sau chơi luôn mông em. Lái xe sang (cách đây gần 10 năm, Camry cũng không nhiều), nhưng trình thì cùi, em xe cỏ nhưng hiểu luật. Cậu lái xe xuống xin lỗi rối rít và thanh minh là đang mải nhìn. Đang lái xe thì mải nhìn cái của nợ gì nữa. Nhưng thôi, quan trọng là ... anh ta xin chịu mọi phí tổn.
Nếu em không giữ khoảng cách thì có khi em còn phải đền thằng xe khách chứ chẳng chơi !

BMW-xuanthuan

Xe hơi
gặp ổ gà mà phanh gấp đến vậy cơ ạ . e dự là lái mới

Huytc

Xe hơi
Cụ Cap đen đủi nhỉ, cả đầu và đuôi đều nặng, dự lại khơ khớ tiền.

namdu

Xe buýt
Chuyện các xe cắn đuôi nhau em không bàn, nhưng cái mặt đường cầu Thanh Trì thì phải nói là kinh hoàng luôn.
Không biết phí bảo trì đường bộ mang đi nơi nào roài
Với những tai nạn như này thì liệu có thể kiện anh # được không các cụ nhể?

anhtho

Xe ngựa
Vụ này ki biết giải quyết kiểu gì các cụ nhờ, ko lẽ đổ đầu cái thằng phanh gấp đầu tiên kia sao?
Đền ai thì còn phải xét, nhưng chắc chắn thằng đầu tiên không bị đền cụ ạ. Trừ phi thằng đầu bị mất đèn phanh thì các cụ mới kiện được nó.

tailx

Xe buýt
Vụ này ki biết giải quyết kiểu gì các cụ nhờ, ko lẽ đổ đầu cái thằng phanh gấp đầu tiên kia sao?
mấy thằng đằng sau tự xử với nhau thôi cụ ạ.còn thằng đầu thì vô tội rồi.thằng thứ 2 còn phải đền cho thằng đầu ý chứ.