[Funland] Lại là em! Lại câu chuyện TIỀN ĐIỆN – Mong các cụ tư vấn giúp ạ!

Tyhuu88

Xe buýt
Sao cụ ko đk điện 1 giâ? Em đk điện một giá cách đây 5 năm rồi cả thuế 2150đ/1 số.

Dungha

Xe điện
Cái này thì phải kiểm tra mới biết được. Mà án tại hồ sơ nên chỉ biết để rút kinh nghiệm tháng sau thôi. Tháng vừa rồi mát hơn nhưng nhà em tiền điện cũng vẫn nguyên xi.

Tyhuu88

Xe buýt
Em lại chưa biết cái vụ này cụ ạ :D Không biết bên HTX có dịch vụ này không?
Có hết cụ mà có khi bọn nó lấp liếm, lúc e đk là vì nó vừa có chính sách điện 1 giá bọn điện lực chỗ e còn ko biết e phải hướng dẫn bọn nó, cho mấy trăm k còn ko dám lấy. Bây h nó khôn hình như xin nó gây khó dễ nghe nói. Có chỗ còn mất cả chục củ.e đk chủ yếu tạo điều kiện cho người thuê thôi.rẻ hơn giá dân đang dùng đó cụ.

VT Entertainment

Xe buýt
Cụ chủ đã quyết tâm theo đuổi con đường khiếu kiện rồi! :D
Em sẽ thử alo lên Vê Tê Vê xem có ra ngô khoai gì không chứ như các nhà trong làng nói thì lên UB cũng không tác dụng gì, trừ khi có cái ô to to che cái đầu :D

chinhpham7983

Xe buýt
Hiện giãn cách em không sang trực tiếp được. Em có nhờ mấy bạn SV bên đó kiểm tra thiết bị thì không có vấn đề gì cả.
Hơn nữa, nếu vậy thì tiền nước của em cũng phải tăng phi mã. Trong khi tiền nước của em giảm 1 nửa ạ.
Thế chỉ còn lại một khả năng bị rò điện hoặc bị câu trộm thôi.

VT Entertainment

Xe buýt
Có hết cụ mà có khi bọn nó lấp liếm, lúc e đk là vì nó vừa có chính sách điện 1 giá bọn điện lực chỗ e còn ko biết e phải hướng dẫn bọn nó, cho mấy trăm k còn ko dám lấy. Bây h nó khôn hình như xin nó gây khó dễ nghe nói. Có chỗ còn mất cả chục củ.e đk chủ yếu tạo điều kiện cho người thuê thôi.rẻ hơn giá dân đang dùng đó cụ.
Vấn đề là họ lại mua về kinh doanh nên cũng phải tùy theo chính sách của họ nữa cụ ạ

chinhpham7983

Xe buýt
Tháng nào em cũng tự mình sang chụp cụ ạ, chỉ 2 tháng nay giãn cách em ko sang được. Lúc trước em có đo thực tế thủ công theo thông số trên đồng hồ thấy chạy đều đúng.
Thế thì thằng Sv cụ nhờ có vấn đề rồi 🤣

pajero2011

Xe tải
Em nói thật, mua cái công tơ loại bèo giá 300k lắp bên cạnh công tơ chính để đối chứng. Họ chốt ngày nào thì mình cũng chốt ngày đó, chụp cái ảnh và đưa lên thì nó thuyết phục bao nhiêu. Đây cứ nói mồm, rồi ước lượng rất cảm tính.
Tất nhiên là công tơ của mình sẽ có sai số và sẽ khác công tơ của HTX, nhưng nó sai số loanh quanh dưới 10 số/ tháng thôi thì có thể khẳng định là cơ bản bình thường, sai số lệch đến 100 số thì có thể khẳng định là bất thường và thắc mắc nó sẽ chuẩn hơn.

puredoll

Xe điện
Như nhà E, E cài Epoint xem hàng ngày thấy rất buồn cười kiểu cài đặt trước hay sao ý. Cứ T7, CN là cao hơn ngày thường. Tháng 9 này trời mát, nhà E ở chung cư gần như không dùng điều hoà mà tiền điện cao hơn 20% so với T8

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Em luôn bênh ngành điện và tin tưởng vào công tơ điện tử nhưng tháng này em cũng thấy gờn gợn.
Tháng này nhiều ngày mát mẻ, nhà em không bất điều hòa nhưng tiền điện chỉ thấp hơn tháng trước có 100k (1,6 triệu so với 17 triệu).
Trong khi tháng trước trời rất nóng và điều hòa bật 22/24 tiếng.
Nhà tôi các kỳ trước độ 2.2-2.4 triệu.
Giờ còn 1.6 triệu (1.7 có trừ phần hỗ trợ Covid).

Tôi thấy vụ chốt số online là ổn, vì mình cũng kiểm tra được, online và offline.

VT Entertainment

Xe buýt
Em nói thật, mua cái công tơ loại bèo giá 300k lắp bên cạnh công tơ chính để đối chứng. Họ chốt ngày nào thì mình cũng chốt ngày đó, chụp cái ảnh và đưa lên thì nó thuyết phục bao nhiêu. Đây cứ nói mồm, rồi ước lượng rất cảm tính.
Tất nhiên là công tơ của mình sẽ có sai số và sẽ khác công tơ của HTX, nhưng nó sai số loanh quanh dưới 10 số/ tháng thôi thì có thể khẳng định là cơ bản bình thường, sai số lệch đến 100 số thì có thể khẳng định là bất thường và thắc mắc nó sẽ chuẩn hơn.
Vâng, hết giãn cách em sẽ phải làm vậy ạ, tại em không biết bên khu này có vấn đề. Em vừa xem lại một số hóa đơn tiền nước nữa thì thấy tháng 1 lại hơn 1 triệu, tháng 5,6 nóng lực lại chỉ hơn 500k, nhiều cái để ý mới thấy nghi vấn :D

VT Entertainment

Xe buýt
Em chưa nói vụ công tơ, công tơ tháng trước cụ còn chụp ảnh đc mà tháng này thằng sv trèo lên tận nơi không đọc được 😀.
ah, chụp là chụp công tơ các phòng thôi ạ, còn em bảo cậu ấy ra ngoài cột điện chụp lại công tơ của bên HTX ý :D

chinhpham7983

Xe buýt
Vâng, hết giãn cách em sẽ phải làm vậy ạ, tại em không biết bên khu này có vấn đề. Em vừa xem lại một số hóa đơn tiền nước nữa thì thấy tháng 1 lại hơn 1 triệu, tháng 5,6 nóng lực lại chỉ hơn 500k, nhiều cái để ý mới thấy nghi vấn :D
Làm ăn kiểu HTX thì nhiều vấn đề lắm