Lại là gạt mưa kính lái bị kêu.

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
Vẫn biết là đã có nhiều thớt về vấn đề này và em đã áp dụng nhưng vẫn chưa khỏi triệt để. Nên em xin thêm cao kiến của các cụ. :P

Lúc bắt đầu có hiện tượng kêu em tạt qua Thanh Bình Auto làm 1 đôi của Hàn Quốc 700k lắp vào xe nhưng cũng chỉ được vài hôm đầu (Bộ lưỡi gạt này thì phải thay cả cần). Đến lúc không chịu được nữa em lại làm 1 bộ lưỡi gạt của Bosh thay vào, kết quả là cũng chỉ được vài hôm đầu hoặc khi nào bơm nước rửa kính lên thì nó mới đỡ kêu.

Đến đây thì lại tiếp tục nghiên cứu và chuyển sang phác đồ điều trị mới. Sau khi chẩn đoán siêu âm các kiểu em lại nghi ngờ hay mình dùng loại nước rửa kính sạch quá nên bị rít. :D (em hay dùng loại mua sẵn can 3L) Vậy là chuyển sang dùng thuốc nam với công thức nước lọc + sunlight nhưng cũng đành bó tay.

Kính lái của em cũng không hề bị xước xát gì, Cụ nào có kinh nghiệm xử lý vụ này tư vấn cho em với ạ.
Cụ xem kính lái có bị váng mốc hay bụi sơn ko, nếu có thì có thể lấy cana đánh kỹ là sạch. Trước xe em gạt mưa cứ kêu rột rột sau đánh sạch kính gạt êm ru luôn.
Xe cụ là xe gì mà lại vất vả với cái lưỡi gạt mưa này thế?
Bác đến nơi có dịch vụ tẩy ố mốc kính, hỏi nhân viên kiểm tra giúp xe của bác có bị ố mốc ko, họ sẽ chỉ rõ cho bác. Nếu có ố mốc thì bác tự quyết định có làm hay ko.
NMADDP kính.
Nếu đúng là bụi dầu bóng thì phải sờ tay mới biết được, nó không trơn như kính bình thường thôi, Hôm đó em gọi Gara đòi bắt đền nó nó bảo lấy giấy giáp mà đánh. Em thấy ghê răng nên mua luynoăng về đánh cũng hết. Nhưng lại bị vết loang của cái rẻ lau nhưng không sao chỉ hơi khó chịu một thời gian nó sẽ hết, cụ lưu ý đừng để nó dây ra các khu vực khác, nếu vào cao su nó cháy luôn, vào sơn thì nó chảy luôn.
Con Morning của bà cả nhà em cũng bị bệnh này. Em hóng xem cách chữa vậy.
Bố khỉ, thế thì em giống cụ rồi :)) Cụ mua đi dùng thử rồi kết luận cho em phát :P chứ em sợ tiền mất tật vẫn thế, vì 2 lần mua bộ gạt mới nó vẫn rên mới điên.
Cũng có cụ nói khả năng do ***ứt chim vì em đi làm để ở cty thì hay để dưới cây nhưng tuần nào cũng rửa xe chả nhẽ lại không hết đc cái thứ đó ạ.
Em nghi mặt kính có vấn đề, xe em thay gạt xịn mới đét nó cũng rên ư ử mới điên, cứ như có thằng nào mở đĩa séc ý, làm rộn ràng hết cả người =))

Em lấy ngón tay miét thử lên kính thì nó rên ư ử luôn dù kính vẫn rất trong, thế là em lấy cái lọ sonax loại dưỡng da xịt lên rồi phun nước lau sạch thì đỡ kêu hơn, miết tay thì k kêu nữa, vì nó là dưỡng nên chắc có tí khử bẩn chứ k chuyên khử bẩn. Em đang tính mua sonax chuyên dụng là sạch kính vệ sinh lại xem sao.
Xe của cụ đã phải vào xưởng làm sơn bao giờ chưa, nếu đã từng làm thì xem lại có phải kính của cụ đang phủ một lớp bụi dầu bóng không? Xe em đã từng bị như vậy sau vài tuần đi luôn đôi gạt mưa, may mà phát hiện kịp thời nên chữa trị bây giờ hết rồi!
làm lọ rp7 xịt vào lò xo thử xem, dự là lò xo của cụ lâu ngày có vấn đề chứ làm gì mà thay mãi thế thì toi à???
Theo kinh nghiệm của em thì cụ nên mua 1 bình xịt dưỡng Cao su hoặc lốp xe (của Sonax càng tốt). Về nhà cụ cứ xịt định kỳ thường xuyên 1tháng hoặc 1 tuần/ lần nếu cụ chịu khó. Còn xịt xong nó vẫn kêu thì cụ tháo cái lá cao su ra và đổi chiều lại nó cũng ko kêu nữa.
Xe em làm vậy mà đến nay 3 năm chưa phải thay gạt mưa nhé...
e kính mời các cụ qua cửa hàng e e thay cho đôi lưỡi gạt mà hạt dẻ chưa tới 100k ợ,mà vẫn giữ được cần zin ạ,lưỡi gạt e hàng công ty trung quốc OEM được tráng 1 lớp chống lão hóa màu bạc,chất lượng hiệu quả lắm ạ,bên e full các loại kích thước cụ nhé
cửa hàng nhà e ở đầu đại lộ thăng long,các cụ đi từ hướng big C len,qua trung tâm hội nghị quốc gia,rùi chui thẳng qua gầm cầu vượt mễ trì độ 10m là tới e ạ : 0987548168
ngoài ra bên e chuyên làm gioăng chống ôn,chống bụi,nước và thoát nhiệt rất hiệu quả,rất nhiều các cụ bên Innova,Mazda và ford đã làm bên e rùi,rát hài lòng đấy ạ.
mời các cụ tham khảo website nhà e,bên e còn cung cấp rất nhiều mặt hàng đồ chơi phụ kiện giá cực tốt ạ : hainam8168.com

amok+

Xe máy
Có bác nào pm em giá đôi lưỡi gạt xe CRV 2013 với ạ? Cảm ơn các cụ.

bongbong2014

Xe hơi
các cụ cho hỏi gạt mưa sau morning bao tiền ạ,của e nó cws kêu cót ket

acura_hoankiem

Xe hơi
lưỡi gạt mưa xe camry bao nhiêu tiền Cụ ơi

C
e kính mời các cụ qua cửa hàng e e thay cho đôi lưỡi gạt mà hạt dẻ chưa tới 100k ợ,mà vẫn giữ được cần zin ạ,lưỡi gạt e hàng công ty trung quốc OEM được tráng 1 lớp chống lão hóa màu bạc,chất lượng hiệu quả lắm ạ,bên e full các loại kích thước cụ nhé
cửa hàng nhà e ở đầu đại lộ thăng long,các cụ đi từ hướng big C len,qua trung tâm hội nghị quốc gia,rùi chui thẳng qua gầm cầu vượt mễ trì độ 10m là tới e ạ : 0987548168
ngoài ra bên e chuyên làm gioăng chống ôn,chống bụi,nước và thoát nhiệt rất hiệu quả,rất nhiều các cụ bên Innova,Mazda và ford đã làm bên e rùi,rát hài lòng đấy ạ.
mời các cụ tham khảo website nhà e,bên e còn cung cấp rất nhiều mặt hàng đồ chơi phụ kiện giá cực tốt ạ : hainam8168.com
Cụ cho hỏi thay giăng cửa xe camry gli2001 bao nhiêu xiền để em qua thay. Xe em đi tốc độ > 80 nghe rõ tiếng gió rít qua cánh cửa luôn. Cụ inbox em giá giăng xịn nhé

Xe của em cũng đang kêu, tính làm bộ không xương xem nó thế nào

Kiabuoisang

Xe container
Gạt nó kêu vì trên gạt có lớp than chì thì phải, lớp đó nếu gạt không hợp kính sẽ bị mòn ngay và dẫn tới kêu; hoặc khi gạt bị nhảy không sạch nước.
Biên pháp khắc phục: Cụ nên ngưng sử dụng các loại gạt OEM thay thế; undo lại gạt đúng của xe (gạt nguyên bản) sẽ hết ngay thôi.
Chúc sớm lành bệnh; và lưu ý đừng nghe những lời quảng cáo có cánh, gạt này, gạt kia, nước này nước kia méo ăn thua đâu ợ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Kinh nghiệm của em gạt mưa kêu chủ yếu do các cụ đỗ dưới cây dính nhựa cây, hay rửa bằng nước giếng khoan nên kính nó bị bám can xi và nước cứng.
Chỉ cần vệ sinh kính sạch, đánh hết các vết bám, kết hợp sử dụng nước rửa kính tốt là ok nhé

Rất nhiều chủ xe có thể vì quên, có thể vì thói quen mà không sử dụng nước rửa kính ô tô đúng cách.

Nước rửa kính tốt bao gồm những thông số gì?

• Ngăn ngừa hiện tượng mờ, nhòe.
  • Làm sạch các lớp dầu bám bề mặt, loại bỏ phản chiếu bóng ma trên kính lái.
  • Loại bỏ xác côn trùng và vết bẩn bám dính.
  • Giúp tầm nhìn xa và rõ như pha lê, lái xe an toàn.
  • Giảm gánh nặng và tăng tuổi thọ của cần gạt.
  • Thân thiện với môi trường và người sử dụng.
  • Tương thích tốt trên các chất liệu, sơn và cao su.
  • Không gây hại trên kính polycarbonate.
Rất nhiều người sau khi dùng nước rửa kính chất lượng kém dẫn tới các hiện tượng sau

• Rít gạt mưa, gây tiếng kêu lục cục rất khó chịu.
  • Kính bị loang sau khi xịt nước rửa kính
  • Kính bị mảng bám rít sau một thời gian sử dụng.
  • Các gioăng cao su bị ăn mòn và lão hóa.
  • Lưỡi cai su gạt mưa nhanh giòn.
Vậy nên sử dụng nước rửa kính hãng nào?

Trên thị trường đang bán rất nhiều loại nước rửa kính của Đức, mọi người có thể lựa chọn các dòng sản phẩm của nextzett, WURTH

https://1z-vietnam.com/products/nuoc-rua-kinh-wurth-32ml

https://1z-vietnam.com/collections/tat-ca-san-pham-1z-vietnam-com-phan-phoi/products/chai-dung-dich-ve-sinh-kinh-lai-nextzett-kristallklar-premium-250ml

HƯỚNG DẪN THAY NƯỚC RỬA KÍNH

• Xả toàn bộ nước rửa kính cũ bằng cách bơm liên tục trên cần điều khiển.
  • Đổ nước lã vào 1 tới 2 lần sau đó bơm liên tục cho tới khi hết để súc bình.
  • Đổ nước rửa kính mới vào (đọc kỹ tỉ lệ pha).
BẢO VỆ GẠT MƯA VÀ KÍNH BĂNG CÁCH NÀO

• Kính xe đang bám đất cát, lá cây... thì nên dùng xô nước, vòi xịt rửa xe xịt trước khi gạt.
  • Chọn nước rửa kính tốt.
  • Định kỳ thay gạt mưa khi lưỡi bị chai và mòn.

Nhathan

Xe đạp
Xe của cụ đã phải vào xưởng làm sơn bao giờ chưa, nếu đã từng làm thì xem lại có phải kính của cụ đang phủ một lớp bụi dầu bóng không? Xe em đã từng bị như vậy sau vài tuần đi luôn đôi gạt mưa, may mà phát hiện kịp thời nên chữa trị bây giờ hết rồi!
Cụ chữa bằng chất gì vậy cụ, xe em cũng bị bụi sơn khi gạt mưa nó bị rít sờ tay vào nó nham nhám cụ ạ.

hoangdang82

Xe tải
Em xin phép lôi lên! Xe e thay mấy loại gạt mới rồi vẫn kêu! E kiểm tra thì thấy nó ko kêu ở thanh gạt mà lại kêu ở mô tơ! Nhưng vấn đề là chỉ bị bên phải. Khi e nhấc cần phải lên bật gạt thì lại ko thấy kêu nữa! Tức là nó chỉ kêu khi cần phải ở chế độ làm việc. Nhờ các cụ bắt bệnh giùm e với!

Blue Water

Tháo bánh
Vẫn biết là đã có nhiều thớt về vấn đề này và em đã áp dụng nhưng vẫn chưa khỏi triệt để. Nên em xin thêm cao kiến của các cụ. :P

Lúc bắt đầu có hiện tượng kêu em tạt qua Thanh Bình Auto làm 1 đôi của Hàn Quốc 700k lắp vào xe nhưng cũng chỉ được vài hôm đầu (Bộ lưỡi gạt này thì phải thay cả cần). Đến lúc không chịu được nữa em lại làm 1 bộ lưỡi gạt của Bosh thay vào, kết quả là cũng chỉ được vài hôm đầu hoặc khi nào bơm nước rửa kính lên thì nó mới đỡ kêu.

Đến đây thì lại tiếp tục nghiên cứu và chuyển sang phác đồ điều trị mới. Sau khi chẩn đoán siêu âm các kiểu em lại nghi ngờ hay mình dùng loại nước rửa kính sạch quá nên bị rít. :D (em hay dùng loại mua sẵn can 3L) Vậy là chuyển sang dùng thuốc nam với công thức nước lọc + sunlight nhưng cũng đành bó tay.

Kính lái của em cũng không hề bị xước xát gì, Cụ nào có kinh nghiệm xử lý vụ này tư vấn cho em với ạ.
Em tuyền mua trong háng, 600k 2 lưỡi dùng hơn 4 năm. Xe vios, em để xe trong nhà

Truonggiang2010

[Tịch thu bằng lái]
Theo kinh nghiệm của em thì cụ nên mua 1 bình xịt dưỡng Cao su hoặc lốp xe (của Sonax càng tốt). Về nhà cụ cứ xịt định kỳ thường xuyên 1tháng hoặc 1 tuần/ lần nếu cụ chịu khó. Còn xịt xong nó vẫn kêu thì cụ tháo cái lá cao su ra và đổi chiều lại nó cũng ko kêu nữa.
Xe em làm vậy mà đến nay 3 năm chưa phải thay gạt mưa nhé..

• Vodka
Reactions: SMC