[Funland] Lại là Thoát vị đĩa đệm: thực trạng, kinh nghiệm luyện tập và các biện pháp bổ trợ.

cairong_2011

Xe container
Ông già em hôm nay vào VĐ, các BS bảo chỉ còn cách mổ mới giảm đau ê mông và tê bàn chân vì thoát vị nặng, chèn ép ở L5 gần hết cả ống tủy. Mà là mổ mở, em cũng băn khoăn khi cụ đã sang tuổi 85

Việt ViVu

Xe tải
Ông già em hôm nay vào VĐ, các BS bảo chỉ còn cách mổ mới giảm đau ê mông và tê bàn chân vì thoát vị nặng, chèn ép ở L5 gần hết cả ống tủy. Mà là mổ mở, em cũng băn khoăn khi cụ đã sang tuổi 85
Ko biết bác còn nhớ cháu ko.hi. Ông tuổi cũng cao rồi. Nếu mà mổ thì bác cũng nên cân nhấc.

diboduoimua

Xe tăng
Em cũng bị LĐĐ gần chục năm rồi, 2 tuần nay đau quá, ko tập tành gì được nữa, đang uống cái TPCC này vì thấy có người uống đỡ được vài năm nay ko bị đau lại, về nguyên lý là nó làm tăng nhờn cho khớp và đĩa đệm nên làm giảm đau...

Sau khi bỏ các môn TT nặng như chạy, zym, em vẫn duy trì cái tập lưng này, giờ ko biết có nên tiếp tục ko nữa.,,

Chỉnh sửa cuối:

mmtoi2015

[Tịch thu bằng lái]
Trước ô già e cũng bị. Dùng thuốc nam khỏi 4, 5 năm nay rồi. Giới thiệu ai cũng khỏi cả.
Dùng thuốc khoảng 7 đến 10 ngày là tự nhiên k còn cảm giác đau nữa.
Các cụ cần thì inb e.
Em hỏi cho đứa bạn cụ cho phương pháp với ạ

Việt ViVu

Xe tải
cụ đọc ca đi nắn chỉnh cột sống bị chèn thần kinh liệt cấp không? May mà bác sĩ Khánh bệnh viện Việt Đức mổ cấp cứu kịp thời đấy. 23 tuổi cụ tìm hiểu các thầy thuốc điều trị bảo tồn có uy tín mà chữa, mổ 50/50 mà cũng chỉ được khoảng 10 năm, giữ gìn tốt thì được 20 năm lại đau lại. CHỗ nào chữa bệnh khoa học có giấy phép thì hẵng chữa trị cụ nhé. Mong cụ sớm gặp thầy gặp thuốc
Cụ đã tìm hiểu qua nắn chỉnh cột sống là như nào chưa mà cụ khuyên ngta như thế. Em ko biết bác sĩ Khánh như nào, thấy cũng nổi tiếng trên fb và cũng chăm đăng bài chạy quảng cáo các kiểu.

zonda82

Xe container
Các cụ không nên ngồi quá lâu là ổn.

speedgarage

Xe hơi
Cháu mới đi chụp cộng hưởng từ. Bị phình đĩa đệm l4-l5.
Trước đây cháu chạy bộ, bơi và đạp xe, đu xà đều đặn.
Giờ cháu chưa dám làm gì. Hoang mang đã mấy hôm nay

pimbim

Xe tăng
Phình thì nhẹ thôi, bạn chịu khó đu xà, bơi là tốt

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
E bị phình đĩa đệm cổ C4, 5,6 trải qua hơn 1 năm đau đớn ko thể chịu đựng đc và e đã bỏ rất nhiều công tìm hiểu chỗ mổ và đã quyết định đi ctac về sẽ lên đăng kí mổ, đi ctac về e đc nghỉ t7 và cn. Chiều ngày t7 e mò lên sân thượng tưới cây chợt nhìn vào đống tạ gym thằng cháu đi nc ngoài bỏ không, e chợt nghĩ thôi tập nhẹ tí cho giãn cơ, cho nó đau tổng thể luôn chứ đau cục bộ vai gáy thì khổ quá. Nói là làm luôn (e nằm đẩy tạ nhẹ). Đúng như dự đoán thì hsau đau toàn cơ cảm giác dàn trải cũng đỡ khó chịu hơn. Từ hôm đó e tập rất rất đều và đáng ngạc nhiên sau 1 tuần thì giảm rõ rệt. Đến hnay là 3,5 tháng e ko bỏ buổi nào, cổ vai gáy ko bị lại, e tăng từ 50 lên 58kg mặc lô áo cũ chật ních, cơ thể cảm thấy khỏe mạnh, dáng dấp ngon lành hơn và qtr khi tập vào nhu cầu thuốc lá thuốc lào cũng giảm, e ko hút 1 cách vô cùng tự nhiên vì ko có cảm giác thèm. Trên đây là kngh bản thân e ko khuyên các cụ nên làm. Tuy nhiên các cụ cũng nên tham khảo bác sĩ với bệnh tình của mình các cụ có thể tập nhẹ đc không?? Nếu đc các cụ thử xem ạ. Chúc cụ nào có bệnh như em mau lành bệnh

speedgarage

Xe hơi
Phình thì nhẹ thôi, bạn chịu khó đu xà, bơi là tốt
Việc bơi với em nó là đam mê rồi. Ra hồ bơi là em làm 2km ngon ơ.
Nhưng em còn mê món chạy bộ, giờ em tỉn được 21km rồi, và còn nhiều dự định khác cho môn này. Mà em chưa biết nên làm gì

Chỉnh sửa cuối:

thenam0903

Đi bộ
E bị chính xác là phình đĩa đệm đốt sống cổ như hình , có cụ nào đang uống thuốc giống em ko ạ? Trong 3 thằng thuốc kia thằng nào hại dạ dày nhất ạ ? E cảm ơn nhiều

Tình hình chữa của a sao rồi

viettrinh12

Xe máy
bệnh này là khó chữa lắm ấy

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Tình hình chữa của a sao rồi
E có viết quá trình điều trị bên trên đó ạ , em chỉ dùng thuốc duy nhất 1 lần là 3 loại thuốc bên trên , sau đó khoảng 3 4 tháng sau lại đau lại .Em tập thể dục liên tục đến nay là 9 tháng và không bị đau lại 1 lần nào ạ >:D< E vẫn tiếp tục duy trì hi vọng là bệnh của em mới giai đoạn đầu và có thể hồi phục

Ducanh28

Xe buýt
E bị phình đĩa đệm cổ C4, 5,6 trải qua hơn 1 năm đau đớn ko thể chịu đựng đc và e đã bỏ rất nhiều công tìm hiểu chỗ mổ và đã quyết định đi ctac về sẽ lên đăng kí mổ, đi ctac về e đc nghỉ t7 và cn. Chiều ngày t7 e mò lên sân thượng tưới cây chợt nhìn vào đống tạ gym thằng cháu đi nc ngoài bỏ không, e chợt nghĩ thôi tập nhẹ tí cho giãn cơ, cho nó đau tổng thể luôn chứ đau cục bộ vai gáy thì khổ quá. Nói là làm luôn (e nằm đẩy tạ nhẹ). Đúng như dự đoán thì hsau đau toàn cơ cảm giác dàn trải cũng đỡ khó chịu hơn. Từ hôm đó e tập rất rất đều và đáng ngạc nhiên sau 1 tuần thì giảm rõ rệt. Đến hnay là 3,5 tháng e ko bỏ buổi nào, cổ vai gáy ko bị lại, e tăng từ 50 lên 58kg mặc lô áo cũ chật ních, cơ thể cảm thấy khỏe mạnh, dáng dấp ngon lành hơn và qtr khi tập vào nhu cầu thuốc lá thuốc lào cũng giảm, e ko hút 1 cách vô cùng tự nhiên vì ko có cảm giác thèm. Trên đây là kngh bản thân e ko khuyên các cụ nên làm. Tuy nhiên các cụ cũng nên tham khảo bác sĩ với bệnh tình của mình các cụ có thể tập nhẹ đc không?? Nếu đc các cụ thử xem ạ. Chúc cụ nào có bệnh như em mau lành bệnh
Chuẩn rồi cụ
1. Tập tành thứ nhất là gân cốt nó giãn ra, tiếp theo là hệ cơ của cụ nó phát triển săn chắc, nó sẽ giữ cho các đốt cổ (tuơng tự xuơng sống) ở đúng vị trí chứ ko có xu hướng đè xuống đốt cổ tiếp theo (giống như 1 mạng lưới).
Em bị lưng em chỉ tập mỗi cúi ng rồi quay tay, nhìn xuyên qua háng 1 tháng mà đỡ hẳn.
2. Tập thể dục nhiều nó tiết ra nhiều dopamin, gây hưng phấn và sảng khoái, lúc này cụ cũng chả cần phải hút thuốc để gây sảng khoái nữa.
Bệnh nào thì bệnh, ko ăn uống sạch, ko tập thể dục thì có thuốc giời mới khỏi.

JCOM

Xe buýt
Cụ ơi, gập bụng trên con ngựa là động tác thế nào?
Có phải động tác này không?

Em không tập động tác này nhưng có tập gập bụng, không biết có sao không?
Còn động tác cúi người, trước đây bác sĩ ở phòng khám đông y hướng dẫn em nhưng phải cuộn người thật chậm cơ.
Em lười nên không tập được nhiều nhưng mỗi lần cuộn gập người em thấy dễ chịu mà.
Động tác ngửa cụ ạ. Em dốt lắm nên mới bị

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Các Cụ bị bệnh này thì chỉ nên tập nhẹ , phù hợp nhất vẫn là mấy bài tập cơ bụng (mấy bài tập trên thảm ) . Tập 1 được 2 vừa giãn đc các đốt sống bụng lại 6 múi thì còn gì bằng :D :D :D