[TNGT] Lại là túi khí

luonlotrenpho

Xe tải
Đã gọi là Thần Thánh thì túi khí không bung là đúng rồi, như thế mới bay lên trời thành Thần hoạc thành Thánh chứ nhỉ!? Fun cho vui.

lanphich

Xe tải
Em vừa thấy trên ti vi nó quảng cáo túi khí cho người đi bộ có khi toy nó cần phải bán kèm cho chắc

linh ỉn

Xe máy
Bác nào khai sáng cho em với là tư bản nó thế hay là làm ăn với VN nó phải đểu mới ăn tiền đc ạ ?

Vic.nolak

Xe hơi
Dân cứ kêu hãng cứ bơ và thị trường vẫn chuộng. Khó hiểu thật

dongkijote

Xe điện
Chắc là đạp nhầm ga

Chả có hình ảnh liên qua,nội dung bài viết chả nói đc câu gì cụ thể về nó thế mà lập thớt với cái tên mang tính dè bỉu,coi thường.... Nói thế đe.ó nào thì nói người Việt vẫn thích nó.

Thanh hào

Xe đạp
Chả có hình ảnh liên qua,nội dung bài viết chả nói đc câu gì cụ thể về nó thế mà lập thớt với cái tên mang tính dè bỉu,coi thường.... Nói thế đe.ó nào thì nói người Việt vẫn thích nó.
A là fan toy ak.thế thì ra sao mới là hình ảnh liên quan a giải thích hộ em,ý a là phải có clip đụng ầm zô cột điện phải không,dy thì a cứ ra đường trực hờ mà quay phim suốt nhé .e chỉ là dân thường chẳng có quyền hạn gì để đi mà điều tra rặng hỏi chi tiết a nhé ,a thông cảm và thông não giúp em,à mà em chỉ chia sẻ cho ace xem,đính chính lại là e chẳng giàu có gì để mà dè bỉu nó a nhé.thank a

dongkijote

Xe điện
A là fan toy ak.thế thì ra sao mới là hình ảnh liên quan a giải thích hộ em,ý a là phải có clip đụng ầm zô cột điện phải không,dy thì a cứ ra đường trực
hờ mà quay phim suốt nhé .e chỉ là dân thường chẳng có quyền hạn gì để đi mà điều tra rặng hỏi chi tiết a nhé ,a thông cảm và thông não giúp em,à mà em chỉ chia sẻ cho ace xem,đính chính lại là e chẳng giàu có gì để mà dè bỉu nó a nhé.thank a
Chụp 2 cái ảnh xe tai nạn từ xa chả có ảnh vị trí túi khí cũng ko nói túi khí không bung đâu các cụ ạ....thế mà lập tiêu đề "lại là túi khí" liên quan gì? Thế ko là dè bỉu toy ko biết làm thế nào mà túi khí không bung là gì?

vovan3455

Xe tăng
TOY nó biết nhục chưa các cụ ơi
Toyota thương dân mình mà;mua xe la tài sản lỡ túi khí bung tốn mấy chục triệu đứt ruột lắm,cho nên mún túi khí bung thì phải đạp hết ga nát hết chiếc xe là an toàn ngay.ahihi
Đã gọi là Thần Thánh thì túi khí không bung là đúng rồi, như thế mới bay lên trời thành Thần hoạc thành Thánh chứ nhỉ!? Fun cho vui.
Bác nào khai sáng cho em với là tư bản nó thế hay là làm ăn với VN nó phải đểu mới ăn tiền đc ạ ?
Mấy cụ sang thớt này chửi thêm hộ em cái :D
https://www.otofun.net/threads/s63-amg-vs-gla.1298401/

anhtho

Xe ngựa
Nếu tài xế bị xây xát, bị thương do túi khí không nổ thì đúng là nhà SX có lỗi. Còn nếu tài xế bình an vô sự thì không nổ là chuẩn, các cụ thắc mắc gì ?
Có trường hợp cũng đưa trên OF này, xe vào chỗ ổ gà cũng nổ túi khí, liệu nổ túi nhậy như thế có đáng không ?

sonbosstb

Xe tải
Nếu tài xế bị xây xát, bị thương do túi khí không nổ thì đúng là nhà SX có lỗi. Còn nếu tài xế bình an vô sự thì không nổ là chuẩn, các cụ thắc mắc gì ?
Có trường hợp cũng đưa trên OF này, xe vào chỗ ổ gà cũng nổ túi khí, liệu nổ túi nhậy như thế có đáng không ?
Đồng quan điểm với cụ, theo em túi khí không bung nghĩa là chưa va chạm đến mức nguy hiểm tới tính mạng. Và khi tài xế vẫn bình an, thì đó là điều đáng mừng rồi. Em nghĩ túi khí bung ra mà cứu được người thì mới làm đúng vai trò của nó, còn bung ra khi chưa cần thiết thì chỉ làm tài xế thêm hoảng loạn mà thôi.

anhtho

Xe ngựa
Đồng quan điểm với cụ, theo em túi khí không bung nghĩa là chưa va chạm đến mức nguy hiểm tới tính mạng. Và khi tài xế vẫn bình an, thì đó là điều đáng mừng rồi. Em nghĩ túi khí bung ra mà cứu được người thì mới làm đúng vai trò của nó, còn bung ra khi chưa cần thiết thì chỉ làm tài xế thêm hoảng loạn mà thôi.
Người ta làm ra túi khí là tính lực đâm đầy đủ rồi, phải có nguy hiểm mới đáng bung.
Như trước đây, trên OF có ảnh một cụ chạy xe Altis đâm vào cái cột biển báo giao thông làm cột bị nghiêng. Cái cột biển báo bằng ống sắt rỗng cỡ bắp chân thì có nhiêu đâu, cụ lái xe thấy xuống ngó nghiêng. Rồi bao nhiêu đá ném: xe Toy túi khí bền... đến chịu.

1.6gli

Xe container
Khổ thân cái cột điện:((

1.6gli

Xe container
Người ta làm ra túi khí là tính lực đâm đầy đủ rồi, phải có nguy hiểm mới đáng bung.
Như trước đây, trên OF có ảnh một cụ chạy xe Altis đâm vào cái cột biển báo giao thông làm cột bị nghiêng. Cái cột biển báo bằng ống sắt rỗng cỡ bắp chân thì có nhiêu đâu, cụ lái xe thấy xuống ngó nghiêng. Rồi bao nhiêu đá ném: xe Toy túi khí bền... đến chịu.
Toy được tiếng bền, lành nên các cụ ấy khen cái túi khí trên xe toy cũng bền chứ có phải gạch đá gì đâu cụ?:P

grandis2012

Xe buýt
câu này sai sai cụ ơi :D rẻ cũng được trang bị túi khí, và phải cam kết là nó hoạt động, không hoạt động hoặc không ổn định là phải triệu hồi :|
Em nghĩ ý cụ ấy là xe giá rẻ nên chỉ dành cho người có mạng rẻ thôi. Không bung thì có sao, chết là cùng mà có chết thì giá cũng rẻ.

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Liệu túi khi Toy nổ có khi nào là hên xui ?

VinCook

Xe hơi
Toác đầu
Chia sẻ...

Musea

Xe tải
Website
nangluonghanoi.com.vn
Theo em được biết (do chuyên gia ô tô không phải của hãng Toy nhưng chuyên nghiên cứu về ô tô, TS từ Nhựt về) thì Toy bố trí các cảm biến đâm va độc lập phía đầu xe. Có nhiều hơn 2 cảm biến đâm va phía trước. Túi khí chỉ bung khi có từ 2 cảm biến trở lên tác động. Tức là nếu đâm vào cột thì chỉ tác động lên 1 vùng nhỏ thuộc 1 cảm biến thì sẽ ko nổ túi khí.
Điều này được hãng lý giải là túi khí rất đắt và ko phải trường hợp nào cũng cho nổ. Nếu nổ trong những trường hợp không nguy hiểm thì rất tốn kém. Tuy nhiên, theo suy luận của em (cũng nghiên cứu về ô tô) thì ngoài việc số lượng cảm biến đồng thời tác động thì còn phụ thuộc vào cả vận tốc tại thời điểm đâm va để ra quyết định nổ hay ko nổ túi khí.
Nhiều cụ có vẻ có ác cảm với túi khí của Toy thật. Nhưng em chưa thấy có con số thống kê và so sánh về việc số người bị thương/tử vong đối với xe Toy và đối với xe khác. Có cụ nào có không ạ (Em hỏi thật, ko hỏi đểu vì em đang cần số liệu ợ)?