[Funland] Lại là vấn đề xe mới đi làm đăng kiểm

NguyenChum1219

Xe tăng
Sau khi NN ban hành TT mới miễn đkiểm với xe mới, có lẽ em với các cụ tưởng đầu đã xuôi thì đuôi sẽ lọt, nào ngờ vẫn va tình trạng đi đkiểm xe mới để lấy tem vs đóng phí đường bộ mà gặp quả phiếu hẹn gần tháng sau quay lại làm tiếp thì bó tay, như này thì thị trường xe mới có vẻ sẽ vẫn bị ảnh hưởng vì rồi vấn đề này rồi, các cụ có nghĩ sale xe đi làm thủ tục này có khi lại nhanh hơn chăng?. Phải chăng nên để nơi cấp đăng ký xe mới thì cấp luôn tem với thu phí đường bộ có phải hanh thông và đỡ phát sinh đi lại củ hành không nhỉ.

MaTeo

Xe tăng
Lên tivi nhanh chóng

3077

Xe container
Sau khi NN ban hành TT mới miễn đkiểm với xe mới, có lẽ em với các cụ tưởng đầu đã xuôi thì đuôi sẽ lọt, nào ngờ vẫn va tình trạng đi đkiểm xe mới để lấy tem vs đóng phí đường bộ mà gặp quả phiếu hẹn gần tháng sau quay lại làm tiếp thì bó tay, như này thì thị trường xe mới có vẻ sẽ vẫn bị ảnh hưởng vì rồi vấn đề này rồi, các cụ có nghĩ sale xe đi làm thủ tục này có khi lại nhanh hơn chăng?. Phải chăng nên để nơi cấp đăng ký xe mới thì cấp luôn tem với thu phí đường bộ có phải hanh thông và đỡ phát sinh đi lại củ hành không nhỉ.
Nơi cấp đăng ký xe mới là công an ấy à cụ> Thế phải sửa lại luật :)), mà làm thế các anh xxx thích lắm

sakai_yo

Xe lăn
Em tưởng mỗi trạm sẽ cắt cử nhân viên - không phải đk viên - tiếp nhận giấy tờ rồi thu phí, in tem là xong.

NguyenChum1219

Xe tăng
Nơi cấp đăng ký xe mới là công an ấy à cụ> Thế phải sửa lại luật :)), mà làm thế các anh xxx thích lắm
C.A cấp đk xe làm đc việc cấp tem đăng kiểm và thu phí đb luôn thì quá chuẩn vì chỉ thêm tí việc thôi chứ con người có sẵn rồi, cắt đi đc bao nhiêu chi phí và times đi lại cho chủ xe.

xukthal

Xe lăn
các cụ có nghĩ sale xe đi làm thủ tục này có khi lại nhanh hơn chăng?
Sẽ nhanh hơn vì bọn đkiem giờ ko dám ăn tiền ng lạ đâu, còn với sale thì coi như cũng cánh làm ăn rồi :)) Cụ mất 1 ít cho sale đảm bảo đky xong trong ngày \m/

NguyenChum1219

Xe tăng
Sẽ nhanh hơn vì bọn đkiem giờ ko dám ăn tiền ng lạ đâu, còn với sale thì coi như cũng cánh làm ăn rồi :)) Cụ mất 1 ít cho sale đảm bảo đky xong trong ngày \m/
Cách đây 2 năm em mua xe mới, chi 1.5 củ phí dịch vụ làm lăn bánh.

tuanzs

Xe container
Kịch đk chắc còn nhiều chương hồi, may xe em còn hạn dài nên chả sợ. ;))

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Khả năng chắc phải sang quý 3 may ra đăng kiểm mới hạ nhiệt được các cụ nhỉ

TONGIA

Xe lừa
Thật là ngớ ngẩn khi miễn đăng kiểm mà vẫn phải xếp hàng ở đăng kiểm

BinhminhSG

Xe buýt
Đơn giản nhất là giao cho hãng xe tự dán tem, kiểu như tem năng lượng, mẫu tem đó chỉ dùng cho xe đăng ký lần đầu và có dấu hiệu nhận biết khác với đăng kiểm lần 2.

azazzuj

Xe tải
Cụ phán chuẩn ạ, giờ muốn nhanh cứ phải line riêng.
Em biết có trường hợp đi đk ở tỉnh, sắp xếp line riêng đến nơi vào làm chỉ mất hơn tiếng, xong xuôi ra chờ dán tem thấy xe xếp row 2 vẫn đang chờ đến lượt :D

harrynh

Xe điện
Thật sự cái thời 4.0 này chỉ mong ko phải đi làm thủ tục gì cả là yên ổn nhất. Lại mong về thời in cmn giấy trắng mực đen, sai đâu còn biết mà sửa, ít là cũng có mẫu sẵn dán to đùng ở các cơ quan nn cứ thế mà bắt chước.

alongcamepolly

Xe lăn
Ông anh cháu đo đăng kiểm dưới liên ninh còn thấy xe mới oánh đến, xin cấp đăng kiểm thì nhân viên bảo trạm em ko cấp được cái đó, phiền anh đi trạm khác! Trạm D tư nhân ạ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Ông anh cháu đo đăng kiểm dưới liên ninh còn thấy xe mới oánh đến, xin cấp đăng kiểm thì nhân viên bảo trạm em ko cấp được cái đó, phiền anh đi trạm khác! Trạm D tư nhân ạ
Ơ thế thì phải vào trung tâm có chữ V à cụ

cusao

Xe lăn
Đơn giản nhất là giao cho hãng xe tự dán tem, kiểu như tem năng lượng, mẫu tem đó chỉ dùng cho xe đăng ký lần đầu và có dấu hiệu nhận biết khác với đăng kiểm lần 2.
Em ủng hộ biện pháp này bởi thực chất việc miễn đăng kiểm lần đầu tức là buộc trách nhiệm an toàn vào cổ nhà sx.
- Vậy cứ mặc kệ các hãng, hết thời hạn theo qui định so với ngày xuất xưởng thì vào đây với chị. Chẳng cần qtam xe này bán chưa? lưu hành chưa? qua mấy đời chủ?.....
- Khi trên đường thì xxx vạch ra đc là đã quá hạn so với ngày xuất xưởng mà chưa có tem kiểm định mới là ốp nộp. Hoạc chưa có tem của hãng đăng ký thì cũng ốp nộp.....
Sao cứ phải phức tạp hoá lên vì đằng nào cũng có lợi ích trực tiếp đâu?

em cũng mới đi hôm thứ 2 và rất may là chỗ em không quá đông nên viết giấy hẹn 1 ngày sau qua lấy.
các cụ ở TTĐK thì nói rằng có đợt có rất nhiều xe mới không có giấy hẹn đến để làm thủ tục, k có thời gian làm cho các xe cũ đã có giấy hẹn. vậy nên mới phát sinh ra vấn đề trên.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chính xác,
Cấp một cái tem - ý nghĩa của nó là cái gấy chứng nhận an toàn đấy
Cho một cái vật thể mà không nhìn thấy (vì không mang xe đến), chỉ dựa trên giấy tờ của người bán xe...
Khác nào bẩu bác sĩ dựa lời xác nhận của bố mẹ để cấp cho cháu nó cái giấy chứng nhận khỏe mạnh !!!! (hoặc ở chiều ngược lại là dựa vào lời xác nhận của bố mẹ để cấp cho cháu nó cái giấy bị tâm thần)

Ông ĐK vụ này bẩu bỏ đnăg kiểm lần đầu mà lại đòi dán tem, ấy là đang cầm bùi cho hãng ái rồi. Tự dưng nhận trách nhiệm xác nhận cho cái sự an toàn do hãng công bố. Đáng ra bỏ đăng kiểm lần đầu thì cứ kệ xe nó chạy, vấn đề an toàn do thằng hãng chịu trách nhiệm chứ.

Cuộc đời hay dở, dở hay.
Miễn kiểm lại dán tem kiểm, lập sổ kiểm (e ko rõ là có lập sổ ko). Vậy những thứ trên sổ đó, với 1 cá nhân hay trạm chịu trách nhiệm? Không kiểm mà lập sổ, dán tem sau thành ký bậy đó.
Miễn kiểm thì làm riêng cái tem miễn kiểm và không lập sổ nó mới logic.