[VHGT & ATGT] Lại lỗi sai làn đường 5, em mắng cho xxx ngã tư Sài đồng im re.

podr everet

Xe buýt
Định bụng ko muốn xem những tin xxx như "lày lữa" vì càng xem càng buồn !
Cơ mà vẫn cứ xem - thế mới đểu cc ợ!

thaison2008

Xe container
Sáng nay em đi bảo dưỡng v2 ở Nissan Long biên, em chạy từ hướng cầu Thanh trì theo đường 5 tới ngã 4 Sài đồng. Cách ngã tư tầm hơn 50m thì làn sát trái có mũi tên chỉ rẽ trái. Em đánh sang làn giữa (xe tải) và nghĩ khả năng dính xxx ở đây. Y như rằng, vừa qua ngã tư là có 1 xxx trẻ ra chỉ gậy rất hùng dũng. Em tạt vào ngay cổng Nissan LB và xuống. Sau màn chào hỏi, xxx trẻ nói: anh đi sai làn, chỗ đó là làn xe tải. Em bảo, từ lúc tôi rẽ vào làn xe tải là bên làn trái có mũi tên rẽ trái, vậy tôi đi thẳng thế nào ? xxx trẻ, nhưng anh đi sai làn, em: giờ anh lên xe, tôi chở quay lại và anh bảo tôi cách đi thẳng nhé. xxx trẻ đuối lý đưa em ra gặp xxx già. Trông tay xxx già này mặt tối mù. Quả thật lý luận chẳng có gì hơn. Em bảo: các anh muốn bắt người ta thì mọi cái phải rõ ràng. Chỗ này mũi tên sai, làn thì rộng = 2 làn xe và vạch vôi mờ tịt. Chưa kể cái biển phân làn ko có trong quy chuẩn và khi tới trước ngã tư sẽ mất hiệu lực do các xe cần rẽ trái, phải và đi thẳng.... xxx già tối mặt bảo: thôi, tôi chỉ muốn anh rút kn, anh đi đi. Em: các anh không vẽ lại vạch và mọi thứ chuẩn chỉnh thì lái xe biết đi thế nào, làm thế nào rút kinh nghiệm ? kể cả mấy xe đi làn trái để đi thẳng kia cũng sai vì mũi tên chỉ rẽ trái. Xong em vỗ vai xxx trẻ an ủi và chào "thank củi rất mục". Hóa ra em chém nhanh quá xxx chưa kịp hỏi giấy tờ xe + bằng lái :) .
Cho xe vào xưởng xong, em ra ngoài uống nước, vẫn còn tức nên em mới kể cho bà bán nước. Bà ý bảo: các anh lý luận thế họ mới chịu chứ tôi thấy ở đây bắt nhiều lắm toàn thấy móc ví. Xong tính tiền, bà chủ quán free luôn, chè rất đặc và ngon !
Lúc ngồi uống nước em thấy xxx đã bắt được 2 cụ, chộp được 1 cụ đang trình bày. Em còn có cam, nợ tối up hầu các cụ.

Chỗ này có một xxx mặt rất sợ luôn.anh bạn đi cùng nhìn thấy bảo như người Nigeria

thaison2008

Xe container
Em ngồi hình dung lại đoạn ngã 4 Sài đồng, xem thêm clip và vẽ ra cái sơ đồ. Chỉ nhìn hình vẽ đã thấy xxx làm ăn rất tắc trách, bắt bớ bố láo. Làn đường sai quy chuẩn, vạch vôi không ăn nhập với biển báo, biển báo cũng ko có trong luật... Hy vọng các cụ làm sếp của mấy chú này nếu có lạc vào thớt này thì nên cho thầy trò nhà xx ở ngã 4 Sài đồng chuyển công tác sớm !
Em đính chính thêm chút là khi tới đoạn vạch liền, em có về làn 'xe con đi thẳng'. Có thể nhiều cụ đi vào làn xe con đi thẳng nhưng không sang hẳn làn xe tải nên ko bị vịn.

cụ vẽ sai sai

thaison2008

Xe container
Cái biển phân làn chỉ có tính chất hướng dẫn làn xe chạy chứ không cấm nên không có tính bắt buộc phải tuân theo, nhiều cụ nhà mình không nắm vững nên cứ 50/50 tạo thành thói xấu cho các công bộc thôi.
Nếu vậy sao nghị định lại hướng dẫn phạt lỗi "sai làn" 800-1t2 cụ nhỉ?

thaison2008

Xe container
E hiểu như Kuj. nhưng sao Kuj vẽ như vậy nên e lại hoang mang hỏi lại Kuj. Vì Kuj nói là làn xe con ( sát giả phân cách) đến sát ngã 4 thì chia làm 2 làn xe ( rẽ trái và đi thẳng, nằm trong làn xe con)
tốt nhất cụ nên viết Tiếng Việt đi nhé

0906081083

Xe buýt
Chỉ còn 02 hôm nữa là QC41/2016 sẽ chính thức có hiệu lực, Các cụ mợ cẩn thận nhé cái biển phần làn vớ vẩn trên đường Nguyễn Văn Linh (QL5) này sẽ là biển phân làn "xịn" như trong qui chuẩn nói đấy tốt nhất các cụ đi đúng chả xxx nào bắt được đâu \:D/

Bopbi_hsgs

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cụ bảo thủ quá, VN là đi bên phải theo chiều đi chứ ko như ở bên Anh Quốc!? :)

E sửa lại hình vẽ của cụ nhé,

Bản cũ của cụ đây,

Sorry các cụ , đúng là "lỗi đánh máy". Nghĩ 1 đằng vẽ 1 nẻo !

BinNguyen1979

Xe hơi
Em nghe đồn xxx hay bắt ở đoạn này mà em đi qua cực nhiều lần chả bao giờ bị vịn là sao nhể :-?
Ờ em cũng rứa :-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss hàng tuần về quê đi qua đó mà không để ý cái vụ này à nha. Em cứ cắm đầu đi giống cụ chủ mà sao ko thấy bác nào hỏi thăm (trộm vía trộm vía... #:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s)

viethoangquoc

Xe tải
Sáng nay em đi bảo dưỡng v2 ở Nissan Long biên, em chạy từ hướng cầu Thanh trì theo đường 5 tới ngã 4 Sài đồng. Cách ngã tư tầm hơn 50m thì làn sát trái có mũi tên chỉ rẽ trái. Em đánh sang làn giữa (xe tải) và nghĩ khả năng dính xxx ở đây. Y như rằng, vừa qua ngã tư là có 1 xxx trẻ ra chỉ gậy rất hùng dũng. Em tạt vào ngay cổng Nissan LB và xuống. Sau màn chào hỏi, xxx trẻ nói: anh đi sai làn, chỗ đó là làn xe tải. Em bảo, từ lúc tôi rẽ vào làn xe tải là bên làn trái có mũi tên rẽ trái, vậy tôi đi thẳng thế nào ? xxx trẻ, nhưng anh đi sai làn, em: giờ anh lên xe, tôi chở quay lại và anh bảo tôi cách đi thẳng nhé. xxx trẻ đuối lý đưa em ra gặp xxx già. Trông tay xxx già này mặt tối mù. Quả thật lý luận chẳng có gì hơn. Em bảo: các anh muốn bắt người ta thì mọi cái phải rõ ràng. Chỗ này mũi tên sai, làn thì rộng = 2 làn xe và vạch vôi mờ tịt. Chưa kể cái biển phân làn ko có trong quy chuẩn và khi tới trước ngã tư sẽ mất hiệu lực do các xe cần rẽ trái, phải và đi thẳng.... xxx già tối mặt bảo: thôi, tôi chỉ muốn anh rút kn, anh đi đi. Em: các anh không vẽ lại vạch và mọi thứ chuẩn chỉnh thì lái xe biết đi thế nào, làm thế nào rút kinh nghiệm ? kể cả mấy xe đi làn trái để đi thẳng kia cũng sai vì mũi tên chỉ rẽ trái. Xong em vỗ vai xxx trẻ an ủi và chào "thank củi rất mục". Hóa ra em chém nhanh quá xxx chưa kịp hỏi giấy tờ xe + bằng lái :) .
Cho xe vào xưởng xong, em ra ngoài uống nước, vẫn còn tức nên em mới kể cho bà bán nước. Bà ý bảo: các anh lý luận thế họ mới chịu chứ tôi thấy ở đây bắt nhiều lắm toàn thấy móc ví. Xong tính tiền, bà chủ quán free luôn, chè rất đặc và ngon !
Lúc ngồi uống nước em thấy xxx đã bắt được 2 cụ, chộp được 1 cụ đang trình bày. Em còn có cam, nợ tối up hầu các cụ.

Hằng ngày đi làm đường 5 E cũng thấy khó chịu với tình huống như Cụ, may mà Cụ cứng gân không thì...

0906081083

Xe buýt
Hằng ngày đi làm đường 5 E cũng thấy khó chịu với tình huống như Cụ, may mà Cụ cứng gân không thì...
Hiện tại theo QC41/2016 đã bổ sung câu phía dưới này rồi nên những trường hợp tới nơi giao cắt các cụ thỏa mái chuyển làn theo đúng mũi tên miễn theo qui đinh à được.

Mazda 323 03

Xe đạp
Hôm trước em cũng bị quả thế này ! Rõ ràng làn trong cùng là giành cho xe rẽ trái. Em bảo thế xxx bảo phải đi vào sát làn rẽ trái. Lý luận một hồi, em gọi điện cho người thân ko được, sau xxx đành phải cho đi ! E vẫn nghĩ đây là xxx ăn bẩn !

conghvnh

Xe máy
Đường 5, tại ngã tư Sài Đồng, vạch 1.18 đc kẻ: Làn bên trái ngoài cùng là mũi tên rẽ trái, làn giữa là mũi tên đi thẳng, làn bên phải là mũi tên vừa đi thẳng, vừa rẽ phải. Xe con đang đi làn ngoài cùng bên trái, muốn đi thẳng qua ngã tư này thì đều chuyển sang làn giữa để đi theo mũi tên chỉ hướng bắt buộc phải đi, đi thẳng ở làn ngoài bên trái mới là sai. Xxx mà cố tình vịn các xe đi thẳng ở làn giữa thì vịn cả ngày ko kịp nghỉ (nhưng vịn như thế là sai). E mà đi là e cũng đi giữa làn chứ chả việc j phải đi sát bên trái của làn giữa như xe Civic cả. :)

Con xe Civic còn mắc lỗi chuyển làn đường ko xi nhan, vậy mà ko bị vịn, xxx lại vịn cụ, trong khi cụ đi đúng. Ảnh con xe Civic đây,

Cụ cho hỏi xem clip ợ đâu?